[Funland] Nhà LK Tasco Xuân Phương

duongtu81

Xe tải
Dự án nào chả 5m vỉa hè một cây??
Tasco Xuân phương vỉa hè hẹp, đa phần 2m.
Liền kề 72~80 m2 xây chừng 40 m2 sàn nhân ba tầng, không đủ công năng tối thiểu nên sẽ sinh ra cơi nới, chắp vá khi dân về ở. Lúc đó mặt tiền sẽ rất lôm nhôm và cây xanh chả còn đất sống. Lại hóa thành 100% bê tông hóa.
Em không hiểu đến thế kỷ 21 rồi mà vẫn có cái thiết kế ngu xuẩn đến vậy!
Em mua Vân Canh vỉa hè 7,5m cũng chỉ để sau này làm cửa hàng cho thuê, thấy VC nó rộng rãi hơn nhiều. Nhà tối thiểu 5m mặt tiến, sâu tối thiểu 20 m nên nó còn tạm ra dáng cái nhà. Mua hai căn đục thông tường là Ngân hàng thuê ngon lành!
VC các nhà ở về họ cũng tứ lưa hết cả rồi cụ ạ. Cũng chả mấy nhà dữ đúng hình dáng ban đầu đâu.

Rockport Avior

Xe tăng
VC các nhà ở về họ cũng tứ lưa hết cả rồi cụ ạ. Cũng chả mấy nhà dữ đúng hình dáng ban đầu đâu.
Họ cơi nới cái sân làm gara, em thì chả quan tâm!
Em mua chổ đường đôi vỉa hè nó rộng, sau làm cửa hàng cho thuê.
Với nhà lk 110 m2, xây thô 80 m sàn rồi thì chả phải cơi nới gì cả. Phòng to nó đã 30 m2 rồi !

vietlink

Xe tải
Họ cơi nới cái sân làm gara, em thì chả quan tâm!
Em mua chổ đường đôi vỉa hè nó rộng, sau làm cửa hàng cho thuê.
Với nhà lk 110 m2, xây thô 80 m sàn rồi thì chả phải cơi nới gì cả. Phòng to nó đã 30 m2 rồi !
Bác tính toán diện tích chuẩn đấy! Giờ chỉ ngồi đợi có đường là vào tiền.
Mà khổ nhất là đợi mấy cái dự án treo, chẳng biết thế nào mà lần.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Dự án nào chả 5m vỉa hè một cây??
Tasco Xuân phương vỉa hè hẹp, đa phần 2m.
Liền kề 72~80 m2 xây chừng 40 m2 sàn nhân ba tầng, không đủ công năng tối thiểu nên sẽ sinh ra cơi nới, chắp vá khi dân về ở. Lúc đó mặt tiền sẽ rất lôm nhôm và cây xanh chả còn đất sống. Lại hóa thành 100% bê tông hóa.
Em không hiểu đến thế kỷ 21 rồi mà vẫn có cái thiết kế ngu xuẩn đến vậy!
Em mua Vân Canh vỉa hè 7,5m cũng chỉ để sau này làm cửa hàng cho thuê, thấy VC nó rộng rãi hơn nhiều. Nhà tối thiểu 5m mặt tiến, sâu tối thiểu 20 m nên nó còn tạm ra dáng cái nhà. Mua hai căn đục thông tường là Ngân hàng thuê ngon lành!
Bẩm cụ, đấy là bác chủ tịt còn đi xem thiết kế bên Ecopark rồi đấy, ko thì còn lởm nữa.
Cây xanh hồi xưa làm cái vườn ươm to lắm, sau rồi ngỏm củ tỏi cả cây lẫn người (quản lý) :D
Liền kề bên VC to thế, hơn 100m2 vẽ vời cũng dễ, Foresa cứ 71-82 cũng khó cụ ạ.

Rockport Avior

Xe tăng
Bác tính toán diện tích chuẩn đấy! Giờ chỉ ngồi đợi có đường là vào tiền.
Mà khổ nhất là đợi mấy cái dự án treo, chẳng biết thế nào mà lần.
Vâng cụ!
Nó treo 10 năm rồi. Giờ cũng có sổ đỏ hết rồi. Cứ cho nó 10 năm nữa cũng phải xong hết, thì cũng bằng lãi gửi ngân hàng, xong sớm ngày nào lãi ngày ấy. Quan trọng nó rẻ. Ở HN có khu đô thị nào tầm 40 triệu/m2 mặt đường đôi to, vỉa hè rộng gần chục m nữa đâu.
Hai căn của em ăn ra thêm gần trăm m2 vỉa hè nữa. Định mua căn góc mặt đường này mà không được. Nên mua hai căn giữa!

