[Funland] Nguyễn Trãi lại sắp tắc

PhongFood

Xe điện
Hôm nọ em đưa con đi thi cái trường ở trong KTX Mễ Trì í ạ, rẽ từ đường Lương Thế Vinh đầu Nguyễn Trãi vào, ối giời ôi họ làm cái gì mà che lô cốt hết cả đường, ko còn tý lối đi nào luôn, em phải phi lên cái hè bé tý kín mít, tý ngã. Bụng bảo dạ có đỗ cũng chịu, ko đi được, mang hoạ có ngày.
Chứ các cụ cho em hỏi chứ cái chỗ í là họ làm cái gì và dự kiến khi nào xong ạ
Chắc mợ đưa f1 thi khtn. Lần sau mợ đi vào cổng đường Nguyễn Quý Đức.

Pela

Xe tăng
Tắc rồi, đống lô cốt này thì thôi chứ

nguoivanchuyen2

Xe hơi
em mà là LĐ Thành phố em trảm mấy ông CĐT nước thải Yên xá này, làm như mèo mửa, ảnh hướng vô cùng đến xã hội mà ko thấy ai nhận trách nhiệm
Em mà là LĐ chính phủ em trảm mấy ông TP vì để CĐT này làm như mèo mửa.............

dpl

Xe lăn
Có con đường Lương Thế Vinh kéo dài, nối xuống đến Linh Đàm, cắt qua đại lộ Chu Văn An - nơi đặt nhà máy xử lý nước thải; Bọn nó làm như mèo mửa, chỗ làm chỗ không. Nên cái đường ống thoát nước thải nó mới phải đi vòng từ Lương Thế Vinh sang Nguyễn Trãi, quẹo xuống Nguyễn Xiển, rồi mới rẽ phải sang đại lộ Chu Văn An. Như vậy thay vì đi thẳng từ LTV xuống đại lộ CVA, thì nó phải đi hình chữ U. Tốn thêm bao nhiêu xèng của nhà nước, tốn bao nhiêu công sức và tiền bạc của nhân dân mỗi khi phải đi qua mấy cái lô cốt này.
Cái lô cốt giữa phố lương thế vinh à cu?

poiuy

Xe ba gác
May mà đã thông tàu điện, cũng đỡ khổ cơ số người. Em hay đi về quê tuyến này, chắc giờ đi tàu điện thôi.

emphailamsao

Xe tăng
Cụ giống em ngày xưa e học Thăng Long cũng hay đi qua đường này. Mỗi lần đi về nhà là quần áo nguyên 1 màu trắng của bụi cụ ạ. Giờ đẹp hơn với ít bụi hơn nhiều rồi.
Chúc cụ 1 ngày vui vẻ.
Ngày trước em học Đại học ngoại ngữ nên kỷ niệm với đường NT nhiều lắm, từ thời chưa phổ biến công nghệ các em vẫn còn đứng đường vẫy gọi.

vuanhanghi

Xe điện
Ngày trước em học Đại học ngoại ngữ nên kỷ niệm với đường NT nhiều lắm, từ thời chưa phổ biến công nghệ các em vẫn còn đứng đường vẫy gọi.
Tsb đứa nào lấy mất hàng xà cừ mấy chục năm tuổi.
Trước e cũng hay dẫn ...vào Trường NN tâm sự, hồi ấy đoạn sân bóng vắng và tối lắm, lại nhiều cây :)) đi xuyên qua cái ngõ bé tý sang LTV.
Hay đứng là đoạn Phùng Khoang.
Quanh đoạn Lương Thế Vinh là hàng loạt quán nước mía, cafe chiếu phim chưởng, phim HK, phim xiếc bằng đầu video và cái tivi 14in bé tý thế mà đông la liệt.

my.eb

Xe điện
Ktx Mễ Trì mợ đi vào theo đường Nguyễn Quý Đức chỗ bách hoá Thanh Xuân Bắc cũ vào cho rộng. Xưa em ở ktx có mấy khi đi LTV đâu.
Vâng, các cụ đưa con đi thi cũng chỉ cho em đi lối NQĐ vào, hôm sau em vào việc luôn. :D. Nhưng mà lối đó qua 2 trường học, giờ cao điểm học sinh túa ra, thêm ông ô tô chiếm hết cả lòng đường cái lối rẽ sang LTV nên cũng tắc tịt các cụ ạ,
May quá con em trượt dồi :D
Chắc mợ đưa f1 thi khtn. Lần sau mợ đi vào cổng đường Nguyễn Quý Đức.

tung5917

Xe điện
Vâng, các cụ đưa con đi thi cũng chỉ cho em đi lối NQĐ vào, hôm sau em vào việc luôn. :D. Nhưng mà lối đó qua 2 trường học, giờ cao điểm học sinh túa ra, thêm ông ô tô chiếm hết cả lòng đường cái lối rẽ sang LTV nên cũng tắc tịt các cụ ạ,
May quá con em trượt dồi :D
Mợ cứ thẳng NQD là đến cổng sau ktx Mễ Trì chứ, sao lại phải rẽ sang LTV lần nữa.
Lâu lắm rồi em không có dịp quay lại KTX xem bây giờ nó như thế nào.

vandatAT

Xe container
Đường Nguyễn Trãi mãi là kỉ niệm thời đi học những năm 90, to nhất hà nội luôn. Giờ em đi qua mà đông kinh khủng, xe máy ô tô chạy như ăn cướp đi mà hãi. Mất dải cây xanh để phân làn cho xe bus và xe thô sơ cũng làm con đường ngột ngạt hơn.
Trước còn cây xanh buổi tối đoạn Phùng Khoang em hay thấy mấy bạn gái cứ đứng dưới gốc cây xà cừ làm gì hay đợi ai ko biết ;))

PhongFood

Xe điện
Tsb đứa nào lấy mất hàng xà cừ mấy chục năm tuổi.
Trước e cũng hay dẫn ...vào Trường NN tâm sự, hồi ấy đoạn sân bóng vắng và tối lắm, lại nhiều cây :)) đi xuyên qua cái ngõ bé tý sang LTV.
Hay đứng là đoạn Phùng Khoang.
Quanh đoạn Lương Thế Vinh là hàng loạt quán nước mía, cafe chiếu phim chưởng, phim HK, phim xiếc bằng đầu video và cái tivi 14in bé tý thế mà đông la liệt.
Trước còn hàng xà cừ xe bus, xe máy chạy làn đường trong, giờ chặt hàng xà cừ đi chúng nó bảo không phân được làn :)) .Đường nhỏ thì lý do, nhưng to như; Nguyễn xiển, Nguyễn Trãi, Phạm V Đồng có 4-5 làn đường mà không phân nổi làn thì chịu rồi.

Trí.vn

Xe máy
Chuẩn bị có 8 cái lô cốt trụn NT, quả này thì vỡ mồm rồi vì NT làm gì có giải phân cách giữa để làm đường tạm mà đi? Cái dự án Yên Xá này chậm tiến độ mãi hỉ

:( e định chuyển về TX mà hoang mang quá :(

Heliosii

Xe tải
Cái đường phố HN chán thật sự, 1 ông làm rồi lại tới 1 ông đào. Bộ mặt thủ đô lem nhem méo chịu được. Sắp tới ai ở Hà Đông mà muốn vào HBT, Thanh Xuân, Đống Đa hoặc lên phố chắc khóc thé

ubisapro

Xe trâu
Dự án gì chống ngập vốn vay của Nhật , nghe nói 2 năm mới xong.Hôm trước nó còn bịt kín chỗ cắt Vũ hữu, xe máy ko đi nổi trên vỉa hè, sau có báo chí lên bài giờ nó quây ra giữa phố!
Nó quây làm từng điểm mới cay. Chứ nó chắn cả đường, làm 1 lố thì đã đỡ ức chế nhiều. Xong hố này, rào làm tiếp hố kia, cuốn chiếu khoa học. Còn chắn đường thì kệ :))

minhhuyen

Xe tải
Có cụ nào có vị trí chính xác mấy cái lô cốt này không, em đến dìm hàng mua đất :))

xezace

Xe tăng
Các cụ cho hỏi các hố mà chúng nó đào xong rồi quay tôn lại thì các hố đó có liên thông với nhau không ạ? Ví dụ như khu vực Nguyễn Xiển em thấy khoảng 10 hố

jobber

Xe tăng
Cái đường phố HN chán thật sự, 1 ông làm rồi lại tới 1 ông đào. Bộ mặt thủ đô lem nhem méo chịu được. Sắp tới ai ở Hà Đông mà muốn vào HBT, Thanh Xuân, Đống Đa hoặc lên phố chắc khóc thé
Hđong HN tên phố trùng nhau mãi ko sửa kia kìa!