[Thảo luận] Nhà cháu làm vậy có đúng không?

Chua-co-o-to

Xe tải
Chả là sáng nay nhà cháu đưa con đi học bằng 2b qua lối Hồ Đắc Di, chỗ này đã có biển cấm ô tô chiều Đặng Văn Ngữ - Tây Sơn từ mấy tháng nay rồi! Có 2 chú Toy, một Camry dừng lại mua bánh mỳ Quang, vãn có ý đi thẳng, một Corolla vượt qua lao thẳng vào đường cấm, đúng lúc nhà cháu rẽ từ Trần Hữu Tước sang. Nhà cháu dự là bị khuất không để ý biển và không quen đường. Lái xe là một thanh niên còn khá trẻ, nhìn cháu có vẻ "căm hờn" kiểu lại 2 b tạt đầu đây! Nhà cháu chỉ cho ku đấy cái biểm cấm, và có lẽ lúc đó mới nhận ra nên chú đó dừng lại. Thực ra nhà cháu cũng chẳng để ý thái độ chú lái xe đấy làm gì, chỉ có điều là ngay phía trước có mấy CA phường đang chờ sẵn chỗ cổng Binh đoàn 12, nên nhà cháu không muốn Tết nhất đến nơi mà ai đó lại mất đi hộp sữa của F1 nên mới nhắc vì đồng cảnh ngộ khi mình vào đường lạ được người khác cảnh báo mà thôi!
Các cụ thấy nhà cháu làm vậy có đúng không ạ!

theanh212

Xe điện
Đúng quá đi ợ, vốtka cụ nha.

dongkijote

Xe điện
Đúng với người tham gia giao thông, ko đúng với với CA phường :))

vodka_cute

Xe buýt
Đúng ra mấy anh CAP phải đứng chỗ của cụ. Ai lại để cái thòng lọng đấy, gà vào là siết

haiduong

Xe tải
Đúng với người tham gia giao thông, ko đúng với với CA phường :))
Cụ nói chuẩn. Miếng ăn sắp đến miệng xxx mà bị cụ chủ phá thì làm sao mà đúng với xxx phường được.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Hôm rồi em đi 2B buổi tối, đi từ đằng sau đã thấy có con Forte *** đem ngòm, biết ngay chưa bật đèn nên đi ngang ngang chỉ chỉ vào đèn báo hiệu cho họ.

Đi 1 đoạn quay lại vẫn thấy đèn chưa sáng, quay hẳn xe máy lại định bụng nhắc cho họ đỡ tốn tiền, xong nhìn vào xe thấy 2 anh chị, anh thì cầm lái, chị thì ngả đầu từ ghế phụ sang quá tình cảm.

Thôi thì em nhắc nữa, họ lại bảo thằng nhà Quê đi xe máy còn cứ chỉ chỏ ô tô của tao, đành đi vậy :D

trananhan

Xe tải
cái biển đó vui tính phết đấy các cụ ạ,e chưa gặp biển cấm đi ngược chiều nào mà oto trong biển đó màu xanh cứ như dán thêm vào ý ạ.Hay công an phường in rồi dán thêm cái hình oto vào biển cấm dừng nhỉ hihihi

duongtlu

Xe tải
Đc 1 hộp sữa F1 của cụ Corolla thì lại mất mất hộp sữa cho F1 của CA Phường =)) :))

anhtho

Xe ngựa
Tương tự trường hợp của em. Ở ngã 4 ĐBP - Trần Phú, có biển cấm rẽ trái chiều đi từ Cửa Nam sang Trần phú (bây giờ có đèn rẽ trái), em đi thẳng, có 1 mợ cứ rẽ trái cắt đầu em. Em cố lên chặn lại, mợ này mắt căm hờn, em chỉ tay cho mợ ý thấy 2 chú xxx đang chờ sẵn, lúc đó mới cụp mắt xuống, nhưng vẫn quên cám ơn em. Thực ra em vẫn phân vân giống cụ chủ là mình có nên làm thế hay không, để cho họ bị vịn có khi họ nhớ lâu hơn.
À quên, cả em và mợ ý đều 2b nhá.

