[Cần mua] Nhà ngõ 9 Trần Quốc Hoàn

Số điện thoại
0912343344
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
10,000 VNĐ
Diện tích
50㎡

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Không phải trung tâm mà ngõ oto vào cụ phải đo, giá hơn 200tr/1m2 thì đắt, nhà e khu Bách Khoa, ngày gần Vincom Bà Triệu, ngõ to oto vào nhà chắc cũng loanh quanh giá đấy là cùng

Hoacomay17

Xe tăng
Không phải trung tâm mà ngõ oto vào cụ phải đo, giá hơn 200tr/1m2 thì đắt, nhà e khu Bách Khoa, ngày gần Vincom Bà Triệu, ngõ to oto vào nhà chắc cũng loanh quanh giá đấy là cùng
vâng, em cũng biết ngõ này giá thế là đắt mà cụ. Vì có buôn bán khỉ gì đâu, chỉ đc cái yên tĩnh để ở, nếu không vướng vụ con học gần đó và nó cũng gần anh em nhà em thì chắc em đã ra khu khác rộng rãi hơn mà giá hợp ký hơn.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Nhà to ở cũng thích nhưng cần phải có tiền mà thuê người dọn dẹp, tháng phải chi tối thiểu đôi triệu thuê người mà dọn vệ sinh, và dành thời gian tự làm nhiều việc, không thì nhếch nhác lắm, không khác nhà đất tái định cư. Thời gian đi lại và khoảng cách đến chỗ làm việc, chỗ học hành của con cái cũng vô cùng quan trọng. Ngày mất 2h bon chen trên đường vừa mệt mỏi vừa lãng phí 1/4 thời gian lao động rồi.

Không phải tình cờ 1 căn LK 70m2 đẹp ở CG có giá ngang 1 căn biệt thự đơn lập 250m2 ở Hoài Đức KĐT mới, và gần bằng 2 căn BT 250m2 ở Quốc Oai. Cái đầu thì có giá trị ở thực sự, những cái sau chỉ là các hạng mục đầu tư hoặc cho những nhóm nhỏ làm việc quanh những khu vực đó.
10 năm nữa tương quan có lẽ vẫn tương tự như vậy. Có thay đổi mạnh thì chắc +20 năm tức là những người dang tuổi trung niên đủ sức mua nhà 10-15 tỷ đã bước sang tuổi nghỉ hưu.
Chuẩn luôn. Chưa tính tiện ích. Nhà 4ng mỗi ngày thức 16 tiếng; đi lại mỗi người thêm 1h đi về. Ở 8 năm là mỗi người mất nửa năm thời gian sinh hoạt (ko kể ngủ). Chưa kể rủi ro mệt mỏi, chi phí cơ hội. Sống ở nơi gần nhà 30 năm là lãi thêm mấy năm.

hnlan

Xe tải
Chuẩn luôn. Chưa tính tiện ích. Nhà 4ng mỗi ngày thức 16 tiếng; đi lại mỗi người thêm 1h đi về. Ở 8 năm là mỗi người mất nửa năm thời gian sinh hoạt (ko kể ngủ). Chưa kể rủi ro mệt mỏi, chi phí cơ hội. Sống ở nơi gần nhà 30 năm là lãi thêm mấy năm.
Vụ này em mới nghe lần đầu. Cụ thỉnh giáo thêm ạ.

wudangbeijing

Xe hơi
Em đang định chốt một căn ở đây, mt 4,3m diện tichs 50m, nhà xây 4 tầng. Chủ nhà đỏi 210tr một mét. Nhờ các cụ định giá giúp xem giá này có ok không vậy?
Em có lời khuyên cho cụ thế này. 10tỷ là con số khá lớn, bỏ tầm 10tỷ ra làm ăn thu lại 20 tỷ còn hơn là mua cái nhà chỉ để ở, còn nếu cụ thừa tiền thì cụ thoải mái. Còn về giá căn nhà đó thì cụ khảo sát giá đất bên cạnh sau đó cụ cộng với giá nhà xây, từ 5-7 tr/m2, tuỳ từng vị trí dễ xây dựng, dễ tập kết vật liệu, như vậy cụ sẽ tính ra giá trị căn nhà thực, nếu căn nhà đẹp vị trí đẹp mà đắt hơn một chút mà có căn nhà ưng thì cụ chốt luôn, còn giá cao quâ thì xòn xem xét cụ ah.

Hoacomay17

Xe tăng
Em có lời khuyên cho cụ thế này. 10tỷ là con số khá lớn, bỏ tầm 10tỷ ra làm ăn thu lại 20 tỷ còn hơn là mua cái nhà chỉ để ở, còn nếu cụ thừa tiền thì cụ thoải mái. Còn về giá căn nhà đó thì cụ khảo sát giá đất bên cạnh sau đó cụ cộng với giá nhà xây, từ 5-7 tr/m2, tuỳ từng vị trí dễ xây dựng, dễ tập kết vật liệu, như vậy cụ sẽ tính ra giá trị căn nhà thực, nếu căn nhà đẹp vị trí đẹp mà đắt hơn một chút mà có căn nhà ưng thì cụ chốt luôn, còn giá cao quâ thì xòn xem xét cụ ah.
cảm ơn cụ, em cũg đang cân nhắc all in vào ck

phihanhgia

Xe container
Nhà đất đường ô tô q Cầu Giấy khu vực giữa VĐ2 và VĐ3 đã đắt ngang ngửa 2 quận trung tâm cũ Đống Đa, Hai Bà Trưng chỉ thua quận Ba Đình, còn HK thì đặc biệt ko tính. Khu BK, KTQD rất trung tâm mà giá nhà PL ngõ ô tô vào nhà cũng chỉ nhỉnh 200/m2 - ngang khu TQH gần sát PVĐ VĐ3.

Điều đó phản ánh thực tế là CG đã phát triển rất nhanh trong 20 năm qua và nhiều mặt đã vượt một số quận cũ, như hệ thống giáo dục phong phú đa dạng, số lượng doanh nghiệp, trung tâm văn phòng, thương mại. Tuy xa tháp rùa hơn, nhưng giá ngang nhau, phản ánh thực tế tháp rùa chỉ còn là biểu tượng, và TP đã có bước phát triển rất mạnh về phía Tây trong 20 năm qua.
Hoàng Mai có vị trí đến Tháp Rùa ngang Cầu Giấy nhưng phát triển chậm hơn 20 năm, đây cũng là lý do HM giá thấp hơn; và ngay khu đẹp q HBT cũng không bật tăng mạnh ở mức trên CG.