Nhà 10 tỷ cho thuê được 50tr/tháng - Nhờ các cụ tư vấn

Khoanguyen2003

Xe đạp
Cụ muốn mua bất động sản cho thuê giá cao thì tìm mua trong Saigon thôi. Ngoài này cho thuê được thấp lắm

TUCSON9389

Xe điện
Em có cái nhà mặt phố Giảng võ 2 mặt thoáng , 7 tầng có thang máy. Đang cho thuê chỉ tầng 1 và 2 50 triệu, còn ở từ tầng 3- tầng 7 giá rất yêu thương 18.5 tỷ . có cccm nào có nhu cầu tham khảo không?
cái này diện tích bao nhiêm mét hả cụ. hiện cho thuê làm gì ạ.

Thanhdung1128

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
cái này diện tích bao nhiêm mét hả cụ. hiện cho thuê làm gì ạ.
Nhà này diện tích 37m2 sổ đỏ nhé cụ. Thực tế thì rộng hơn tầm 40m đang cho thuê kinh doanh đồ gia dụng

vanquynh2009

Xe đạp
Cháu có nhà cạnh trường mẫu giáo và cấp 1 yên hoà lô góc ngõ oto cách 30m ra phố: 5 tầng, tầng 2 đến tầng 5 chia 2 phòng wc kép kín, tầng 6: 1 phòng kèm wc và sân phơi thu nhập 25tr cụ xem có ưng thì cháu sang tên luôn. Giá 5.x tỷ

cụ ib hoặc cho em sđt thông tin chi tiết nhé, em đang quan tâm

Hải_Sunshine

Đi bộ
em chào bác, bên em đang có Dự án Sunshine City nằm trong KĐT Ciputra đang giao dịch rất tốt và có mức giá cho thuê lớn nhất hiện nay trên địa bàn Hà Nội ạ. Bác muốn tìm hiểu thêm thì cứ inbox hoặc call em, em tư vấn cho ạ.
link: https://www.facebook.com/sunshinecityhotay.info/posts/2262244987352134

Fun on Fun

Xe hơi
Để kiếm 5%/ năm qua đầu tư bds theo em là không dễ và cũng không nên, trừ khi chỉ nhằm mục đích đa dạng hoá tài sản.
Cái 5% mỗi năm còn chưa tính đến khấu hao tài sản trên đất, mà phần này khá lớn nếu muốn cho thuê, mỗi toà nhà kết cấu bê tông chỉ tồn tại được khoảng 25-30 năm là tã lắm nên chi phí khấu hao cũng đã vào khoảng 3-4% /năm rồi, chưa nói chi phí duy tu,bảo dưỡng,sửa chữa.
Nếu tính đến cả chi phí môi giới, thời gian bds trống k cho thuê được hay mỗi lần khách mới thuê lại phải cải tạo lại....thì thu về thực tế không đáng bao nhiêu, có khi còn lỗ.
Chẳng thà đầu tư vào một số cp mang tính ổn định, an toàn (ví dụ như ngành thuỷ điện, cảng biển, dịch vụ hạ tầng...), các cty này có lợi nhuận sau thuế trên thị giá vào khoảng 15% trở lên và cổ tức tiền mặt 7-10%/năm là xem xét đầu tư được (vẫn phải xem xét các yếu tố khác trước khi mua), lưu ý là lợi nhuận ở đây đã được trừ đi các chi phí khấu hao tài sản rồi (không như cho thuê bds mà cụ chủ định thu 5%/năm là chưa trừ chi phí khấu hao).
Với 10 tỷ, cụ chủ chia ra đầu tư cỡ 5-10 cty khác nhau thì không quá lo về các rủi ro phi hệ thống, còn rủi ro hệ thống (ví dụ như khủng hoảng kinh tế) thì bán cp còn dễ hơn bán bds nhiều, chưa nói một số ngành như thuỷ điện chẳng hạn thì nó chả sợ khủng hoảng kinh tế, chỉ sợ hạn hán.
Đầu tư bds chỉ cốt giá bds tăng thì mới ăn thua, mà phải tăng thật (ví dụ so với giá vàng hay lạm phát) thì mới ok, chứ nhiều khi tăng theo vnd nhưng lại là giảm theo giá vàng hay các mốc giá trị khác.
Nghe tỷ lệ cổ tức thì ngon nhưng đây là tính theo mệnh giá, các cụ mua trên thị trường toàn x lần mệnh giá thì tự khắc thấy tỷ lệ đó nhỏ lại thôi. Trừ khi cổ đông sáng lập, cán bộ nhân viên được mua ưu đãi.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Nghe tỷ lệ cổ tức thì ngon nhưng đây là tính theo mệnh giá, các cụ mua trên thị trường toàn x lần mệnh giá thì tự khắc thấy tỷ lệ đó nhỏ lại thôi. Trừ khi cổ đông sáng lập, cán bộ nhân viên được mua ưu đãi.
Tính theo thị giá cụ ạ.

