Chi hội Nhà nghèo cháu khoe cái bùa hộ mệnh thôi ợ

Tuan 678

Xe tải
Các cụ có khi nào nghĩ ko may một ngày đẹp trời xế độp của mình đang bon bon thì... ùm một phát xế độp lộn tùng phèo xuống sông, hồ, ao, suối, đầm lầy... Như con sông Tô Lịch hiền hòa giữa thủ đô mà đã nhiều cụ đã phi xế độp xuống để tắm rồi đó. Đã có cụ ko chui ra khỏi xe được thế là uống no nước sông Tô Lịch rồi thăng luôn. =))
Khi xế độp ở tronh hoàn cảnh đó thì tâm lý con người rất hoảng loạn. Bản năng sinh tồn trỗi dậy, sẵn sàng vứt bỏ xế độp, bỏ của chạy lấy người để tìm cách nhanh nhất chui ra khỏi xe giữ lấy mạng sống. :-o
Tuy nhiên có thể vì nhiều lý do mà ta ko thể mở cửa chui ra được, như áp lực nước bên ngoài ép vào cánh cửa, hoặc cánh cửa bị kẹt cơ khí, hỏng phần điện... do va đập, nhào lộn trước đó. Vậy chỉ còn cách duy nhất là phá vỡ kính. Trên xe khi đó có guốc dùng guốc, có tuýp dùng tuýp... thì tốt quá.
Nhà cháu nghèo ko có gì cao sang để khoe các cụ, cháu chỉ có cái bùa hộ mệnh là cái búa phá kính kèm lưỡi dao. Cháu nghĩ mãi xem để nó ở đâu thì hợp lý. Hợp lý nghĩa là mọi người trong xe đều có thể biết nó ở đâu, dễ tìm dễ tháo. Ngoài ra nó phải được định vị chắc chắn để khi xe nhào lộn thì cái búa vẫn nằm đúng vị trí. Nếu ta để trong hộc cửa hay ngõ ngách nào đó thì khi xe nhào lộn cái búa sẽ văng đi đâu đó ko biết đâu mà tìm.
Nghĩ mãi rồi cháu cũng chế được vị trí cho nó. Xin khoe với các cụ.
Cháu ngắm nó đặt ở đây thì hợp lý:

Nguyên bản cái búa nó có lỗ bắt ốc nhưng cháu ko muốn khoan vào xe:

Ướm thử xem sao:

Kiếm sợi dây đồng, phải to và cứng một tí để chế cái móc:

Cậy miếng nhựa nẹp ra và uốn cái móc như này:

Cài vào rồi móc búa vào:

Uốn cái đầu móc cho mang tính thẩm mỹ tí, cái móc cháu chỉ uốn 2/3 vòng thôi để đủ khỏe giữ cái búa, nhưng đủ yếu để ta giật cái búa ra chỉ trong nháy mắt. :-?

Sản phẩm hoàn chỉnh 2 bên cửa đều có:

Ngoài ra cháu nghĩ chúng ta nên hướng dẫn cho gấu mẹ gấu con và những người thân về cách sử dụng và kỹ năng thoát hiểm nhanh nhất.
Trên xe cháu phần vui chơi giải trí thì chả có gì ngoài cái đầu CD nghe nhạc. Các cụ có điều kiện độ đẽo nâng cấp thì cũng tốt, tuy nhiên cháu nghĩ ko nên bỏ qua và coi nhẹ vai trò của cái bùa hộ mệnh mà cháu đã trình bày. Cả đời xe ko dùng đến nó thì càng tốt, nhưng khi cần mà ko có thì mới là vấn đề. Phải ko các cụ :))
Tiện thể khoe luôn các cụ mấy cái này. Bên dưới cái cốp là kích xe, dây câu bình dài 4m cháu tự chế. Trong cốp cháu từ trái qua phải là nước mát dự phòng, bình chữa cháy bột 4kg. Chơi bình này thì mới hy vọng dập được cháy. Tiếp nữa là bộ khẩu.

Tiếp theo là hộp đồ nghề (cờ lê mỏ lết, tua vít, dao kéo, đồng hồ đo, lạt thít, băng dính... cháu có hết. Tiếp nữa cái túi màu đỏ là chăn thủy tinh và găng tay dập lửa :))

Cận cảnh phát nữa:

Khoe tiếp 2 cái biển tam giác cảnh báo nguy hiểm khi ko may hỏng xe trên đường (2 cái hộp màu vàng đó ạ):

Cháu hết cái để khoe rồi ợ. Cảm ơn các cụ đã lắng nghe. Chương trình khoe cái bùa hộ mệnh của cháu đến đây là hết ợ. Hẹn gặp lại các cụ trong chương trình sau :))

quang102

Xe tăng
cái bộ đâù khẩu của CỤ mua hết bao nhiêu đó ợ

trancongdung

Xe điện
Em cũng đến lạy cụ, cụ mang cả 1 xưởng mini lên vợ 2 cụ rồi còn gì.

soc_trang

Xe hơi
cụ mang nhiều thế lấy chỗ nào mà chứa đồ nữa

ABCZ13

Xe tải
Vãi cụ, cụ mở xưởng di động luôn hả hihi. Lúc trước e cũng chứa nhiều thứ như cụ nhưng nghĩ đi nghĩ lại bỏ ra hết roài, giờ chỉ giữ lại vài thứ cần thiết nhất thôi.

