[Funland] Nhà kụ nào dính trái phiếu an đông

Luxipe

Xe hơi
Chủ yếu do các e bank tư vấn lôi kéo làm nhiều người nhầm lẫn cụ ạ. Các em toàn dùng chữ "tiền gửi" chứ ko nói "trái phiếu", và nói là "ngân hàng bảo lãnh" chứ ko phải "ngân hàng bảo lãnh phát hành". Nhiều các cụ hưu trí, các mẹ bỉm sữa còn ko biết cái mình cầm là trái phiếu doanh nghiệp.
Các e ý bán dc là dc % nên ham lắm, hơn nữa cũng bị dí chỉ tiêu bán nữa nên mời càng khoẻ.

Sarin

Xe hơi
Nhà cháu đang dính đây ạ, ông bô mua. Đang đau hết cả đầu từ cuối tuần tới giờ. Chả hiểu bọn bank tư vấn kiểu j mà chuyển từ tk sang gửi tp, ô cứ nghĩ trái phiếu mua của bank, đc bank đảm bảo, như kiểu stk.

bleo

Xe tăng
Quan điểm của cháu lợi nhuận luôn đi kèm rủi ro. Thời đỉnh cao của Trái phiếu thấy lãi chênh hơn so với gửi bank tầm 3-4%. Rủi ro cháu tự dự tính 20-30%. Ko đáng để đầu tư !

Nhà cháu đang dính đây ạ, ông bô mua. Đang đau hết cả đầu từ cuối tuần tới giờ. Chả hiểu bọn bank tư vấn kiểu j mà chuyển từ tk sang gửi tp, ô cứ nghĩ trái phiếu mua của bank, đc bank đảm bảo, như kiểu stk.
Toàn bọn giao dịch viên tư vấn cho mấy cụ: " trái phiếu này được ngân hàng bảo lãnh, các cụ cứ mua đi, lãi suất cao hơn gửi tk, k ngại!" , Thế là các cụ mua thôi. Nhưng ôi thôi, các cụ có hiểu ở đây chúng nói nói là : ngân hàng bảo lãnh phát hành chứ không phải bảo lãnh giá trị!!!
Bọn ngân hàng nó ăn hoa hồng 5%/giá trị nên bảo sao nó k mời ác.
Em cách đây nửa năm có ít tiền chuyển về 1 bank vào buổi chiều chưa biết làm gì mà buổi tối nhân viên bank nó còn đến tận nhà chào mua trái phiếu!

dhela

Xe tăng
Cty em có bà dính 600 củ THM, nay lại lòi ra VTP 300 củ. Thế mới biết phương pháo tiếp cận phụ nữ của bọn nó khá nét, em làm doanh nghiệp, hay đội KD thì gần như không biết, không nắm rõ 1 tí gì về về mấy cái TPDN này, nhưng đội chị em nhàn rỗi thì cực rành mấy món này và hay dính.
Ko hẳn là phụ nữ thì tiếp cận hết đâu.
Bọn nó nhìn mặt bắt hình dong xong mới chào mời cụ ạ :)

duchuy1989

Xe đạp
thế thử hỏi mấy cụ trên xem có ai gom lúa non 65% thì bán đi cụ ạ rồi đem về gửi ngân hàng lãi suất đang cao

silver_wolf

Xe đạp
Trái phiếu Geleximco bên AB bank có sao ko các cụ? Nhà cháu vừa đầu tư 1 ít mấy hôm trước @-)

DONALD TRAMP

Xe buýt
Trái phiếu Geleximco bên AB bank có sao ko các cụ? Nhà cháu vừa đầu tư 1 ít mấy hôm trước @-)
Với tư cách một trái chủ của An Đông, bác ra chuyển sang kênh khác ngay và luôn, chênh lãi không đáng để bác lo lắng đâu.

cusao

Xe lăn
Em chả có xu nào nhưng em cũng chém tí cho xôm.
Có một số ý kiến em cho là đúng và em luộc lại ý kiến đó chứ cũng chả phải ý kiến của em.
- Trái phiếu DN là một kênh đầu tư đáng quan tâm và phải có cơ chế giám sát của nhà nước (pháp luât) để giảm thiểu rủi ro cho các bên như chủ trái đỡ mất tiền (khi bên phát hành có biểu hiện vi phạm....) và DN không có cơ hội để thực hiện hành vi lừa đảo mà chỉ là rủi ro về đầu tư kém hiệu quả.
- Môi giới bán trái phiếu (chứng khoán, bds...) phải có giấy phép hành nghề và chỉ có người có giấy phép mới được bán. Khi rủi ro tiềm ẩn mà không kiểm soát được vẫn cố tư vấn cho khách mua là vi phạm qui định nghề nghiệp sẽ bị thu hồi giấy phép hành nghề. Có như vậy mới kiểm soát được hành vi lừa đảo bán hàng bằng mọi giá, che giấu hoạc gian lận hoạc mập mờ của người môi giới ( kiểu như bảo lãnh phát hành mà không bảo lãnh thanh toán thì chỉ tư vấn bảo lãnh nói chung trong hợp đồng mua bán).
- Nhà đầu tư thấy có lợi nhuận cao là quan tâm, không thể nói là tham lam được. Đây là hành vi chính đáng, phải có cơ chế tư vấn đúng pháp luật mà không cần xét đến lương tâm nghề bởi yếu tố này là yếu tố cảm tính

Sau mỗi sự vụ thế này cần siết chặt thêm những khe hở nhìn thấy để giảm thiểu rủi ro cho nhà đầu tư và cơ hội phạm pháp cho kẻ lừa đảo

winnghiepdu

Xe điện
Có thống kê được ai là những người mua trái phiếu không các cụ nhỉ? 25 nghìn tỷ không biết có doanh nghiệp nào mua không hay toàn cá nhân? Liệu có ngân hàng nào ôm mớ trái phiếu này không?

Taihoatu

Xe lăn
Em dính một ít tiết kiệm SCB, nhưng chắc chẳng sao

Sarin

Xe hơi
Có thống kê được ai là những người mua trái phiếu không các cụ nhỉ? 25 nghìn tỷ không biết có doanh nghiệp nào mua không hay toàn cá nhân? Liệu có ngân hàng nào ôm mớ trái phiếu này không?
Cháu thấy nhiều cá nhân mua lắm. SCB đẩy bán tp này nên mng gửi tk ở đây đều đc giới thiệu sang kênh tp. Các oba già mua tp của AD nhg cứ nghĩ là mua tp của NH, đx NH đảm bảo, nghĩ như stk. Ở trên group, thấy có ng bảo cả gđ nội ngoại mua hết 80tỷ TP cơ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cháu thấy nhiều cá nhân mua lắm. SCB đẩy bán tp này nên mng gửi tk ở đây đều đc giới thiệu sang kênh tp. Các oba già mua tp của AD nhg cứ nghĩ là mua tp của NH, đx NH đảm bảo, nghĩ như stk. Ở trên group, thấy có ng bảo cả gđ nội ngoại mua hết 80tỷ TP cơ.
Thồi xong! Tham thì thâm. Sao não trạng vầy mà có 80 tỏi các kụ hầy

DONALD TRAMP

Xe buýt
Đây này kụ Chăm tỷ phú còn khuyên như này đây các kụ
Không bác, fun một teo cho nhẹ lòng vì em là TrAmp chứ không phải TrUmp ah. Em đã và vẫn chỉ là thằng lang thang lấy cảm hứng từ phim hoạt hình "Tramp and Lady" của Disney thôi ah.