Chua-co-o-to

Xe tải
Không phải đâu cụ, nguyên thủy cái biển đó cũng chuẩn như bao cái biển khác. Ngay sau khi biển được cắm , chắc có cụ ô tô nào nhà trong khu Nam Đồng (các cụ đừng giận nhà cháu nhé!) phun sơn đen lên để phản đối:ar!. Tuy nhiên có lẽ nhiều người nhận thấy cắm cái biển này là hợp lý nên đã có người mang sơn ra tô lại cái biển như các cụ thấy bây giờ đó!
cái biển đó vui tính phết đấy các cụ ạ,e chưa gặp biển cấm đi ngược chiều nào mà oto trong biển đó màu xanh cứ như dán thêm vào ý ạ.Hay công an phường in rồi dán thêm cái hình oto vào biển cấm dừng nhỉ hihihi

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Chả là sáng nay nhà cháu đưa con đi học bằng 2b qua lối Hồ Đắc Di, chỗ này đã có biển cấm ô tô chiều Đặng Văn Ngữ - Tây Sơn từ mấy tháng nay rồi! Có 2 chú Toy, một Camry dừng lại mua bánh mỳ Quang, vãn có ý đi thẳng, một Corolla vượt qua lao thẳng vào đường cấm, đúng lúc nhà cháu rẽ từ Trần Hữu Tước sang. Nhà cháu dự là bị khuất không để ý biển và không quen đường. Lái xe là một thanh niên còn khá trẻ, nhìn cháu có vẻ "căm hờn" kiểu lại 2 b tạt đầu đây! Nhà cháu chỉ cho ku đấy cái biểm cấm, và có lẽ lúc đó mới nhận ra nên chú đó dừng lại. Thực ra nhà cháu cũng chẳng để ý thái độ chú lái xe đấy làm gì, chỉ có điều là ngay phía trước có mấy CA phường đang chờ sẵn chỗ cổng Binh đoàn 12, nên nhà cháu không muốn Tết nhất đến nơi mà ai đó lại mất đi hộp sữa của F1 nên mới nhắc vì đồng cảnh ngộ khi mình vào đường lạ được người khác cảnh báo mà thôi!
Các cụ thấy nhà cháu làm vậy có đúng không ạ!
Việc làm quá đẹp! Ủng hộ Cụ!

quangnmq

Xe hơi
Cái ngã tư Thái Hà, Hoàng Cầu kéo dài, e ko biết bao nhiêu lần rồi chỉ vào biển cấm rẽ trái mà những người cố tình rẽ trái vẫn cứ nhìn e như thể e ở trên cung trăng rơi xuống ý. Đến chán. Chắc có ngày e gặp lũ đầu gấu, nó tẩn cho 1 trận e mới hết làm phúc mất. Đến chán cái dân trí của 1 số người dân sinh sống tại hà nội.

Thanh Lam

Xe buýt
không biết thì thôi, biết mà ko báo cho anh em thấy áy náy lắm nhiều anh lơ đãng đèn không bật, cốp sau chwa đóng nhìn bập bà, bập bùng đi sau sốt hết cả ruột.
cụ chủ làm thế là chuẩn, đôi khi chính mình cũng ko chuẩn phải nhờ anh em #.

ThanhTungTB

Xe điện
bác đã làm 1 việc rất đúng và hợp lý .Nhưng cẩn thận có nhiều kẻ đang hậm hực căm thù bác lắm đấy nha .8->

hpcontener

Xe tải
- Lái xe mà cứ lơ đãng, mải suy nghĩ vấn đề gì đó cũng dễ lao vào đg cấm dù đã biết. e cũng nhiều lần như thế rồi. Có ai nhắc phúc quá..

cwise

Xe container
Hôm rồi em đi 2B buổi tối, đi từ đằng sau đã thấy có con Forte *** đem ngòm, biết ngay chưa bật đèn nên đi ngang ngang chỉ chỉ vào đèn báo hiệu cho họ.

Đi 1 đoạn quay lại vẫn thấy đèn chưa sáng, quay hẳn xe máy lại định bụng nhắc cho họ đỡ tốn tiền, xong nhìn vào xe thấy 2 anh chị, anh thì cầm lái, chị thì ngả đầu từ ghế phụ sang quá tình cảm.

Thôi thì em nhắc nữa, họ lại bảo thằng nhà Quê đi xe máy còn cứ chỉ chỏ ô tô của tao, đành đi vậy :D
Đoạn này thì em nghĩ cụ nên cân nhắc toàn diện.

jeehoon

Xe tải
Dạ, nhà gấu em trong Trần Hữu Tước, các cụ có xe riêng mà sống trong phố đó, vẫn đi xe vào bình thường, mặc dù nó là cấm tuyệt đối từ 2 đầu đường Trần Hữu Tước.

Có thể xe lạ đến vẫn bị xxx P tóm dưng mà em chưa gặp vụ nào :D

dreamwater

Xe điện
Ủng hộ cụ ạ. Không nên để cửa cho cái bọn xxx nó nuốt của dân nữa