[Funland] Nguồn gốc của nền văn minh nhân loại

Ni No Kuni 2

Xe điện
Tưởng cái gì, mình vẫn cúng mấy cụ dưới đấy mà. Thôi thớt này toàn thông tin cũ em biết rồi, em đi ra.

h_mdc

Xe điện
Chuyện thế này mà cũng có người tin!

TsarPutin

Xe tăng
Có thể các cụ k tin, nhưng e đọc dc 1 cuốn sách đại loại là người sao hoả người sao kim họ bảo con người vốn không phải ở trái đất, chẳng qua hình thái sống bậc thấp cho nên bị đưa đến trái đất mà thôi, và khi đưa đến trái đất thì có 2 siêu khả năng đã bị mất đi
- đầu tiên là về thần giao cách cảm, tức ngồi một chỗ có thể biết dc moii chuyện với người khác. Một số người vẫn có khả năng ngoại cảm là vd, hay Vanga,Damus, Ng Bỉnh Khiêm vv cái này thì với internet và điện thoại con người đã có thể 1 phần nhỏ giao tiếp với nhau, nhưng để giao tiếp vượt thời gian không gian thì ...còn lâu
Hy vọng a điên Elon Musk sẽ kết nối dc não người vs internet bằng chip, lúc đó nhân loại sẽ đi trước tgian cả ngàn lần nếu so với giờ
- thứ hai là về ký ức tiền kiếp, cái này con ng bị xoá sạch, và hiện tại nhiều ng cũng có thể nhớ dc kiếp trước
Ngoài ra nền văn minh Summer thì họ cũng ghi rõ là dc chỉ dạy từ trên trời, với trình độ toán học thiên văn học đi trc thời đại ngàn năm.
Hay tiêu biểu nhất là các đại Kim Tụ Tháp : Ai Cập, Bhamas, biển Nhật bản, Quý Châu TQ hay Bosnia hiện chả ai giải thích nổi từ đâu đến (chắc chắn k phải người hiện đại làm ra, ai bảo làm ra thì giải thích hộ làm ntn nó tạc dc khối đá nặng 800 tấn hộ cái mà giờ còn chưa làm nổi)

Chỉnh sửa cuối:

vudinhtung85

Xe tải
Theo giả thuyết nông cạn của em thì chúng ta chỉ sống trong 1 chiều không gian mà ta biết thôi. Còn có nhiều chiều không gian khác tồn tại song song với chúng ta mà chúng ta không biết hoặc không thể cảm nhận được. Giả thuyết các nguyên tử dao động với tần số giống nhau thì tạo nên các sự vật trong chiều không gian đó. Tần số càng cao thì năng lực của các sinh vật trong chiều không gian đó càng lớn. Không gian chúng ta đang sống thì các nguyên tử dao động chậm. Tức là các sinh vật trong chiều không gian khác sẽ có năng lực tốt hơn & đang chi phối chúng ta. Tóm lại là có thể có thế lực siêu nhiên nào đó chi phối những việc chúng ta đang làm. Em giả thuyết thế, cccm có thấy hợp lý không ạ.

longkhau

Xe tải
Các cụ có bao giờ thắc mắc nền văn minh của chúng ta hiện nay có từ đâu. Con người xuất phát từ thời nguyên thủy ăn lông ở lỗ, đến thời phong kiến cưỡi ngựa phi đao, từng bước lê lết nhảy bước vào cuộc cách mạng khoa học kỹ thuật với đầu máy hơi nước. Rồi nhanh chóng chuyển sang các công nghệ không dây... Như bây giờ. Vậy ai là người thầy dẫn dắt loài người chúng ta nhỉ??? Phải chăng có 1 Đấng đã chỉ bảo chúng ta??? https://m.baomoi.com/tuyen-bo-soc-co-sinh-vat-rat-giong-con-nguoi-an-nau-duoi-long-dat/c/41280311.epi
Trà dư, tửu hậu, nghĩ đến nó cũng hay

Chúng ta là ai? chúng ta từ đâu đến? và đi về đâu?
Những câu hỏi mà em nghĩ sẽ mãi còn, không biết đến khi nào mới xong!

Hoang35lvt

Xe hơi
cái này khó thật các cụ nhỉ

bimbim5656

Xe container
Đã có một nền văn minh phát triển hơn hiện tại của chúng ta rất nhiều. Hiểu được nền văn minh ấy con người phải phát triển được đời sống Tâm linh!
Có dấu vết của nền vm đó k cụ?

Minhnd

Xe điện
Dịch hạch ghê hơn mà vẫn thua loài người cụ ạ.

Pvsc

Xe ba gác
Chuẩn rồi, vài triệu năm trước đã có một Đấng Con Khỉ đột biến do tác nhân vật lý hay hoá học gì đó :D

ruby_eagle

Xe điện
Theo các cụ nền văn minh ngày nay và nền văn minh cách đây 100 năm là do loài người tạo ra hay do nhân tố bí ẩn nào đó?!
Theo em thì chẳng có thế lực bên ngoài nào cả, tự con người tiến hóa vậy thôi. Đừng suy nghĩ, suy đoán một cách vô căn cứ nữa.

Không về nhì

Xe tăng
Theo các cụ nền văn minh ngày nay và nền văn minh cách đây 100 năm là do loài người tạo ra hay do nhân tố bí ẩn nào đó?!
Theo em thì chẳng có thế lực bên ngoài nào cả, tự con người tiến hóa vậy thôi. Đừng suy nghĩ, suy đoán một cách vô căn cứ nữa.

có nhiều điều kỳ bí ở thế giới này

pooka

Xe container

có nhiều điều kỳ bí ở thế giới này
Nhiều thứ tưởng đơn giản mà khoa học đã biết hết đâu.

lang thang48

Xe buýt
Tiếc cho Cụ quá, mấy lão chã ghen ghét tài năng nên tháo mất lốp của mợ Mun rồi, chứ không thì Cụ với Mợ ý đàm đạo mấy vấn đề này được mấy trăm tầng
Cháu tưởng cháu trẻ trâu mơi hay bị min, mod tháo bánh.
Chứ Mun hiền lành mà cũng bị à cụ.

kimthanlahan

Xe tăng
em nghe đồn loài người có gen từ ngoài vũ trụ. Không dưng mà loài người là loài duy nhất duy trì nòi giống (traditional) theo tư thế mặt đối mặt. Khỉ cũng không thế.
Tôm, nhiều loài chân miệng và hình như quỷ tasmania nữa cụ nhá.

hd-vt

Xe container
Chuẩn rồi, vài triệu năm trước đã có một Đấng Con Khỉ đột biến do tác nhân vật lý hay hoá học gì đó :D
Đột biến gọi nà quái thai được không cụ, vì giờ em đi đường, trên tivi, gặp nhiều quái nhân ra phết. :D

Pvsc

Xe ba gác
Đột biến gọi nà quái thai được không cụ, vì giờ em đi đường, trên tivi, gặp nhiều quái nhân ra phết. :D
Hiện tượng đó được gọi là lại giống. Cụ để ý kỹ xem tụi nó có đuôi không nhé