Nhà mặt đường, mặt ngõ hay chung cư

Cap Còm

Xe điện
Nhà phố 30tỏi đi cụ

xetaplai77

Xe tải
Trung tâm có nhiều khu sao cụ lại chọn khu vincom bà triệu nhỉ!!!

tunganh_a76amc

Xe tăng
Với em và cụ hay những người chưa có 30 tỷ thì nghĩ là có rất nhiều kênh để đầu tư ( cái này là đúng ) , tuy nhiên người họ đã có thì chắc ko cần phải " dạy " cụ nhỉ , và cái quan trọng hơn là họ muốn " Sở hữu " những thứ xứng tầm . ở Biệt Thự Đảo , đưa đón Maybach, sử dụng những dịch vụ 5* ... , Đi oánh Golf ....
Cái đường 39 chán kinh khủng , toàn xe to . Cụ sale Ecopark nhưng cũng nên công tâm . Em chờ quả bt Ecopark của cụ có lãi thế nào đây . Và sau này xem phát triển kiểu gì . Công viên mùa Xuân làm em thất vọng

hoanhbk

Xe hơi
Cái đường 39 chán kinh khủng , toàn xe to . Cụ sale Ecopark nhưng cũng nên công tâm . Em chờ quả bt Ecopark của cụ có lãi thế nào đây . Và sau này xem phát triển kiểu gì . Công viên mùa Xuân làm em thất vọng
Dg 39 là cụ đi từ phía dưới Phố Nối lên ? Mục đích của nó là đón xu hướng vành đai phía đông của HN cụ ah, sau này cụ sẽ thấy 2 cây cầu nữa từ HN sang, cụ có thể tham khảo cầu Trần Hưng Đạo.
- em sales của nhiều dự án chứ ko riêng ecopark, mà e chỉ nói những thứ khu khác chưa có thôi.
- Về phần đầu tư thì e nói chắc các cụ lại nghĩ là giọng sales, và cụ hỏi như vậy thì chắc cụ đã tìm hiểu, vậy cụ hỏi những người đã sở hữu Shophouse, Liền Kề ,Biệt thự cho chính xác và công minh hơn.
- Định hướng, các dự án của ecopark thì ko cần phải “ sau này” đâu cụ, mỗi năm nó mỗi khác rồi, thậm chí 1 năm nhiều dự án tổ hợp hình thành. Tổng dt 500ha = quận Hoàn Kiếm mà với 1 CĐT , có qui hoạch và tầm nhìn đồng bộ thì nó đã khác các nơi khác nhiều rồi ạ !
- CV Mùa xuân cụ thất vọng vì ko đc như những năm trước ? Hay vì điều gì khác cụ ? Mỗi khu, tổ hợp lại có chức năng riêng cụ ah.
Em chỉ nói sơ qua và ngắn gọn như vậy thôi, cụ nào quan tâm hơn, tìm hiểu thêm thì khi các cụ rảnh mời các cụ về bên đó thăm quan, e làm hướng dẫn viên cho các cụ !

hoanhbk

Xe hơi
30 củ to mua nhà mạn Vincom thì bé lắm. toàn hét 500-600 tr/1 m. Ra bên đại cồ việt hoặc trần khắc trân thì nhẹ hơn xíu. 50 củ to thì dễ tìm hơn
Cụ này nói chuẩn, và đó cũng là 1 trong các lý do Vin dịch chuyển và mở rộng các dự án BĐS , đón đầu ở phía Đông HN từ 2011-2012

AstonDechTin

Xe đạp
Đọc không hiểu là cụ chốt lại có 5 củ to vay thêm 25 củ để mua nhà mặt phố hay có sẵn 30 củ to rồi nhưng chỉ định chi ra 5 củ để mua nhà thôi.
Thôi mạn phép cho cụ một vài gợi ý thế này:
1. Nếu cụ chỉ có 5 củ với nhu cầu như trên chắc Imperia Sky Garden Minh Khai là hợp lý nhất. Ngoài ra có Vin Symphony Long Biên bàn giao năm nay đấy nhưng cụ lại không thích qua cầu.
Nếu cụ có 30 xị thì thêm tí mua Sun Ancora, Sun Thụy Khuê hay Vin Metropolis mà ở thì đời sướng khỏi phải bàn nhiều.
2. Em thì không khuyến khích mua nhà ngõ. Với tầm giá 5 tỷ của cụ thì sẽ mua được kiểu rộng chừng 40m2, đầu cùng ngõ hẻm hoặc xa lắc xa ơ, kinh doanh không được mà ở cũng không xong, ở ngõ sâu hun hút theo em là loại chỗ ở mà có chất lượng sống tồi nhất rồi.
3. Đọc đến đây em hơi hoang mang không hiểu cụ có 30 củ to chưa. Nếu rồi cũng khuyên cụ đừng bỏ ra tận 30 củ mua nhà mặt phố ở trung tâm làm gì. Chất lượng sống thì ở mức khá thôi vì giá đấy cũng không mua nhà rộng được, còn kinh doanh tốt đấy nhưng không biết bao giờ kéo lại 30 tỷ được, đến lúc kéo được thì cụ già xừ nó rồi. Cụ định ôm để bán chênh lệch giá cũng rủi ro lắm.
Theo ngu ý của em cụ để khoảng trên 10 tỷ mua cái nhà ngõ ô tô vào được ý, ở đâu cũng được chứ ham hố phố cổ với trung tâm làm gì, vợ chồng sống cho ấm no, recommend mạn Trung Hòa Nhân Chính phân lô ở đấy đẹp, hay bên Hoàng Cầu hoặc Vạn Phúc Vạn Bảo. Cụ muốn lên phố mất tầm 15ph thôi. Tiền dư để đầu tư kênh khác cụ ạ.

xmen59

Xe hơi
Cụ đã có 30 tỏi rồi thì quá đơn giản :D mua trong ngõ làm gì đi cho khổ cụ

condienban

Xe máy
Cụ tìm 4-5 tỷ mà chung cư thì mua Imperia Sky Garden hoặc Hinode mới mà thiết kế đẹp. Vị trí cũng khá gần. 30 củ to nhà mặt phố em e là diện tích hơi bé đấy.
Nếu mua để ở thì cụ bỏ qua số 2 thôi, số 1 cụ xem cái chung cư Hinode hoặc Imperia Sky Garden Minh Khai, mới bàn giao cuối năm ngoái đầu năm nay thôi, vừa nhu cầu của cụ 4-5 củ là có căn đẹp rồi. Còn lại cụ để đầu tư làm ăn.
Cụ cho em hỏi giờ Hinode giờ còn căn chủ đầu tư không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Tuanphan333

Xe tăng
Chào các cụ,

Em cũng tham gia từ lâu nhưng chủ yếu là tàu ngầm và cập nhật thông tin, nay muốn nhờ các cụ tư vấn về nhà cửa. Tình hình là cuối năm em lấy vợ, cũng tính mua nhà ra ở riêng cho đỡ đau đầu chuyện bố mẹ chồng nàng dâu, nghĩ chán chê mê mỏi em ra được 3 óp sần này:

1. Mua chung cư. Tài chính của em tầm 4-5 củ to đổ lại, diện tích ~100m2. Vị trí thì càng gần trung tâm cụ rùa càng tốt, ưu tiên các dự án mới bàn giao nhà trong 2020 này.
- Ưu điểm: Mới, sạch sẽ, hiện đại, an ninh tốt, thiết kế nhà dễ dàng, mức đầu tư thấp hơn.
- Nhược: Không giữ giá, xa trung tâm, em ở quen mạn trong phố rồi thấy đường thông hè thoáng, ra các khu khác sợ nhất sáng chiều tan tầm tắc đường khói bụi kinh khủng

2. Mua nhà trong ngõ. Cũng khoảng 5 củ to đổ lại, mục đích chỉ để ở, em muốn tìm trong mạn Hai Bà Trưng quanh quanh Vincom Bà Triệu chứ không muốn qua bên kia đê Trần Khát Chân.
- Ưu điểm: nhà không mất giá, đi lại thuận tiện
- Nhược: em dự là với mức tài chính này thì hơi khó tìm nhà ưng ý, cải tạo tốn kém hơn.

3. Mua nhà mặt phố. Tài chính khoảng 30 củ to. Em cũng tìm mạn Hai Bà Trưng quanh Vincom bà Triệu, Trần Khát Chân, Đại Cồ Việt, xác định là nhà nhiều tầng, mình ở tầng trên còn mặt tiền thì cho thuê
- Ưu điểm: tài sản giữ giá, đi lại thuận tiện
- Nhược: không riêng tư như ở nhà riêng được.

Em cũng có tìm trên mấy trang bất động sản mà loạn thông tin quá, nhắn tin gọi điện thì toàn ra các bạn môi giới, em cũng ok làm việc với các bạn ý nhưng hỏi thì ẫm ờ, thông tin thì ảo, cá biệt một số bạn có vẻ không cần khách hàng thì còn không thèm trả lời. Nay mạn phép nhờ các cụ tư vấn cũng như các cụ sale chỉ giúp em mấy lựa chọn trên. Cảm ơn các cụ.
Nếu mua để ở thì cụ bỏ qua số 2 thôi, số 1 cụ xem cái chung cư Hinode hoặc Imperia Sky Garden Minh Khai, mới bàn giao cuối năm ngoái đầu năm nay thôi, vừa nhu cầu của cụ 4-5 củ là có căn đẹp rồi. Còn lại cụ để đầu tư làm ăn.

