Nhà máy GM VN chuối từ A - Z.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
xebo nói:
Xin lỗi cụ chủ thớt em nhầm với Lac, vừa xem lại thì Cruze LS ngoài cái van điều khiển áp suất lốc còn có thêm cái rơ le giàn lạnh nữa. Vì thế xe của cụ bị lỗi thì hãng thay free cho cụ theo diện bảo hành. Còn thay dầu mỡ linh tinh khác thì cụ bị tính phí là đúng rồi, mấy cái việc đơn giản này thì lần tới cụ cứ làm ở ngoài cho nó thoải mái nhé.
Thế là thỏa đáng rồi, và bảo hành thì phải để lại đồ cũ là đúng nguyên tắc rồi

... gửi từ Nokia 8210 sử dụng chip xử lý 9 lõi và phần mềm bút bi ...

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xác nhận với các cụ là bán hàng và dịch vụ ở nhà máy GM cực lởm. Chuối từ cậu sales, chị bảo vệ, anh bảo hành, chú kỹ thuật,... Thậm chí ngay cả kỹ thuật ở đó cũng bảo khách là không nên làm gì ở xưởng của nhà máy hết,...
Dòng GM cực đơn giản, cần gì vào hãng cho bực mình. Cứ ra ngoài làm, giả dụ có sao thì đằng nào nó cũng chẳng bảo hành cho mình đâu...

thomas.tran

Xe tải
Xác nhận với các cụ là bán hàng và dịch vụ ở nhà máy GM cực lởm. Chuối từ cậu sales, chị bảo vệ, anh bảo hành, chú kỹ thuật,... Thậm chí ngay cả kỹ thuật ở đó cũng bảo khách là không nên làm gì ở xưởng của nhà máy hết,...
Dòng GM cực đơn giản, cần gì vào hãng cho bực mình. Cứ ra ngoài làm, giả dụ có sao thì đằng nào nó cũng chẳng bảo hành cho mình đâu...
Cụ nói thế cũng không phải lắm. Em đi Cap từ 2007, từng qua thử tất cả các Garage ủy quyền của GM như số 1 Lê Trọng Tấn, Minh Hoàng - Nguyễn Trãi, Trung Sơn - Phạm Hùng (nay ở Phạm Văn Đồng), ngoại trừ nhà máy trên Thanh Trì thì em chưa vào. Nhìn chung em thấy số 1 Lê Trọng Tấn và Trung Sơn đều chấp nhận được; Minh Hòang thì hơi chán vì nhân viên vòi và xe hay bị đảo đồ. Xe em từ ngày đi đến giờ đều vào hãng làm, công nhận thì giá công và thiết bị thì có đắt hơn ngoài nhưng các cụ yên tâm vì thợ hiểu xe của mình hơn các Garage bên ngoài nhiều. Có bệnh gì cắm máy kiểm tra là nó báo ngay.

thomas.tran

Xe tải
À quên, thêm 1 kinh nghiệm nữa em cũng phổ biến cho các cụ.
Thứ nhất, những đồ gì thay đắt tiền thì ko nên mua của hãng, các cụ nhờ các OFers nhà ta cung cấp cho thì được giá ngon hơn.
Thứ hai, nên chọn một cậu nhân viên kỹ thuật nào đó tại Garage uỷ quyền của hãng có vẻ tin cậy được làm đầu mối giao xe, nhờ sửa chữa sau này luôn cho yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

Chevrolet GL

Xe đạp
Thứ nhất, những đồ gì thay đắt tiền thì ko nên mua của hãng, các cụ nhờ các OFers nhà ta cung cấp cho thì được giá ngon hơn.
Tiền nào của đó cụ ạ ^_^

MBW

Xe máy
Cảm ơn cụ chủ, em sẽ cân chắc kỹ trước khi vào hãng

DangHoangDe

Xe điện
Hì hì! Cái món này nó là cái cảm biến nhiệt độ giàn lạnh (Evaporator Temprature Sensor) chứ không phải cái rờ le như xe đời ơ kìa nhá!
Báo cáo các cụ ạ. E thì không biết nó là cái gì, màu đen sì, dài tầm hơn 10cm và bằng nửa ngón tay ấy ạ.
Ko biết là thay cái mới thì có hết bệnh điều hòa yếu dần không nữa.
Còn cụ xe bò ạ. Ý em là cái rơle hay gì gì đó thì thay phải free chứ, bảo hành mà. Thợ lại đòi tiền e là sao?

