Hội xa xứ Người xa xứ, những chuyện nhảm và nhạt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

harman_kardon

Xe điện
Đào ao ko nên sâu quá! Tính từ mặt nc đến đáy tầm 1,8m là vừa phải. Ngộ nhỡ marry hồng có ngã xuống ao còn trồi lên hô cứu cứu chứ nhể?:)):)):))
1.8 là vừa đủ nhưng theo thời gian ao sẽ bị lắng bùn. Mà lão khỏi lo. Râu sờ có ngã xuống cũng chả sao đâu :)).

Ngo Rung

Xe lăn
Mời các lão bắn điếu thuốc lào nâng cao sĩ diện

RosemaryCherry

Xe container
1.8 là vừa đủ nhưng theo thời gian ao sẽ bị lắng bùn. Mà lão khỏi lo. Râu sờ có ngã xuống cũng chả sao đâu :)).
:P:P:P em có biết bơi giỏi đâu cho dù ngày bé nhà gần sông bị bọn bạn cho chuồn chuồn cắn rốn :D.
Hồi bé trẻ con cứ nghĩ chuồn chuồn cắn rốn vài lần sẽ bơi giỏi cơ, mà trời ơi bị cắn đau đến tận xương luôn mà cũng chỉ vung tay chân loạn xạ kiểu bơi chó được vài m :)) :)) :))
Lên đại học bọn em có môn bơi kiểu bơi sải, bơi ếch được 15m mới ổn, mà em trầy trật thi 3 lần mới qua, chỉ vì môn này mà kì đó mất học bổng nữa, haizzzz.

RosemaryCherry

Xe container
Cả ngày nếu ko xuống trang trại cách nhà 1km lượn lờ thì em cũng chỉ quanh quẩn lượn ra vườn ngắm rau cỏ, hoa lá, súng ống tí rồi lại ngày 3 bữa nấu ăn, lau nhà, rửa bát :P :P :P
Hôm nay em dậy sớm gần 7.30am nấu bún ốc, mà sợ thiếu chất nên em bỏ thêm mấy con hàu ăn cho ngọt nước các bác ợ, gì chứ em mà sáng tạo món ăn thì vô đối :)) :)) :)).
Còn bữa trưa thêm gà rang sả ớt, thịt ba chỉ luộc cuốn cải cay và măng tây xào tỏi kèm món cá khoai nấu cà chua, thì là và vài lát dứa đây bác Ngo Rung , nước ngọt lịm luôn, ăn mùa này quá hợp ợ.
Thêm đĩa rau xanh mướt mới hái từ vườn nhà như cải cay, thì là, húng, rau mùi nữa là ổn ợ :x
Chiều em định nấu bún măng vịt mà sáng đi mua 3 con vịt gần nhà chưa lấy được :D :D :D

photo 1ca.JPG

photo 2ca.JPG

Chỉnh sửa cuối:

Ngo Rung

Xe lăn
Cả ngày nếu ko xuống trang trại cách nhà 1km lượn lờ thì em cũng chỉ quanh quẩn lượn ra vườn ngắm rau cỏ, hoa lá, súng ống tí rồi lại ngày 3 bữa nấu ăn, lau nhà, rửa bát :P :P :P
Hôm nay em dậy sớm gần 7.30am nấu bún ốc, mà sợ thiếu chất nên em bỏ thêm mấy con hàu ăn cho ngọt nước các bác ợ, gì chứ em mà sáng tạo món ăn thì vô đối :)) :)) :)).
Còn bữa trưa thêm gà rang sả ớt, thịt ba chỉ luộc cuốn cải cay và măng tây xào tỏi kèm món cá khoai nấu cà chua, thì là và vài lát dứa đây bác Ngo Rung , nước ngọt lịm luôn, ăn mùa này quá hợp ợ.
Thêm đĩa rau xanh mướt mới hái từ vườn nhà như cải cay, thì là, húng, rau mùi nữa là ổn ợ :x
Chiều em định nấu bún măng vịt mà sáng đi mua 3 con vịt gần nhà chưa lấy được :D :D :D

