[Funland] Nhà các cụ dùng cáp quang vnpt ko

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e dùng cáp quang vnpt mà vài tuần nay chán quá, gọi lên số hỗ trợ thì nói đang sự cố chung chưa khắc phục được, ghi nhận báo ông phụ trách vnpt khu vực, cũng gọi đến nói chờ, sau đó thì có tin nhắn vnpt báo đã khắc phục xong :D
Ngày nào cũng đứt mạng đến chục lần, cô giáo f1 thì ngày nào cũng nhắn con out ra liên tục. Mà lạ cái là chỉ laptop mới bị đứt mạng tầm 5 phút sau mới có lại, trong khi điện thoại wifi cùng mạng thì vẫn được. Hay win 10 nó làm sau nhỉ? Nhà em 3 laptop đều bị, đt thì lại ko bị.

Nhân tiện cho e hỏi cụ nào dùng cục phát wifi từ sim 4G cắm điện gói không hạn chế thì có ổn định và ngon hơn cáp quang ko?

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Vừa hôm kia có số cố định (02435810191) xưng nhân viên VNPT hỏi thăm chất lượng mạng, cháu bảo dạo này chán lắm...thấy bảo ghi nhận thông tin, chả biết đúng không :-??

honda_cub79

Xe lăn
Điện thoại bắt Wifi mà không bị mà máy tính bị thì không phải do nhà mạng nhé cụ. Cáp quang biển đang bị lỗi nên nhà mạng nào cũng bị, chứ không cứ gì riêng VNPT đâu ợ. Có 3 tuyến cáp quang, mới khắc phục được 1 tuyến, còn 2 tuyến đang khắc phục dần.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Em đang dùng 4 nhà cung cấp DV internet ở VN, cứ chỗ A chưi bên B, chỗ B chê bên C và chỗ C phàn nàn bên D (các nơi kinh doanh của em và ABCD là các nhà mạng VNPT, FPT, VIETTEL) nên kết luận là như nhau và em phải dùng thường xuyên Mobiphone, Vina phone qua 4G là chính.

Trì hoãn

Xe hơi
Em giùng FPT, tải Fshare rất nhanh.

kendwood

Xe buýt
Lắp luôn 2 nhà mạng đi cụ, và em kết luận là mang nào cũng thế. Đc cái VT là cskh tốt và xl nhanh nhất, còn vnpt thì gọi cho có chứ cả tuần có khi ko hỏi lại.

Keep Moving

Xe buýt
Nhà em cũng dùng vnpt. Cứ hôm nào cv căng thẳng em lại alo tổng đài mắng cho trận, xả stress tốt phết ;))

honda_cub79

Xe lăn
Lắp luôn 2 nhà mạng đi cụ, và em kết luận là mang nào cũng thế. Đc cái VT là cskh tốt và xl nhanh nhất, còn vnpt thì gọi cho có chứ cả tuần có khi ko hỏi lại.
Cụ nói thế nào chứ, giờ dây máy có chỉ tiêu xử lý rồi, mạng nhà cụ báo hỏng mà xử lý không kịp thời gian quy định là dây máy bị phạt. Cho nên làm gì có chuyện báo hỏng cả tuần mà không có ai đến xử lý.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu dùng vnpt, load cái ảnh trên shopee chả được, gửi phản ánh báo lỗi trên app cũng ko đc! Mãi đành gọi điện, kỹ thuật hỏi han dăm câu hết chuyện, mạng quay quay tiếp!

kendwood

Xe buýt
Cụ nói thế nào chứ, giờ dây máy có chỉ tiêu xử lý rồi, mạng nhà cụ báo hỏng mà xử lý không kịp thời gian quy định là dây máy bị phạt. Cho nên làm gì có chuyện báo hỏng cả tuần mà không có ai đến xử lý.
Nhà em đang dùng 2 mạng nên có trải nghiệm rồi cụ. Vt họ có ticket cho từng người trong vòng 48h phải đóng tiket nên xl mhanh hơn. Vnpt cbir gọi xác nhận và có xl hay ko cũng chả sao

