Tin tức NGƯỜI VIỆT QUÁ TÔN THỜ XE NHẬT

Taxi bên mình dùng xe vios dùng i10 mor, còn bên Đức taxi là mẹc và bim. Nó cũng như kiểu trước ta toàn dream tầu, giờ blade lead trật đường, rồi LX SH cũng đâu thiếu, giờ thấy con dream tầu ngoài đường cũng hiếm. Xã hội nó thế, kiểu nó phải thế. Trước em đi xe đạp, rồi xe bus, xe wave tầu đi mượn, rồi wave S rồi blade và giờ e cũng mon men em Vios nhưng chưa bén duyên. Khá lên e sẽ thích đi CX5 VRV, còn lên tiếp thì thấy GLC cũng hợp mắt và êm ru, hay Q5 ngồi cũng đã cái phần người. Cãi nhau làm gì các cụ, chăm chỉ đi cày rồi sẽ mua trâu, kiểu nó thế !

cuncon

Xe điện
Nói thật là e không muốn tranh luận lan man quá về những chuyện không đâu. Ý của e là về cơ khí chế tạo xe hơi Thì xe Đức nó vẫn hơn và đi trước Nhật.
E lấy ví dụ về công nghệ hộp số tự động để so sánh thôi. Còn e nói thật ngày trước đi xe số tự động 4 cấp thà e đi xe số sàn còn êm hơn. Khéo chân thế nào thì cũng bị giật và cảm giác rất khó chịu vì cá nhân e là người bị say xe.
E đọc bài so GLS vs Lex 570 thì thấy thế này; xe Mẹc động cơ nhỏ hơn 1l cho mã lực cao hơn, momen xoắn cao hơn 570 và tiết kiệm xăng hơn :)) -----> Lex tắt điện toàn tập. ai cũng đọc dc bài chủ tịch Toy nhận thua trc Mẹc BMW Audi trên mạng rồi nên đừng cãi nhau làm gì nữa
Tuy nhiên phải nói là xe Nhật phù hợp vs thu nhập và môi trường VN hơn, chi phí bảo dưỡng sửa chữa thay thế xe Đức quá sức chịu đựng vs người thu nhập như VN hay nc nghèo/trung bình khác (kể cả Mỹ, vì đâu chả có người nghèo)

ducletrung

Xe container
Công nhận với cụ là thằng toy nó ăn dày thật , nó đã ăn dày thì thôi mà mấy xe xịn của nó lại toàn chấm to nữa nên càng đắt . E cũng qua 1 đời toy , xe cỏ thôi nhưng đến bây giờ vẫn hơi ấm ức vì mua phí tiền quá :) nhưng thôi kệ , nó bán đắt kệ nó , mình ko mua thì thôi mua xe hãng khác , ko việc gì phải đi miệt thị những ng bỏ nhiều tiền ra mua toyota lexus .
Ngộ ra được chân lý rồi đấy.

bentley8

Xe điện
Em confirm cụ, Mẹc ghế da có mùi đặc trưng trẻ con người già vào là say. Xe chắc chắn mà có khi chắc chắn quá nên có cảm giác bí bách, đây là em ko nói về độ rộng.
Công nghệ thì Đức đi trước Nhật đến 10-20 năm. Turbo xe Đức dùng từ thời nào bây giờ hòn đá với toy mới dùng đại trà.

Bác ơi. Vì sao em so với cái Fortuner vì nó rất bồng bềnh dễ lật. Đi nó ko đầm và lì như S500. Vậy mà bà xã vẫn ko say. Năm 2011 em chạy Kia spectra chở bả mà bả về Nghi Sơn Thanh Hoá cũng chả say. Thế nhưng lên xe sang của bạn bè đi thì lại hay bị say. Còn bây giờ đi thánh lật thì gần như ko say.Cho nên chuyện say hay không say xe không phụ thuộc vào độ xịn của xe mà phụ thuộc vào người cầm lái, đường xá và sức khoẻ của người dsi xe. Em muốn nói với các cụ là: Xe Đức nó xin, nó đẹp nó sang ai cũng biết. Nhưng nó đắt, nuôi nó tốn hơn xe Nhật ai cũng hay. Còn xe Nhật nó bền, nó lành đặc biệt là TOY và Honda, chi phí sử dụng thấp hơn xe Anh xe Đức điều này ai ai tỏ nên nó phù hợp với người lao động trên toàn thế giới và VN chúng ta. Các cụ cũng biết năm 2017 Corolla là chiếc xe bán chạy nhất thế giới, vậy dân ta ưa chuộng xe Nhật là điều hoàn toàn có cơ sở và đáng trân trọng sự lựa chọn đó. Đừng nên nói "tôn thờ" nghe có không được xuôi cái lỗ tai lắm ạ.