photo 1ca.JPG

photo 2ca.JPG
Ăn sáng của mợ phức sờ tạp quá. Em chẳng có thời gian mà chế cháo như vậy :D

harman_kardon

Xe điện

photo 1ca.JPG

photo 2ca.JPG
Tội nghiệp cho mợ quá cơ. ăn uống kham khổ là . ăn uống kiểu này sao đủ chất đc mợ ? khổ cực qua đi thôi. mợ có cần hỗ trợ thêm gì không ? =))

harman_kardon

Xe điện
Mời các lão bắn điếu thuốc lào nâng cao sĩ diện
13 tuổi em chơi món này thành thạo đấy lão ạ :)), vác cả đến trường chơi mỗi khi đến giờ ra chơi đấy :)). ngày nào cũng 5..7 bi thuốc lào. hơn 1 năm trác táng thì em bỏ sạch lá lào luôn. vì ông nội em khuyên là có hại cho sức khỏe về sau. không nên sử dụng.

RosemaryCherry

Xe container
13 tuổi em chơi món này thành thạo đấy lão ạ :)), vác cả đến trường chơi mỗi khi đến giờ ra chơi đấy :)). ngày nào cũng 5..7 bi thuốc lào. hơn 1 năm trác táng thì em bỏ sạch lá lào luôn. vì ông nội em khuyên là có hại cho sức khỏe về sau. không nên sử dụng.
Ôi bác biết mùi đời sớm nhỉ :P :P :P. May mà bác bỏ được em này, chứ ko hư phổi sớm thì cũng hỏng men răng làm đen bộ nhá bác ợ :D

RosemaryCherry

Xe container
Ăn sáng của mợ phức sờ tạp quá. Em chẳng có thời gian mà chế cháo như vậy :D
Tội nghiệp cho mợ quá cơ. ăn uống kham khổ là . ăn uống kiểu này sao đủ chất đc mợ ? khổ cực qua đi thôi. mợ có cần hỗ trợ thêm gì không ? =))
Ôi em lười nên nấu mấy món đơn giản và ko mất thời gian các bác ợ. Em tự quán triệt nấu nướng 1 bữa ăn ko quá 45 phút cho 3-5 món thôi và 2 bếp nấu 1 lúc cho đỡ mất thời gian, để thời gian uống trà ngắm súng. Ví dụ, trưa hôm nọ em nấu sơ sơ thế này: cá hấp chút mẻ, hành lá-thì là nhét bụng cá; gà rang sả ớt, ốc xào sả ớt, thích nhất món canh chua nấu ruột hàu, chỉ thiếu đĩa rau xanh nữa :D

Món bún ốc em làm ốc từ chiều hôm trước rồi bỏ tủ lạnh, sáng mai nấu nước dùng và chuẩn bị rau sống ăn kèm thôi, nên nhanh lắm.
Hoặc sáng mai em sẽ nấu món cháo cá trắm thêm chút hành lá, rau răm là ổn, cháo thì nấu 30phút là nhừ, trong lúc đó bóc bỏ xương lấy thịt cá sau khi hấp/luộc đem xào hành, tiêu vài phút rồi đổ vào nồi cháo là xong mà :D :D :D

Có cả trứng lộn ăn với bún ốc sáng nay bác harman_kardon ợ, em ăn nhiều lấy sức mà còn giảm cân nữa chứ :x :x :x :P :P :P

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

photo 1ca.JPG

photo 2ca.JPG
Haha :)) ốc nấu vs hàu á? Độc nhờ? Xin miếng tình yêu ơi!:)) Sau vụ về quê nhẽ 55kg quá!
E ưng cái nc hàu nhờ nhờ này mà ngọt quắt lưỡi luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng