[Funland] NHÀ BÓNG 12

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pumzen

Xe ba gác
Đi 2b ở VN,nhà cháu chưa bao giờ đến ngưỡng 110 cây,chỉ hơn 100 1 lúc là phải giảm ga ngay. Thực sự có cảm giác ko an toàn mặc dù xe còn mới. Có lẽ do ngày trước ko có mũ bảo hiểm,đi nhanh gió táp vào mặt tạo cảm giác bất an.

lighter

Xe tăng
Dọn nhà xong òi chẳng biết giề, lấy tép bưởi ra chụp nào :P

beomap2

Xe container
Nể bác! 2b em đi đến 70km/h đã run lắm rồi! Thường chỉ 50 thôi ạ! :)
Tùy đường thôi, trong phố tôi cũng chỉ dám đi 20 hoặc 30km/h, đường phố bây giờ đông có mấy khi đi được 40km/h đâu.
Có lần đi chơi chùa Hương bằng xe Lead, có đèo thêm người, đến đoạn Tế Tiêu có một ông đi xe Dream gạ đi đò, tôi đã bảo không đi, nó cứ bám theo, tôi phi 90km/h để cắt đuôi nó, mặc dù có thể phi hơn 100km/ nhưng thấy nó vẫn đuổi tít ở đàng sau, đến đoạn sông cách chùa Hương 3km thì tôi giảm tốc đi bình thường, thẳng kia đuổi kịp, nó vẫn gạ đi, thế là đồng ý đi đò của nó vì thấy nó đỉa hơn 10km cũng tội cho nó.

Chỉnh sửa cuối:

BLUE_CAFE

Xe điện
Độc lập, tự "lo".

E mời cả nhà ăn sáng...

Và cafe :D

Nhà cháu cong mông lên phụ bếp cho Gấu và Bà làm cơm cúng Tất niên , cháu nhặt rau , gọt củ quả , thái 4 loại giò ... rồi phơi cuần áo . Vậy thôi mà cũng phờ râu , từ sáng tới giờ mới ngơi tay ạ . Vì xong hết rồi , lên mâm bà đang cúng rồi ạ !

Nói chuyện chạy xe , có nhẽ cháu thuộc hàng húng :D hồi 95 cháu làm giao nhận hay đi cảng HP , có ngày 2 cuốc , đường xấu hơn bây giờ mà cũng chưa mũ bh khẩu trang gì cả , chỉ nhõn quả kính mát thôi mà cháu chạy kịch trần ga xe dream thái lên đúng 120km/h luôn . Lúc trước vừa gọi điện cho Sếp xong bảo lát nữa em về , khi cháu về , Sếp còn ko tin gọi ngược về kho vận cảng hỏi đúng cháu vừa ở đó về ko ? Họ xác nhận luôn , Sếp kinh quá thế là cấp ngay cho cháu quả máy nhắn tin ABC đơn sắc dùng cho tiện ! Oai như cóc hồi ấy đấy ạ ! Và sau đó cháu cũng hãi dần khi chứng kiến mấy vụ tai nạn trên đường

Giờ đỡ nhiều rồi :))

Pumzen

Xe ba gác
Sáng nay nhà cháu nghỉ,nhưng 2 bố con vẫn phải lên CH để thắp hương hoá vàng tất niên. Vào ngày này rất hiếm hàng quà sáng,nhìn mãi mới thấy 1 hàng khá đông khách. Như "chít đuối vớ phải cọc" nhà cháu xà vào ngay. Mặc dù biết những hàng bán chuyên nghiệp vào ngày cận tết họ ko có người phục vụ,và làm lụng quanh năm rồi cũng phải nghỉ ngơi mấy ngày Tết,lúc này là cơ hội để mọc ra những hàng bán theo kiểu chụp giật,chặt chém nhưng nhà cháu vẫn phải vào để đáp ứng nhu cầu nạp năng lượng của F1 là chính. Đúng như nhận định,có thể nói là chưa bao giờ nhà cháu có 1 bữa quà sáng tệ như vậy. Nhà cháu làm bát bún riêu mà nước dùng của nó chỉ là nước luộc cà chua rồi cho tý gia vị vào cho mặn là xong.
Cho nên,vào những ngày Tết sắp tới,cả nhà nếu có đi đâu chơi thì cố gắng măm ở nhà trước,đừng có vào các hàng quán rong nhé!

chuot08

Xe lăn
Sáng nay nhà cháu nghỉ,nhưng 2 bố con vẫn phải lên CH để thắp hương hoá vàng tất niên. Vào ngày này rất hiếm hàng quà sáng,nhìn mãi mới thấy 1 hàng khá đông khách. Như "chít đuối vớ phải cọc" nhà cháu xà vào ngay. Mặc dù biết những hàng bán chuyên nghiệp vào ngày cận tết họ ko có người phục vụ,và làm lụng quanh năm rồi cũng phải nghỉ ngơi mấy ngày Tết,lúc này là cơ hội để mọc ra những hàng bán theo kiểu chụp giật,chặt chém nhưng nhà cháu vẫn phải vào để đáp ứng nhu cầu nạp năng lượng của F1 là chính. Đúng như nhận định,có thể nói là chưa bao giờ nhà cháu có 1 bữa quà sáng tệ như vậy. Nhà cháu làm bát bún riêu mà nước dùng của nó chỉ là nước luộc cà chua rồi cho tý gia vị vào cho mặn là xong.
Cho nên,vào những ngày Tết sắp tới,cả nhà nếu có đi đâu chơi thì cố gắng măm ở nhà trước,đừng có vào các hàng quán rong nhé!
Cuối năm, tuy có thể tăng giá vừa phải, phù hợp với giá trị việc bỏ thời gian phục vụ dịp lễ nhưng em ko đồng ý xu hướng chặt chém ngày càng tăng vào dịp Tết. Em vừa hỏi rửa xe chỗ thỉnh thoảng vẫn vào vì cạnh trường F1, quát 200k em chạy luôn! Sang bên Ga ra 247 của 1 cụ OF sát Cục đường bộ, cách 500m đã giảm được 150k! Khá đông xe:

Cả việc đi nghỉ, đi lễ; em cũng ko thích đi vào dịp mùa vụ, vừa đông đúc vừa đắt đỏ; trước khoảng 1 tg đi là hợp lý nhất! :)

197716102003

Xe container
Biển bác giống con GL Pro 125 xưa em đi. Con viva này chính chủ bà chị gái em, hồi tốt nghiệp mượn phục vụ đi lại thông qua đồ án rồi chở đi bảo vệ, sau em lấy luôn. Cũng kỉ niệm phết! Máy vẫn bốc và khá đầm vì nặng!
Riêng GL đạp khởi động chỉ mớm nửa vòng xong đạp tíêp thì cực nhẹ và nổ ngon.Em quen đi Win 100 cứ làm đến roẹt 1 cái ,chân mình k đủ dài và khỏe nên nửa chừng nó bật ngược cái cần khởi động lại đúng ống đồng.Em tím chân mất cả tuần :((
Sau này em chạy Su GN nó có đề nhưng máy không tít bằng thằng GL.

chuot08

Xe lăn
Riêng GL đạp khởi động chỉ mớm nửa vòng xong đạp tíêp thì cực nhẹ và nổ ngon.Em quen đi Win 100 cứ làm đến roẹt 1 cái ,chân mình k đủ dài và khỏe nên nửa chừng nó bật ngược cái cần khởi động lại đúng ống đồng.Em tím chân mất cả tuần :((
Sau này em chạy Su GN nó có đề nhưng máy không tít bằng thằng GL.
Bác Coca lái nick hử? :D
Đúng GL như vậy, ông anh chơi cùng em cũng bị phát, dù em đã cảnh báo. Con này em thích từ lâu, dáng trẻ trung thể thao, trường xe, phuộc trước chéo ra nên khi mớm phanh, đầu xe dím xuống rất bám đường. Có lần em vào Huế, phi ra bãi Chân Mây cho lội nước, về ko để ý bị rỉ vành lốm đốm phải rửa ngay ko đi mất cặp vành! :)

