[Funland] Nhà có người phá phách

7vienngocrong

Xe tăng
Sao lại PHẢI? Liên quan gì đâu nhỉ?
Em trai ruột còn kệ xác nó nữa là thằng em cậu!
E trai ruột thường ô chồng k giúp bà vợ là chị dâu càng k thò tiền. E vợ là cực khó xử, bà vợ lén lút cho tiền và đàn bà hay quản tiền trong gia đình nên ô chồng k đề phòng là tèo ngay, chưa kể con gái thương cha mẹ là hay giấu chồng giúp đỡ lắm.

Hulk

Xe tăng
Kệ mẹ thằng anh vợ đấy cho ông bà già vợ lo, cái tội trọng nam khinh nữ giờ lĩnh hậu quả. Cụ với vợ cứ thỉnh thoảng cho các cháu tiền học thôi, cũng đừng cho liên tục nếu mình không kham được.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhiều cụ còm cứng thật, tình cảm ruột thịt nó khó lắm. Ngay con cái chúng ta thôi, bậc cha mẹ nào chả dạy bảo các con sau này anh chị em phải thương yêu, đùm bọc lẫn nhau dù trong bất cứ hoàn cảnh nào. Nói chung tùy điều kiện và hoàn cảnh ntn mà lựa sao cho phù hợp thôi. Khi chính bản thân mình còn đang vất vả mưu sinh hoặc khó khăn thì không để tâm nhiều, nhưng khi có cuộc sống tốt và thảnh thơi chút thì sẽ nghĩ và làm khác ngay. Mình lo lắng và quan tâm tới anh em ruột của mình ntn gì vợ nó cũng thế thôi, muốn gia đình êm ấm thì đừng để vợ một mình phải âu lo, muộn phiền việc này!

Chỉnh sửa cuối:

duythaimh

Xì hơi lốp
Nhiều cụ còm cứng thật, tình cảm ruột thịt nó khó lắm. Ngay con cái chúng ta thôi, bậc cha mẹ nào chả dạy bảo các con sau này anh chị em phải thương yêu, đùm bọc lẫn nhau dù trong bất cứ hoàn cảnh nào. Nói chung tùy điều kiện và hoàn cảnh ntn mà lựa sao cho phù hợp thôi. Khi chính bản thân mình còn đang vất vả mưu sinh hoặc khó khăn thì không để tâm nhiều, nhưng khi có cuộc sống tốt và thảnh thơi chút thì sẽ nghĩ và làm khác ngay. Mình lo lắng và quan tâm tới anh em ruột của mình ntn gì vợ nó cũng thế thôi, muốn gia đình êm ấm thì đừng để vợ mình phải âu lo, muộn phiền việc này!
Nói thì dễ làm mới khó. Ace ruột của mình thì mình mắng chửi nó chả sao, chứ a vk thì ko đc, mềm mỏng thì với loại này nói thật là vô nghĩa luôn. Nên ở địa vị cụ chủ thì kệ thôi, chẳng can thiệp chỉ đứng vòng ngoài mà hỗ trợ vk nếu cần; còn việc phải chăm nuôi thêm các cháu nếu có thì xác định coi như làm phúc, làm được tới đâu thì cứ làm chẳng liên quan gì tới ông anh kia luôn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nói thì dễ làm mới khó. Ace ruột của mình thì mình mắng chửi nó chả sao, chứ a vk thì ko đc, mềm mỏng thì với loại này nói thật là vô nghĩa luôn. Nên ở địa vị cụ chủ thì kệ thôi, chẳng can thiệp chỉ đứng vòng ngoài mà hỗ trợ vk nếu cần; còn việc phải chăm nuôi thêm các cháu nếu có thì xác định coi như làm phúc, làm được tới đâu thì cứ làm chẳng liên quan gì tới ông anh kia luôn.
Vâng, em có bảo là dễ đâu cụ. Tuy nhiên bảo kệ với bỏ mặc sao được, vợ mình nó có nghĩ thế đâu nên phải lựa mà giải quyết sao cho phù hợp thôi!

