Nhà cháu mới tậu em Cerato Koup của TH - cần các cụ chỉ giáo

hoanglan

Xe đạp
Sao thấy trên homepage KIA thì em này đến 6 bong bóng nhỉ ? Và thấy có 2 phiên bản 2.0EX & 2.4SX chứ kô thấy bản 1.6.

SS đc mấy cái hình ở trển, các bác nghía thêm :):
* Màu lạ (đẹp), các màu bạc, xám, xanh, đen thì ở VN có rồi, còn 2 màu này thấy hợp với dòng Coupe:

* Thêm tí nội thất: ghế ngồi thoải mái, hàng sau thông với cốp:

Nói chung em này đẹp toàn diện, chỉ hơi chê cái vô-lăng tí... nếu đc như cái này thì :41:.

P/S: các bác có biết cái vô-lăng trên của model nào kô? và có bán rời kô? em muốn thay cho Koup :65::105:. Bác nào biết chỉ em, em (c).

trankhangred

Xe tải
Hàng này là Concept cụ à, không có hoặc sẽ rất lâu nữa mới có. Chúc mừng cụ có xe đẹp.
Loại Cerato xuất Mỹ thì túi khí rèm là tiêu chuẩn và 2 loại 2.0 va 2.4, còn hàng Forte Koup nội địa thì nó là option như cửa sỏ trời và màn hình và có 2 loại 1.6 và 2.0.
Hai màu đấy mới ra cụ à, bây giwò đặt là có đấy nhưng chắc còn lâu mới lấy được xe. Bây giwò có Koup như cụ là hơi bị may mắn rồi, như cụ trieuphianh ở TH thông báo là Koup TH HN đã hết hàng cho đến hết năm đấy. Chúc mừng cụ, ước gì e được như cụ(b)

mario

Xe hơi
Thông báo các bác hôm nay em đi xem xe ở hoàng gia, may mắn được chú sale cho ngồi thử cerato koup. Mới vào ngồi thì có vẻ sướng cách âm tốt, nhưng khi chạy thì thôi rồi, ồn khủng khiếp. ngồi ghế trước thì ồn như civic nhưng xóc hơn civic rất nhiều vì nó là thể thao. Em xuống ngồi sau thử lúc đi vào đường xấu thì như ngồi trong cái thùng phi. Thất vọng hoàn toàn em Koup này. Em đã đặt cọc koup rồi nhưng may quá không có màu em thích.

Nên chiều nay em đi lấy lại tiền đặt cọc luôn. :77::77:

trankhangred

Xe tải
Coupe mà cụ, coupe chỉ dành cho người đam mê dòng này thôi, còn tiện nghi thì không so sánh được với sedan đâu. Mà em đi thử thấy cũng ổn đấy chứ, thực ra nó có khác gì Forte sedan đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Evil

Xe buýt
Em đã chạy thử, và em nhận thấy bằng tai nghe mắt thấy là em Koup này hơn em Civic, dù là Hàn vs. Nhật.

Em cũng đang đi xe Nhật (Grandis) nên em thấy em Koup Hàn này như thế là tiến bộ lắm rồi, vì em ý hội được tương đối đủ các yếu tố, và quan trọng nhất là xiền ợ :D

Bao

Xe tải
Nói thật với các bác về cảm nhận của em về Cerato Koup này:

Hình dáng bắt mắt, hiện đại
Nội thất chỉnh chu (so với các xe cùng loại)
Máy 2.0 đời mới chạy bốc, cảm nhận tay lái tốt
Âm thanh chấp nhận được với tai nghe của em
Chạy trên đường tiếng ồn từ gầm xe vọng lên thì em không chịu nổi (tương tự như em Nubira II trước đây) ù kinh khủng, mặc dù tiếng máy vọng vào khoang xe được xử lý rất tốt.

Em đã đặt tiền mua con này của Thaco rồi, đầu tuần sau xin rút tiền lại không mua nữa.

Mỗi người một cảm nhận riêng, đây là của riêng em. Bác nào khen nó đừng ném đá em nhé.

Red_Evil

Xe buýt
Vụ ồn gầm thì có thể xử lý giống như cụ Cuabien. Chắc lấy xe xong em phải vác đi làm thôi :D

blackchevy

Xe tải
Thật sự không hiểu các cụ đi xe bảo ồn hơn xe civic thì các cụ đã chạy thử em nó được bao nhiêu km . Em đi trên quãng ưường đi nội bài qua mấy chỗ đường nó hơi dăm thì ồn chứ còn lại cụ có thể ngủ quên trên xe được đấy . Còn mấy quãng đường dăm đó em chạy C200 của Mec mà còn thấy ù tai nữa là :)):)) . Còn nếu cụ nào thích phản biện thì hôm nào em mời chạy cùng em lên nội bài thử xe cùng em , nếu sai thì em mời các cụ beer . Em chạy Koup được khoảng 1K thôi nên có cảm nhận như vậy (b)

trieuphianh

Xe tải
Nói thật với các bác về cảm nhận của em về Cerato Koup này:

Hình dáng bắt mắt, hiện đại
Nội thất chỉnh chu (so với các xe cùng loại)
Máy 2.0 đời mới chạy bốc, cảm nhận tay lái tốt
Âm thanh chấp nhận được với tai nghe của em
Chạy trên đường tiếng ồn từ gầm xe vọng lên thì em không chịu nổi (tương tự như em Nubira II trước đây) ù kinh khủng, mặc dù tiếng máy vọng vào khoang xe được xử lý rất tốt.

