[Funland] Người Việt Nam đi du lịch Việt Nam

MiTa

Xe lăn
Huế à,nâu le vờ quay lại nhé.
Dân Huế làm du côn chứ không phải làm du lịch(lời một bác tài tại Huế).
Cave là 1 ca huế là 2 , ko biết bây h còn ko cụ nhỉ
Chuẩn luôn, em đi du lịch Huế 1 lần cách đây 10 năm, và tự hứa với mình sẽ không bao giờ quay lại (trừ khi có công việc). Thái độ tiếp khách du lịch khó chịu vô cùng, kém văn minh cực kì (đặc biệt là so sánh với đà nẵng cùng thời điểm), tệ từ lễ tân ks, đến bà bán hàng rong, đến con mụ trực tàu, rồi thằng cha Đảng đoàn.
Ca vê thì em hổng bít,chứ ca Huế sông Hương bây chừ công nghiệp thôi dồi:hát cho có như ban phát,ca sỹ chỉ chăm chăm tiền boa và bán dĩa hát rồi thờ ơ vô cảm cắm mặt vào xì mat phone.
Nói chung bọn Huế láo từ thằng xích lô đến con mụ coi xe.
E chưa đi huế, thanh hoá bao giờ, đang tính hè này làm chuyến xuyên việt có ghé 2 nơi này mà các cụ toàn kể tiếng thơm thế này nghe nản quá nhỉ. Chả lẽ lại ko ghé. Trước giờ e chỉ chiến từ DNang trở vào tới Cà Mau thì chưa bị chặt chém bao giờ.

Nắng nhạt

Xe điện
Năm nay tuy thất thu nhưng em sẽ cố gắng chi tiêu và đi du lịch nhiều gấp đôi năm ngoái để góp phần nhỏ thúc đẩy hồi phục kinh tế. Khi nào kinh tế ổn định như trước em lại ở nhà nhường các bác

ngoannhi

Xe hơi
Mới đầu hè mà trên fb đã thấy người người đăng ảnh biển rùi. Thèm vitamin Sea ghê

Trần Trụi

Xe tải
E chưa đi huế, thanh hoá bao giờ, đang tính hè này làm chuyến xuyên việt có ghé 2 nơi này mà các cụ toàn kể tiếng thơm thế này nghe nản quá nhỉ. Chả lẽ lại ko ghé. Trước giờ e chỉ chiến từ DNang trở vào tới Cà Mau thì chưa bị chặt chém bao giờ.
Cụ chưa đi bao giờ cũng nên đi một lần cho biết, ngoài con người em cảm thấy khó chịu (có thể do chưa may mắn gặp được người tử tế do thời gian lưu trú có hạn) thì Huế dù sao cũng từng là kinh đô, có nhiều địa điểm đẹp. Em không quay lại đó nữa vì em đã đi hết rồi :D

kienvinh

Xe lăn
Không bao giờ mua được những deal tốt của VNA quảng cáo. Trước đây tôi nghĩ là vì giá quá tốt nên họ bán hết nhanh, nhưng tình hình dịch dã như hiện nay thì khó có thể bán tốt như vậy. Đây vẫn là câu hỏi lớn còn để ngỏ :D

Ví dụ: Đi Phú Quốc cho 2 người, 3 ngày 2 đêm bằng vé khứ hồi của VNA, giá đã bao gồm khách sạn là 4 triệu. Mua thôi nhỉ:

Đi Phú Quốc

Sau khi bấm bấm bấm... giá cuối cùng phải thanh toán là hơn 14 triệu. Có lẽ deal 4 triệu đã bán hết. Chúc mừng VNA :D

(14 triệu là giá gói gồm khách sạn 3 sao. Bấm thử thôi chứ đi nghỉ mà ở KS 3 sao thì... chán).

Chỉnh sửa cuối:

bimbim71

Xe điện
Ô lala,cứ tới đi cụ,nhưng phải cẩn thận và sẵn sàng nuốt cục tức vào dạ.
Em đến Huế không dưới chục lần.Lần mới nhất là xuân 2019.Sau mỗi lần đều tự dặn lòng:Dí bòi có lần sau.Nhưng lại phải quay lại vì phải đưa ngừoi thân tới cho biết.

KarCHECK

Xe hơi
Website
karcheck.vn
Giờ em lo ăn cho ấm cái bụng mỗi bữa đã, 30K sinh hoạt phí/ngày thì du lịch qua màn ảnh nhỏ thôi hehe.
Không quảng cáo nội địa thì quảng cáo ở đâu bây giờ. khách nước ngoài thì họ chưa đến VN bây giờ đâu . Ai đủ thời gian rảnh rổi , khi phải bị cách ly 14 ngày .
Hiện tại nước ngoài vào VN vẫn bị cách ly 14 ngày ak cụ ?

MiTa

Xe lăn
Ô lala,cứ tới đi cụ,nhưng phải cẩn thận và sẵn sàng nuốt cục tức vào dạ.
Em đến Huế không dưới chục lần.Lần mới nhất là xuân 2019.Sau mỗi lần đều tự dặn lòng:Dí bòi có lần sau.Nhưng lại phải quay lại vì phải đưa ngừoi thân tới cho biết.
Cám ơn cụ.
Chắc do mình sinh ra ở cái xứ này nên nó tạo cho e cái tính luôn luôn cảnh giác trước các thế lực thù địch. E sống ở SG nhưng chưa bgio bị giựt đồ hay móc túi. Đi du lịch phía nam này cũng đến những vùng nghe nói là chặt chém như VTau chẳng hạn, nhưng e cũng chưa dính bgio.

linhanh198x

Xe tải
Việt Nam còn quá nhiều địa điểm đẹp việc gì phải đi nước ngoài hả các cụ

phamhungbs

Xe điện
Thanh Hóa giờ ổn mà, mỗi Huế của em là vẫn tệ vậy; đến Huế thì loanh quanh tý rồi Đà Nẵng cho vui cụ ah.