TUCSON9389

Xe điện
Nuông chiều sẽ tạo ra những kẻ vô ơn, càng cứu nó càng cắn
đúng là như vậy và cứ giúp cái bọn vô ơn thì ko biết đâu mà đủ ấy.
e có đứa cháu ruột, xin việc cho nó, lúc nó thuê nhà thì hỗ trợ nó tiền thuê nhà mỗi tháng tầm 1,5tr trong vòng gần 2 năm. lúc nó mua nhà thì cho nó vay ko tính lãi, bao giờ có thì trả. thế mà nó vẫn bảo là mình ko quan tâm gì đến nhà nó.
chuyện còn vui hơn khi nó rút tiền tkiem của ông bà, nhưng hỏi thì nó lập 1 cái sao kê giả gửi và mắng chú là tham quan tâm đến tiền của ông bà. ôi cay max

TUCSON9389

Xe điện
Có lẽ phải trên 90% đàn ông là kẻ loser là do gia đình quá nuông chiều từ bé, xót con tạo cho nó tính ỷ lại, ông kễnh, để rồi sau này lập gđ ra xh không biết 1 kỹ năng gì. Giờ ở HN vẫn rất nhiều dạng này, người thì có lập gđ nhưng vợ sớm dứt áo ra đi, phần thì không lấy nổi vợ, vì bây giờ gái ở quê cũng cá trê những thành phần này, ko dám trao thân gửi phận như cách đây 1-2 chục năm.
đúng là làm bố, mẹ cũng phải học, ko thì sẽ tạo ra sp lỗi ngay ấy
e gặp phải những ca khó đỡ lắm. ông bạn e, lúc đó cũng tầm ngoài 3x, mà cái gì cũng mẹ tớ bảo thế này, thế kia....

caisua

Xe lăn
Để em về dạy F1: lập gia đình phải xem luôn cả anh em cô dì chú bác bên kia có ai phá phách ko :D

nguyenx

Xe điện
đúng là làm bố, mẹ cũng phải học, ko thì sẽ tạo ra sp lỗi ngay ấy
e gặp phải những ca khó đỡ lắm. ông bạn e, lúc đó cũng tầm ngoài 3x, mà cái gì cũng mẹ tớ bảo thế này, thế kia....
Ông em duột đây 5x rồi vẫn “Mẹ tao”.

Tuấn 3s

Xe tăng
Nuông chiều sẽ tạo ra những kẻ vô ơn, càng cứu nó càng cắn
Đúng ạ. Nếu đã "trót" ko thể hiện quan điểm rõ ràng ngay từ đầu thì giờ cũng fải thể hiện ra thôi, chứ cả nể ko thể giải quyết đc vấn đề, và nhất là vợ chồng cụ càng ko fải là người xử lý chính trong việc này.

red_dragon88

Xe tăng
Kệ thôi cụ, lúc nào nhờ đến mình thì mình tham gia, mà tham gia có mức độ chứ kiểu này chả khác nuôi báo cô, mãn đời ko sửa đc.

The Silent

Xe tăng
À, cụ ở trỏng. Trong Nam chỉ có cậu vs chú thôi. Cho nó phá rồi dí đi tù tươi cho nhanh. Loại 4x rồi còn láo nháo thế thì giáo dục mẹ gì.
Đáng sợ với suy nghĩ này của cụ. Họ sống bát nháo, có luật pháp xử lý. Sao lại nghĩ cách dí người ta đi tù. Còn chuyện họ có gây ảnh hưởng đến gia đình mình hay không, còn tùy thuộc nhiều yếu tố. Vợ chồng cụ chủ thớt có trách nhiệm với phía gia đình vợ là đáng quý, nhưng đó là xuất phát từ tự nguyện tình cảm chứ có ai ép vợ chồng cụ chủ thớt đâu? Đó chỉ là cảm thán khi người ta mệt mỏi phải gánh vác nhiều thôi. Em thấy đáng sợ với suy nghĩ này của cụ. Không hiểu là do bản chất hay luyện tập mà thành. Cuộc sống mà cứ phải nghĩ chuyện hại người khác thế nào. Mệt mỏi nhỉ?

Những thằng như này em chỉ ước 1 ngày nhân tính chúng nó nổi lên, ra cầu làm cái ùm, thôi thì thí tiếp mấy chục củ ma chay cho nó xong nhẹ nợ, việc có ích duy nhất chúng có thể làm chỉ có vậy •_•

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nói chung là phụ thuộc vào điều kiện, hoàn cảnh và mối quan và hệ/đời sống vợ chồng của gia đình mỗi người thôi. Nếu gia đình có điều kiện, lại được cô vợ mà quan tâm đến chồng con, hiếu thảo với ông bà nội, quan tâm đến anh chị em của mình khi nhà vợ có vấn đề gì thì tự khắc chúng ta cũng phải ứng xử với bên nhà vợ như thế thôi. Chứ việc nhà mình nó ngó lơ, khó chịu ra mặt ngay cả đến bố mẹ mình nó còn chẳng coi ra gì thì chả kệ, chưa bỏ vợ là còn may ấy ~o)