[Funland] Người Việt Nam đi du lịch Việt Nam?

danang194

Xe tăng
Resort đắt có chất của nó.
1 : Vệ sinh an toàn thực phẩm ok, ra ngoài ăn đau bụng mà trong lúc đi du lịch biết thế nào là Nhục thấy Ông bà ông vả luôn :(
Năm ngoái em đi Đà Nẵng với cơ quan - hôm đi Đảo Lý Sơn em đau bụng em phải bỏ đoàn ở khách sạn.
Ăn uống linh tinh là em hỏng
2 : Resort an ninh tốt
Cái này vô cùng quan trọng đó ạ.
3: Không gian riêng tư thoáng đãng, người đi cũng là người khá giả không phải là dân lôm nhôm.
cho em cười cái (1) của mợ cái vì em cũng bị 1 lần đi Nha Trang.
Cái (3) thì có thời gian em làm trong resort Hội An, các bạn Tây-Tây, Tây-Ta tự nhiên hơi quá đà, mấy lần đi trong khuôn viên toàn coi phim bất đắc dĩ. Các bạn không chịu kéo rèm, Public ngoài vườn abc..., nhiều nhân viên vô tình đi qua thấy thì lo mà bước nhanh chứ ko bị phản ánh phát là trừ hết thưởng, em cũng bị trừ 1 lần nhưng lý do là...không cạo râu. :D

hoviethung

Xe lăn
Resort đắt có chất của nó.
1 : Vệ sinh an toàn thực phẩm ok, ra ngoài ăn đau bụng mà trong lúc đi du lịch biết thế nào là Nhục thấy Ông bà ông vả luôn :(
Năm ngoái em đi Đà Nẵng với cơ quan - hôm đi Đảo Lý Sơn em đau bụng em phải bỏ đoàn ở khách sạn.
Ăn uống linh tinh là em hỏng
2 : Resort an ninh tốt
Cái này vô cùng quan trọng đó ạ.
3: Không gian riêng tư thoáng đãng, người đi cũng là người khá giả không phải là dân lôm nhôm.
Mình ít đi Resort đa số là đi du lịch giá rẻ nhưng chưa gặp trường hợp rủi ro nào. Đi du lịch theo đoàn đi nhiều điểm nhưng mệt lắm toàn phải chạy theo. Nên gần đây mình toàn đi theo gia đình hoặc nhóm nhỏ nên chủ động và thong thả hơn. Resort có nhiều dịch vụ chất lượng nên giá cả đắt hơn. Nhưng mình thấy có những dịch vụ mà mình không hề sử dụng do hạn chế tuổi tác. Ăn uống nhiều món có thể lựa chọn nhưng cuối cùng vẫn quay về các món truyền thống, Tây Tàu không hợp. Cho nên với mình đi resort cho biết chứ thường xuyên đi thì hơi lãng phí?

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ đây là cơ hội cho cả người mua dịch vụ và người bán dịch vụ thay đổi cách ứng xử theo hướng văn minh hơn. Dân mình cũng không thiếu người trong vai khách du lịch hành xử bố đời. Chuyện chặt chém, lừa lọc, coi thường khách du lịch nội địa cũng không khó gặp.

Còn em, nếu có cơ hội là em luôn ủng hộ hàng hóa dịch vụ nội địa vì nó tạo công ăn việc làm cho người Việt. Một cách tự nhiên thôi, chẳng lên gân lên cốt gì đâu ạ.
Đâu cũng có người này người kia hết cụ ơi. Nhưng phần lớn thì mứt tây vẫn thường dc khen là thơm hơn mứt ta. Vậy nên mấy ông dv cứ đối xử bình đẳng thị tự khắc dân trí sẽ nâng cao. =))

trancannam

Xe điện
Sang tháng 7 mở cửa thì covid trở lại. Lúc này nên du lịch sớm

Chủ nhật vừa roài, Đồ Sơn giá dịch vụ vỡn thế, khu chợ ngành vỡn đông vui tấp lập.