conchimnon_ccn

Xe tải
Nhà ccmn phương mai 6 tầng 1 tum
Mỗi tầng 8 phòng có thang máy
Đang vận hành đc nửa năm rồi, đang cho thuê tháng 86 triệu
Gia 15 tỷ
Cụ qtam ib em

nhadattoday.net

Xe tải
Website
trieudoland.vn
10ty khả năng thuê tối đa được 30tr, trung bình 20tr thôi, còn các cụ sale BDS nói nghe thì hay, thưc tế ko dễ thế đâu, ngon thì người ta đi mua nhà 10ty, cho thuê được 5-60tr, chả ai gửi $ vào bank làm j, vì nếu mua các khu khu dịch condotel phụ thuộc vào du lịch không đảm bảo dài lâu, thậm trí vài năm bán nhà có khi sang ngang hoăc lỗ, vì nhiều dự án tương tự sẽ lên và giá giảm, làm chung cư mini cho thuê phải vị trí đẹp, nội thật hợp lý, sau đó còn quản lý, sửa chữa, khấu hao, và cũng phụ thuộc người thuê, khả năng cũng ko ổn định được; vậy nên cách cuối đơn giản chắc ăn, an toán nhất là mua nhà đất mặt ngõ to, phố và cho thuê làm vp, cửa hàng,...vị trí đẹp chút là không bao giờ hết khách, và giá trị BDS vẫn tăng đều sau 1 vài năm,...suy ra khả năng 10ty mà cho thuê được 50tr là không khả thy, muốn thuê giá đó theo e nhà phải cỡ loanh quanh 20ty hoặc hơn
Cụ phân tích gần chuẩn. 10 tỷ mặt phố cho thuê 20-30tr/tháng. Còn muốn 50tr/tháng không phải là không thể, nhưng có điều phải chui vào ngõ sâu, mua nhà thiết kế tòa nhà chung cư mini thì cho thuê mới được 50tr/tháng. Nhưng lại mất công quản lý, sửa chữa linh tinh, và xác định không chuyển đổi công năng được. Còn mua cho thuê lại thì không được hiệu suất 50tr/tháng.

Đối tượng thuê là người thế nào cụ? Liệu có cho thuê trọn gói cả nhà được không?
Đối tượng thuê là khách nước ngoài cụ nhé.Cụ có thể cho bên trung gian môi giới thuê trọn gói cả nhà thì khỏi mất công quản lý xa :)

Định vào dn ở mà xem ra đắt hơn cả HN à?!
Đà Nẵng 2 lần ra nghị quyết siêt chặt nhập cư vào năm 2011 và gần đây nhất là 2016 cụ nhé.Cũng chỉ vì chính sách tuyên truyền quảng bá quá hiệu quả cho "Thành phố đáng sống nhất Việt Nam"
Thú thực tôi rât thích tính cách con người và không khí sống ở Đà Nẵng.Huế và Đà Nẵng cách nhau có 100km mà dân 2 vùng đã như 2 thái cực.Ai nói Huế mộng Huế thương Huế mơ thì tôi xin chạy.Xin lỗi nếu có đụng chạm bác nào trong này là dân Huế (đâu cũng có người nọ người kia nhưng....) :)

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có 1 căn 10.7 tỷ 90m mặt phố Vũ Xuân Thiều, Long Biên gàn Vinhomes Riverside đó cụ!

Fun on Fun

Xe hơi
Tính theo thị giá cụ ạ.
Đúng là tính theo thị giá thì có một số cổ có cổ tức ở mức cao tuy nhiên theo em có một số lưu ý sau:
- Các cổ này thông thường khó mua bán, thanh khoản thấp.
- Lợi nhuận của Công ty không phải lúc nào cũng ổn định, năm cao năm thấp.
- Nhà đất và cổ phiếu là hai loại tài sản có tính chất khác nhau không nên so sánh trực tiếp như vậy.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là tính theo thị giá thì có một số cổ có cổ tức ở mức cao tuy nhiên theo em có một số lưu ý sau:
- Các cổ này thông thường khó mua bán, thanh khoản thấp.
- Lợi nhuận của Công ty không phải lúc nào cũng ổn định, năm cao năm thấp.
- Nhà đất và cổ phiếu là hai loại tài sản có tính chất khác nhau không nên so sánh trực tiếp như vậy.
Các luận điểm của cụ đều mơ hồ:
- cp dễ mua và bán hơn bds nhiều, khi mua hay bán bds, cụ phải mua/bán cả cục nhiều tỷ gắn với 1 sản phẩm cụ thể, với cp thì linh hoạt hơn nhiều.
-lợi nhuận của cty đúng là có sự trồi sụt theo thời gian nhưng thu nhập từ bds cũng vậy, cụ có thể tìm những cty có lợi nhuận ổn định trong những ngành nghề ổn định, ví dụ như thuỷ điện, dịch vụ hạ tầng, cấp nước....ngay cả có trồi sụt đôi chút thì tổng lợi nhuận đem lại theo thời gian của các cty vững mạnh hay ổn định vẫn vượt xa thu nhập từ bds trừ khi giá bds tăng mạnh do thay đổi quy hoạch chẳng hạn, mà những bds như thế thì lại k có thu nhập cho thuê ngay được như chủ thớt yêu cầu.
-đúng là bds và co là 2 loại hình tài sản và đầu tư khác nhau, nhưng nói cho cùng thì vẫn là hiệu quả đầu tư thooi, cân đối giữa lợi nhuận và rủi ro.

thanh040506

Xe trâu
Để kiếm 5%/ năm qua đầu tư bds theo em là không dễ và cũng không nên, trừ khi chỉ nhằm mục đích đa dạng hoá tài sản.
Cái 5% mỗi năm còn chưa tính đến khấu hao tài sản trên đất, mà phần này khá lớn nếu muốn cho thuê, mỗi toà nhà kết cấu bê tông chỉ tồn tại được khoảng 25-30 năm là tã lắm nên chi phí khấu hao cũng đã vào khoảng 3-4% /năm rồi, chưa nói chi phí duy tu,bảo dưỡng,sửa chữa.
Nếu tính đến cả chi phí môi giới, thời gian bds trống k cho thuê được hay mỗi lần khách mới thuê lại phải cải tạo lại....thì thu về thực tế không đáng bao nhiêu, có khi còn lỗ.
Chẳng thà đầu tư vào một số cp mang tính ổn định, an toàn (ví dụ như ngành thuỷ điện, cảng biển, dịch vụ hạ tầng...), các cty này có lợi nhuận sau thuế trên thị giá vào khoảng 15% trở lên và cổ tức tiền mặt 7-10%/năm là xem xét đầu tư được (vẫn phải xem xét các yếu tố khác trước khi mua), lưu ý là lợi nhuận ở đây đã được trừ đi các chi phí khấu hao tài sản rồi (không như cho thuê bds mà cụ chủ định thu 5%/năm là chưa trừ chi phí khấu hao).
Với 10 tỷ, cụ chủ chia ra đầu tư cỡ 5-10 cty khác nhau thì không quá lo về các rủi ro phi hệ thống, còn rủi ro hệ thống (ví dụ như khủng hoảng kinh tế) thì bán cp còn dễ hơn bán bds nhiều, chưa nói một số ngành như thuỷ điện chẳng hạn thì nó chả sợ khủng hoảng kinh tế, chỉ sợ hạn hán.
Đầu tư bds chỉ cốt giá bds tăng thì mới ăn thua, mà phải tăng thật (ví dụ so với giá vàng hay lạm phát) thì mới ok, chứ nhiều khi tăng theo vnd nhưng lại là giảm theo giá vàng hay các mốc giá trị khác.
Cụ phân tích có lí.

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
Bà chị đang có căn chung cư 1 ngủ ở The Garden Sông Đà muốn bán lại các cụ ợ. Căn này 49m2 vừa mới nhận lại nhà để sửa sang, tháng trước vẫn cho thuê 700$.

Chào các cụ,

Như tiêu đề, em đang muốn mua nhà tầm 10 tỷ, có thể cho thuê được 50tr/tháng.

Liệu có khả thi không các cụ? Nếu mua thì mua khu vực nào?

Cám ơn các cụ tư vấn.
10 tỷ mua được 7 căn hộ 1 phòng ngủ full đồ ngay cạnh time city, giá cho thuê 1 căn này trung bình 9- 10 củ/tháng. Nếu kê thêm đồ rời giá sẽ dao động từ 12 đến 13 củ. Ở khu vực đó 1 phòng ngủ lại đang cực kỳ han hiếm. Đầu tư cho thuê cái mà ít sự lựa chọn thì em nghĩ tính hiệu quả về kinh tế sẽ cao hơn là mua nhà 10 tỷ mà chỉ cho thuê đc có 50tr lắm

n12345

Xe hơi
10 tỷ mua được 7 căn hộ 1 phòng ngủ full đồ ngay cạnh time city, giá cho thuê 1 căn này trung bình 9- 10 củ/tháng. Nếu kê thêm đồ rời giá sẽ dao động từ 12 đến 13 củ. Ở khu vực đó 1 phòng ngủ lại đang cực kỳ han hiếm. Đầu tư cho thuê cái mà ít sự lựa chọn thì em nghĩ tính hiệu quả về kinh tế sẽ cao hơn là mua nhà 10 tỷ mà chỉ cho thuê đc có 50tr lắm
Làm sao cao thế được bạn?

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng giá này các cụ mua nhà nghỉ vị trí đẹp gần đường cho thuê ks mini, nhà nghỉ có thể được 4-50tr/1 tháng, nhưng tầm giá cũng phải 15-16ty
(E không bán nhà, đây là thằng cu sale BDS nó mời)