condienban

Xe máy
Trung tâm có nhiều khu sao cụ lại chọn khu vincom bà triệu nhỉ!!!
Đọc không hiểu là cụ chốt lại có 5 củ to vay thêm 25 củ để mua nhà mặt phố hay có sẵn 30 củ to rồi nhưng chỉ định chi ra 5 củ để mua nhà thôi.
Thôi mạn phép cho cụ một vài gợi ý thế này:
1. Nếu cụ chỉ có 5 củ với nhu cầu như trên chắc Imperia Sky Garden Minh Khai là hợp lý nhất. Ngoài ra có Vin Symphony Long Biên bàn giao năm nay đấy nhưng cụ lại không thích qua cầu.
Nếu cụ có 30 xị thì thêm tí mua Sun Ancora, Sun Thụy Khuê hay Vin Metropolis mà ở thì đời sướng khỏi phải bàn nhiều.
2. Em thì không khuyến khích mua nhà ngõ. Với tầm giá 5 tỷ của cụ thì sẽ mua được kiểu rộng chừng 40m2, đầu cùng ngõ hẻm hoặc xa lắc xa ơ, kinh doanh không được mà ở cũng không xong, ở ngõ sâu hun hút theo em là loại chỗ ở mà có chất lượng sống tồi nhất rồi.
3. Đọc đến đây em hơi hoang mang không hiểu cụ có 30 củ to chưa. Nếu rồi cũng khuyên cụ đừng bỏ ra tận 30 củ mua nhà mặt phố ở trung tâm làm gì. Chất lượng sống thì ở mức khá thôi vì giá đấy cũng không mua nhà rộng được, còn kinh doanh tốt đấy nhưng không biết bao giờ kéo lại 30 tỷ được, đến lúc kéo được thì cụ già xừ nó rồi. Cụ định ôm để bán chênh lệch giá cũng rủi ro lắm.
Theo ngu ý của em cụ để khoảng trên 10 tỷ mua cái nhà ngõ ô tô vào được ý, ở đâu cũng được chứ ham hố phố cổ với trung tâm làm gì, vợ chồng sống cho ấm no, recommend mạn Trung Hòa Nhân Chính phân lô ở đấy đẹp, hay bên Hoàng Cầu hoặc Vạn Phúc Vạn Bảo. Cụ muốn lên phố mất tầm 15ph thôi. Tiền dư để đầu tư kênh khác cụ ạ.
Chủ yếu là để gần 2 cụ ông cụ bà thôi ợ, 2 cụ nhà em chuẩn bị về hưu rồi nên cũng muốn ở gần, 1 là có việc gì chạy qua, 2 là có gì vứt cả vợ lẫn con sang được cụ ợ :D
Em muốn tìm mạn phố trên hơn kiểu Hàm Long, Lê Văn Hưu nhưng cũng chả có thông tin gì vì trên đó chả có ai bán nhà cả, mạn Trần Hưng Đạo đổ về bờ hồ thì em ko đủ xèng rồi nên em nghĩ mạn mấy phố nhỏ nhỏ kiểu Tô Hiến Thành, Mai Hắc Đế hoặc xuống hẳn Đại Cồ Việt, Trần Khát Chân thì giá sẽ mềm hơn. Em cũng chỉ cần khoảng 50m2 là ở ngon lành rồi.
Em thì thuộc dạng không có duyên đầu tư rồi mà công việc cũng bận không để ý được mấy cái sóng thị trường, cái em cần là mua tài sản để đấy thôi, hàng tháng ra mấy chục rồi chả phải suy nghĩ gì nữa, thời gian đó để em phát triển công việc của em.
Chung cư thì em cũng ngắm Ancora hoặc Hinode mà đang tìm xem còn căn chủ đầu tư không để còn mon men đi xin ưu đãi cho đỡ xót ví. Cơ mà Ancora có tin đồn là bị lún móng, chả biết có thật không nữa

thangdc

Xe buýt
Mai Hắc Đế có con 80m 5 tầng mt3.8m bán 28 tỷ, nhưng nhà này khá cũ, thiết kế kiểu ngày xưa.

Loanh quanh Vincom e ko bàn, nhưng nếu các phố Thái Phiên, Đoàn Trần Nghiệp đúng đoạn nhìn sang Vincom thì phải ngót tiền tỷ/m, 500-600tr ko kiếm đc đâu.

xetaplai77

Xe tải
Mai Hắc Đế có con 80m 5 tầng mt3.8m bán 28 tỷ, nhưng nhà này khá cũ, thiết kế kiểu ngày xưa.

