[Funland] NHÀ BÓNG 12

Trạng thái
Thớt đang đóng
Vụ cụa Sen thi thoảng mình cũng bị ... dưng chỉ vài tiếng thôi rồi lại kết nối đc ! Chỉ ức chế là đúng lúc cần lại ko đc thôi :(

Seduxen

Xe điện
Vụ cụa Sen thi thoảng mình cũng bị ... dưng chỉ vài tiếng thôi rồi lại kết nối đc ! Chỉ ức chế là đúng lúc cần lại ko đc thôi :(
Haizz, em đang muốn làm việc ngay. Ít nhất là để xong trước 5h chiều để còn có hi vọng đi off. :D
Em ko thể làm việc bằng máy tính khác được do yêu cầu bảo mật, giờ làm bằng máy khác, win khác là toi ngay.
Thế mới nhục chứ. :(

Haizz, em đang muốn làm việc ngay. Ít nhất là để xong trước 5h chiều để còn có hi vọng đi off. :D
Em ko thể làm việc bằng máy tính khác được do yêu cầu bảo mật, giờ làm bằng máy khác, win khác là toi ngay.
Đúng òi , mình đã bẩu ức chế là lúc mình cần ló lại lag mà , có lần mình bị chậm order hàng từ mẽo về ...sau làm lại bị vênh đủ kiểu xiền vì hết đợt salesoff chán kinh !

0fer

Xe tăng
Nhà mình ai có nhu cầu thay mới đèn led phục vụ tết thì nên mua của cụ Viko L nhé. Cụ này cũng chính là Cáp còm, Zin zin vv...vv. Giá thanh lý hiện đang ngang ngửa, thậm chí thấp hơn một số model em nhập.

Xế Độp

Xe điện
Sen cài trình duyệt Cốc cốc đi, vào được ngay;

Nhà mình ai có nhu cầu thay mới đèn led phục vụ tết thì nên mua của cụ Viko L nhé. Cụ này cũng chính là Cáp còm, Zin zin vv...vv. Giá thanh lý hiện đang ngang ngửa, thậm chí thấp hơn một số model em nhập.
Chưa đận nào đèn led bung lụa như đợt này ( phần vì hàng khựa về nhiều lắm ) có vụ bắt hàng lậu khựa về đưa lên cả tv đó cụ ! Nên em chỉ mua hàng đúng nhà máy thôi , đợt trước , em mua 1 lố của cụ có nick là Led luôn trên OF , giờ mới cháy thay có 3 bóng , vưỡn còn rất nhiều ( vì em mua hơn 50 bóng , vài loại 2w , 5w , 12w .... linh tinh ! Thấy khá ổn định ! Hàng khựa rẻ hơn thật nhưng chất lượng khỏi bàn !

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Iem đang cần đây :D. dưng sao lại thanh lý ạ.
Dưng chất lượng thì nản. K có cái nào thọ quá 1 năm. kể cả loại tốt (cửa hàng bẩu thế) giá 80k/md vẫn tạch như thường. Mà mỗi lần thay cái này mất công hơn thay bóng compact

Dưng chất lượng thì nản. K có cái nào thọ quá 1 năm. kể cả loại tốt (cửa hàng bẩu thế) giá 80k/md vẫn tạch như thường. Mà mỗi lần thay cái này mất công hơn thay bóng compact
Hị hị ...cái bóng 2w mềnh lại thấy bền , hơn năm cái đầu tiên roài nhé ! 3 cái thay là 2 cái 7w và 1 cái 12w ! Cho ông anh vợ mấy cái mà lần nào về cũng bẩu có người nhờ mua hộ , ông ý ko dám nhận nhời ! ( mình cũng kệ thôi ứ mua hộ đâu he he )

0fer

Xe tăng
Tiện thể, cụ/mợ nào cần chiếu sáng nhà xưởng, đường đi lối lại thì cóa ...iem nhé. Hè hè

0fer

Xe tăng

Bóng led ( chip led) đa số rất bền bỉ vì đặc tính phát quang mà ít sinh nhiệt, cộng với dòng nuôi rất thấp. Tuy nhiên, để có điện áp 1.5-3v DC nuôi nó thì lại phụ thuộc vào cái drive ( nguồn hạ áp AC-> DC. Do chạy đua về giá cả nên chất lượng cái driver này đã bị bỏ qua rất nhiều. Lưu ý các cụ là bóng compact cũng cần mạch driver này nhé. Gần như 95% đèn led ở VN bị hỏng là do bộ phận này. Thay thế nó khá dễ vì bây giờ driver đã độc lập với chip led, trừ một số model bắt buộc phải có sự tích hợp.

0fer

Xe tăng
Giá cả mới là điều đáng bàn vì nó quá nhiều mức giá. Tuy thế em dám tự tin khẳng định giá cả bên em, không so với hàng thanh lý, luôn ở mức kịch sàn nếu như so với các gian hàng trên OF. Lý do thì có nhiều ạ.