Em đã đặt tiền mua con này của Thaco rồi, đầu tuần sau xin rút tiền lại không mua nữa.

Mỗi người một cảm nhận riêng, đây là của riêng em. Bác nào khen nó đừng ném đá em nhé.
Cụ mua của TH ở đâu thế. Hủy màu j vậy. (l) em đang cần hàng :21:

nhala75

Xe hơi
Hôm nay E đi làm qua chỗ TH Long Biên thấy bày 1 em màu lông chuột, không biết có bác nào múc chưa? để E ra E múc

oto9fun

Xe tải
thôi bác để Em....bác nào còn suất lấy ngay ngày mai để Em chiến ........

tiện thể có bác sâu nào thì alo Em 1 câu nhé...chiều mai Em rảnh rồi

pingpoong

Xe tăng
nhìn vợ cụ thấy yêu yêu quá đi cơ

trankhangred

Xe tải
Thật sự không hiểu các cụ đi xe bảo ồn hơn xe civic thì các cụ đã chạy thử em nó được bao nhiêu km . Em đi trên quãng ưường đi nội bài qua mấy chỗ đường nó hơi dăm thì ồn chứ còn lại cụ có thể ngủ quên trên xe được đấy . Còn mấy quãng đường dăm đó em chạy C200 của Mec mà còn thấy ù tai nữa là :)):)) . Còn nếu cụ nào thích phản biện thì hôm nào em mời chạy cùng em lên nội bài thử xe cùng em , nếu sai thì em mời các cụ beer . Em chạy Koup được khoảng 1K thôi nên có cảm nhận như vậy (b)
Cụ Blackchevy chắc chắn là người chạy Koup lâu nhất và nhiều nhất ở HN rồi nên nhận xét của cụ ấy chắc chắn có độ tin cậy cao hơn, mặt khác qua tham khảo thì cụ ấy cũng đang chạy khá nhiều các loại xe nên sự so sánh cũng tin cậy hơn. Như ngày xưa khi lần đầu tiên em lái thử xe Ford Ghia 1.8 sao e thấy có cảm giác trên cả tuyệt vời, nhưng đi được một thời gian ngắn thôi thì cảm giác ngược lại.

trieuphianh

Xe tải
Ở TH long biên còn 4 con KOUP cơ. 1 đen của bác chủ thơt, 1 đỏ đun, 2 xám. Nhưng mà bán hết rồi. Như em đã nói từ h đến cuối năm là TH phía bắc cháy hàng. còn tình hình bác nào ko lấy nữa thì chưa có thông tin j :21:

nhala75

Xe hơi
Bác nào không lấy bao em nhé :)):)):)):))

thietkeinan

Xe buýt
minh cung vua lấy xe của TH đã có đủ giấy tờ nhưng chưa đóng thuế được k hiểu vì sao ben TH bảo hải thứ 5 may ra mới đong thuế đựoc ,sốt ruụot quá muốn lượn lờ mà xe k có biển

trankhangred

Xe tải
Thưa các bác,sáng nay em đã mang được Koup về nhà rồi ạ! Lý do vì em không muốn để Koup nhà em ở Show room ngày nào cả vì để đó các bác ra xem cứ ngồi đè lên rồi vặn vẹo Koup em, Koup em cập cảng tối hôm kia và mở công te nơ chiều tối qua, trong đêm hành quân về HN luôn, lần này hai em Koup sinh đôi về, một em da đỏ, Koup nhà em da bạc. Bác nào cùng lấy Koup đỏ hôm nay ở HG lên tiếng cùng em nhá, ra đường gặp còn chào nhau cái. Bác Black Chevy gặp em cũng nháy đèn cái nhớ, nếu duyên số ngày xưa lẽ ra em với bác là lấy Koup cùng ngày nhỉ (b)
Em đi về nhà trên đường khoảng 8km,qua cây xăng làm đầy bình A95 hết 800ngàn, và gặp khá nhiều ánh mắt ngưỡng mộ của người đi đường, anh bán xăng và mấy cậu trông xe :))
* Về tiếng ồn thì khi e chạy thử từ khoảng 45kmph trở lên thì thấy tiếng lốp, nhưng em e là ngang con C180 đời 2003 của Mer đấy ợ. Còn tốc độ hơn 50 kmph thì chưa lên được vì đường đông quá.
* Về tay lái: Lái sướng.Hết ạ.
* Về âm thanh: Loa đài chất lượng TB Khá ( Em nghe nhạc cũng hơi cầu kỳ chút ạ)
* Điều hòa: nấc quạt gió để nhỏ nhất nhưng vẫn hơi nhiều gió ( so với vài loại xe khác )
Tạm thời thì trong khoảng 1 giờ làm chủ em Koup mới có chút nhận xét vội vã như vậy, lát trời mát em xuống lượn lờ tìm hiểu rồi post thêm nhá các cụ, chắc chắn là thêm ít ảnh chi tiét mà trên mạng chưa có nữa!
Bổ ích các bác chúc em 1 chén nhá! Em đang vui đây (l), thấy showroom bảo xe tăng thêm hơn ngàn so với trước rồi đấy các cụ ạ, chẳng biết thế nào!

Chỉnh sửa cuối:

thietkeinan

Xe buýt
the xe bác th bảo khi nào nộp thuế được k mình đang sốt ruột đay