[Funland] Nhà dính quy hoạch treo mua hay ko ?

GamCaoMayLanh

Xe container
Mua nhà đất không phải mua cái sạc 50K. Mợ từng làm bđs chắc biết. Mua phải sạc lô ra chợ Nhật Tảo còn đổi, còn tìm được. Mua phải đất lô, nhà lô quy hoạch treo thì có khi Gấu Sói cắn xé nhau tơi bời, xem ai chịu trách nhiệm cuối cùng.

Be Grace

Xe điện
Mua nhà đất không phải mua cái sạc 50K. Mợ từng làm bđs chắc biết. Mua phải sạc lô ra chợ Nhật Tảo còn đổi, còn tìm được. Mua phải đất lô, nhà lô quy hoạch treo thì có khi Gấu Sói cắn xé nhau tơi bời, xem ai chịu trách nhiệm cuối cùng.

Be Grace

Xe điện
vâng , phải suy nghĩ cân nhắc va đi ra ubbd quận hỏi mãi rồi ah , và cũng đi xem nhìu căn trong vòng hơn 1 năm rồi đấy ah

GamCaoMayLanh

Xe container

nguyên cái khu này nghìn căn ko cụ
Nhà Bè, Cần Giờ sắp lên quận, UB thành đã lập các phòng tác chiến sao mợ ko nghĩ đến hướng đó nhỉ. Chọn đúng vào khu Tôn Thất Thuyết là sao?. Theo chính sử, ông cụ này hậu vận đen lắm, phát lệnh khởi nghĩa rồi sau cũng ko thành phải mang vua chạy trốn. Rốt cuộc vua thì bị bắt, ông phải lưu vong rồi ôm hận nơi xứ người.

Be Grace

Xe điện
Nhà Bè, Cần Giờ sắp lên quận, UB thành đã lập các phòng tác chiến sao mợ ko nghĩ đến hướng đó nhỉ. Chọn đúng vào khu Tôn Thất Thuyết là sao?. Theo chính sử, ông cụ này hậu vận đen lắm, phát lệnh khởi nghĩa rồi sau cũng ko thành phải mang vua chạy trốn. Rốt cuộc vua thì bị bắt, ông phải lưu vong rồi ôm hận nơi xứ người.
em có mua tôn thất thuyết đâu ah , nói chung tai chính eo hẹp , em tìm đỏ mắt mới đc căn nhà nhỏ có chỗ chui ra chui vào , cách q1 5phut , thuận tiện đi lại . Em tìm đỏ mắt gần 2 năm , nha sổ hồng riêng .

GamCaoMayLanh

Xe container
em có mua tôn thất thuyết đâu ah , nói chung tai chính eo hẹp , em tìm đỏ mắt mới đc căn nhà nhỏ có chỗ chui ra chui vào , cách q1 5phut , thuận tiện đi lại . Em tìm đỏ mắt gần 2 năm , nha sổ hồng riêng .
Em nghĩ khu Vĩnh Hội hoặc Nguyễn Khoái cũng ok.

Pumzen

Xe ba gác
Liều ăn nhiều ! :D
Gần chỗ nhà cháu có 1 loạt các kios, dãy kios này thuộc nhà tầng 1, nhà đầu hồi khu tập thể lắp ghép cũ lấn chiếm từ xưa. Các kios này hở ra cái nào là giao dịch bay cực nhanh, mua bán gần như ngấm ngầm đi đêm, vì đã có trường hợp chốt đặt cọc rồi nhưng bị đối tượng khác nhảy vào trả thêm, vượt quá số tiền đặt cọc nhiều lần nên chủ nhà phá hđ cọc, chấp nhận đền bù để kiếm thêm.
Mới đây có 1 kios mặt tiền 3m sâu vào cũng tầm đó, giấy tờ mua bán chỉ nguệch ngoạc vài dòng viết tay chứng nhận mua bán cá nhân đã hoàn tất, giá của kios đó là 2,2 củ tỏi, tương đương 220 củ/m2. Ng mua chấp nhận, sau này xây lại chung cư thì gần như mất trắng. Nhưng có thể họ sẽ lướt sóng cực nhanh.

khói_lửa

Xe buýt
Btw là nếu Hà Nội thì em nghĩ nhiều khu có đến quy hoạch 1/500 rồi mà. Mợ thử trả tiền check quy hoạch xem bên địa chính khuyên thế nào. Nói đi nói lại, em vẫn quan tâm là giá có rẻ không và chỗ ở có phù hợp với mình không. Nếu được mấy thứ đấy thì cứ mua, ngại gì đâu mợ.
cụ khuyên thật dở... xin thưa với cụ cụ hỏi phía chính quyền bằng thừa..chả có ông chính quyên nào tư vấn cho cụ là mua nhà quy hoạch treo cả . đến ngay họ cũng chả biết cái quy hoạch treo này đến bao giờ nữa . và bao giờ thì hết quy hoạch nữa.. mua nhà trong diên quy hoạch treo sẽ là chơi bài đỏ đen thôi.. thường sẽ đen là chính và mua nhà dạng này cũng kg phải là kg có lợi cũng rất có lợi đấy . thường 1 khu quy hoạch vào diện treo sẽ khoảng tầm 10 năm hoặc 20 năm là bt và khu nhà trong diện sắp giải tỏa thường từ khi nhận thông báo đến ra đi cũng phải mất 3 năm ..

duyawa

Xe tăng
Mợ kiên trì thật, em cũng đương tìm nhà từ đầu tháng tới giờ. Hôm nào cũng nhong nhong đau cả mắt.

ngu ngơ

Xe điện

nguyên cái khu này nghìn căn ko cụ
Quy hoạch này có từ thời sau 5 Cam, đa phần thu hồi làm chung cư và công viên. Dự án chung cư bên cạnh họ triển khai thì khu mợ khoanh cũng dễ đi lắm. Khu này triều cường cao vẫn ngập chút ít đấy.

Kacar1102

Xe buýt
Mự tìm hiểu kỹ thế này, tức là đã định lượng được rủi ro cho mình rồi. Vậy thì cần gì nghe ai, cứ thế mà xúc theo kế hoạch mợ tính đê.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Mợ có tiền thì cứ theo thôi.
Lúc nào quy hoạch thật tính sau ;))

Be Grace

Xe điện
Quy hoạch này có từ thời sau 5 Cam, đa phần thu hồi làm chung cư và công viên. Dự án chung cư bên cạnh họ triển khai thì khu mợ khoanh cũng dễ đi lắm. Khu này triều cường cao vẫn ngập chút ít đấy.
dạ ko ngập ah

Be Grace

Xe điện
Mự tìm hiểu kỹ thế này, tức là đã định lượng được rủi ro cho mình rồi. Vậy thì cần gì nghe ai, cứ thế mà xúc theo kế hoạch mợ tính đê.
haiza , tại em đổ tất vao nen hỏi kinh nghiệm ạ