Seduxen

Xe điện
Bóng led ( chip led) đa số rất bền bỉ vì đặc tính phát quang mà ít sinh nhiệt, cộng với dòng nuôi rất thấp. Tuy nhiên, để có điện áp 1.5-3v DC nuôi nó thì lại phụ thuộc vào cái drive ( nguồn hạ áp AC-> DC. Do chạy đua về giá cả nên chất lượng cái driver này đã bị bỏ qua rất nhiều. Lưu ý các cụ là bóng compact cũng cần mạch driver này nhé. Gần như 95% đèn led ở VN bị hỏng là do bộ phận này. Thay thế nó khá dễ vì bây giờ driver đã độc lập với chip led, trừ một số model bắt buộc phải có sự tích hợp.
Em đọc chả hiểu gì luôn.
Chỉ biết trần nhà em mỗi tầng có khoảng trên chục cái đèn nhỏ nhỏ như thế này:

Nhưng mà hay bị cháy lắm, thay liên tục, rõ tốn tiền. Thấy bảo đồ Tàu lởm mà.
Đợt này thấy Sói nhà em mua loại đắt hơn gấp rưỡi đồ Tàu nên đỡ hẳn, nhưng cũng xót xa ví tiền phết.
Cái điện đóm nầy em ngu lắm, chả hiểu gì sất.

lighter

Xe tăng
Em ko vào được coccoc ạ. :(
Vào được mỗi OF và FB, các trang báo của mình nữa. :(
Côc côc, file cài có 0,6M nhưng nó có đuôi exe, gửi tqua đường thông thường không đc. Mợ gửi cho nhà cháu emal vào chỗ kín, cháu gửi qua email cho mợ.

EyeStorm

Xe điện
Seduxen nói:
Không hiểu sao em ko thể vào được các web từ nước ngoài, chỉ vào đc những link web của VN thôi.
Mà web của công ty em là ở Đức. Từ sáng đến giờ, em chưa làm được việc gì.
Có ai biết cách khắc phục, chỉ em với. Dạo này đang nhiều việc mới khổ, sáng chưa xong thì có mà làm đến đêm. :(
Cáp quang đi quốc tế đang thọt nàng ơi :)
Cách khắc phục giờ là cắm cáp usb vào điện thoại rồi bật chế độ hostpost vào internet thì may ra còn được :D :D :D

Seduxen

Xe điện
Cách khắc phục giờ là cắm cáp usb vào điện thoại rồi bật chế độ hostpost vào internet thì may ra còn được :D :D :D
Hic, từ sáng đến giờ em ngồi rỗi không như 1 con ngố rồi. :(
Mà ĐT em ko có hostpot.

Của chú em nè ... Quà từ Pháp về đấy !

Hôm nọ chạy qua quán thấy đóng cửa , cầm về cất tủ định chú đi ọp thì anh cầm đi cho ...

0fer

Xe tăng
Em đọc chả hiểu gì luôn.

Chỉ biết trần nhà em mỗi tầng có khoảng trên chục cái đèn nhỏ nhỏ như thế này:

Nhưng mà hay bị cháy lắm, thay liên tục, rõ tốn tiền. Thấy bảo đồ Tàu lởm mà.
Đợt này thấy Sói nhà em mua loại đắt hơn gấp rưỡi đồ Tàu nên đỡ hẳn, nhưng cũng xót xa ví tiền phết.
Cái điện đóm nầy em ngu lắm, chả hiểu gì sất.
Đèn nhà mợ là loại tương đối rồi. Mặt kính có điểm mờ chống chói chứ không làm nhựa mờ toàn bộ như hàng cấp thấp. Độ bền cũng còn phụ thuộc vài sự ổn định của điện lưới nữa.

Tuy nhiên, thợ thi công chưa đc mỹ thuật vì để đèn dương so với trần thạch cao nhiều quá.

EyeStorm

Xe điện
Seduxen nói:
Hic, từ sáng đến giờ em ngồi rỗi không như 1 con ngố rồi. :(
Mà ĐT em ko có hostpot.
Nàng bật 3g lên, vào Setting - Cellular - gạt on Cellular Data - chuyển xuống dongg dưới ~> Personal Hostpot - gạt on nó - chọn wifi, đặt ID và password.
Quay lại máy tính, chọn wifi của iphone. Xong ^^
Quên mất Nick nói:
Của chú em nè ... Quà từ Pháp về đấy !

Hôm nọ chạy qua quán thấy đóng cửa , cầm về cất tủ định chú đi ọp thì anh cầm đi cho ...
Hôm vừa rồi em về mộ mẹ em ^^
Tối nay nhà em làm giỗ ông nội em lão ơi :D
Chiều nay em đón f1 sớm rồi bò lên nhà bác cả ạh :D :D :D

0fer

Xe tăng
Hôm qua nhà em giỗ ông nội và chú ruột buổi trưa, buổi tối thì cái sinh nhật nho nhỏ cho gấu và f1 út. Hơi ghê răngX_X

Trạng thái
Thớt đang đóng