197716102003

Xe container
Bác Coca lái nick hử? :D
Đúng GL như vậy, ông anh chơi cùng em cũng bị phát, dù em đã cảnh báo. Con này em thích từ lâu, dáng trẻ trung thể thao, trường xe, phuộc trước chéo ra nên khi mớm phanh, đầu xe dím xuống rất bám đường. Có lần em vào Huế, phi ra bãi Chân Mây cho lội nước, về ko để ý bị rỉ vành lốm đốm phải rửa ngay ko đi mất cặp vành! :)
Bác Coca đi xe tay côn như khỉ đạp xe nhé.Tuyền chết máy giữa đường vì côn với ga cứ lộn tồng phộc.:D
Con này đi mà bóp phanh cứ bóp thả,bóp thả thì cực an toàn.Đời này hơn Win vì mít nó nặng không bị quay mít khi đang phi tít. Trước em chạy Win toàn cho nước vào quả bóng rồi nhét vào pha sau.Đi đường nó cứ rung rung,lắc lắc hài phết.

chuot08

Xe lăn
Bác Coca đi xe tay côn như khỉ đạp xe nhé.Tuyền chết máy giữa đường vì côn với ga cứ lộn tồng phộc.:D
Con này đi mà bóp phanh cứ bóp thả,bóp thả thì cực an toàn.Đời này hơn Win vì mít nó nặng không bị quay mít khi đang phi tít. Trước em chạy Win toàn cho nước vào quả bóng rồi nhét vào pha sau.Đi đường nó cứ rung rung,lắc lắc hài phết.
Chết thật! Sư tỷ nom phúc hậu thế mà khinh công tuyệt đỉnh thâm hậu! :P
Win xe nhẹ mà mỏng, dễ lách. Em có ông bạn thân thợ sửa xe, chuyên đi win, nó có cái trò phi thẳng ô tô ngược chiều rồi giật cả người lách ra làm em ngồi sau tí xón. Em bảo ông còn thế thì chào mẹ ông dần đi! Sau nó cũng chừa! :D

Pumzen

Xe ba gác
Cành đào rừng nhà cháu nụ hoa bắt đầu đâm chồi,nếu không có gì thay đổi,ngày mai mồng Một tết sẽ nở ra những bông hoa đầu tiên. Khác với mọi năm đến mồng 2,dưới sàn đã phủ tương đối màu hồng hồng rồi:

Nhà cháu vừa mất gần 3h để tổng vệ sinh nhà cửa.giờ may ra chỉ còn độ chục hạt bụi là cùng. :D
Năm cuối cùng đón Tết ở đây,cũng phải làm cho chu đáo 1 tý:

chuot08

Xe lăn
Cành đào rừng nhà cháu nụ hoa bắt đầu đâm chồi,nếu không có gì thay đổi,ngày mai mồng Một tết sẽ nở ra những bông hoa đầu tiên. Khác với mọi năm đến mồng 2,dưới sàn đã phủ tương đối màu hồng hồng rồi:

Nhà cháu vừa mất gần 3h để tổng vệ sinh nhà cửa.giờ may ra chỉ còn độ chục hạt bụi là cùng. :D
Năm cuối cùng đón Tết ở đây,cũng phải làm cho chu đáo 1 tý:

Nhìn nụ đào hé bao hy vọng, nên dù còn hơn 6h nữa mới Giao thừa thì em cứ chúc cụ anh trước. Chúc anh sang năm mới nhiều vận hội mới, tài lộc dồi dào, mạnh khoẻ hạnh phúc! :)

Lầy à

Xe buýt
Cảm giác bữa cơm chiều 30 Tết thật ấm cúng và thân thương
Nó cũng chính là sức nặng mỗi khi xuân về và xa nhà

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu về tất niên chiều 30 Tết cùng mấy a e nhà nội. Không khí đón tết năm nay thật ảm đạm buồn tẻ. Hình ảnh giữa TT thủ đô chiều 30 Tết có khác gì ngày thường:

Mừng Đ,ảng mừng Xuân,Đ,ảng đã cho ta mùa xuân:

Cháu phê quá, bữa trưa rồi bữa tối gia đình xum họp vui vẻ :D

quocviet

Xe container
Có cụ mợ nào đang xem GNCN như nhà em ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng