[Funland] Người tình đơn phuơng vay tiền, e đau đầu quá ah

haisactigon

Xe tải
Choén thôi. Nghĩ nhiều mệt

300 k thì em ko lăn tăn, bằng một bữa ăn, chứ 30 tr em đau hết cả lòng mề. Lấy xiền đó vô bệnh viện làm từ thiện ý nghĩa hơn nhiều :)
30tr không phải là nhỏ, nhưng cũng chẳng lớn, xử lý rất đơn giản khi mình có tình cảm với họ: gọi riêng ra uống nước hỏi rõ lý do cần tiền, nếu cần thật thì tặng họ hoặc kém quá thì cho vay, kém nữa thì viết giấy nợ. Còn không chấp nhận lý do thì nói rõ họ hiểu và từ chối.
Việc đơn giản thôi mà cũng không xử lý được còn đưa lên đây thì là dạng đàn ông kém tắm rồi, cô đó không yêu mà để ông này ôm mối tình đơn phương là vì đó!
Vứt......

Duy Ly Vu

Xe tăng
Chuyện là em là 1 bạn cực xinh cách đây 7 năm e đơn phuơng nhưng em trẻ con nên bạn và em chỉ thân
Bạn có chồng và con rồi, vẫn trẻ và xinh
Gần đây bạn hay nhắn tin cho em, e đã thây ko bình thường
Rồi bạn hỏi vay em 30 chục triệu
E biết bạn cần nên mới thế
Em ko tiếc 30 nếu kể cả cho bạn
Nhưng em ko biết cho bạn hay cho vay thì sự việc đi đến đâu
E sợ lúc em nói tớ tặng bạn, thì sự việc sẽ phức tạp
Chứ em ko cần đòi nêu bạn vay
Sao đàn ông khổ thế
Đơn phuơng làm mẹ j để h phải nghĩ nhiều
E chỉ muốn cho bạn chứ em ko cần bạn trả
Mà với kinh nghiệm non nớt của em thì khi em nói cho thì câu chuyện sẽ bắt đầu ủy mị và oằn tà là vằn
Thôi uống trà đạo cho nhẹ người
Nhà giàu tiếc gì con lợn què. Cho luôn đi. Lâu lâu gạ chịch kkk

A Cư

Xe tải
30tr không phải là nhỏ, nhưng cũng chẳng lớn, xử lý rất đơn giản khi mình có tình cảm với họ: gọi riêng ra uống nước hỏi rõ lý do cần tiền, nếu cần thật thì tặng họ hoặc kém quá thì cho vay, kém nữa thì viết giấy nợ. Còn không chấp nhận lý do thì nói rõ họ hiểu và từ chối.
Việc đơn giản thôi mà cũng không xử lý được còn đưa lên đây thì là dạng đàn ông kém tắm rồi, cô đó không yêu mà để ông này ôm mối tình đơn phương là vì đó!
Vứt......
Em chưa gặp thằng đàn ông nào, dù giầu hay nghèo mà vỗ ngực dám nói , Tao tỉnh táo trong tình yêu hay gặp tình cũ
Nếu tỉnh táo thì ko phải yêu
Phải hơi ngơ ngơ tý
Cụ chưa từng trải lắm :))

Duy Ly Vu

Xe tăng
Bác đừng nghe mấy ông ở trên kia, toàn Chịch xoạc thôi.

Bây giờ, tôi mời caffe, bác mời bạn ấy lên caffe cùng, rồi thoái thác vụ 30 củ. Lý do gì thì bác tự nghĩ, hỏi mấy ông tuổi Mùi trên kia cũng được.

Phần còn lại, người khác lo cho.
Bác không lo đánh rơi 30 củ, và chắc chắn vẫn còn bạn Tốt + Trẻ + Xinh.
Nhá.
Cụ nói thế thì có thể hiểu cụ định manh nha dùng tiền để mua mỹ nhân rồi. Cũng chỉ là chịch xoạc thôi mà. Vứt, không cao tay

Cavaho

Xe tăng
30 trẹo xèng ông cụ quy ra thitlon cũng nhiều phết đấy ợ.

Em chưa gặp thằng đàn ông nào, dù giầu hay nghèo mà vỗ ngực dám nói , Tao tỉnh táo trong tình yêu hay gặp tình cũ
Nếu tỉnh táo thì ko phải yêu
Phải hơi ngơ ngơ tý
Cụ chưa từng trải lắm :))
cụ mới là người chưa từng trải, cái thời 15-25t yêu đương bảo lơ ngơ thì ok, còn ngoài 25t, đã va chạm cuộc sống, tự tay kiếm tiền rồi, thì ngơ ngơ ít thôi. Tôi bây giờ 4x, tự mở công ty riêng với nhân viên hơn 30 người ( trong đó có 3 tiến sỹ, 7 thạc sỹ, 6 người là dân du học về,.....) thì chẳng có gì làm tôi ngơ ngơ đâu.
tôi chắc cụ vẫn chỉ là người làm công, và nhân viên thôi, chưa tự kiếm sống được mà phải ngửa tay xin công ty hoặc ai đó từng tháng rồi!

A Cư

Xe tải
cụ mới là người chưa từng trải, cái thời 15-25t yêu đương bảo lơ ngơ thì ok, còn ngoài 25t, đã va chạm cuộc sống, tự tay kiếm tiền rồi, thì ngơ ngơ ít thôi. Tôi bây giờ 4x, tự mở công ty riêng với nhân viên hơn 30 người ( trong đó có 3 tiến sỹ, 7 thạc sỹ, 6 người là dân du học về,.....) thì chẳng có gì làm tôi ngơ ngơ đâu.
tôi chắc cụ vẫn chỉ là người làm công, và nhân viên thôi, chưa tự kiếm sống được mà phải ngửa tay xin công ty hoặc ai đó từng tháng rồi!
Ok ok
Cụ nhất rồi
Xong cụ nhé
Nhưng lần sau cụ viết hoa đầu dòng hộ em với ah

Duy Ly Vu

Xe tăng
Cụ nói vậy là tự kiêu căng rồi. Ai cũng đi làm thuê hết. Cụ có công ty riêng, cụ cũng làm thuê cho khách hàng, cụ cũng phải xin được làm cho khách hàng và lĩnh lương từ khách hàng.

A Cư

Xe tải
Cụ nói vậy là tự kiêu căng rồi. Ai cũng đi làm thuê hết. Cụ có công ty riêng, cụ cũng làm thuê cho khách hàng, cụ cũng phải xin được làm cho khách hàng và lĩnh lương từ khách hàng.
Đang bàn về chưa từng trải về yêu, cụ ấy khoe hêt hàng họ thì ai đỡ đc :))

kantex13

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên offer thế này:
1. Đồng ý giải ngân 30tr
2. Điều kiện giải ngân: 3 ngày 1 lần, mỗi lần 500k ( tuỳ cụ khoẻ hay yếu - nếu cụ khoẻ 1 ngày 1 lần giản ngân cho nhanh )
3. Xong hết 30tr thì họ trả hay ko thì tuỳ, coi như cụ cũng đi xả chỗ khác, vừa rẻ vừa thơm mà lại được ăn rau sạch.