[Funland] Nguy cơ phá sản, hàng trăm chủ quán karaoke ở Hà Nội kêu cứu

Maihong_

Xe điện
Theo như trong bài viết thì các cơ sở cần hướng dẫn cụ thể của cơ quan chức năng để họ tiến hành cải tạo theo yêu cầu, nhưng hiện tại vẫn chưa có nên họ mới cần tháo gỡ. Như lần đầu tiên áp dụng tuy định pccc gắt gao thì cần có cầu thang thoát hiểm, hệ thống pccc tự động, rồi được cấp phép, giờ cơ quan chức năng lại bảo như thế vẫn chưa được, hỏi chưa được chỗ nào thì vẫn chưa có quy định cụ thể nên cứ vất đấy đã. Với một người đam mê ca hát như em mà 3 năm nay chưa được đi hát hò gì là thấy rất buồn :(

Hôm em đi hát vịn, có em vịn cao hơn m7, nó đóng đôi guốc 15 phân nữa, vào nó toàn vịn mình chứ mình có được vịn nó phát nào đâu :((
Vẫn hoạt động chui đầy cụ ạ. Với cũng có thời điểm cho hoạt động mà, làm gì mà 3 năm cụ chưa đi.
Vịn thế thì cụ đứng đến nách à :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Theo như trong bài viết thì các cơ sở cần hướng dẫn cụ thể của cơ quan chức năng để họ tiến hành cải tạo theo yêu cầu, nhưng hiện tại vẫn chưa có nên họ mới cần tháo gỡ. Như lần đầu tiên áp dụng tuy định pccc gắt gao thì cần có cầu thang thoát hiểm, hệ thống pccc tự động, rồi được cấp phép, giờ cơ quan chức năng lại bảo như thế vẫn chưa được, hỏi chưa được chỗ nào thì vẫn chưa có quy định cụ thể nên cứ vất đấy đã. Với một người đam mê ca hát như em mà 3 năm nay chưa được đi hát hò gì là thấy rất buồn :(

Hôm em đi hát vịn, có em vịn cao hơn m7, nó đóng đôi guốc 15 phân nữa, vào nó toàn vịn mình chứ mình có được vịn nó phát nào đâu :((
Đọc còm cụ buồn cười quá. Ẻm ý cao quá cụ ko vịn vai dc thì cụ vịn chỗ nào thấp thấp hơn chút chứ cụ

Eric Đỗ

Xe hơi
Em thì không khoái vụ Karaoke này lắm nhưng em nhìn theo khía cạnh này. Người kinh doanh Karaoke thực sự muốn tuân thủ các quy định, bỏ đã cả đống tiền ra sửa sang thay thế ..để đáp ứng yêu cầu rồi nhưng khi làm xong vẫn không có ông nào đứng ra cấp phép hoặc đợi đến khi hoàn thiện xong rồi lại vẫn kêu thiếu cái nọ cái kia? Cái đấy mới là cái khó cho người ta chứ không đáp ứng, không sửa chữa thì bố bảo họ cũng chả dám kêu.
Đồng quan điểm với cụ!

Nhiều khi muốn đi hát lắm mà ko có chỗ, nhậu nát người về mệt mỏi.
Hồi xưa mà được mở Karaoke thì có khi ae tây tây 1 tí là kéo nhau đi sủa 1 lèo, về nhà cũng bớt say. Chứ giờ ngồi từ 7h tối tới 11h đêm về ngất cmnl, hôm sau dậy mệt như thằng dở người. Thế mới chán :(

xukthal.

Xe lăn

MuathuHN252

Xe cút kít

Phú Cửng

Xe tăng
Lúc trước quản lý lỏng lẻo, đi đêm để hoạt động, lợi nhuận.
Giờ quản lý chặt, quy trách nhiệm người quản lý, đúng làm, sai nghỉ.
Ps: vụ siết này mà trưng cầu offer ý, em dự 99% các mợ offer phản đối :P

binhnq2

Xe tăng

Maihong_

Xe điện
Giá như chị em chúng mình cũng dc chọn ng để vịn khi đi hát kara
Trên fb đăng đầy ảnh có vịn nam chị ợ. Em chả thích vịn người lạ. Vịn người mình thích k thì ngồi k nghe nhạc uống bia còn hơn

MuathuHN252

Xe cút kít
Trên fb đăng đầy ảnh có vịn nam chị ợ. Em chả thích vịn người lạ. Vịn người mình thích k thì ngồi k nghe nhạc uống bia còn hơn
Đâu chỗ nào có vịn nam.tag c vào c ngó thôi. Ngó là chính ấy mà

xukthal.

Xe lăn
Giá như chị em chúng mình cũng dc chọn ng để vịn khi đi hát kara
Đâu chỗ nào có vịn nam.tag c vào c ngó thôi. Ngó là chính ấy mà
Haha cụ Cám Chim đâu rồi. Vào có khách này =))
Ơ sao e bảo e thấy trên fb. E có add fb cụ Chim ah
Lão Cám Manhpd Nhimtiu ...ứng tuyển nhá \m/

Cám Chim

Xe tăng