[Cần bán] Nhà Lắp Ghép Khung Thép Nhẹ - Homestay - Nâng Tầng cơi nới. Công nghệ xây dựng mới và Uy Tín

Số điện thoại
0966729119
Giá
1,000 VNĐ
Địa chỉ
Nhà Máy Phủ Lý Hà Nam - Văn Phòng Hà Nội 797 Trương Định

Tomkin888

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
tomkin24h.com
Em ủn
Cụ làm thêm kênh video nữa đi

Bryan Adams

Xì hơi lốp
Cụ cho em hỏi với ạ. Làm nhà lắp ghép như này trên đất nông nghiệp thì liệu có bị phía cơ quan nhà nước yêu cầu tháo dỡ không ạ? Nếu như bị yêu cầu tháo dỡ thì nên xây thế nào để không bị yêu cầu tháo dỡ ạ.
À mà cái Homestay này tổng diện tích đất và diện tích xây dựng là bao nhiêu thế cụ.
Cụ ơi, quên em à. hay câu trả lời khó quá không trả lời được cũng ko sao ạ.e cũng đang tìm hiểu thôi

con dơi 141

Xe tăng
Cụ ơi, quên em à. hay câu trả lời khó quá không trả lời được cũng ko sao ạ.e cũng đang tìm hiểu thôi
Trên đất NN thì cụ làm cái nhà container thôi. Chứ Nhà lắp ghép thế này vẫn có móng, vẫn liên kết với móng thì cãi thế nào dc. Còn nhà container công trình nó để đầy ra xin phép ai đâu. Cụ coi nó là cái thùng sắt to đựng đồ đạc thì ko phạt được cụ.

Bryan Adams

Xì hơi lốp
Trên đất NN thì cụ làm cái nhà container thôi. Chứ Nhà lắp ghép thế này vẫn có móng, vẫn liên kết với móng thì cãi thế nào dc. Còn nhà container công trình nó để đầy ra xin phép ai đâu. Cụ coi nó là cái thùng sắt to đựng đồ đạc thì ko phạt được cụ.

Nhà lắp ghép có cái bánh xe. Hoặc cái cột làm móng như này thì sao hả cụ. homestay mà mua full thổ cư chắc tốn kém lắm
chi-can-bo-ra-50-trieu-dong-la-da-co-the-so-huu-mot-ngoi-nha-dep-me-ly-6ff-5272865.jpg

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com

Nhà lắp ghép có cái bánh xe. Hoặc cái cột làm móng như này thì sao hả cụ. homestay mà mua full thổ cư chắc tốn kém lắm
View attachment 8607054
Sr cụ em cũng tìm câu trả lời nào nó lạc quan chút thôi ạ, làm chưa được cấp phép cũng có chứ k phải không, vì làm nhẹ mà lại linh hoạt nên không ảnh hưởng đến ai thì một số người cũng làm rồi. Nhưng họ cũng hiểu là đến lúc cần phải làm giấy phép thì vẫn phải làm. Chứ cơ quan chức năng hỏi mà bảo k cần là không được

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com
Nhà Thép nhẹ móng cũng có PA tháo lắp luôn cụ ạ, k phải đổ bê tông đâu

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com
Video về phần cải tạo và nâng tầng. Các cụ có thấy mát mắt không ạ

con dơi 141

Xe tăng
**Hệ Khung Thép Nặng Kết Hợp Với Khung Thép Nhẹ Cho Nhà 3 Tầng Diện Tích Lớn**

Việc xây dựng một căn nhà 3 tầng với diện tích lớn đòi hỏi sự kết hợp của nhiều yếu tố kỹ thuật để đảm bảo sự an toàn, bền vững và tối ưu không gian sử dụng. Trong đó, sử dụng hệ khung thép nặng kết hợp với khung thép nhẹ là một giải pháp hiệu quả và hiện đại, mang lại nhiều ưu điểm vượt trội.

**Ưu Điểm của Hệ Khung Thép Nặng và Khung Thép Nhẹ:-**

1. **Tối Ưu Không Gian:-**
- Khung thép nặng giúp giảm bớt số lượng cột, tạo ra không gian mở rộng rãi và linh hoạt hơn cho các phòng chức năng. Điều này đặc biệt quan trọng trong các công trình nhà ở diện tích lớn, nơi không gian mở mang lại cảm giác rộng và cần không gian sử dụng lớn

2. **Giảm Tải Trọng Công Trình:-**
- Khung thép nhẹ có trọng lượng nhẹ hơn so với các vật liệu truyền thống như bê tông cốt thép, giúp giảm tải trọng lên nền móng và toàn bộ công trình. Điều này không chỉ tiết kiệm chi phí xây dựng nền móng mà còn giảm thiểu tác động tiêu cực lên môi trường.