Em đang dùng 4 nhà cung cấp DV internet ở VN, cứ chỗ A chưi bên B, chỗ B chê bên C và chỗ C phàn nàn bên D (các nơi kinh doanh của em và ABCD là các nhà mạng VNPT, FPT, VIETTEL) nên kết luận là như nhau và em phải dùng thường xuyên Mobiphone, Vina phone qua 4G là chính.
Em cũng từng dùng 3 4 ông và hoàn toàn đồng ý với cụ, chục năm nay, không biết chục năm sau có khác không! 😂

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chuẩn. Cái nào nó cũng như nhau cả, lởm ko khác gì nhau.

Rong Ruổi

Xe container
E mới huỷ rồi. Bọn này mạng lởm khởm. Chán quá E báo cắt mạng. Ra tận điểm gd để làm thủ tục cắt. Mọi tháng hết 220k/1 tháng. Tháng cuối E ko dùng nữa nên tính cước lẻ 1 tháng. Chả biết nó tính thế nào mà lên 385k cho tháng đó. Bự mình nói với bọn nó vài câu cho đỡ tức rồi đóng cho xong. Vậy mà nửa tháng sau nó lại đến nhà kêu còn thiếu 85k nữa. Tức quá E nói cho và éo thèm đóng. Đã chốt cắt và đóng tiền rồi lại mọc đâu ra. Chịu chúng nó

Pho_vang

Xe hơi
nó bị đứt cáp quang dùng VPN thì ổn

vnposh

Xe điện
Internet bình thường như cũ chắc phải một thời gian nữa.

Tình hình ngày 8/11:

Cập nhật ngày 22/11:

Sắt Vụn

Xe buýt
Em đang dùng VNPT cũng đã từng dùng FPT, Viettel,
Nếu vẫn mạng đấy mà cụ vào bằng ĐT bình thường nhưng máy tính lại lỗi thì cụ thử cắm dây mạng xem khá hơn không?

Máy tính của em trước cũng dùng được 1 thời gian là mất mạng , phải reset lại kết nối mới lại được 1 lúc, nhưng điện thoại lại vào bình thường. Giải pháp tình thế lúc đó của em là dùng tạm điện thoai cắm cổng USB để bắt wifi để vào mạng. Sau thì làm đường dây mạng cắm máy tính thì ổn định ngon lành luôn. Kể cả đợt này đang sự cố cáp quang biển cũng vẫn làm việc, học online được (đôi lúc đăng nhập zoom chậm chút thôi) không đến nỗi quá tệ.

Như trường hợp của em chuẩn đoán là máy cũ rồi, card wifi kém nên dùng một thời gian có thể bị nóng lên và không hoạt động ổn định được nữa.

Sắt Vụn

Xe buýt
Đứng ở góc độ khách hàng thì em đánh giá quy trình xử lý sự cố, chăm sóc khách hàng của VNPT giờ cũng tiến bộ nhiều, không còn nặng nề chậm chạp hơi hướng doanh nghiệp nhà nước như trước nữa. Từ hệ thống hotline, kỹ thuật ở địa bàn đến gọi điện hỏi, xác nhận sau khi xử lý xong...
Cái này em đánh giá là do quy trình đã ổn, KPI rõ ràng nên tốt thôi.
Tất nhiên nhiều vấn đề về mặt kỹ thuật cũng như liên quan đến mạng lưới truyền dẫn, cơ sở hạ tầng đôi khi chưa thể đáp ứng được như mong muốn của mình thì đành thông cảm. Nhưng những vấn đề mà nhân viên kỹ thuật tổng đài hay địa bàn có thể giải quyết được thì xử lý cũng khá nhanh.

dinhhunghd

Xe buýt
em đang dùng gói Home đỉnh và thấy vẫn ổn. Về cskh thì FPT tốt hơn. Em mua cục phát wifi 5G để tải đủ mạng 100 Mbps.