nguyên nhân em ko bao giờ ăn thịt chó

hieutha

Xe tải
Cảm động quá :(( Đêm hôm qua em đi ở đường tuần châu, đang phóng với tốc độ cao thì bỗng có 1 chú chó xinh tươi băng qua đường bất ngờ, em thấy lốp xe của em kênh lênh và nghe thấy tiếng Bộp... :(( em ân hận quá

cruze_vp

Xe tăng
dặc sản thế mà cụ ko ăn thì phí, chó cũng có nhiều loại mà,

$uper_m@n

Xe tải
e cũng quý loài chó lắm
nhưng nhiều lúc ko kiềm chế được sự hấp dẫn của đĩa chả+rượu mận :((

nvngocnt

Đi bộ
Đầu năm e mới măm thịt chó

Chi Chi

Xe điện
Câu chuyện cảm động về loài chó này có rất nhiều trường hợp tương tự :)
Giống như vậy, có 1 chú chó, khi chủ của cậu mất đi, cậu suốt ngày ngồi cạnh bia mộ của người chủ, kể cả mưa lẫn nắng
đến nỗi người ta phải xây cho cậu 1 cái nhà nhỏ ngay bên cạnh :(
em yêu loài động vật này vô cùng, cứ nhìn thấy là thương

fadco

Xe container
Em cũng khoái món cầy tơ nhưng nhạc mẫu của em( làm thầy cúng) thì nói rằng phải kiêng thịt chó ko được ăn, ăn rồi sau này chết khổ lắm, em chả biết đúng hay sai hỏi thì bà chỉ bảo rằng chúng mày người trần mắt thịt nói cũng ko tin tao ko nói, có cụ nào biết vụ này ko?

ĐỨC HIỂN

Xe hơi
Chào các bác ,./cho nhà cháu hớt tí về cho sắc này.đây là con vật trung thành nhất với chủ hơn cả con người ,theo nhà cháu phán chỉ tiếc là nó ko nói được nhưng hiểu rõ về người mà người chưa hiểu hết về chó.Nếu nó nói được chắc câu đầu tiên nó chửi là ...(đồ con ,.người ),ấy chít đầu năm mà cháu nói dại sory các bác lại tự vả vào mồm đơi .dưng mờ cháu rất quý chó đã nuôi chít chôn ko ăn thịt,./

Harmony_Civic

Xe hơi
Hình như có nhiều mợ tham gia thớt này.
Vào 1 tý mà em khóc rùi đây này :((

mr_hieu1

Xe điện
em nói thế này không phải mong các cụ bỏ qua nhé
người còn có người xấu người tốt , có người còn tử hình không hết tội ý

Haibara82

Xe tải
Em không bao giờ ăn thịt chó vì em rất yêu chó và mèo.
Từ nhỏ nhà e đã nuôi nhiều chó mèo và em rất gắn bó với chúng.
Mỗi lần bọn cún nhà em ốm là em lại khổ sở đi tìm bác sỹ thú y để chạy chữa.
Có 1 em cún em nuôi từ hồi bé tí, nó ko theo ai cả chỉ theo 1 mình em. Tên là Vuông vì mặt nó vuông chằn chặn,nhìn yêu lắm
Mỗi khi bị bố mẹ mắng vì tội bắt nạt em hay gì đó, e hay ra hành lang ngồi 1 mình, Vuông nhà em toàn ra ngồi cạnh em rồi dụi dụi đầu vào người em, tình cảm lắm ý.
Đến khi Vuông bị viêm phổi nặng phải nằm lại chỗ thú y Hanvet chỗ Trường Chinh thi bác sỹ ở đấy ko ai cho ăn được, e ngày nào cũng phải đến 3 lần cho ăn rồi ngồi chơi an ủi mãi. Sau này khỏi bệnh về nhà 2 chị em lại gắn bó hơn. Lúc già yếu sắp chết, Vuông nó bới 1 cái hố ở vườn rồi cứ nằm lì trong đấy......
Ôi nhớ lại vẫn tháy buồn.
Từ nhỏ và đến tận bây giờ và có lẽ cả sau này nữa, em sẽ không bao giờ ăn thịt chó. Mỗi lần ngửi thấy mùi thịt chó, thú thực là e buồn nôn kinh khủng.
Dù nhiều người yêu chó, chỉ ko ăn thịt chó nhà mình nuôi mà vẫn ăn thịt chó ngoài hàng thì e vẫn mong đừng ai ăn thịt chó hay thịt mèo.
Đã đành chó mèo cũng là động vật nhưng là động vật sống chung với mình, gắn bó, choi đùa với mình và quả thật rất có tình cảm.
Đừng ai ăn thịt chó mèo để ko còn cảnh vật cưng bị bắt mất và chủ đau khổ mất bao lâu, để ko còn cảnh những con vậy đáng yêu ý bị đem ra thịt.
Hix hix.
Ngay cả thỏ, rồi 1 số loại động vật nhiều yêu yêu khác, e cũng chả bao giờ ăn.
Chồng e ngày trc thi thoảng có ăn thịt chó, từ hồi lấy em, nghe vợ lải nhải nhiều quá, mắng nhiếc mấy người ăn thịt chó nhiều quá, lại chứng kiến cảnh vợ và em vợ đi bao nhiêu hàng thịt chó để tìm e Dino không thấy, tối về nhà nằm khóc hu hu thành ra mấy năm rồi ko hề ăn 1 miếng thịt chó nào cả.
Ôi, giá mà người ta đừng ăn thịt chó mèo nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

apachi

Xe tải
Em gửi mọi người, Thật cảm động

[youtube]c0t_JqogA8Q[/youtube]
cảm động quá cụ ạh,e đã khóc khi mà xem clip này
ngày trước nhà e cũng nuôi 1 con bec giê, nó thân với bế e lắm
1 đợt bố e ốm bị vào bệnh viện, nó cứ nằm trước cửa mãi, ko ăn ko gì cả, đến ngày bố e đc về để chăm sóc tại nhà thì hôm sau nó mất
đúng là khuyển mã chí tính
vot cụ

KIA Q7

Xe tăng
Thank cụ. Em đã đọc bài này, sau muốn tìm lại mà không được
Em cóp lại để các cụ đọc (em quyên mất nguồn cóp của em) :
Diễn văn của luật sư Georges Graham Vest tại một phiên tòa xử vụ kiện người hàng xóm làm chết con chó của thân chủ, được phóng viên William Saller của The New York Times bình chọn là hay nhất trong tất cả các bài diễn văn, lời tựa trên thế giới trong khoảng 100 năm qua.
Thưa quý ngài hội thẩm,
Người bạn tốt nhất mà con người có được trên thế giới này có thể một ngày nào đó hoá ra kẻ thù quay lại chống lại ta. Con cái mà ta nuôi dưỡng với tình yêu thương hết mực rồi có thể là một lũ vô ơn.
Những người gần gũi thân thiết ta nhất, những người ta gửi gắm hạnh phúc và danh dự có thể trở thành kẻ phản bội, phụ bạc lòng tin cậy và sự trung thành. Tiền bạc mà con người có được, rồi sẽ mất đi. Nó mất đi đúng vào lúc ta cần đến nó nhất. Tiếng tăm của con người cũng có thể tiêu tan trong phút chốc bởi một hành động một giờ.
Những kẻ phủ phục tôn vinh ta khi ta thành đạt có thể sẽ là những kẻ đầu tiên ném đá vào ta khi ta sa cơ lỡ vận. Duy có một người bạn hoàn toàn không vụ lợi mà con người có được trong thế giới ích kỷ này, người bạn không bao giờ bỏ ta đi, không bao giờ tỏ ra vô ơn hay tráo trở, đó là con chó của ta.

Con chó của ta luôn ở bên cạnh ta trong phú quý cũng như trong lúc bần hàn, khi khoẻ mạnh cũng như lúc ốm đau. Nó ngủ yên trên nền đất lạnh, dù đông cắt da cắt thịt hay bão tuyết lấp vùi, miễn sao được cận kề bên chủ là được. Nó hôn bàn tay ta dù khi ta không còn thức ăn gì cho nó. Nó liếm vết thương của ta và những trầy xước mà ta hứng chịu khi ta va chạm với cuộc đời tàn bạo này. Nó canh giấc ngủ của ta như thể ta là một ông hoàng dù ta có là một gã ăn mày.
Dù khi ta đã tán gia bại sản, thân bại danh liệt thì vẫn còn con chó trung thành với tình yêu nó dành cho ta như thái dương trên bầu trời. Nếu chẳng may số phận đá ta ra rìa xã hội, không bạn bè, vô gia cư thì con chó trung thành chỉ xin ta một ân huệ là cho nó được đồng hành, cho nó làm kẻ bảo vệ ta trước hiểm nguy, giúp ta chống lại kẻ thù.
Và một khi trò đời hạ màn, thần chết rước linh hồn ta đi để lại thân xác ta trong lòng đất lạnh, thì khi ấy khi tất cả thân bằng quyến thuộc đã phủi tay sau nắm đất cuối cùng và quay đi để sống tiếp cuộc đời của họ. Thì khi ấy còn bên nấm mồ ta con chó cao thượng của ta nằm gục *** giữa hai chân trước, đôi mắt ướt buồn vẫn mở ra cảnh giác, trung thành và chân thực ngay cả khi ta đã mất rồi.

mất gương

Xe tăng
Ối giời . Hôm trước tết em đi 2 bánh xô vào cái giống này chạy ngang đường chỗ Xuân Phương đau gần chết đầu gối vẫn còn thâm tím đây . Đi 2 bánh nhiều lúc gặp chó đúng là oan gia . Nhưng những chú chó như thế này thì đúng là đáng quý thật . Em cũng quý chó phết vì nó trung thành với chủ hơn cái loại mèo .
Đây các bác xem cái đầu gối của em hôm tông vào chó nằm xuống đường vẫn còn thương tích đây :

scirocco

[Tịch thu bằng lái]
Website
bbc.co.uk
Em cũng rất yêu chó , thương chó Hix nhưng bản lĩnh em kém Em chỉ yêu chó nhà em thôi chứ chó nhật tân em không cưỡng lại được . Thật là tội lỗi quá , thoi từ giờ quyết tâm không ăn nữa

lamhaha191

Xe điện
Cách đây hơn chục năm có cháu hàng xóm ny cho con chó về nuôi, nó cắn cho phát nghĩ chó nhà lành không đi tiêm, thế là tèo, em giờ sợ gút nên không ăn

cunglatruong

Xe container
Vụ lở đất tại Brazil ngày 11/1 vừa qua đã khiến cho 658 người chết, gần 120 người mất tích.
Trong tai nạn thương tâm này, người dân nơi đây đã được chứng kiến một sự việc vô cùng cảm động của một chú chó nhỏ.
Tên chú chó này là Leon, chủ nhân của nó là Christina.Santa Ana đã không may thiệt mạng trong vụ lở đất vừa rồi. Sau khi cơ thể Santa Ana được tìm thấy và chôn cất khá đơn giản, Leon đã lặng lẽ đến bên cạnh mộ chủ nhân của nó, lặng lẽ nằm yên bên Santa Ana...

Cũng vậy thôi. Chó là food ko phải là bạn :) .

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Chó thì cũng có con tốt nhưng cũng có con cắn bà già, trẻ nhỏ, tấn công cả chủ của nó như thú dữ. Còn thịt chó thì cũng như các loại thịt bò, lợn, gà, ngon thì cứ ăn thôi (cái này phụ thuộc vào tay nghề của người chế biến), đừng ăn thịt con chó mình nuôi là được. Quan điểm em là như vậy.

Nắng nhạt

Xe điện
Em rất ghét chó mèo vì nó bẩn, ghét luôn cả thịt bọn nó. Thịt chó, mèo, chuột, ếch, thịt thú rừng nghĩ đến là em cảm giác nó hôi, tanh nên không dám thử