[Funland] Nhà hát mới ngay bên Hồ Tây

cairong_2011

Xe container
Cụ có phải dân Quảng An ko , Phường Quảng An đang đi từng nhà để lấy ý kiến dân về dự án , nếu cụ có người quen ở khu này thì alo 1 cái để hỏi cho rõ nhé
https://tayho.hanoi.gov.vn/xay-dung-va-quan-ly-do-thi/-/view_content/7139511-quan-tay-ho-cong-khai-quy-hoach-chi-tiet-khu-vuc-trung-tam-ban-dao-quang-an-ty-le-1-500.html
Link lấy ý kiến trên website của Quận đây ạ , cụ vào và kéo xuống dưới cùng nhé , rảnh thì mời cụ vào cho ý kiến
Nhưng như e đã nói , Cụ có cho ý kiến gì đi chăng nữa thì cũng chả giải quyết đc gì đâu
Chủ yếu dân trong khu vực ảnh hưởng thấy nóng ruột chứ còn ở ngoài phạm vi (dù cùng tổ dân phố) em thấy bình thường.
Hồi trước em có xem bản vẽ QH (gọi A6 thì phải) đã có vẽ cái trục đường ĐTM này to vật rồi. Nhưng khu nhà hát thì ko có. Nay điều chỉnh mới có. Tuy nhiên nhìn cái ranh giới lập Qh thấy khá lạ: Trên con đường ven hồ đi từ Phủ sang khu cao ốc 58 tự nhiên thấy lượn vào 1 đoạn. Đó là các nhà đang cho thuê ngay mặt hồ, vị trí rất đẹp. Sao ko cứ lượn ra rồi cho đó là khu dân cư giữ nguyên ?

cairong_2011

Xe container
Vụ này đợt gần đây báo chí truyền thông chính thống đưa tin khá rầm rộ từ báo mạng cho đến đài truyền hình , 1 điều chung cho tất cả các báo đài là đều đưa tin theo hướng ủng hộ dự án , em nói vậy là các cụ hiểu cái dự án này nó ở tầm nào rồi
Thành Phố HN nếu đợt tới có ký duyệt dự án thì cũng chỉ là hợp thức hóa theo chỉ đạo
Theo như bản đồ Quy Hoạch Dân trong ngõ 12 Đặng Thai Mai chỗ gần Chùa Hoằng Ân và chùa Phổ Linh, Từ đầu ngõ kéo ra tới Đầm Trị bay hết ko còn nhà nào ,Dân ở khu này gửi rất nhiều đơn thư đến các báo đài chính thống và cơ quan TƯ đều ko nhận đc hồi âm , như thế là các cụ lại hiểu vấn đề tiếp rồi đúng ko
Dự kiến tháng 8 này UBND Quận Tây Hồ sẽ gửi lên TP.HN để ký duyệt dự án và theo như em đoán đầu năm sau là triển khai luôn vì tòa nhà của SUN 58 Quảng An đến cuối năm nay sẽ xong,đã ra đến Quy hoạch 1/500 rồi thì còn sửa cái gì , việc lấy ý kiến đơn giản là làm cho nó đủ thủ tục quy trình thôi
Em nghĩ dự án này sẽ duyệt và làm rất nhanh để đồng bộ hạ tầng cho tòa nhà của SUN , dân bị dính quy hoạch mất đất thậm chí còn chả có nhiều thời gian để mà phản đối hay khiếu nại nhiều
Nhìn chung Quy hoạch hạ tầng giao thông ko tránh khỏi phản ứng từ những người bị mất nhà mất đất,ông nào đen thì bị dính vào Quy hoạch thôi , chứ còn nghĩ biểu tình hay chống đối để làm chậm hay thay đổi với quy hoạch này e nghĩ là Hoang Tưởng

Tiện đây thì em gửi các cụ ảnh Sơ Đồ Không Gian Kiến Trúc Cảnh Quan của Quy Hoạch này , ảnh nặng 17mb rất rõ nét , cụ nào quan tâm thì tải về xem cho rõ
https://drive.google.com/file/d/1v4-R6TiXeOWo3GytA41-yXiM4rnB3DP5/view
Cụ có có bản đồ nào QH trước đó khu vực này hay cả quận nó nét 1 tý cho em xin. Em có 1 cái file PDF phóng to ra vỡ hết hình

cocsku

Xe cút kít
Chỗ đấy đẹp lại có tầm nhìn xứng đáng là điểm nhấn quy hoạch. Nên làm công viên cây xanh, và dựng một bức tượng ct ubnd thành phố ở đó. Để toàn khu vực hồ tây có thể nhìn thấy. Cứ mỗi lần thành phố thay ct thì ta thay lại mặt tượng là xong. Vừa vinh danh đương kim lãnh đạo, vừa tạo điểm nhấn cảnh quan đẹp cho thành phố.

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Xây xong lại cho thuê tập GYM với tổ chức tiệc cưới thôi mà :D

cairong_2011

Xe container

vltk1989

Xe hơi
Chủ yếu dân trong khu vực ảnh hưởng thấy nóng ruột chứ còn ở ngoài phạm vi (dù cùng tổ dân phố) em thấy bình thường.
Hồi trước em có xem bản vẽ QH (gọi A6 thì phải) đã có vẽ cái trục đường ĐTM này to vật rồi. Nhưng khu nhà hát thì ko có. Nay điều chỉnh mới có. Tuy nhiên nhìn cái ranh giới lập Qh thấy khá lạ: Trên con đường ven hồ đi từ Phủ sang khu cao ốc 58 tự nhiên thấy lượn vào 1 đoạn. Đó là các nhà đang cho thuê ngay mặt hồ, vị trí rất đẹp. Sao ko cứ lượn ra rồi cho đó là khu dân cư giữ nguyên ?
Ý cụ nói đoạn này đúng ko , em thấy chỗ này cũng nhiều nhà cao tầng xây to lắm , nhưng em nghĩ là họ né quy hoạch chỗ này vì khu này đất có sổ đỏ rõ ràng với cả nó ko nằm thẳng trục quy hoạch từ đặng thai mai xuống mà chỉ nằm bên sườn nên vẫn để lại , đại khái là ko có sự ảnh hướng lớn tới phương án quy hoạch tổng thể giống như cái khu dân cư sát Phủ Tây Hồ cũng đc giữ lại
Đúng như cụ nói là chỉ ông nào mất đất thì kêu thôi , mà cái khu xóm Mẩu này cũng bán nhiều rồi ,dân gốc đa phần bán đất lâu rồi , toàn dân có tiền dưới phố lên mua thôi rồi xây biệt thự nhà vườn các kiểu, cứ hô hào đi biểu tình phản đối mà thấy lèo tèo được có tầm 15-20 người thì biểu tình cái gì ạ , còn vụ hô hào nhau treo băng rôn phản đối bên CAP họ làm mấy cái liềm buộc vào thanh tre đi phá luôn , cứ đi in lại về treo là lại phá , vài lần là chán ngay , hôm qua em lượn qua ko thấy treo nữa rồi
Còn dân Quảng An mà ko ảnh hưởng quy hoạch họ chả quan tâm lắm có thể chỉ xem thông tin để biết thôi , thậm chí nhiều người còn mong làm càng sớm càng tốt để phát triển hạ tầng giao thông đi kèm với các loại dịch vụ sẽ dễ phát triển kinh tế hơn , đấy là chưa kể còn đc nâng cao môi trường cảnh quan với 1 quy hoạch nhiều không gian xanh
Bản đồ quy hoạch cũ thì em ko có và em cũng ko quan tâm cái cũ nữa , em chỉ có bản quy hoạch mới nhất này thôi ạ

vltk1989

Xe hơi
Motip QH rồi điều chỉnh khác xưa đã có tiền lệ rồi

Khu này đặc thù khác khu Quảng An , khu Ngoại giao đoàn này đất rộng giao thông xung quanh rất phát triển và tiện lợi
Thằng SUN 58 Quảng An giờ nó đang cần cởi nút thắt về hạ tầng giao thông và phát triển cảnh quan , nếu ko cởi đc nút thắt này thì nó bỏ hàng núi tiền vào để xây khu tổ hợp 9 tòa cao ốc đó coi như đổ ra sông ra biển

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Dân nào quê đấy, xứ Nụi lổn nhổn như nồi cám lợn cũng thuận lẽ tự nhiên thôi.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ đấy đẹp lại có tầm nhìn xứng đáng là điểm nhấn quy hoạch. Nên làm công viên cây xanh, và dựng một bức tượng ct ubnd thành phố ở đó. Để toàn khu vực hồ tây có thể nhìn thấy. Cứ mỗi lần thành phố thay ct thì ta thay lại mặt tượng là xong. Vừa vinh danh đương kim lãnh đạo, vừa tạo điểm nhấn cảnh quan đẹp cho thành phố.
Ý tưởng hay. Thiết kế cái cổ có thể tháo lắp linh hoạt, cái đầu thì chi phí do doanh nghiệp đầu tư :D

Airblade2015

Xe buýt
Thì nó cũng phải có cơ sở cho chủ tệch mới đi ở tù trong tương lai (nếu sai)

gis123

Xe điện
Từ phía Nguyễn Hoàng Tôn, ngay trước UBND quận Tây Hồ đã thấy lù lù như thế này rồi, ko có cảm giác phía trước là hồ.

Có khi nào tính bắc luôn cầu nối thẳng ra ko các cụ nhỉ, dám lắm chứ.

cairong_2011

Xe container
Từ phía Nguyễn Hoàng Tôn, ngay trước UBND quận Tây Hồ đã thấy lù lù như thế này rồi, ko có cảm giác phía trước là hồ.

Trước có PA đấy cụ ạ. Sau bỏ đi và dùng từ trục tâm linh vô hình

Tony_Le

Xe container
Em chả hiểu cụ nghĩ gì khi viết ntn
Văn hóa của các cụ tre trẻ là cắm mặt vào alo để xem tiktok với nhắn tin nhanh hơn đánh máy thì chỉ ăn với ấy thôi chứ đâu cần cái gì khác hả cụ.

Airblade2015

Xe buýt

Thích thì nhích thôi

tieudaovnt

Xe tăng
Thực tế nhà hát là công trình công cộng, tổ hợp khách sạn, tm của Sun là công trình thương mại. Nó mọc lên tốt cho toàn xã hội, tạo việc làm, thu được thuế, nâng cao đời sống tinh thần và biểu tượng du lịch mới. Nếu nó là bãi đất trống hay nhà ở, khu nhảy dù của ai đó muốn giữ nguyên để cái khu đấy chỉ mỗi ông ấy hưởng, còn xã hội không có lợi ích gì thì cũng không đúng.
Em thì ủng hộ san phẳng bán đảo quảng an, qui hoạch lại thành trung tâm tài chính khu vực, không có nhà chung cư, chỉ có văn phòng, khách sạn, TTTM, công trình văn hoá giáo dục tâm linh, các mặt dựng thiết kế phải được duyệt cẩn thận, chứ ai chơi lô cốt như kia. Ngoà ra làm cầu đi bộ và xe đạp nối từ trung tâm hành chính ngoại giao từ phía bên này sang bên đó bằng cầu vượt nhẹ thì tuyệt. Đấy mới làm cho xã hội, kinh tế tốt lên.
Phía tây hồ tây trung tâm hành chính, ngoại giao. Phía bắc trung tâm tài chính, phía nam trung tâm chính trị, phía đông trung tâm văn hoá, tâm linh là chuẩn, HN giờ tầm vóc khác không thể bám lấy cái hồ bé tí Hoàn Kiếm chục ha được