Nhà cháu hỏi về mua bảo hiểm bắt buộc và tự nguyện đối với xe ô tô

NNS

Xe ngựa
bảo hiểm bắt buộc đâu cũng như đâu, hình như chung giá đâu 700 hay 800k, e ko nhớ rõ, hôm đi đăng kiểm mua luôn ở đó, chả thèm nhìn xem bảo hiểm của bọn nào

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
bảo hiểm bắt buộc đâu cũng như đâu, hình như chung giá đâu 700 hay 800k, e ko nhớ rõ, hôm đi đăng kiểm mua luôn ở đó, chả thèm nhìn xem bảo hiểm của bọn nào
Cụ nên để ý một đến bảo hiểm, tuy rằng là bắt buộc nhưng sau này lỡ may xảy ra việc gì đối với xe cụ thì đó là quyền lợi của cụ đấy ạ.

CV68

Xe đạp
Xe em Civic 2008 vừa hết hạn bảo hiểm bắt buộc. Cụ sales bảo hiểm nào cho em xin cái giá rồi mang qua giúp em với ah. Thanks

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Xe em Civic 2008 vừa hết hạn bảo hiểm bắt buộc. Cụ sales bảo hiểm nào cho em xin cái giá rồi mang qua giúp em với ah. Thanks
Phí bảo hiểm bắt buộc xe của cụ là: 436.700 đồng cụ nhé. Cụ cho em số điện thoại và địa chỉ, em qua tận nơi e cấp cho cụ.

trickymaster

Xe đạp
Mình mới mua 1 em xe merc c240 2004 có bảo hiểm của bưu điện đến năm 2013 . Xe đang có một số vêta xước và nứt vỡ sơn , gương phải bị nứt ko biết mang đi bh thì có được làm free ko nhỉ ? e mới lái xe nên chưa có kinh nghiệm bác bh bưu điện tư vấn cho e tí nhé

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Mình mới mua 1 em xe merc c240 2004 có bảo hiểm của bưu điện đến năm 2013 . Xe đang có một số vêta xước và nứt vỡ sơn , gương phải bị nứt ko biết mang đi bh thì có được làm free ko nhỉ ? e mới lái xe nên chưa có kinh nghiệm bác bh bưu điện tư vấn cho e tí nhé
Cảm ơn cụ đã ủng hộ Bảo hiểm Bưu Điện bên em, xe của cụ đang tham gia bảo hiểm bên em xe bị tổn thất, cụ được bảo hiểm bình thường. Để thuận lợi cho cụ, cụ liên lạc với người cấp baỏ hiểm, hoặc số Hotline trên Giấy chứng nhận bảo hiểm để được hướng dẫn cụ thể ạ.

vanhai0850

Xe tăng
Bảo hiểm Bắt buộc thì phí theo quy định nhà nước. Cụ mua ở đâu cũng đc. Bên e cũng có dịch vụ cung cấp tận nơi đấy. Nhưng cụ phải chụp cái đăng ký xe rồi gửi qua mail giúp e thì mới có thông tin để làm ạ

Vanquish

Xe buýt
Cuối tháng này em hết hạn BH với Liberty. Em thấy gửi mail thông báo mời em tái tục nhưng Li năm nay có thay đổi một số điều khoản về bảo hiểm không có lợi cho mình, mức phí lại đắt hơn 2 củ so với năm ngoái. Em đang không biết có nên dùng tiếp hay không hay là chuyển cty BH khác.

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Cuối tháng này em hết hạn BH với Liberty. Em thấy gửi mail thông báo mời em tái tục nhưng Li năm nay có thay đổi một số điều khoản về bảo hiểm không có lợi cho mình, mức phí lại đắt hơn 2 củ so với năm ngoái. Em đang không biết có nên dùng tiếp hay không hay là chuyển cty BH khác.
Cụ tham khảo Bảo hiểm bên em, cụ cho em xin thông tin xe của cụ, em gửi cụ báo giá, quyền lợi Bảo hiểm để cụ so sánh và có sự lựa chọn tốt nhất.

CelicaGT

Xe buýt
Đây rồi. Tuần sau xe em cũng hết bảo hiểm. Nên cũng muốn tham khảo 1 chút rồi trong tuần em làm luôn. Em năm ngoái mua chạy thuế nên bị ép lấy cái Bảo Việt. Cụ Bưu Điện cho em cái báo giá nhé. Xe em Prado 2011. Cụ phone cho em hoặc mail

Chỉnh sửa cuối:

trickymaster

Xe đạp
Bác Vocxe cho E hỏi thêm một chút là hiện tại bảo hiểm bưu điện hợp tác với những gara nào ạ ... tềnh hềnh là chủ cũ ko chọn cái option làm ở gara nào cũng được nên E phải đến gara hợp tác với bên Bảo hiểm bưu điện ạ

cargoman

Xe điện
Bảo hiểm Bắt buộc thì phí theo quy định nhà nước. Cụ mua ở đâu cũng đc. Bên e cũng có dịch vụ cung cấp tận nơi đấy. Nhưng cụ phải chụp cái đăng ký xe rồi gửi qua mail giúp e thì mới có thông tin để làm ạ
Cụ xem cho em xe 29A-44391 đợt tới này mua tiếp thì hết mấy xèng nhé. Tks cụ

mabu_210

Xe điện
Chúc mừng mợ!
Em xin trả lời cái thắc mắc của mợ như sau:
Đối với Bảo hiểm thì mợ lưu thông trên đường thì bắt buộc mợ phải mua Bảo hiểm TNDS đối với người thứ 3 (Theo quy định của BTC)
Còn Bảo hiểm vật chất xe thì em nghĩ mợ cũng nên mua để lái xe cho an tâm, không may bị đâm, va, lật đổ...thì có bảo hiểm đứng ra chi trả.
Ngoài đăng kí, đăng kiểm, Bảo hiểm TNDS thì mợ cũng phải cần có bằng mới lái được ạ. :)
Em làm bên BẢO HIỂM BƯU ĐIỆN, nếu mợ quan tâm, em xin gửi mợ báo giá Bảo hiểm cho xe của mợ (cả BH TNDS và Vật chất xe ạ)
Em oánh dấu cụ này phát, T4 sang năm hết hạn BH TNDS sẽ ngâm cứu.

luxery_HNT

Xe buýt
Cái chóa nhứt của thằng bảo hiểm bắt buộc là không sử dụng được
Không sử dụng là mừng vội đấy cụ ạ. Bảo hiểm có ai muốn sử dụng đâu.
Vì sao mà bắt buộc bởi như sau ạ:
Chủ phương tiện xe cơ giới trong trường hợp bình thường không sao, nhưng nếu lúc có tai nạn, va chạm với bên thứ 3 khi đó bên BH sẽ thay mặt chủ xe bồi thường cho bên kia (hiện tại lên đến 70tr.đ/ người và 70tr.đ về TS). Khi đó nếu cụ hết tiền, cụ cho mượn xe mà người gây tai nạn không có đủ năng lực tài chính thì đỡ phải lo lắng khi đỡ phần nào tài chính rồi.

cargoman

Xe điện
Cụ nào bên Li cho em hỏi các cụ có bán bảo hiểm bắt buộc không nhỉ?

vanhai0850

Xe tăng
Cụ nào bên Li cho em hỏi các cụ có bán bảo hiểm bắt buộc không nhỉ?
Có cụ ạ. Cụ chụp ảnh Đăng ký xe. Và cho thông tin ngày hiệu lực cùng lịch
- Nơi nhận
- Thời gian nhận
Phí thì theo quy định của nhà nước 437,600 / xe 4-5 chỗ không kinh doanh vận tải

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Bác Vocxe cho E hỏi thêm một chút là hiện tại bảo hiểm bưu điện hợp tác với những gara nào ạ ... tềnh hềnh là chủ cũ ko chọn cái option làm ở gara nào cũng được nên E phải đến gara hợp tác với bên Bảo hiểm bưu điện ạ
Bên em hợp tác với nhiều gara. Hiện tại, Bưu Điện bên em có nhiều chi nhánh nên em phải biết cụ tham gia của chi nhánh nào, em còn tư vấn cho cụ gara sữa chữa. Cụ xem trên Giấy chứng nhận bảo hiểm, góc phải có dấu đỏ của Bảo hiểm Bưu Điện nào? Ai kí ạ?