Matizbk

Xe tải
Bộ khẩu nhiều món thật nhưng tháo bugi vẫn chịu cụ nhỉ. Hôm trước em phải mua con tuýp dài mới chơi đc :D.

Nhà em thì chỉ có:

1. Tô vít 2-4 cạnh, kéo, dao, dây thít, băng dính 1, 2 mặt
2. Vài cái khẩu cần dùng
3. Dây câu điện (cái này nhà có trẻ con rất cần vì chúng hay chui vào xe nghịch) em mới làm nên xịn hơn ở hàng
4. Một ít dây điện tốt
5. Cái bóng đèn dự phòng
6. Lốp dự phòng và tool thay lốp.
7. Trước cũng mang bình bột cứu hỏa 4kg như cụ nhưng sau nghi nếu có cháy thì nên chạy là hơn nên bở ở nhà.
Thực ra chỉ để phòng những cái hỏng lặt vặt thôi chứ nặng thì vẫn nằm và chờ cứu hộ :D

Sam0512

Xe tải
Bộ khẩu nhiều món thật nhưng tháo bugi vẫn chịu cụ nhỉ. Hôm trước em phải mua con tuýp dài mới chơi đc :D.

Nhà em thì chỉ có:

1. Tô vít 2-4 cạnh, kéo, dao, dây thít, băng dính 1, 2 mặt
2. Vài cái khẩu cần dùng
3. Dây câu điện (cái này nhà có trẻ con rất cần vì chúng hay chui vào xe nghịch) em mới làm nên xịn hơn ở hàng
4. Một ít dây điện tốt
5. Cái bóng đèn dự phòng
6. Lốp dự phòng và tool thay lốp.
7. Trước cũng mang bình bột cứu hỏa 4kg như cụ nhưng sau nghi nếu có cháy thì nên chạy là hơn nên bở ở nhà.
Thực ra chỉ để phòng những cái hỏng lặt vặt thôi chứ nặng thì vẫn nằm và chờ cứu hộ :D
Mục 7. của cụ e cũng nghĩ thế :D

Olalababy

Xe máy
Cụ chủ chuẩn bị đầy đủ như là chuẩn bị mở quấn sửa xe di động luôn ý :)

trai_lang

[Tịch thu bằng lái]
cụ có vẻ nhằng nhằng quá nhỉ.. nhà cháu cho cái rìu bổ củi là xong

DV2004

Xe tăng
Cụ thử búa chưa. E nhìn cỡ búa này thí làm cảnh là chính. Cụ nên gài cái bộ khẩu mỗi nơi 1 cái thì hơn.
Fun tí.

langtt

Xe hơi
tinh thần sẵn sàng cho tất cả của cụ rất chuẩn ạ

thanhtb

Xe tải
Em hỏi các cụ, dây câu bình để làm gì?
Này nhá, xe em khi chưa thay bình acquy, bình yếu đề không nổ, em gọi thằng cu học lớp 4,
- mày ra đây đẩy cho ba một phát xem nào.
- Con mà đẩy được á?
- được!
Nó đẩy sau *** , em mở cửa lái đẩy cho có đà rồi nhảy phóc vào, cắt côn, cài số 3, nhả côn + vặn thêm đề: én èn èn...
Đấy! xe mình nhỏ, ếch sợ hết điện.

Namxlda

Xe tăng
Cụ mang nhieu thứ thế . Em chỉ mỗi bánh dự phòng , găng tay , kich, cle tháo bánh , kìm điện , bang dính , mằy cái cầu chì . Vì nó hỏng những thứ khác thì em chiu , chỉ có goi cứu hộ !

nhbang

Xe máy
Cụ chủ khoe Gara di động của mình có khác !

Phương Nga

Xe lăn
=)) cụ quá khen.
Nặng phết đới cụ ợ. Mang theo mấy thứ đó tốn thêm mấy chén xăng đấy cụ nhỉ
Xe cụ trang bị thế thì yên tâm mà phượt Bắc -Nam vô tư rồi. Xe em chỉ có lốp dự phòng, bộ kích theo xe thôi.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Xe em mà để như cụ thì hết chỗ chứa bỉm tã :(( Em chỉ có lốp dự phòng, kích, tay công, kéo, bật lửa, băng dính, cầu chì sơ cua, bình cứu hỏa mini để chống đối :(( Sắp tới sẽ thêm đèn pin, dây câu điện.
Em tính kiếm thêm vỏ quả đạn pháo 120 ly để trong cốp, lỡ có biến thì đem ra đốt cho nhân dân chạy chơi :))

Tuan 678

Xe tải
Em hỏi các cụ, dây câu bình để làm gì?
Này nhá, xe em khi chưa thay bình acquy, bình yếu đề không nổ, em gọi thằng cu học lớp 4,
- mày ra đây đẩy cho ba một phát xem nào.
- Con mà đẩy được á?
- được!
Nó đẩy sau *** , em mở cửa lái đẩy cho có đà rồi nhảy phóc vào, cắt côn, cài số 3, nhả côn + vặn thêm đề: én èn èn...
Đấy! xe mình nhỏ, ếch sợ hết điện.
Giữa cánh đồng ko bóng người thì cụ lấy ai đẩy. :))