[Funland] Nhà em có gián Tây. Làm thế nào để diệt nó ạ?

12h trưa

Xe máy
Em ở trọ, chưa biết mặt mũi con GIÁN TÂY cụ cho em xem hình để mở mang tầm mắt được ko?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em ở chung cư. Khoảng thời gian trước Tết trở lại đây nhà em xuất hiện bọn gián Tây, cái con gián bé tý ý ạ. Em xịt đủ các loại thuốc rồi mà ko hết được. Mà cái bọn này nó sinh sản cực kỳ nhanh. Các cụ các mợ có kế gì hay chỉ em với, chứ nó cứ bò lổm nhổm khắp nhà, trên bàn, chỗ để bát đũa, đôi lúc còn bò lên cả giường ngủ khó chịu lắm ạ. Cảm ơn các cụ các mợ.
Để tối tôi về chụp lại cho bác cái Hộp diệt gián của Nhựt bổn, có lẽ bác Thích Là Bụp trên kia bẩu chuẩn rồi.
Không rõ có phải ảnh này không:

Tôi cũng mua ở OF Plaza.
Thuốc viên, để trong Hộp nhựa, khá an toàn.
Thực sự hiệu quả.

Tôi ném thuốc này vào gầm chạn, chỗ xoong nồi, rồi gián nó rủ nhau sang hàng xóm hết cả.
Báo hại chị hàng xóm phải cạy cục nhờ tôi qua cả bên đó.

xauxi6868

Xe điện
con này mùi khó chịu dã man loại này hình như nó nở theo mùa hay sao ý các cụ nhỉ. lúc vỡ tổ thì thôi rồi

Website
www.facebook.com
Để tối tôi về chụp lại cho bác cái Hộp diệt gián của Nhựt bổn, có lẽ bác Thích Là Bụp trên kia bẩu chuẩn rồi.
Không rõ có phải ảnh này không:

View attachment 4610994

Tôi cũng mua ở OF Plaza.
Thuốc viên, để trong Hộp nhựa, khá an toàn.
Thực sự hiệu quả.

Tôi ném thuốc này vào gầm chạn, chỗ xoong nồi, rồi gián nó rủ nhau sang hàng xóm hết cả.
Báo hại chị hàng xóm phải cạy cục nhờ tôi qua cả bên đó.
Chuẩn rồi cụ. Mỗi viên có 1 cái vỏ nhựa nên Pet vả trẻ em muốn chén cũng ko đc.

Cụ review vụ diệt gián cho chụy hàng xóm phát, có khi ngày mai cả OF đổ xô đi mua thuốc thì lại cháy cmn hàng ke ke

Chỉnh sửa cuối:

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Ngài search GG: Viên diệt gián Nhật thì có mà cả Tấn. Chọn chỗ gần nhà nhất mà mua. Ngay trên OF này cũng có mấy gian hàng đấy.

Lão thuankhuonmau vào lùa gà này.

Thuốc này có hiệu nghiệm với gián to của VN ta k các cụ nhỉ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi cụ. Mỗi viên có 1 cái vỏ nhựa nên Pet vả trẻ em muốn chén cũng ko đc.

Cụ review vụ diệt gián cho chụy hàng xóm phát, co khi ngày mai cả OF đổ xô đi mua thuốc thì lại chát cmn hàng ke ke
Khổ, qua bển có diệt được con gián mô đâu.
Chính xác là làm gì có gián ở bển.

Website
www.facebook.com
Không hết được đâu, nhà em có cái ổ trong ống kỹ thuật, dùng viên của Nhật hết 1 tg, 1 tg sau đến mùa nó lại ra.
Hết hẳn mà. E cứ 6 tháng lại thay viên mới, ko thấy con nào xuất hiện luôn.:D

hatinh5760

Xe điện
Em ở chung cư. Khoảng thời gian trước Tết trở lại đây nhà em xuất hiện bọn gián Tây, cái con gián bé tý ý ạ. Em xịt đủ các loại thuốc rồi mà ko hết được. Mà cái bọn này nó sinh sản cực kỳ nhanh. Các cụ các mợ có kế gì hay chỉ em với, chứ nó cứ bò lổm nhổm khắp nhà, trên bàn, chỗ để bát đũa, đôi lúc còn bò lên cả giường ngủ khó chịu lắm ạ. Cảm ơn các cụ các mợ.
Bạn mua Viên diệt gián của Nhật. Giá thông thường 150k/ hộp vỉ 12 viên. Đặt gầm các loại tủ (đặc biệt tủ bếp, gầm để linh tinh), tóm lại khu nào nhiều gián. Hiệu quả nhìn thấy gần như là ngay.

Longfordever

Xe buýt
Loại gián nhật này rất khó xử lý, e dùng nhiều loại thuốc mà ko ăn thua, phải nhờ cty chuyên xử lý côn trùng vào làm, hơn một năm nay hết sạch.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Hết hẳn mà. E cứ 6 tháng lại thay viên mới, ko thấy con nào xuất hiện luôn.:D
Cụ thay viên mới thì có thấy xác con nào ko? Em ko thay định kỳ, thấy có thì mới đặt viên mới, 1, 2 ngày thì thấy xác mấy chú, sau thì sạch, nhưng đến đợt lại có, lại phải đặt viên chứ ko hết hẳn, em nhìn rõ nó chui ống kỹ thuật mà ko có cách nào triệt hẳn.

tranmanhha

Xe điện
Năm sau các cụ sẽ không có những sản phẩm này để dùng.
Vậy nhớ gọi em nhé.
Cảm ơn các cụ.

Website
www.facebook.com
Cụ thay viên mới thì có thấy xác con nào ko? Em ko thay định kỳ, thấy có thì mới đặt viên mới, 1, 2 ngày thì thấy xác mấy chú, sau thì sạch, nhưng đến đợt lại có, lại phải đặt viên chứ ko hết hẳn, em nhìn rõ nó chui ống kỹ thuật mà ko có cách nào triệt hẳn.
Em lâu lắm rồi không nhìn thấy bọn gián cụ ạ. Nhà e chung cư. E cũng như cụ là thấy có gián thì mới thay nhưng hơn 1 năm nay chưa thay rồi, vẫn còn nửa hộp để nóc tủ lạnh