Rockport Avior

Xe tăng
Bẩm cụ, đấy là bác chủ tịt còn đi xem thiết kế bên Ecopark rồi đấy, ko thì còn lởm nữa.
Cây xanh hồi xưa làm cái vườn ươm to lắm, sau rồi ngỏm củ tỏi cả cây lẫn người (quản lý) :D
Liền kề bên VC to thế, hơn 100m2 vẽ vời cũng dễ, Foresa cứ 71-82 cũng khó cụ ạ.
Cái chính là chủ đầu tư nó tham. Làm nhà LK 70 m2 thì thôi không thiết kế sân trước nữa, chỉ để sân sau kiêm nhiệm vụ khe thoáng. Mặt trước sát đến hè coi như nhà phố luôn, Sao cho sàn XD được tối thiểu 50~55 m2 nó mới tạm ra cái nhà. Mà người mua hết cửa quây tôn với xây rào mặt trước nữa, rất lom khom.
Đằng này mang tiếng nhà đô thị mà sàn có 35~40 m, trước thừa tý, sau thừa tý. Ông nào mua về cũng cơi nới, đục đẽo rất bẩn !

Goyave

Xe buýt
Cái chính là chủ đầu tư nó tham. Làm nhà LK 70 m2 thì thôi không thiết kế sân trước nữa, chỉ để sân sau kiêm nhiệm vụ khe thoáng. Mặt trước sát đến hè coi như nhà phố luôn, Sao cho sàn XD được tối thiểu 50~55 m2 nó mới tạm ra cái nhà. Mà người mua hết cửa quây tôn với xây rào mặt trước nữa, rất lom khom.
Đằng này mang tiếng nhà đô thị mà sàn có 35~40 m, trước thừa tý, sau thừa tý. Ông nào mua về cũng cơi nới, đục đẽo rất bẩn !
Vâng cụ!
Nó treo 10 năm rồi. Giờ cũng có sổ đỏ hết rồi. Cứ cho nó 10 năm nữa cũng phải xong hết, thì cũng bằng lãi gửi ngân hàng, xong sớm ngày nào lãi ngày ấy. Quan trọng nó rẻ. Ở HN có khu đô thị nào tầm 40 triệu/m2 mặt đường đôi to, vỉa hè rộng gần chục m nữa đâu.
Hai căn của em ăn ra thêm gần trăm m2 vỉa hè nữa. Định mua căn góc mặt đường này mà không được. Nên mua hai căn giữa!
Cụ chắc chiến LK27 ạ? Chúc cụ cuộc đời sớm nở hoa mà không phải là bế tắc :) Đường từ 70 vào mà xong thì mảnh của cụ ngon ngay, đầu cơ mới sợ chứ $ nhàn rỗi cụ đập vào đấy thì chả sợ, chỉ lâu hay mau mà thôi.
Sở dĩ Tasco nó thiết kế như vậy vì em nghe bảo đây là khu đô thị sinh thái với vành đai sông Nhuệ gì đó nên chỉ được phê duyệt xây dựng 70% diện tích thôi, khu LK báo Nhân dân cũng vậy.

Rockport Avior

Xe tăng
Cụ chắc chiến LK27 ạ? Chúc cụ cuộc đời sớm nở hoa mà không phải là bế tắc :) Đường từ 70 vào mà xong thì mảnh của cụ ngon ngay, đầu cơ mới sợ chứ $ nhàn rỗi cụ đập vào đấy thì chả sợ, chỉ lâu hay mau mà thôi.
Sở dĩ Tasco nó thiết kế như vậy vì em nghe bảo đây là khu đô thị sinh thái với vành đai sông Nhuệ gì đó nên chỉ được phê duyệt xây dựng 70% diện tích thôi, khu LK báo Nhân dân cũng vậy.
Em chiến dãy LK22, dãy hướng Đông Nam. Cái khu Vân Canh em cũng thấy hay hay là nó chia đường đi thẳng tắp rất chân phương, nhà toàn hướng chính Đông, chính Tây, chính Nam hay chính Bắc. Có mỗi dãy phố gần cụm chung cư lại bẻ ngoặt, bên 22 hướng Đông Nam. Bên 23 hướng TB.
Hạ tầng chỗ này sau 5 năm nữa rất ngon, chạy về trung tâm thẳng đường Trần Hữu Dục, chạy xuống mạn Hà Đông ra ngay Lê Trọng Tấn kéo dài đang mở ven sườn đô thị. Ra ga tàu điện ngầm chưa đến 700m đường nội bộ.
Hiện V. canh mới lác đác có người về ở, tuy nhiên năm nay số người về hoàn thiện bắt đầu tăng nhiều, chắc hóng đường THDục thông xong là vừa đẹp.
Hai đầu dãy LK22, 23 còn hai khu đất rộng vài ngàn m2 bốn mặt đường đã xong, sẽ là hai cụm tòa nhà cao tầng với TTTM nữa. Tầm 5-10 năm nữa mới là giá đỉnh điểm!