DangHoangDe

Xe điện
Có phải cái như bác Xe Bò chụp kia không, nếu Rơ Le (Relay) thì phải có dây điện loằn ngoằn, có thể bác nói nhầm tên nó
Ko phải cụ vòi ạ. Nó chả có dây gì, nhỏ nhỏ đen sì bằng nửa ngón tay giữa ấy ạ, 1 đầu có giắc 2 chân, 1 đầu có cái như đầu nhiệt kế Hg ấy/ hix

janglac

Xe tăng
DangHoangDe nói:
Hihi. Đợt trước e xuống ngồi cả buổi sáng, trước cửa gara làm xe, chả ai hỏi gì, đưa cái bảng đăng ký làm xe, viết xe làm gì rồi ngồi đợi. Mãi ko đến lượt, e hỏi thì hóa ra họ tưởng e đi ngắm cảnh tham quan.
đeo cái thẻ visitors thì nó tưởng thăm quan là đúng rồi, kêu zề nữa. :))

DangHoangDe

Xe điện
đeo cái thẻ visitors thì nó tưởng thăm quan là đúng rồi, kêu zề nữa. :))
hehe. hôm trước e đi cùng cụ GIANG nữa nhé. xe 123.09 nhé. cũng được ngắm cảnh gần hết buổi chiều rồi về vì...kho hết hàng.

thomas.tran

Xe tải
Tiền nào của đó cụ ạ ^_^
Giá hãng cao quá cụ ạ. Em hỏi bơm xăng hãng báo 4,6 tr. Mua ngoài có 3 triệu chưa bao gồm công lắp. Giờ em vẫn đang chạy bơm ngoài, hiện tại thấy xe vẫn ngon chưa vấn đề gì. Mà vẫn có bảo hành mà cụ.

DangHoangDe

Xe điện
Hnay mở cốp phụ thì thấy đèn cốp phụ trong xe không sáng, chắc là anh thợ thân thiện ko cắm rắc đèn cho xe e rồi, chán quá cơ. GÀ MỜ chỉ mua 1 lần là chừa.

KhoaiLangVn

Xe buýt
e cũng vào nhà máy thay cái cảm biến nhiệt điều hòa, nhưng đâu lại vào đấy, vẫn đóng đá, lúc tắt máy thì hơi nước trong điều hòa bốc ra mùi kinhhhhhhhhhhhhhhhhh

sontraha

Xe máy
Hum truoc hoi may a o hang cai lop. Ma cac a choi toan 2 triu mot cai. 155/70r14. E ra ngoai co triu thoi a

MOTOYA

Xe tăng
ớ... em vào chả bị hành gì... ngồi các bác rất vui vẻ... chả đòi xiền gì hết,,,:(

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Ai cũng như Kụ thì gara chết đói à !
Đến Kụ đi ăn đi nhậu mà mang rượu đến mượn ly uống cũng tính phí nữa cơ mà.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cách đây 3 tháng, em thấy xe em có lúc không mát. Em vào Gara Trung Sơn họ bơm thêm cho em ít ga thế là mát lạnh. Mà không biết phải bơm ga không nữa, vì em thấy cậu thợ cứ loay hoay với cái bình ga (khá cũ), van lúc được lúc không. Rồi vặn vặn cái gì đó... Cậu thợ ấy kêu, gara đang XD mới nên đồ đạc chuối quá...

Gentra2010

Xe đạp
e cũng vào nhà máy thay cái cảm biến nhiệt điều hòa, nhưng đâu lại vào đấy, vẫn đóng đá, lúc tắt máy thì hơi nước trong điều hòa bốc ra mùi kinhhhhhhhhhhhhhhhhh
bác thử đi nạp lại gas xem nào
bác ra điều kiện với gara là điều hòa không được có hơi nước.có không trả xiền
kiểu gì mấy a thợ cũng cầm bình gas mỹ ra nạp cho mà xem
gas xịn mà nạp thì không bao giờ có hơi nước,độ lạnh rất sâu