[Funland] NHÀ BÓNG 12

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lầy à

Xe buýt
Em suốt từ 2000 - 2007 toàn ngồi ở đấy vì quãng đó em đá sân An Dương. Bọn emnyhay ngồi T2 để hóng xuống Yên Phụ là một phần, phần lớn hơn là có một em phục vụ quãng 16-17 ( hồi đấy em mới 26t) được hầu như các bàn ưu ái gọi bê bia. Đơn giản bởi mỗi lần bê một khay đầy là hai cái nầm gần như nhúng hẳn vào mấy vại bia. Mà ngộ cái là con bé này kháu khỉnh và trắng nhất cái quán đấy.

Cụ nào nhà mình ngồi quãng time này thì xác nhận cùng em nhóe.
Tầm đấy anh cũng biết,cũng hay la cà đếm cốc,sau bia cũng giao lưu ,nhưng hôm rồi vạch ra xem khấc,thì thế này rồi

:((....8->

Lầy à

Xe buýt
Tầm đấy anh cũng biết,cũng hay la cà đếm cốc,sau bia cũng giao lưu ,nhưng hôm rồi vạch ra xem khấc,thì thế này rồi

:((....8->
Cái quãng 2000_2008 là đẹp nhất cụ 0fer nhỉ @-)

Pumzen

Xe ba gác
Em suốt từ 2000 - 2007 toàn ngồi ở đấy vì quãng đó em đá sân An Dương. Bọn em hay ngồi T2 để hóng xuống Yên Phụ là một phần, phần lớn hơn là có một em phục vụ quãng 16-17 ( hồi đấy em mới 26t) được hầu như các bàn ưu ái gọi bê bia. Đơn giản bởi mỗi lần bê một khay đầy là hai cái nầm gần như nhúng hẳn vào mấy vại bia. Mà ngộ cái là con bé này kháu khỉnh và trắng nhất cái quán đấy.

Cụ nào nhà mình ngồi quãng time này thì xác nhận cùng em nhóe.
Quán lão e ngồi có tên là Bia Chung,chả hiểu chủ tên là Chung hay là 1 hội chung với nhau. Quán này có cũng khá lâu rồi,nhà cháu đã từng ngồi đây,song quán ko gây ấn tượng gì nên ko 1 lần trở lại. Sau khi nhà O bị đòi chỗ,những ng chủ ở đây tan đàn xẻ nghé,người thì thuê bên cạnh nhỏ tý chủ yếu sống nhờ vào vỉa hè tạm thời sống lay lắt qua ngày để chờ về vườn hẳn.
Còn bà chủ kia,lúc đầu cũng định nghỉ luôn,song "tiếc của Giời" 1 lượng đông đảo khách quen nên vẫn chưa muốn "rửa tay gác calculator" :D
Bà này vẫn ngồi rình xem có điểm nào loanh quanh khu vực p cổ không để tái đầu tư suốt cả năm nay. Mãi tháng 5 vừa rồi mới tìm đc điểm mới này. Theo nhà cháu thì chỗ này là 1 hệ thống chung với nhau,và bà ấy đc nhượng lại chỗ khá đẹp. Ngoài nhà hầm ra còn có tầng 2 với diện tích khá rộng ( khoảng 20 bàn). Tuy tên chính vẫn là Bia Chung nhưng phần dưới có đề bia nhà O.
Hôm qua mới là lần thứ 3 nhà cháu ngồi ở đây,nhưng theo quan sát thì bia Nhà O đông khách hơn hẳn quán bên cạnh cũng có tên là Bia Chung.

Cái quãng 2000_2008 là đẹp nhất cụ 0fer nhỉ @-)
Giờ , 2016 ...chắc ...tới rún rồi lão hầy ?

Sói & F1 thay ca liên toọc ! Rún là may đới ! 3 F ...chả dắt cạp cuần chứ bộ :))

