[Funland] Nhà hàng quán ăn uy tín tại các địa phương

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tính em thích lang thang các nơi, thường đến đâu thì hay tìm nhà hàng quán ăn có tiếng ở đó oánh chén. Ăn vặt có và ăn nhậu cũng có.
Nhưng có nhiều nơi em chưa đặt chân tới, nên lập thớt hóng các bác chia sẻ những địa chỉ, nhà hàng đặc sắc tại các địa phương ( ngoài Hà Nội) để lưu lại nhỡ có lúc cần 😌.
Các bác giới thiệu quán nào hay có thêm hình minh hoạ cho sinh động nhé 😋

Em xin phép được vào bài luôn.

** Đồng Hới - Quảng Bình
Tên quán là Phong Phú trên đường Hữu Nghị. Năm ngoái trên đường đi lang thang miền Trung thì do ngán hải sản quá em và gia đình đi loanh quanh thấy quán này đông khách e ghé vào.
Quán bán bún thịt nướng và nem lụi khá ngon và rẻ. Em ăn nhiều chủ quán còn sợ ko ăn hết ko dám làm nhiều. Về nhà search gg thì thấy quán cũng khá nổi tiếng .

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Ngon hay không phụ thuộc vào cái mồm.
Gặp hôm nóng trong người thì ngon cũng thành dở, mà gặp hôm mát giời thì dở cũng thành ngon.
Chưa kể là ngon với người này nhưng lại không ngon với người khác. ;))

charged_pt

Xe tăng
Ngon hay không phụ thuộc vào cái mồm.
Gặp hôm nóng trong người thì ngon cũng thành dở, mà gặp hôm mát giời thì dở cũng thành ngon.
Chưa kể là ngon với người này nhưng lại không ngon với người khác. ;))
Thế nên tiêu đề e để là "uy tín" đó bác. Mình ở xa đến cũng muốn tìm nhà hàng quán ăn có tiếng, đặc sắc tại địa phương mà

charged_pt

Xe tăng
F1 nhà em đi ctac phú thọ cũng khen, chén bữa thịt chó quá ngon
Lâu lắm e ko mần rồi, thèm quá 😅. Nào về e sẽ review bác thấy sự khác nhau giữa phong cách nhà e và các vùng khác

TânPhạm_999

Xe buýt
Thịt chó PT thì nổi tiếng rồi, e đi PT nhiều rồi mà chưa có cơ hội thưởng thức :D

minhhai985

Xe lăn
Quê em Phú Thọ thì thịt chó nhiều quán ngon. Để bữa nào về quê em đi ăn rồi chụp hình lại, có phần hình mới hấp dẫn đc
E ăn 1 lần quán thịt chó gần vincom, ko nhớ tên nhưng ngon lắm, Viêtij trì e nhớ còn có món gà chín cựa với lá sắn ăn cũng hay.

ubisapro

Xe trâu
Hay đấy. E lót dép hóng quán ăn ngon các tỉnh

dsan

Xe hơi
cụ làm cái file google driver chia sẻ cho a em tự điền vào có khi hay đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

charged_pt

Xe tăng
E ăn 1 lần quán thịt chó gần vincom, ko nhớ tên nhưng ngon lắm, Viêtij trì e nhớ còn có món gà chín cựa với lá sắn ăn cũng hay.
Quán này là Quang Hoà, quán này nổi tiếng đầu tiên đấy bác. Giá giờ hơi cao so với mặt bằng chung

nvht

Xe điện
theo em tiện đây các cụ liệt kê ra các món ăn/ đồ uống ngon (hoặc đặc trưng) ở các địa phương để cùng tham khảo và thưởng thức nếu đến địa phương đó. Em đề xuất như sau:
1. đảo Quan Lạn - Minh Châu: món Sá sùng chiên giòn; Rượu ngâm quả Trâm, Sim
2. đảo Cô Tô: món mực khô nướng uống với bia Hạ Long

charged_pt

Xe tăng
Hay đấy. E lót dép hóng quán ăn ngon các tỉnh
Mợ chia sẻ thêm chỗ mình biết nhé, e hóng 😁
Đồ ăn ngon, giá hợp ví.
Quán này là Đức Thụ, địa chỉ gần cổng Pangrim, chuyên lẩu cua sông, còn mấy món loằng ngoằng kia e lại k chén ở đây bao giờ 😂
cụ làm cái file google driver chia sẻ cho a em tự điền vào có khi hay đấy ạ
Thế thì khó chém gió lắm bác ah 😂

charged_pt

Xe tăng
Em xin chia sẻ tiếp.
** tx Kỳ Anh - Hà Tĩnh. Mực nhảy Vũng Áng:

Cũng trên đường vivu miền Trung, nhờ đọc bài của cụ bên box CCCĐ mà e tìm bằng đc vào đây.
Từ tx Kỳ Anh các cụ gg đường ra cảng Vũng Áng khoảng 20km. Ra đến nơi các cụ đi đến cuối cảng sẽ thấy 1 cái đền, đi qua cái đền đấy là dãy quán chuyên mực nhảy, ở đây có cả ghẹ, tôm hùm, mấy loại cá.
Em thỉ chỉ đến đây chén mực thôi, ngồi trên mặt biển gió mát cuốn miếng gỏi kèm hớp rượu phê vô cùng 😉. Các cụ đi đường xa mệt mỏi ăn uống xong nằm luôn đấy nghỉ chút cũng đc.
Em hôm đầu đi vào trúng hôm ko có mực tươi phải ăn loại để tủ hôm sau về quyết tâm quay lại, đường xa cũng cố đi 🙂
(Các cụ nhớ là dãy quán nằm ở cuối cảng nhé, tới ngã 3 rẽ phải đi hết đường, nếu rẽ trái vào làng là không phải đâu, hôm đầu em cũng đi nhầm).

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em xin chia sẻ tiếp.
** tx Kỳ Anh - Hà Tĩnh. Mực nhảy Vũng Áng:

Cũng trên đường vivu miền Trung, nhờ đọc bài của cụ bên box CCCĐ mà e tìm bằng đc vào đây.
Từ tx Kỳ Anh các cụ gg đường ra cảng Vũng Áng khoảng 20km. Ra đến nơi các cụ đi đến cuối cảng sẽ thấy 1 cái đền, đi qua cái đền đấy là dãy quán chuyên mực nhảy, ở đây có cả ghẹ, tôm hùm, mấy loại cá.
Em thỉ chỉ đến đây chén mực thôi, ngồi trên mặt biển gió mát cuốn miếng gỏi kèm hớp rượu phê vô cùng 😉. Các cụ đi đường xa mệt mỏi ăn uống xong nằm luôn đấy nghỉ chút cũng đc.
Em hôm đầu đi vào trúng hôm ko có mực tươi phải ăn loại để tủ hôm sau về quyết tâm quay lại, đường xa cũng cố đi 🙂
(Các cụ nhớ là dãy quán nằm ở cuối cảng nhé, tới ngã 3 rẽ phải đi hết đường, nếu rẽ trái vào làng là không phải đâu, hôm đầu em cũng đi nhầm).
Khu ẩm thực cảng Vũng Áng
Trước là nhà nổi trên biển nằm phía ngoài cảng; ngồi ăn mà rùng rình theo sóng :D
Giờ là dãy mái tôn đi sâu vào phía sau cảng. Ngồi ăn dưới mái tôn nóng bcm, lại ngồi bệt trên sàn nên tức bụng. Ngoài món mực nhảy với cá mú thì chả có rì.
Tóm lại ở các tỉnh lẻ chỉ ăn chống đói, muốn ăn ngon phải ăn ở các Tp lớn.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ chịu khó gõ google ngõ nghiêng và kinh nghiệm là cạnh hay ngõ kế bên các đường lớn của hay có nhà hàng dành co boss địa phương ngay.

hitle888

Xe điện
Tiếng là thịt chó Việt trì, nhưng cũng chỉ 1 quán là Quang Hoà với Quang Huệ mà cụ, 2 quán gần nhau và gần vincom

xukthal.

Xe lăn
Thịt chó Trạm Bơm nhá L-)

banmotnucuoi

Xe lăn
Quê em Phú Thọ thì thịt chó nhiều quán ngon. Để bữa nào về quê em đi ăn rồi chụp hình lại, có phần hình mới hấp dẫn đc
Việt trì mỗi quán thịt chó ngon một món, nên chưa chắc chả ngon lòng đã ngon.
Ngoài ra có quán cá bờ sông và quán gà cựa ăn khá ngon, nhưng em lên việt trì thích ăn quán ngan 7 món.