3. **Kết Cấu Mạnh Mẽ và Vững Chắc:-**
- Sự kết hợp giữa hệ khung thép nặng và khung thép nhẹ tạo nên một hệ thống kết cấu bền vững và ổn định. Kệ khung thép nặng chịu tải chính và chịu lực tốt, trong khi khung thép nhẹ hỗ trợ và bổ sung sự linh hoạt trong thiết kế kiến trúc.

4. **Dễ Dàng Lắp Đặt và Bảo Trì:-**
- Các cấu kiện thép thường được sản xuất sẵn tại nhà máy và lắp ráp tại công trường, giúp rút ngắn thời gian thi công và giảm chi phí lao động. Hơn nữa, thép có khả năng chống mối mọt, chịu lửa và ít cần bảo trì hơn so với các vật liệu khác.

5. **Tính Thẩm Mỹ và Hiện Đại:-**
- Sử dụng khung thép trong kiến trúc mang lại vẻ đẹp công nghiệp, hiện đại và có thể dễ dàng kết hợp với các vật liệu khác như kính, gỗ, tạo nên phong cách riêng biệt cho ngôi nhà.

**Kết Luận:-**

Sử dụng hệ khung thép nặng kết hợp với khung thép nhẹ là một giải pháp lý tưởng cho các công trình nhà ở 3 tầng có diện tích lớn. Với nhiều ưu điểm như tối ưu không gian, giảm tải trọng, kết
Ủn hộ cụ. Đúng form em thích. Nhưng làm sân thượng mái bằng cafe đc ko cụ. Giá bị chênh ko ạ

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com
Ủn hộ cụ. Đúng form em thích. Nhưng làm sân thượng mái bằng cafe đc ko cụ. Giá bị chênh ko ạ
Vô tư thoải mái cụ nhé. Chi phí cụ thể em cần chi tiết hơn cụ ạ. Phần sàn cơ bản thêm 12kg/m2 sàn. Khoảng 700k tiền thép nữa cụ ạ

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com
Ngồi trong xe bọc thép mang lại cảm giác an toàn. Ngôi nhà với lớp thép chắc chắn mãn nhãn cũng sẽ đem lại cảm giác an toàn cho các cụ ạ

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com

trungbtg2012

Xe tải
Em hóng ạ. Cụ có làm ở tỉnh không? Cũng mong muốn nâng thêm tầng để làm phòng thờ ạ. Có gì em nhờ cụ hỗ trợ với ạ.

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com
Em hóng ạ. Cụ có làm ở tỉnh không? Cũng mong muốn nâng thêm tầng để làm phòng thờ ạ. Có gì em nhờ cụ hỗ trợ với ạ.
Em đang làm ở tỉnh nhiều hơn HN cụ ạ. Cơi nới cải tạo yên tâm với thép G550 cụ ạ

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com
Cụ add thêm zalo em cập nhật các công trình mới nhất nha

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com
Em cập nhật tiến độ căn 3 tầng Móng Cái. Chuẩn bị ghép cốt pha đổ bê tông khí ạ

Mai Nguyễn HP

Xe hơi
cụ ơi cho em hỏi em cần cơi nới cái sân thượng tầm 25 mét thành 1 phòng kiểu này thì chi phí dự trù hết khoảng bao nhiêu ạ

Galger

Xe tải
Website
phunguyensteel.com
cụ ơi cho em hỏi em cần cơi nới cái sân thượng tầm 25 mét thành 1 phòng kiểu này thì chi phí dự trù hết khoảng bao nhiêu ạ
E có 3 phân khúc
1 Cao cấp nhất là hệ khung thép lắp ghép G550 A100 AZ150 ZM275 (tường mái 5 lớp)
2 Cao cấp nhì là hệ khung thép lắp ghép G550 A100 AZ150 ZM275 (tường mái 3 lớp)
3 Phổ thông : Sử dụng hệ thép hộp Hàn (tường mái 3 lớp)
Phân khúc 1 thì giá 8-9tr/m2
Phân khúc 2 thì giá 7tr
Phân khúc 3 từ 5 đến 6tr cụ ạ

charon666

Xe buýt
Phương án mở rộng không gian cho cụ chủ đẹp trai ạ
Cụ chủ thớt ở đoạn nào Phủ Lý nhỉ? KCN Châu Sơn à?
Em tính mở rộng không gian kiểu như thế này, nhưng diện tích nhỏ hơn (tầm 20m2, trên tầng 3, phía sau). Nhu cầu 1 phòng ngủ+1wc. 3 mặt xung quanh hàng xóm đã xây kiên cố. Trên đã lợp mái tôn.
Việc vận chuyển để thi công có khoai lắm không? Chi phí đến hoàn thiện khoảng là bao nhiêu?
Thank cụ.