Loanh quanh Vincom e ko bàn, nhưng nếu các phố Thái Phiên, Đoàn Trần Nghiệp đúng đoạn nhìn sang Vincom thì phải ngót tiền tỷ/m, 500-600tr ko kiếm đc đâu.
Cụ nói đúng đấy. Dãy nhà 3 số nhà bán nước mía trước đây chếch chếch vincom có đại gia nào vào mua tất bây giờ đang quây rào để đấy. E nghe trên gác 2 mà trả 300tr/ m2 đo nhà trả tiền. Giờ loanh quanh mấy caia ngõ gần đấy ngõ nào mà thống nhất bán cả ngõ là cũng mua tất.

Ant man

Xe buýt
Chủ yếu là để gần 2 cụ ông cụ bà thôi ợ, 2 cụ nhà em chuẩn bị về hưu rồi nên cũng muốn ở gần, 1 là có việc gì chạy qua, 2 là có gì vứt cả vợ lẫn con sang được cụ ợ :D
Em muốn tìm mạn phố trên hơn kiểu Hàm Long, Lê Văn Hưu nhưng cũng chả có thông tin gì vì trên đó chả có ai bán nhà cả, mạn Trần Hưng Đạo đổ về bờ hồ thì em ko đủ xèng rồi nên em nghĩ mạn mấy phố nhỏ nhỏ kiểu Tô Hiến Thành, Mai Hắc Đế hoặc xuống hẳn Đại Cồ Việt, Trần Khát Chân thì giá sẽ mềm hơn. Em cũng chỉ cần khoảng 50m2 là ở ngon lành rồi.
Em thì thuộc dạng không có duyên đầu tư rồi mà công việc cũng bận không để ý được mấy cái sóng thị trường, cái em cần là mua tài sản để đấy thôi, hàng tháng ra mấy chục rồi chả phải suy nghĩ gì nữa, thời gian đó để em phát triển công việc của em.
Chung cư thì em cũng ngắm Ancora hoặc Hinode mà đang tìm xem còn căn chủ đầu tư không để còn mon men đi xin ưu đãi cho đỡ xót ví. Cơ mà Ancora có tin đồn là bị lún móng, chả biết có thật không nữa
Mời cụ :D

condienban

Xe máy
Khu này em không nhầm thì hết hàng cđt rồi cụ ạ. Ngân sách 4-5 củ to chắc cụ tìm căn 3 ngủ quanh 100m2 à cụ?
Vầng cụ ơi em tìm ~100m2. Em thấy dự án này có 3 tòa mà đã bán hết rồi hở cụ?

tunganh_a76amc

Xe tăng
Dg 39 là cụ đi từ phía dưới Phố Nối lên ? Mục đích của nó là đón xu hướng vành đai phía đông của HN cụ ah, sau này cụ sẽ thấy 2 cây cầu nữa từ HN sang, cụ có thể tham khảo cầu Trần Hưng Đạo.
- em sales của nhiều dự án chứ ko riêng ecopark, mà e chỉ nói những thứ khu khác chưa có thôi.
- Về phần đầu tư thì e nói chắc các cụ lại nghĩ là giọng sales, và cụ hỏi như vậy thì chắc cụ đã tìm hiểu, vậy cụ hỏi những người đã sở hữu Shophouse, Liền Kề ,Biệt thự cho chính xác và công minh hơn.
- Định hướng, các dự án của ecopark thì ko cần phải “ sau này” đâu cụ, mỗi năm nó mỗi khác rồi, thậm chí 1 năm nhiều dự án tổ hợp hình thành. Tổng dt 500ha = quận Hoàn Kiếm mà với 1 CĐT , có qui hoạch và tầm nhìn đồng bộ thì nó đã khác các nơi khác nhiều rồi ạ !
- CV Mùa xuân cụ thất vọng vì ko đc như những năm trước ? Hay vì điều gì khác cụ ? Mỗi khu, tổ hợp lại có chức năng riêng cụ ah.
Em chỉ nói sơ qua và ngắn gọn như vậy thôi, cụ nào quan tâm hơn, tìm hiểu thêm thì khi các cụ rảnh mời các cụ về bên đó thăm quan, e làm hướng dẫn viên cho các cụ !
Em ở đấy cuối mỗi tuần mà cụ . Em đi từ Long Biên xuống cụ ạ. Còn mấy cây cầu thì .... em chả dám bàn , chắc để cho các con em nó bàn .
Trừ mỗi giao thông , vì sau này thêm Vin đi ra đường 39 nữa , thì không gian , mọi thứ em khá hài lòng với Ecopark. Em cố gắng hưởng nốt sự sung sướng ,hít thở không khí trong lành vài năm nữa rồi tính tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

Vhtien

Xe buýt
Em thấy cóa nhà ở ngõ 33 Phạm Ngũ Lão bán đấy nhưng cụ phải bỏ thêm 3 tỏi nữa thì có nhà 50m :D