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cò cho em hỏi khu này bjo muốn mua liền kế bé nhất khoảng bn xiền, đc bao nghiêu m2?

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cung đang nghía khu này mà khổ nỗi chị nhà em nhìn thấy hoang sơ lại cứ sợ.
Khu này chỉ 2 năm nữa là về tương đối ngay.
Không biết có cụ nào bán giá rẻ "bất ngờ" không nhỉ, cho chị vợ em đỡ lăn tăn./.

Rockport Avior

Xe tăng
Các cụ cò cho em hỏi khu này bjo muốn mua liền kế bé nhất khoảng bn xiền, đc bao nghiêu m2?
Cụ hỏi Xuân Phương Tasco hay VC ?
Xuân phương Tasco hình như bé nhất 72 m2 thì phải. Nhưng giờ mua giá áp đỉnh rồi. Căn rẻ nhất đâu hơn 4 tỷ xây thô, chưa có sổ.
VC đồng loạt 100 m, 110 m, 114 m lk. Duy có dãy 23 đất hình thang. Căn đầu 110 m2, căn cuối dãy 94 m2 là bé nhất. Mặt tiền các dãy đồng hạng 5 m. Không kể căn góc tầm 130~140 m2.
VC cũng đỡ phải cải tạo nhất. Vì nó xây chân phương vuông vắn, cầu thang giữa, khe thoáng sau hai nhà rất rộng. Được 6m. Phòng rộng nên dùng tầng 1 làm gara cũng được.
Trên này nhiều cụ cò đất đấy, cụ hỏi tham khảo xem sao !

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ hỏi Xuân Phương Tasco hay VC ?
Xuân phương Tasco hình như bé nhất 72 m2 thì phải. Nhưng giờ mua giá áp đỉnh rồi. Căn rẻ nhất đâu hơn 4 tỷ xây thô, chưa có sổ.
VC đồng loạt 100 m, 110 m, 114 m lk. Duy có dãy 23 đất hình thang. Căn đầu 110 m2, căn cuối dãy 94 m2 là bé nhất. Mặt tiền các dãy đồng hạng 5 m. Không kể căn góc tầm 130~140 m2.
VC cũng đỡ phải cải tạo nhất. Vì nó xây chân phương vuông vắn, cầu thang giữa, khe thoáng sau hai nhà rất rộng. Được 6m. Phòng rộng nên dùng tầng 1 làm gara cũng được.
Trên này nhiều cụ cò đất đấy, cụ hỏi tham khảo xem sao !
Em cũng đang ngó VC thôi, ở đây xây xong hết mà vào cứ như bãi tha ma vậy.
Cụ nào có giá rất rất yêu thương ở khu này ko đút cho e cái vào chỗ kín đê!

Rockport Avior

Xe tăng
Vì nó không có đường vào, trước đây chỉ trông chờ đường 70 kinh khủng vì tắc nghẽn. Mà đi vòng ra đường 70 về trung tâm thì thành hình chữ O xa gấp ba lần. Giờ đi đường mới sẽ khác. VC làm đón đầu quy hoạch giao thông, vị trí rất đắc địa nếu như sau này hệ thống giao thông hoàn chỉnh. Đường mở chậm nên nhà đầu tư mới vỡ mồm giai đoạn trước.
Tuy nhiên vài năm nữa nó hơn nhiều mấy khu như Geleximco, bảo sơn, vinhome thăng long vì vị trí trung tâm.

