Nhà em định mua đất trên Lạc Hồng Viên cho sau này, nhờ cccm tư vấn

nghiatrangkyson

Đi bộ
Website
congviennghiatrang.com
Chả là nhà em muốn mua ít đất để sau này có chỗ cho các cụ, nhà em và con cháu. Nhà em cũng tham khảo vài nơi là Lạc Hồng Viên (Hòa Bình), Thiên Đức (Phú Thọ thì phải) và Vĩnh Hằng (chỉ còn sang nhượng chứ không còn đất mới bán).

Theo ý kiến chủ quan thì em đánh giá:
- Lạc Hồng Viên: Giá cả hợp lý hơn (cùng diện tích thì xây được nhiều mộ hơn Thiên Đức). Không gian không bằng Thiên Đức. Vị trí xa em thấy cũng không khác hơn nhiều. Đường xá đi tới về ổn, rộng rãi. Xe điện đi trong LHV ít, em thấy có 1-2 hoạt động. Nhà em đã đi xem và có vẻ ưng đồi Kim, khoảnh 25m2 xây 8 mộ;
- Thiên Đức: Giá cả đắt hơn (tính theo m2) so với LHV, cùng diện tích thì xây được ít mộ hơn. Nhưng không gian đẹp, xe điện nhiều, lúc nào cũng sẵn sàng chở đi kể cả ít người. Đường xá đoạn vào Thiên Đức vẫn bé và khó đi (hình như đi qua làng nhỏ).

Cccm nào có kinh nghiệm mua đất và sử dụng ở các nơi này hoặc biết chỗ nào ổn hơn tư vấn em với để nhà em vững tâm xuống tiền ạ.

Em xin lấy ảnh 2 chỗ trên mạng

Chào bác em ở bên Phòng KD của dự án Lạc Hồng Viên thấy bác có nhu cầu quan tâm có thể gọi cho e để em tư vấn cho bác số của em 0965435666

Chỉnh sửa cuối:

cucgach2

Xe tải
Bạn em nó cũng không có thông tin gì đâu, nhà nó lại đang có đám nên không tiện cụ ạ:D. Năm ngoái em cũng lên đấy với nó, nói chung nhiều khi theo làng thôi chứ bảo ngâm cứu chắc cũng ít người có thông tin cụ ạ:)
Vâng. Cám ơn lão nhiều

Sent from my SM-G610F using Tapatalk

nghiatrangkyson

Đi bộ
Website
congviennghiatrang.com
Thế cụ lên đây vào ngày mưa to chưa ah :). Ở dưới thấp nước thoát đi ntn nhỉ?
Tất cả các khu vực bên em đều có hệ thống thoát nước mặt bác nhé . Mưa to thoải mái không vấn đề gì bác nhé

tuonghd82

Xe tải
nhà cháu thì cũng thống nhất từ ông bà cho đến vk ck e là có chuyện gì thì chỉ được chọn lựa 1 trong 3 phương án đó là:Nướng, đốt hoặc thui

DidiLe

Xe container
Vâng. Cám ơn lão nhiều

Em có 1 ô. 25m2 max được 5 chỗ nằm thôi. Đồi gì em không nhớ và cụ sinh ra em đang ở đây, em lo cả chỗ của thân mẫu nội ngoại. Em thấy có mấy ông bà nổi tiếng thêm cả già trẻ lớn bé cũng ở đây khi khuất núi khá nhiều.

Quy hoạch tổng thể thì được nhưng quá thiếu cây xanh và không chỉn chu. Có thể em hơi kỹ tính.

Tất cả các khu vực bên em đều có hệ thống thoát nước mặt bác nhé . Mưa to thoải mái không vấn đề gì bác nhé

4X4=16

Xe điện
Em thật, lên Thiên Đức thì người sống cũng muốn ở lại nữa là người chết.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em học tập ông cụ cha già dân tộc ước nguyện hỏa táng nắm gio thả sông
Kệ mệ bọn con cháu muốn xử mình dư lào thì xử vì mình có cưỡng đc đâu
Đ éo gì, về quê có mà đầy nhé, cứ vẽ.
Chiểu theo tâm linh thì ở quê nhà các cụ còn có bạn.

--Lamborghini--

Xe cút kít
E cũng xác định học bài này. Qua Văn Điển thiêu xong đem ra cầu Thanh Trì rải là xong.
Chả cần phải rải, mang về nhà để nên ban thờ.
Ngon bổ rẻ, hàng năm đ éo phải mất công tảo mộ.
Em thật.

cucgach2

Xe tải
Em có 1 ô. 25m2 max được 5 chỗ nằm thôi. Đồi gì em không nhớ và cụ sinh ra em đang ở đây, em lo cả chỗ của thân mẫu nội ngoại. Em thấy có mấy ông bà nổi tiếng thêm cả già trẻ lớn bé cũng ở đây khi khuất núi khá nhiều.

Quy hoạch tổng thể thì được nhưng quá thiếu cây xanh và không chỉn chu. Có thể em hơi kỹ tính.
Chỗ cụ đồi gì ạ?em ngó đồi Kim 25m2 là max 8 mộ mà.

cucgach2

Xe tải

gocart

Xe cút kít

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Thiên Đức đẹp nhất hiện nay, nhưng do họ hàng nhà em đang nằm trên Vĩnh Hằng nên đợt rồi em cũng phải mua lại một miếng 45m2 cho các cụ trên VH. Xếp thứ tự thì
Thiên Đức >Vĩnh Hằng > Lạc Hồng Viên, giá cũng như thế mà tính. Nhân tiện có cụ nào cần bán mảnh nhỏ trên Vĩnh Hằng thì nhắn em, em hỏi hộ cho ông bác.

nghiatrangkyson

Đi bộ
Website
congviennghiatrang.com

nghiatrangkyson

Đi bộ
Website
congviennghiatrang.com
Thiên Đức đẹp nhất hiện nay, nhưng do họ hàng nhà em đang nằm trên Vĩnh Hằng nên đợt rồi em cũng phải mua lại một miếng 45m2 cho các cụ trên VH. Xếp thứ tự thì
Thiên Đức >Vĩnh Hằng > Lạc Hồng Viên, giá cũng như thế mà tính. Nhân tiện có cụ nào cần bán mảnh nhỏ trên Vĩnh Hằng thì nhắn em, em hỏi hộ cho ông bác.
Bác muốn mua bn m2 trên vĩnh hằng

nghiatrangkyson

Đi bộ
Website
congviennghiatrang.com

Cây xanh thì dần dần theo năm tháng bác ơi không thể nhanh được bác ạ. Bên cty cũng cố gắng trồng thêm thui bác

DidiLe

Xe container
Thiên đức thì em chưa lên. Nhưng Vĩnh hằng quá tệ về quy hoạch. Cũng theo kiểu nhà phố ngõ đi bộ. Chật. Có gì đó nhếch nhác!