197716102003

Xe container

0fer

Xe tăng
Quán lão e ngồi có tên là Bia Chung,chả hiểu chủ tên là Chung hay là 1 hội chung với nhau. Quán này có cũng khá lâu rồi,nhà cháu đã từng ngồi đây,song quán ko gây ấn tượng gì nên ko 1 lần trở lại. Sau khi nhà O bị đòi chỗ,những ng chủ ở đây tan đàn xẻ nghé,người thì thuê bên cạnh nhỏ tý chủ yếu sống nhờ vào vỉa hè tạm thời sống lay lắt qua ngày để chờ về vườn hẳn.
Còn bà chủ kia,lúc đầu cũng định nghỉ luôn,song "tiếc của Giời" 1 lượng đông đảo khách quen nên vẫn chưa muốn "rửa tay gác calculator" :D
Bà này vẫn ngồi rình xem có điểm nào loanh quanh khu vực p cổ không để tái đầu tư suốt cả năm nay. Mãi tháng 5 vừa rồi mới tìm đc điểm mới này. Theo nhà cháu thì chỗ này là 1 hệ thống chung với nhau,và bà ấy đc nhượng lại chỗ khá đẹp. Ngoài nhà hầm ra còn có tầng 2 với diện tích khá rộng ( khoảng 20 bàn). Tuy tên chính vẫn là Bia Chung nhưng phần dưới có đề bia nhà O.
Hôm qua mới là lần thứ 3 nhà cháu ngồi ở đây,nhưng theo quan sát thì bia Nhà O đông khách hơn hẳn quán bên cạnh cũng có tên là Bia Chung.
Em không nhớ tên nhưng quán rộng ra phết. Hồi trước em hay ngồi ở đấy cùng đội bóng An Dương và quán bia Tam giác đoạn đầu Hàng Than, sát thịt chóa Thanh Đỏ. Bia quán Tam giác thì nhức đầu thôi rồi. Được cái view quá hay trong khi hồi đấy bọn em đi uống toàn có girls đi cùng. Nếu đi một mình thì em lại ngồi ở Chợ Gạo, bia Việt Pháp. Buổi trưa thì xuống ngõ Hàng Hương, buổi chiều thì 7/7 ngồi ở Hàng Vải, uống đến khi quán đóng cửa thì rê tiếp lên Nguyễn Hữu Huân hoặc Văn Miếu. Đó là hai quán bán bia hơi HN đêm khá hay.

0fer

Xe tăng
Vđề là tìm mãi không thấy mới chán chứ.
Nếu mợ dùng thì nên chọn Xiaomi vì nó nhẹ, có màu hợp với phụ nữ. Nếu cụ Bù lu thì nên chơi con Lenovo A7000plus ( nhớ là A7k plus nhé, A7k thường chán lắm, em mua về mới biết mang đi đổi bị trừ 350k đấy).
Còn không, xài con Lumia 640XL thì miễn chê ( trừ ứng dụng nhé). Tất cả những con em đưa ra đều có giá dưới 2 triệu ( trừ Lenovo A7000plus nhỉnh hơn một chút) cho hàng 2nd.

Mợ chịu khó tìm, xung quanh nhà mợ có mà vô khối.

Pumzen

Xe ba gác
Em không nhớ tên nhưng quán rộng ra phết. Hồi trước em hay ngồi ở đấy cùng đội bóng An Dương và quán bia Tam giác đoạn đầu Hàng Than, sát thịt chóa Thanh Đỏ. Bia quán Tam giác thì nhức đầu thôi rồi. Được cái view quá hay trong khi hồi đấy bọn em đi uống toàn có girls đi cùng. Nếu đi một mình thì em lại ngồi ở Chợ Gạo, bia Việt Pháp. Buổi trưa thì xuống ngõ Hàng Hương, buổi chiều thì 7/7 ngồi ở Hàng Vải, uống đến khi quán đóng cửa thì rê tiếp lên Nguyễn Hữu Huân hoặc Văn Miếu. Đó là hai quán bán bia hơi HN đêm khá hay.
Thực ra trên phố cổ có nhiều quán bia chất lượng rất đều. Hội phố cổ vẫn mò ra khu vực vườn hoa Phùng Hưng,chỗ này thành phố bia,địa bàn trải rộng từ đầu Bát Đàn dọc Phùng Hưng đến Hàng Vải. Thời bao cấp a thường xuyên uống ở vườn hoa Phùng Hưng. Bây giờ thỉnh thoảng có đi viếng ở 125 PH,bọn a lại mò ra điểm nằm cạnh đấy ( giáp với Đường Thành),bia chỗ này uống cũng rất ổn. Phía đối diện sát với đường tàu là ngõ Hàng Hương thì lâu lắm ko ngồi vì bia này quá nặng và đau đầu kinh khủng. Chỗ Hàng Vải giáp với Bát Sứ - Hàng Đồng a cũng hay ngồi,nhưng chất lượng bia chỗ này càng ngày càng kém. Thích nhất ở đây có món ốc om chuối đậu bằng niêu đất rất ngon.
Túm lại,thứ Năm tới,nhà mình tái ngộ Nhà O thôi nhỉ. Từ nhà e đến điểm này có khi gần hơn 33.

