[Thảo luận] Nguy hiểm khi mở cửa xe!

Cahtra2008

Xe tăng
Cách đây khoảng 2 năm em cũng bị một vụ như vậy,dừng xe ở trước cửa Quang Mobi vào mua cái bao da.
Kết quả cái bao da có giá là 5,1 triệu (100K giá của cái bao và 5 triệu tiền sửa xe và đền cho cái xe SH va vào cửa lái của xe mình.
Một bài học mà luôn phải ghi nhớ khi mở cửa xe.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Cửa sau phía lái nhất thiết phải thiết kế ko mở ra được từ bên trong (chỉ mở được từ bên ngoài) mới chuẩn! Mặc dù hơi bất tiện nhưng mà an toàn
Cụ làm cái chốt then cài 3 cái cửa còn lại, khoá chặt bằng khoá Việt tiệp. Khi nào xuống xe bác đưa chìa khoá để mở.

haivanphe

Xe container
Mở cửa bên lái là phải nhìn gương và mở từng tí một các kụ nhỉ.

DuongNV

Xe buýt
Mở cửa bên lái là phải nhìn gương và mở từng tí một các kụ nhỉ.
Phải quan sát khi không có phương tiện nào đi từ phía sau đến thì hãy mở. Cụ mà mở thập thò như thế cũng nguy hiểm lắm đấy

heroesdaubu

Xe điện
Xe này là gentra chứ lac đâu? Hành động dừng giữa đường, ko xi nhan đã ko đỡ nổi rồi, bài học đầu tiên của lái xe là mở cửa xe và dừng xe, chắc bác gentra kia mua bằng hoặc lái = rượu rồi!

QuangThanh208

Xe tải
Em cũng đã bị một lần bị 2B tông vào may là chị em phụ nữ đi xe tốc độ châm nên không sao,tình huống của em là dững xe cách gần 1m hè đường bên phải lúc đo đã xi nhan và đi tà tà vào bên đường mới dừng( lúc em còn đang lái xe taxi,thế là ku cậu học sinh đi xe mở cánh xe sau bên phụ ra không đi ý là bụp ) kết quả cô nàng ngã xe nhưng người và xe không sao. hix rút kn từ đấy,không an toàn từ phía sau chốt cửa không cho mở đến khi an toàn mới mở.

gamevn

Xe buýt
hình như là Gentra chứ cụ.
Chấu thấy tình huống này cả 2 bên đều sai: bác Lac thì đỗ ko bật xinhan, mở cửa ko quan sát; 2 cháu học sinh thì chưa đến tuổi đi xe máy :bz
Lac bị cả lỗi đỗ dừng sai quy định, 2 cháu hs kia còn lỗi không đội bmh nữa. :))

Khốn nạn nhất là dừng đỗ xe nhả khách giữa đường. Thằng lái này cực ngu! Ngu như chó!
Cụ nói chuẩn.
Ps: Thằng bạn em cũng bị 1 thằng như thằng LAC này mở cửa bất ngờ, mất nửa ngón tay út. :((

hatcatnho

Xe tăng
Trc mới học xong cấp 3, Em cũng làm cho Chú phải hú hồn vì mở của xe không chịu để ý.
Bị Chú mắng cho 1 trận ạ :(

pipilazi

Xe tăng
Trc mới học xong cấp 3, Em cũng làm cho Chú phải hú hồn vì mở của xe không chịu để ý.
Bị Chú mắng cho 1 trận ạ :(
Mợ bất cẩn quá đấy, lần sau mà đi xe thì mợ ngồi im để tài xuống mở cửa nghe chưa :)

QuangThanh208

Xe tải
Em cứ đi gần tới bên 4B là em giảm ga cho nó lành. vì bất thình lình mở cửa là 1, ngoài ra bất thình lình người xuống xe nữa, điển hình là xe buýt, xe khách

Nói chung quan điểm giao thông của em là đừng hi vọng thằng khác nghiêm chỉnh chấp hành luật, hay tặc lưỡi "deck sợ, có j nó mới là thằng thiệt nhất", mà luôn luôn mình phải là thằng tự vệ trc đã :)
Pác này nói đúng quá GT HN bây giờ không phòng thủ trước thì sợ lắm,vì có lái xe mình mới biết rất nhiều tình huống bất ngờ sảy ra nên phòng trước !

bonbanh

Xe buýt
Vô ý quá , nguy hiểm cho người khác nữa .

PH5

Xe đạp
Ảnh cụ chụp lởm quá chẳng nhìn rõ!!!!
Em dự là xe biển ngoài HN mới có kiểu dừng, đỗ, mở cửa vô ý thế.
Dù sao cũng thanks bác chủ thớt.
Em băn khoăn cực kì luôn, em chạy biển ngoại tỉnh suốt mà gặp cụ ý thức cao dư lày thì ....

Website
www.facebook.com
Ảnh cụ chụp lởm quá chẳng nhìn rõ!!!!
Em dự là xe biển ngoài HN mới có kiểu dừng, đỗ, mở cửa vô ý thế.
Dù sao cũng thanks bác chủ thớt.
Xe biển ở đâu thì biển, người mở cửa mà kém ý thức đều như nhau hết.

Cụ phân biệt vùng miền quá đấy.

Đã mời vang đỏ.:D

namfox

Xe tải
Nhà cháu chốt cứng cửa sau lái luôn. Đỗ xong, ngó nghiêng chám mới mở khóa để mở cửa cho xuống. Cẩn thận vẫn hơn.

Audi A6

Xe tải
Những tai nạn kiểu này xảy ra thì theo em phải trách lái xe đầu tiên vì dừng đỗ linh tinh và không cảnh báo những người ngồi sau khi họ mở cửa. Em đi 2b cũng nhiều lần giật mình với những cửa xe mở đột ngột rồi ven đường nên rất cảnh giác với cái món này.Chạy 4b dừng xe ven đường khi nào mở cửa em cũng phải nhìn gương rồi mới mở từ từ, còn những người ngồi sau có ý định mở cửa xuống là em phải cảnh báo ngay: chú ý xe sau.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Mở cửa phải mở từ từ vad quan sát ! không rất nguy hiểm ! Người đi 2B cũng nên đi cách xa 4B khi đang đỗ để đảm bảo an toàn !

sssvietnam

Xe tải
Xe biển ở đâu thì biển, người mở cửa mà kém ý thức đều như nhau hết.

Cụ phân biệt vùng miền quá đấy.

Đã mời vang đỏ.:D
Cụ nâng quan quan điểm quá, iem hay đi các tỉnh công tác, việc 4B dừng vô tư ở "giữa" đường cho người lên xuống nhiều như Taxi ở HN luôn.
Vấn đề là đường rộng, vắng có đi ở đấy iem cũng dừng như vậy, chỉ có điều nếu làm thế lâu quá thành thói quen khi đến HN hoặc vô TP mà cứ thế thì ....

QuangThanh208

Xe tải
Mở cửa phải mở từ từ vad quan sát ! không rất nguy hiểm ! Người đi 2B cũng nên đi cách xa 4B khi đang đỗ để đảm bảo an toàn !
Pác nói đúng quá nhưng pác đã va chạm thực tế chưa ợ,em đã rơi vào tình huống này rùi nguy hiểm choáng luôn !

B747

Xe tải
Pác nói đúng quá nhưng pác đã va chạm thực tế chưa ợ,em đã rơi vào tình huống này rùi nguy hiểm choáng luôn !
Iem bị 1 lần lâu rồi. Cách đây phải 10 năm. Đi con dream cùi tự nhiên quả 4B mở cửa bên lái, oánh tay lái gấp nhưng vẫn vướng gương => xòe luôn. Ối giời ơi, sợ bỏ mama. May mà chỉ bị xây xát nhẹ.