Rockport Avior

Xe tăng
Ngay sát đầu hồi dãy em mua có cụm chung cư numberone đã xong 2 tòa, hiện còn 2 tòa nữa mới xong móng. Dân đã vào ở 2/3. Tối đến trẻ con chạy ầm ầm!
Hy vọng sang năm thông đường, em vào hoàn thiện rồi treo biển cho thuê. Dạo trước có người hỏi thuê rẻ làm cửa hoa cửa sắt em chả muốn. Vì nghĩ năm nữa đòi nhà họ cũng tội, cửa hàng nó phải ổn định lâu lâu mới làm ăn được.

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ngay sát đầu hồi dãy em mua có cụm chung cư numberone đã xong 2 tòa, hiện còn 2 tòa nữa mới xong móng. Dân đã vào ở 2/3. Tối đến trẻ con chạy ầm ầm!
Hy vọng sang năm thông đường, em vào hoàn thiện rồi treo biển cho thuê. Dạo trước có người hỏi thuê rẻ làm cửa hoa cửa sắt em chả muốn. Vì nghĩ năm nữa đòi nhà họ cũng tội, cửa hàng nó phải ổn định lâu lâu mới làm ăn được.
Cụ mua ở đó lâu chưa, giá rổ ntn em thao khảo với?

Rockport Avior

Xe tăng
Cụ mua ở đó lâu chưa, giá rổ ntn em thao khảo với?
Em mua được gần năm rồi. Của một đại gia quen rút vốn.
Giá đường đôi giờ tầm 42~43 t. Giá đường 17 m tầm 35~36 triệu, đường ngang 12 m tâm 31~32 triệu đã gồm cả xây thô.
Biệt thự chắc rẻ hơn tý nữa !

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xây thô bên ngoài thôi chứ trong chưa hoàn thiện cụ nhỉ? Mà bjo bên ngoài cũng hỏng nhiều rồi, phait sửa cả ngoài nữa cụ nhỉ?

Rockport Avior

Xe tăng
Xây thô bên ngoài thôi chứ trong chưa hoàn thiện cụ nhỉ? Mà bjo bên ngoài cũng hỏng nhiều rồi, phait sửa cả ngoài nữa cụ nhỉ?
Hoàn thiện thì vô cùng. Nhưng tầm 6~700 cụ hoàn thiện được cái nhà 100 m2 bốn tầng ở ngon lành.
Ra xuân phương 5~6 tỷ được cái nhà bé bằng một nửa, đường xá vỉa hè hẹp ở rất bí. Hai khu cách nhau mỗi bên đường 70

vh2

Xe tải
Hoàn thiện thì vô cùng. Nhưng tầm 6~700 cụ hoàn thiện được cái nhà 100 m2 bốn tầng ở ngon lành.
Ra xuân phương 5~6 tỷ được cái nhà bé bằng một nửa, đường xá vỉa hè hẹp ở rất bí. Hai khu cách nhau mỗi bên đường 70
Cho hỏi câu không liên quan : bác tên T ở Vân Canh chơi audio vừa đổi từ Rockport Avior sang Kharma phải ko ạ ?

Goyave

Xe buýt
Em mua được gần năm rồi. Của một đại gia quen rút vốn.
Giá đường đôi giờ tầm 42~43 t. Giá đường 17 m tầm 35~36 triệu, đường ngang 12 m tâm 31~32 triệu đã gồm cả xây thô.
Biệt thự chắc rẻ hơn tý nữa !
Vậy thì bên cụ giá giờ chỉ tầm ~40 thôi, hôm trước em hỏi căn lk 27 cũng chỉ 42 chưa mặc cả.
Nói chung mỗi khu có một lợi thế riêng, bên cụ thì diện tích sử dụng rộng rãi hơn, sửa chữa thoải mái nhưng bù lại sẽ nhếch nhác hơn vì không được quản lí chặt chẽ. Như cụ nói khu VC phải 5-10 năm nữa mới đẹp và lúc ấy chắc dân về ở mới đông. Tasco thì được cái môi trường, cảnh quan, cơ sở hạ tầng trường trạm tốt, sắp tới sẽ có trường từ MG đến C3, tầm một vài năm nữa em dự dân về ở phải tầm 2/3. VC nếu các cụ nhiều tuổi hoặc con cái lớn rồi thì hợp, còn các cụ trung tuổi con cái đang tuổi học hành thì lại thích Tasco hơn.
Cũng Tasco báo ND chỉ cách con đường tàu nhưng giá nó chênh hẳn hơn 1,5 lần luôn.