Minh_Khoi

Xe tải
Mình chỉ thích đi biển Phú Quốc , bãi biển sạch , nước trong xanh . Giờ đi đâu cũng chán

nndzung

Xe tải
Em vừa đi Alma Resort Nha Trang về, khá ổn các cụ ợ

nndzung

Xe tải
Mình ít đi Resort đa số là đi du lịch giá rẻ nhưng chưa gặp trường hợp rủi ro nào. Đi du lịch theo đoàn đi nhiều điểm nhưng mệt lắm toàn phải chạy theo. Nên gần đây mình toàn đi theo gia đình hoặc nhóm nhỏ nên chủ động và thong thả hơn. Resort có nhiều dịch vụ chất lượng nên giá cả đắt hơn. Nhưng mình thấy có những dịch vụ mà mình không hề sử dụng do hạn chế tuổi tác. Ăn uống nhiều món có thể lựa chọn nhưng cuối cùng vẫn quay về các món truyền thống, Tây Tàu không hợp. Cho nên với mình đi resort cho biết chứ thường xuyên đi thì hơi lãng phí?
Cụ có gia đình nhiều thế hệ thử cái Alma ở Nha Trang xem sao, nhiều tiện ích cho đủ các thế hệ đấy :D

hoviethung

Xe lăn
Cụ có gia đình nhiều thế hệ thử cái Alma ở Nha Trang xem sao, nhiều tiện ích cho đủ các thế hệ đấy :D
Mình ở Nha Trang và đã từng tham gia 2 lần hội thảo do ALMA tổ chức đã được ALMA combo ở Đà Lạt. Vừa rồi cũng có tham quan ALMA Cam Ranh thấy cũng nhiều khách vào nghỉ, Không biết họ có tổ chức như các resort khác không?

HTDA

Xe buýt
Em đi 2 người lớn 1 trẻ em 7 tuổi cả phòng (Seaside Boutique Resort) cả vé Bamboo khứ hồi 3N2Đ hết 8,5 triệu.
Cụ ơi e cũng đang nghiên cứu Quy Nhơn. Giá này là cho 3n2d hay 4n3đ ạ. Resort cụ ở ok ko ạ. Có gần trung tâm ko. Tính ra là bn 1 ng ạ. Em đang nhòm vé mb mà đã 3t1n rồi ạ ((

nndzung

Xe tải
Mình ở Nha Trang và đã từng tham gia 2 lần hội thảo do ALMA tổ chức đã được ALMA combo ở Đà Lạt. Vừa rồi cũng có tham quan ALMA Cam Ranh thấy cũng nhiều khách vào nghỉ, Không biết họ có tổ chức như các resort khác không?
Mới mở lại từ đầu tháng 6 mà mỗi tuần Alma nhận tầm gần 2000 khách, có khu căn hộ như khách sạn và khu villa 2 3 phòng ngủ, giá đang rất tốt do có nhiều chủ sở hữu không có nhu cầu đi pass lại, tiện ích rất nhiều, cụ lên face vào nhóm có rất nhiều chia sẻ .

Cá nhân em và gia đình trải nghiệm thấy rất ok, có nhiều điểm ổn hơn các khu resort khác trừ những khu đẳng cấp như fusion thì alma cũng phải 8.5 đến 9/10 :D

Tầm này đi du lịch là khá ngon, ks 5* giá 3*
Dịch vụ cũng có thể hạ xuống 3* theo, cái Inter em ở thấy đóng mẹ hết bar bủng, bơi muốn uống cốc nước cũng chả có mà mua, dọn phòng mà vẫn phải xin dầu tắm dầu gội, tiếp tân thì thái độ như mình làm phiền vào nhà nó ở free vậy, mợ đòi giải cứu mà làm ăn như qq thế chết cũng đáng

Freeman Bodhany

Xe tăng
Nhiều người muốn du lịch Hoàng Sa mà có đi được đâu ;))

HTDA

Xe buýt
3N2Đ cụ ơi, resort này nhỏ nhưng cũng ok, bãi biển đẹp, nhưng hơi xa trung tâm (tầm 14km). Em bay toàn giờ thấp điểm nên giá rẻ hơn nhiều.
Dạ vâng e cảm ơn ạ. Xa trung tâm thế ăn uống hơi bất tiện cụ nhỉ. Nhà e đi đông ạ. Mà bay giờ thấp điểm thế có thiệt ko ạ, kiểu như bay vào muộn, về lại sớm ý ạ?

hoviethung

Xe lăn
Mình chỉ thích đi biển Phú Quốc , bãi biển sạch , nước trong xanh . Giờ đi đâu cũng chán
Bây giờ lên Đà Lạt khí hậu mát mẻ lại có nhiều điểm du lịch, sao cụ không thử đi một chuyến? Mình mấy lần đi rồi nhưng vẫn thích lên đó

Tranpham

Xe hơi
Các cụ mợ ơi hay do em trong ngành nhỉ, ngấp ngoái quá nên em ủng hộ 2 chân 2 tay người việt đi du lịch việt các cụ mợ ah. Trong vô vàn các dịch vụ du lịch đang ngấp ngoái thì các cụ đừng quên dịch vụ xe du lịch bên em đây cũng nghẻo dần đều, cụ mợ ai có nhu cầu alo ủng hộ em với ah, Xe Linh An - 024 3200 6777 - 0948 331 369