0fer

Xe tăng
Thực ra trên phố cổ có nhiều quán bia chất lượng rất đều. Hội phố cổ vẫn mò ra khu vực vườn hoa Phùng Hưng,chỗ này thành phố bia,địa bàn trải rộng từ đầu Bát Đàn dọc Phùng Hưng đến Hàng Vải. Thời bao cấp a thường xuyên uống ở vườn hoa Phùng Hưng. Bây giờ thỉnh thoảng có đi viếng ở 125 PH,bọn a lại mò ra điểm nằm cạnh đấy ( giáp với Đường Thành),bia chỗ này uống cũng rất ổn. Phía đối diện sát với đường tàu là ngõ Hàng Hương thì lâu lắm ko ngồi vì bia này quá nặng và đau đầu kinh khủng. Chỗ Hàng Vải giáp với Bát Sứ - Hàng Đồng a cũng hay ngồi,nhưng chất lượng bia chỗ này càng ngày càng kém. Thích nhất ở đây có món ốc om chuối đậu bằng niêu đất rất ngon.
Túm lại,thứ Năm tới,nhà mình tái ngộ Nhà O thôi nhỉ. Từ nhà e đến điểm này có khi gần hơn 33.
Từ nhà em sang thì như nhau thôi ạ! Gần hơn 5-300m không đáng kể.

Ta nên thống nhất là vất quãng xa gần đi nhể ?

Đo = ...bia mới chuẩn :D

F.ACURA

Xe container
Chỗ vườn hoa PH thì thi thoảng e ngồi nhà Ngọc Linh, ngay góc nhìn ra bốt điện cũng ổn.

Lầy à

Xe buýt
Đưa lão Quên mất Nick đem đi ngâm rượu đc rồi ;)
Buồn ! :T
Chưa ai ngâm,tẩm,nầm vào rượu cả,vì bản thân cái ta cầm đã là nầm (vì các cụ vưỡn hay nói uống=bú,mà bú=nầm =))
Cụ Quên,đừng nghe Ép ku phán mà làm bừa,đây không là đào tiên.......mà là....

Cụ ngâm đào lộn hột uống bao giờ chưa mà lai đi nghe ông Ép ku ra các kiểu kia ^:)^....%-(.......=))

Lầy à

Xe buýt
Sói & F1 thay ca liên toọc ! Rún là may đới !
Bữa nọ,hồi nhà cháu còn nhỏ, ở cạnh hàng xóm trong khu tập thể.....
Vào buổi chiều gia đình kia có 4 người
Ông bố đang trông 2 thằng con,vừa là bạn học,vừa là cùng khu chới với nhà cháu.Bỗng nhiên nghe tiếng gọi mà như quát từ mẹ của 2 đứa bạn
- 3 thằng kia về ăn cơm không hả ?
Nhà cháu chợt nghĩ,são lại về bên đó ăn cơm?nghĩ là vậy,nhưng ko dám hỏi,lẳng lẳng theo sau bố thằng bạn mặt hầm hầm kéo 2 thằng con về..... >:/
-Bà gọi ai là 3 thằng về ăn ? ! [-X
-Tôi gọi Ông !và 2 thằng kia \:D/
-Láo,dám gọi tôi là thằng hả ? b-(
-Ờ,thằng nào giờ còn bú tí bà là thằng hết <:-P

Mãi 35 mùa đếm lá vàng rơi,nhà cháu mới ngộ =D>.....=))

F.ACURA

Xe container
Bữa nọ,hồi nhà cháu còn nhỏ, ở cạnh hàng xóm trong khu tập thể.....
Vào buổi chiều gia đình kia có 4 người
Ông bố đang trông 2 thằng con,vừa là bạn học,vừa là cùng khu chới với nhà cháu.Bỗng nhiên nghe tiếng gọi mà như quát từ mẹ của 2 đứa bạn
- 3 thằng kia về ăn cơm không hả ?
Nhà cháu chợt nghĩ,são lại về bên đó ăn cơm?nghĩ là vậy,nhưng ko dám hỏi,lẳng lẳng theo sau bố thằng bạn mặt hầm hầm kéo 2 thằng con về..... >:/
-Bà gọi ai là 3 thằng về ăn ? ! [-X
-Tôi gọi Ông !và 2 thằng kia \:D/
-Láo,dám gọi tôi là thằng hả ? b-(
-Ờ,thằng nào giờ còn bú tí bà là thằng hết <:-P

Mãi 35 mùa đếm lá vàng rơi,nhà cháu mới ngộ =D>.....=))
Giờ bác đã thoát thân "thằng" chửa???

tt0812us

Xe điện
Đại khái là em có nhỡ 1 câu duy nhất là: em Nga với bạn Mĩ là mèo mả gặp gà đồng, chả có gì đáng thương.
Có thằng nhảy vào bảo là em xấu nên gato với người đẹp hơn mình. :))
Mình gặp em Nga lần đầu cách đây 10 năm, mình quen người yêu em đó khi ấy vì học cùng mình 1 năm, lúc đó mình nghĩ sao thằng này đẹp trai, nhà giàu (cậu ấy học Dầu khí, ở đó đều con em trong nghành) mà yêu đứa vừa đen, vừa xấu, vừa thấp. Ai ngờ năm sau em ấy được Hoa hậu người Việt ở Nga, mình xem lúc đó khi em được vinh danh cả Hội trường ồ lên vì bất ngờ :)
Về sau thi của các nước SNG thì em Nga ko vào được Top 3 để về VN thi chung kết ở Vinpearl!

42 Yên Phụ,ngay đầu Cửa Bắc. Nếu ọp ở đây,lão e phải mất thêm 5' nữa đấy!
Hẳn nào chiều qua em thấy đông nghịt, hoá ra nhà O chuyển về đây ạ!
Giờ em vẫn chỉ tín nhiệm những quán bia chất lượng tốt là Nhà thi đấu 10/10 Quán Thánh, quán Cây dừa ở ngõ Nhà máy bia đi sâu vào và 1 quán quen của em ở tận Mỹ Đình, đó là những nơi em uống bia HN thấy ngon và ko bị đau đầu!

Seduxen

Xe điện
Mình gặp em Nga lần đầu cách đây 10 năm, mình quen người yêu em đó khi ấy vì học cùng mình 1 năm, lúc đó mình nghĩ sao thằng này đẹp trai, nhà giàu (cậu ấy học Dầu khí, ở đó đều con em trong nghành) mà yêu đứa vừa đen, vừa xấu, vừa thấp. Ai ngờ năm sau em ấy được Hoa hậu người Việt ở Nga, mình xem lúc đó khi em được vinh danh cả Hội trường ồ lên vì bất ngờ :)
Về sau thi của các nước SNG thì em Nga ko vào được Top 3 để về VN thi chung kết ở Vinpearl!

Hẳn nào chiều qua em thấy đông nghịt, hoá ra nhà O chuyển về đây ạ!
Giờ em vẫn chỉ tín nhiệm những quán bia chất lượng tốt là Nhà thi đấu 10/10 Quán Thánh, quán Cây dừa ở ngõ Nhà máy bia đi sâu vào và 1 quán quen của em ở tận Mỹ Đình, đó là những nơi em uống bia HN thấy ngon và ko bị đau đầu!
Các cô í được make-up rồi photoshop này nọ trc khi lên hình nên nhận xét ko khách quan. Có lẽ gặp trực tiếp ở ngoài như mình thì nhận xét chính xác hơn. Cô này trước đây lên báo mạnh mồm là dứt khoát nói không với đại gia mà. :D
Đứa cháu mình cũng thi hoa hậu người Việt ở Vinpearl chả nhớ có phải cũng năm đó ko, lọt vào top 15 hay top 10 gì đó ở vòng chung kết cơ. Nhưng nó học dốt, lại ngoan nữa nên giờ vẫn chưa công ăn việc làm. :))

Các cô í được make-up rồi photoshop này nọ trc khi lên hình nên nhận xét ko khách quan. Có lẽ gặp trực tiếp ở ngoài như mình thì nhận xét chính xác hơn. Cô này trước đây lên báo mạnh mồm là dứt khoát nói không với đại gia mà. :D
Đứa cháu mình cũng thi hoa hậu người Việt ở Vinpearl chả nhớ có phải cũng năm đó ko, lọt vào top 15 hay top 10 gì đó ở vòng chung kết cơ. Nhưng nó học dốt, lại ngoan nữa nên giờ vẫn chưa công ăn việc làm. :))
Tiền nhân đã dạy : dốt còn đào tạo đc ! Chứ xấu thì dứt khoát ko cải tạo đc ! ;)

Seduxen

Xe điện
Tiền nhân đã dạy : dốt còn đào tạo đc ! Chứ xấu thì dứt khoát ko cải tạo đc ! ;)
Tò nhâm!
Ngu lâu thì khó đào tạo.
Chứ có xiền, xấu mấy cũng thành đẹp. Đến trai còn biến thành gái, gái biến thành trai được thì cái bộ mặt ăn nhằm gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng