[Funland] Nguy cơ phá sản, hàng trăm chủ quán karaoke ở Hà Nội kêu cứu

Gaumabe

Xe tải
Em vừa bị cân 5 ở Hoàng Quốc Việt tạt đầu để vào Ngõ đây.
Điên quá bốc máy cho cu em quản lí xyz abc ở đó nó cười kêu anh ơi người được mở người không chứ chỗ em vẫn phà phà😡.
Báo cáo các cụ cái rồi tắm dửa nghỉ ngơi. Giờ sướng uống tý đi chả gặp chốt nào cả 😀.

Cám Chim

Xe tăng
Covid, cháy... làm lượng lớn hàng hoá của lão Cám Chim thất nghiệp, ko biết số đấy đi đâu về đâu đây :-?
Cảm ơn Cụ. Cũng may thanh lý đc 1 lứa dừ dừ rùi: một số cô sang Nail, Spa, may mặc, ... Nhà cháu đang tuyển quân trẻ măng cho mùa giải sắp tới.
P/S: Khách Ộp như Cụ rất Ga lăng và chịu chơi làm lũ Cám nhà cháu ai cũng thích nên phục vụ lúc nào cũng quên mình :D

Cám Chim

Xe tăng
Cảm ơn Cụ/Quý Ông/Mợ/Quý Bà/Quý Cô Cám Chim đã sử dụng dịch vụ Ship tận chân Rường của nhà cháu nhé!!! 😜😜😜

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Cảm ơn Cụ. Cũng may thanh lý đc 1 lứa dừ dừ rùi: một số cô sang Nail, Spa, may mặc, ... Nhà cháu đang tuyển quân trẻ măng cho mùa giải sắp tới.
P/S: Khách Ộp như Cụ MuathuHN252 rất Ga lăng và chịu chơi làm lũ Cám nhà cháu ai cũng thích nên phục vụ lúc nào cũng quên mình :D
E mợ cụ ơi. Ý e là cụ có ship chim ko ý

luyenok

Xe điện
Ý kiến cá nhân thì E thấy món này dẹp được rồi, lý do là karaoke lành mạnh giờ chuyển về loa kéo, gia đình,... hết rồi. Do đó ngoài quán toàn thiếu lành mạnh, mất an toàn (nhiều thứ).

MuathuHN252

Xe cút kít

mitdac1819

Xe điện
Ý kiến cá nhân thì E thấy món này dẹp được rồi, lý do là karaoke lành mạnh giờ chuyển về loa kéo, gia đình,... hết rồi. Do đó ngoài quán toàn thiếu lành mạnh, mất an toàn (nhiều thứ).
Ăn liên hoan ở quán xong, kéo nhau về nhà hát à cụ.

phuongmit

Xe cút kít
nói như cụ thì đóng cửa hết các hoạt động vui chơi giải trí lại vì kiểu gì cũng có thể biến tướng thành k lành mạnh :))

meotamthe

Xe cút kít
Kể cũng lạ....
Sao chủ các quán Karaoke ở các tỉnh - thành khác không kêu cứu nhỉ ?! :D
Không nhẽ, ở Sài Gòn, Nha Trang, Đà Nẵng, Hải Phòng....không có quán Karaoke ?
Tỉnh nó không chặt như ở thành phố lớn, nơi nào có cơ quan chủ quản cấp cao thì nơi đấy chặt :D

thichlexus

Xe điện
Quán karaoke kiểu chỉ có mỗi mặt tiền mà lại gắn đầy biển quảng cáo thì cụ nào còn đi hát cũng thuộc diện dũng cảm đấy, xảy cháy thì đúng là chả biết chạy đâu, ngạt thở mấy phút là tiêu luôn.

tungLam.nwl

Xe tăng
Em thì không khoái vụ Karaoke này lắm nhưng em nhìn theo khía cạnh này. Người kinh doanh Karaoke thực sự muốn tuân thủ các quy định, bỏ đã cả đống tiền ra sửa sang thay thế ..để đáp ứng yêu cầu rồi nhưng khi làm xong vẫn không có ông nào đứng ra cấp phép hoặc đợi đến khi hoàn thiện xong rồi lại vẫn kêu thiếu cái nọ cái kia? Cái đấy mới là cái khó cho người ta chứ không đáp ứng, không sửa chữa thì bố bảo họ cũng chả dám kêu.

Isu_zu

Tháo bánh
Nãy em đọc đâu đó có chủ bảo đầu tư 20 tỷ cho hơn chục phòng hát, như vậy mỗi phòng cả tỷ bạc cơ ạ?
Nói phét thì bao nhiêu chả được. Chứng minh = hóa đơn tc, hợp đồng chính thức đi rồi bàn tiếp, cụ nhỉ :))

Cuongnh5256

Xe điện
Em thấy ko chỉ karaoke, tất cả các lĩnh vực khác phải đến 95% không đáp ứng hết được các tiêu chuẩn pccc. Khác nhau ở chỗ con người khi xảy ra hỏa hoạn thì 95% người trong quán karaoke là ko tỉnh táo nên dễ mất mạng.

Isu_zu

Tháo bánh
Xin lỗi, chứ bây giờ mà tổng kiểm tra PCCC thì đến 90% các loại cơ sở của nước này, bao gồm chợ, cây xăng, nhiều bệnh viện, trường học... phải đóng cửa hết. Nhưng các anh ấy lại chỉ nhằm vào karaoke, chứ chợ cũng cháy đầy mà có dám kiểm tra chợ không. Đứng từ góc nhìn khoa học thì đây cũng là một loại hành vi dân tuý, vì hình ảnh karaoke ko đẹp trong mắt người dân, nên dễ túm tóc tạt tai.
Em ghét karaoke, nhưng phải nói thật là nhìn nó cũng thiếu công bằng thế nào đó.
Cụ nói thế là ko công bằng rồi, và có thể coi là sai tại thời điểm này.
Nói như cụ thì phương tiện nào cũng phải kiểm định, kể cả xe đạp xe máy. Nhưng vì xe đạp xe máy chở 1-2 người, lại chưa thể kiểm định đc do quá nhiều, nên mới chỉ kiểm định bắt buộc ô tô, đặc biệt là xe khách còn bắt lắp hộp đen, camera...vì chở 40-50 khách, nguy cơ rủi ro và hậu quả đều cao hơn nhiều.
Tương tự như vậy, trường học, bệnh viện...nhiều nơi chưa bảo đảm tiêu chuẩn PCCC, nhưng rủi ro và hậu quả chết người nếu có cháy đều thấp hơn quán karaoke (phòng kín, vật liệu dễ cháy, cách âm dẫn đến ko nghe đc còi báo cháy), đã xảy ra nhiều vụ chết nhiều người. Đấy là lí do phải thực hiện trước, cụ hiểu chưa.
Rồi sẽ đến lúc nhà riêng cũng phải đảm bảo tiêu chuẩn PCCC, cụ cứ chờ đấy =))

MuathuHN252

Xe cút kít
Em thấy ko chỉ karaoke, tất cả các lĩnh vực khác phải đến 95% không đáp ứng hết được các tiêu chuẩn pccc. Khác nhau ở chỗ con người khi xảy ra hỏa hoạn thì 95% người trong quán karaoke là ko tỉnh táo nên dễ mất mạng.
Nó chả kín và cách âm cao nữa mà. H giả sử cháy ngay cửa chính, nhà mà có cửa sổ hay lối thoát hiểm thì còn phi ra đấy dc, hoặc nghe tiếng bên ngoài nhốn nháo, hoặc ai kêu cháy cháy thì 3 4 chân 4 cẳng chạy ngay. Chứ ngồi phòng kara, mở cửa vào phòng hét to cháy cháy thì dc mấy ai nghe đâu, 1 phần ko tỉnh táo nhưng do nhạc quá to, quá ồn sao mà nghe dc. Thêm là 1 hệ thống điện, đèn như thế nó dễ cháy hơn nữa.
Nên với karaoke yêu cầu về pccc fai cao hơn là đúng

Em thì mong karaoke nó mở lại sớm sớm cho dân dc nhờ.
Ko đi hát dc ở quán người ta vác loa ra công viên, lên rừng, xuống biển, trên đỉnh núi, tuốt trong chùa....hang cùng ngõ hẻm ở đâu cũng ông ổng mấy bài "đắp mộ cuộc tình"
Mở lại họ vẫn hát cụ ạ, rẻ hơn, nhiều người bị nghe hơn nên sướng hơn :))

Đảm bảo đủ đk PCCC thì hoạt động ai cấm? Lúc thu bộn tiền chẳng thấy khoe hay chia cho ai
Như chuyện hài.

Giờ thằng ăn cắp bị bắt quả tang nó bẩu ăn cắp vì nhà nghèo thì có được tha không?

Làm dịch vụ kinh doanh có đk mà không đáp ứng đủ yêu cầu thì dẹp là đúng chứ kêu kêu cái ccc. Muốn hoạt động tiếp thì đóng quán sửa sang lại đúng tiêu chuẩn pccc rồi xin cấp phép lại xem có dc ko?
Đủ đk pccc thì ai cấm
Theo như trong bài viết thì các cơ sở cần hướng dẫn cụ thể của cơ quan chức năng để họ tiến hành cải tạo theo yêu cầu, nhưng hiện tại vẫn chưa có nên họ mới cần tháo gỡ. Như lần đầu tiên áp dụng tuy định pccc gắt gao thì cần có cầu thang thoát hiểm, hệ thống pccc tự động, rồi được cấp phép, giờ cơ quan chức năng lại bảo như thế vẫn chưa được, hỏi chưa được chỗ nào thì vẫn chưa có quy định cụ thể nên cứ vất đấy đã. Với một người đam mê ca hát như em mà 3 năm nay chưa được đi hát hò gì là thấy rất buồn :(
Úi thoải mái cụ ei, bọn em thích hát vịn nhau chứ vịn thuê nhiều quả như cây bon sai vịn vào ngã lộn cổ sợ chết khiếp :-@
Hôm em đi hát vịn, có em vịn cao hơn m7, nó đóng đôi guốc 15 phân nữa, vào nó toàn vịn mình chứ mình có được vịn nó phát nào đâu :((

Eric Đỗ

Xe hơi
Nói phét thì bao nhiêu chả được. Chứng minh = hóa đơn tc, hợp đồng chính thức đi rồi bàn tiếp, cụ nhỉ :))
Loại làng nhàng trung bình thì rơi vào khoảng 250 - 300 cho 1 phòng đó cụ ơi!

Còn đầu tư dạng cao cấp, sức chứa tốt thì 1 tỷ 1 phòng ko có gì đặc biệt ạ. Nhưng ko phải 1 cơ sở đầu tư full cao cấp hết, nó cũng có các mức phòng cho ae mình chọn mà.
Ông bạn chơi thân với e làm âm thanh ánh sáng cho đội Kara suốt nên e biết, chứ ko phải nói phét đâu :D