UFA

Xe điện
Nhà e vẫn ủng hộ du lịch VN từ trước giờ mà, cần gì phait kêu gọi, tầm này đang rẻ cứ thấy hợp lý là đi thôi

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Khí hậu thì nóng nực oi bức, cảnh thì xấu, dân thì láo nháo chặt chém.,... có méo gì du lịch đông lào ??

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Các chi phí khách sạn, ăn uống, đi lại mới lớn. Chứ phí tham quan này hầu như không ảnh hưởng gì đến việc quyết định đi hay không của du khách. Thôi nhưng cũng là 1 sự cố gắng chia sẻ của tỉnh nhà.

Trước vào Huế còn bị cướp giật trên đường như Sài Gòn nữa, không biết giờ đỡ chưa?

congngo

Xe điện
Huế à,nâu le vờ quay lại nhé.
Dân Huế làm du côn chứ không phải làm du lịch(lời một bác tài tại Huế).
Đúng là dân Huế làm du côn chứ không phải du lịch, em nhớ có lần bọn em ở KS Hương Giang, đêm đánh bài đói mới rủ nhau ra ăn cháo hến, ăn xong bị tính tiền 100K/tô, bảo sao đắt thế thì chị chủ huỵch toẹt luôn là bán cho các chú cả đời được lần thôi mờ.

ocean1

Xe tăng
Đúng là dân Huế làm du côn chứ không phải du lịch, em nhớ có lần bọn em ở KS Hương Giang, đêm đánh bài đói mới rủ nhau ra ăn cháo hến, ăn xong bị tính tiền 100K/tô, bảo sao đắt thế thì chị chủ huỵch toẹt luôn là bán cho các chú cả đời được lần thôi mờ.
Câu nói của người bán thật đúng. Em thấy việc đó xảy ra rất nhiều nơi.

younggun

Xe tăng
Chuẩn luôn, em đi du lịch Huế 1 lần cách đây 10 năm, và tự hứa với mình sẽ không bao giờ quay lại (trừ khi có công việc). Thái độ tiếp khách du lịch khó chịu vô cùng, kém văn minh cực kì (đặc biệt là so sánh với đà nẵng cùng thời điểm), tệ từ lễ tân ks, đến bà bán hàng rong, đến con mụ trực tàu, rồi thằng cha Đảng đoàn.
em cũng vào Huế đc 10 năm chưa quay lại, em thấy nhân viên khách sạn phục vụ cũng đc mà, giọng nhỏ nhẹ dễ thương
chỉ có điều đi cùng với bác taxi và xích lô nếu nói về Huế 1 vẻ đượm buồn

IP man

Xe lăn
Ngày 8/5, Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch đã ban hành Kế hoạch số 1749 phát động chương trình "Người Việt Nam đi du lịch Việt Nam", nhằm kích cầu du lịch nội địa.
Thừa Thiên - Huế đã quyết định giảm 50% phí tham quan các điểm di tích từ ngày 8/5 - 31/7. Thời gian tới, địa phương này sẽ có nhiều chương trình hấp dẫn để thu hút du khách như Festival Huế 2020, Lễ hội Huế - Kinh đô ẩm thực, Lễ hội Huế - Kinh đô áo dài, Ngày hội Lân quốc tế Huế…
Sau khi dịch COVID-19 được kiểm soát, tỉnh này đã triển khai chương trình kích cầu, khôi phục du lịch nội địa, đảm bảo giãn cách và các biện pháp phòng dịch tại mỗi điểm đến, cơ sở lưu trú. Những sản phẩm du lịch trọn gói gồm vé máy bay, nghỉ dưỡng, tham quan, ẩm thực... được xây dựng, nhắm vào nhóm trẻ, gia đình - đặc tính của khách Việt.
"Tiếp tục thực hiện việc giảm giá đưa khách đến Bình Định. Điều thứ 2 là mở lại chuỗi liên kết du lịch giữa các tỉnh lân cận nhất là Phú Yên, Gia Lai, Đắk Lắk, Quảng Ngãi tạo thành tour du lịch liên kết từ miền núi đến miền biển ", ông Hồ Quốc Dũng, ************* tỉnh Bình Định trả lời phỏng vấn VTV
Em đang tính đi Huế khoảng dăm bảy ngày. Chia làm 2 chặng.
Chặng 1 khám phá đại nội & lăng tẩm: chắc đi xe máy cho tiện. Khoảng 2-3 hôm.
Chặng 2 đặt tour đi Bạch Mã - Lăng Cô. Khoảng 2 ngày 1 đêm.
Em thì trước giờ đi Huế toàn là ăn sẵn nên ko có kinh nghiệm. Nhờ các cụ giới thiệu cho mấy dịch vụ uy tín với: khách sạn, nơi thuê xe pháo, cty lữ hành đặt tour...

UFA

Xe điện
em cũng vào Huế đc 10 năm chưa quay lại, em thấy nhân viên khách sạn phục vụ cũng đc mà, giọng nhỏ nhẹ dễ thương
chỉ có điều đi cùng với bác taxi và xích lô nếu nói về Huế 1 vẻ đượm buồn
Vừa rồi e có đi Laguna Lăng cô với suối nước nóng Thanh Tân thì thấy cũng ok, chứ bảo vào Huế thì e cũng ngán chả có vẹo gì

shiluo

Xe container
Em đặt tour cuối T8 mà cuối tuần toàn full phòng