[Thảo luận] nhà cháu có việc xin ý kiến cá cụ, mợ

Xe duyen

Xe buýt
Giá mà có cái camera hành trình trên xe thì tốt quá. Cụ chủ rút kinh nghiệm lần sau nhé, nhưng dù sao thì em cũng nghĩ mình làm việc tốt, có khó chịu một chút cũng chẳng sao, quan trọng là cái tâm mình thấy thanh thản.
Thế được rồi cụ ạ, phiền hà một tí thôi, nhưng ít nhất là cô bé kia cũng được đưa đi cấp cứu kịp thời
Còn trong trường hợp xấu là cô bé đấy đi, thằng éo viện kiểm soát, công an nào buộc tội đc cụ là ng gây ra tai nạn ? Chúng nó k có chứng cứ, buộc *** gì ?

Theo em, tốt nhất là nhìn thấy trường hợp như thế, xác định là phải đưa đi, thì trước hết là lấy đt quay camera lại đã, quay từ lúc cụ đang đi đến, cho đến lúc cụ tiếp xúc ng bị nạn.

bộ hành

Xe buýt
Cách đây hơn 2 năm em cũng dính phải một tình huống giúp người bị tai nạn gần giống bác hungkienpham, khi chở giúp ông ta còn tỉnh và còn cảm ơn em nhưng đến BV thì ngất ( chắc do mất máu nhiều, ướt ra đầy cái bạt trùm xe khi em cẩn thận lót cho nằm). Chuyện bắt đầu cũng rắc rối khi người thân của ông ấy cứ nghi em va chạm vì có thấy vết trầy ở mũi xe tuy vết này cũ lâu rồi, họ mắng nói xéo em rồi con trai ông ta còn xô vào ngực em, nhưng được cái chú CSGT khá ôn hòa và có vẻ hiểu chuyện khi em trình bày ( cũng viết tường trình, giữ xe,...). Rồi thật may là cái ông bị nạn sau khoảng gần 4h trong BV ông ấy tỉnh và xác nhận là em không liên quan, người nhà ông ấy mới xin số điện thoại và đ/c nhà em chắc để đến cảm ơn xin lỗi nhưng do em bị ức chế và quá bực nên không cho và cũng yêu cầu bên CA không cung cấp thông tin cho họ ...vậy là vợ ông ấy khóc chạy theo em.
Giờ nghĩ lại cũng thấy em hơi cố chấp, nếu vào hoàn cảnh của họ cũng có thể em cũng mất bình tĩnh ứng xử thế thôi. Nhưng thật sự nếu em còn gặp tai nạn cần giúp kiểu đó một lần nào nữa em không chắc có còn dán sẵn sàng giúp nữa không.
e hóng chuyện của cụ.
giờ làm gì thì cứ phải quay lấy cái cờ níp cho chắc cú!!

nhokvjpbg

Xe hơi
Hoang mai Dist, Ha Noi City, Viet Nam 1000.
Thưa các cụ mợ, vì lý do công việc nên nhà cháu muốn tìm một vài trường hợp đã từng làm nhân chứng trong các vụ tngt. Qua đó muốn tìm hiều xem làm nhân chứng thì sướng xhỗ nào, đau khổ chỗ nào, ở hà nội càng tốt à. Cụ mợ đi qua đá nhà cháu với ạ
làm nhân chứng mà cụ còn bảo là xem sướng ở chỗ nào..... làm nhân chứng chỉ vì cái đạo đức con người và là người thực hiện luật phát thôi ah, đi với nó là tình nữa

manhhung1901

Xe điện
Em chưa biết mục đích của Cụ chủ ??? Em cũng từng là nhân chứng trong vụ tai nạn đình đám....
Phạm Hồng Quân lái ôtô cán chết 2 học sinh trường Lương Thế Vinh trên đường Láng - Hoà Lạc.

Chaukga

Xe container
Việc chứng minh đúng sai là việc của bọn xxx. Hỏi nhiều, hỏi đểu: không nhớ, không biết, không để ý. Còn lằng nhằng: nếu cần sau anh đến chỗ tôi, tôi không có thì giờ đến chỗ anh. Mình là nhân chứng, nó phải mời & tìm gặp mình chứ ko phải mình tìm gặp nó, lệnh triệu tập lại càng ko đc. Dính vào những việc này chỉ để mong hậu vận hanh thông thôi.