[Funland] Người Thái đang chi phối những lĩnh vực nào tại Việt Nam

taroko

Xe tải
Không biết các cụ thấy sao chứ từ ngày em lập gia đình tới nay 13 năm chưa bao giờ em thấy mụ vợ em nó mua cái gì của Thái lan về nhà cả. Mụ này nó tệ thật, hàng Thái tốt thế mà không biết đường dùng, toàn dùng 3 đồ Việt Nam linh tinh.
Có 2 cụ nào cãi nhau về bật lửa em xin khẳng định là chả mấy người dùng cái bic bây giờ ngoài mấy bố dùng thuốc lào. Cả phòng em hơn 40 con người thằng nào cũng hút thuốc (Đặc trưng nghề nghiệp) luôn luôn là bật lửa 2-3k của Việt Nam sản xuất (chắc nhập Tàu về dán mác VN).
Mấy ông này cũng dùng 3k thôi, tiện chỗ nào để chỗ đấy cũng chả tiếc.
Chứ bật lửa xịn, ông này mượn hút, ông kia mượn hút là mất hút con mẹ hàng lươn :)
E thật, hà tiện vài đồng, ko những đem lại hiểm họa cho bản thân mà còn cho những người thân.
Ông này mượn ông kia mượn thì cũng đáng gì mấy k. , người ky bo như cụ e rất hiếm thấy, xởi lởi trời cho đi cụ.

taroko

Xe tải
Thế thì không nên chém.
Nhà hàng, quán ăn, quán game là nơi tiêu thụ đồ uống tốt nhất, nhiều nhất.
Đừng thấy quán họ để bò húc là tưởng bán được. Phải nhìn vào lúc xếp đồ uống lên bàn thì mới nói được.
Tàn phá môi trường: cụ phải xem mấy chục năm trước xem Thái có thế không thì mới so sánh với hiện tại của VN, đừng lấy hiện tại của Thái so với VN vì VN chạy theo sau Thái 50 năm.
Nói gì nói, toàn dân VN ko ai ko biết đến thương hiệu bò húc Thái cả, vậy đủ rồi, mà thương hiệu đó còn nổi tiếng toàn cầu kìa, riêng gì VN, cụ chả việc gì phải hậm hực cho hại sk nhé.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
E thật, hà tiện vài đồng, ko những đem lại hiểm họa cho bản thân mà còn cho những người thân.
Ông này mượn ông kia mượn thì cũng đáng gì mấy k. , người ky bo như cụ e rất hiếm thấy, xởi lởi trời cho đi cụ.

Em chưa thấy bà bán trà đá nào bị sao vì bật lửa 3k cả.
Chứng tỏ nó chả vấn đề gì cả.
Cụ không hà tiện thì cứ dùng đồ thái chả ai cấm. Còn bật lửa em dùng 3k, các thứ khác em dùng hàng Việt, cái nào Việt không có thì dùng tàu, cái gì cần chất lượng thì qua nhật, hàn, âu, mỹ... sao phải xoắn.
Hàng Thái với em cũng chỉ hơn hàng tàu chút. Thế cho nhanh

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nói gì nói, toàn dân VN ko ai ko biết đến thương hiệu bò húc Thái cả, vậy đủ rồi, mà thương hiệu đó còn nổi tiếng toàn cầu kìa, riêng gì VN, cụ chả việc gì phải hậm hực cho hại sk nhé.
Bò húc thì cũng làm từ hóa chất chứ có hay hơn gì.
Thế Pepsi, Coca ... không nổi tiếng à?
Dr Thanh không phải toàn dân biết tiếng à?
Em chả có gì phải hậm hực, nói chính xác cụ chả có cách gì chứng minh được bò húc được sử dụng nhiều, bật Bic sử dụng nhiều cả.
Thế nên theo em cụ lấy ví dụ nào mà cụ có thống kê được thì hơn.
Cụ đội thái lên đầu không sợ vẹo cổ à?

hoangduc.sbr

Xe container
Cái "tăng trở lại" này nó chỉ có tác dụng sau 20-25 năm khi nhóm trẻ đó vào độ tuổi lao động. Nhưng lúc đó thì nhóm 25 trở lên đã là nhóm rất thiếu hụt rồi cụ. Cụ lấy số của 1 năm để bù cho 25 năm từ 1995-2020 e là không ổn.
Đang so tương quan giữa VN với TL mà cụ, mức trẻ ra đời của VN cao hơn gấp đôi TL, cùng độ tuổi trung bình trẻ hơn 7t là lợi thế cạnh tranh cả đấy.
Với tính về tỷ lệ thay thế tuổi lao động thì phải tính gối lên liên tục chứ ko phải lấy mốc 2020 rồi cộng 18 năm sau đâu cụ. Tỷ lệ gia tăng dân số cùng mức sinh của trẻ càng chênh lệch nhiều qua mỗi năm thì độ tuổi trung bình VN càng tăng chậm hơn so với TL.

ate1987

Xe tăng
Em chả có gì phải hậm hực, nói chính xác cụ chả có cách gì chứng minh được bò húc được sử dụng nhiều, bật Bic sử dụng nhiều cả.
Cụ rảnh ghê =)) . Kệ mịa để cho thớt nó tự chìm . Luận điệu ngớ ngẩn tranh cãi làm gì cho nhức óc .

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

taroko

Xe tải
Mấy người khổng lồ Pepsi, Coca thì có gì phải bàn, hàng Nhật, Âu, Mỹ cũng rứa.
VN so vs Thái còn chưa xong, lôi Pep Co vào làm gì mất thời gian.
Người ta làm tốt thì mình khen tốt, mừng cho nước bạn, mừng cho dân mình dc xài hàng tốt, giá cả phải chăng, chả có gì phải ngượng ngùng, giấu giếm.
VN cũng có 1 số hàng tốt như nếp Tú Lệ, gạo Séng Cù... có thấy ai chê đâu, chỉ sợ thầy được NTD tín nhiệm thì đám gian thương lại trộn hàng nhái, hàng lởm giết chết những thương hiệu bản địa đó đi.
Muốn được NTD tín nhiệm thì hãy cố gắng làm tốt như hoặc hơn Thái, làm có uy tín trung thực, giữ được chất lượng lâu dài... thay vì chửi bới, chê bai người khác làm tốt!

taroko

Xe tải
Em chưa thấy bà bán trà đá nào bị sao vì bật lửa 3k cả.
Chứng tỏ nó chả vấn đề gì cả.
Cụ không hà tiện thì cứ dùng đồ thái chả ai cấm. Còn bật lửa em dùng 3k, các thứ khác em dùng hàng Việt, cái nào Việt không có thì dùng tàu, cái gì cần chất lượng thì qua nhật, hàn, âu, mỹ... sao phải xoắn.
Hàng Thái với em cũng chỉ hơn hàng tàu chút. Thế cho nhanh
Hàng Thái tốt toàn dân dùng cũng chả ai cấm!
Bật lửa tàu lởm cụ thích cứ dùng, nhưng những người khác cần được cảnh báo để tránh hiểm họa!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Mấy người khổng lồ Pepsi, Coca thì có gì phải bàn, hàng Nhật, Âu, Mỹ cũng rứa.
VN so vs Thái còn chưa xong, lôi Pep Co vào làm gì mất thời gian.
Người ta làm tốt thì mình khen tốt, mừng cho nước bạn, mừng cho dân mình dc xài hàng tốt, giá cả phải chăng, chả có gì phải ngượng ngùng, giấu giếm.
VN cũng có 1 số hàng tốt như nếp Tú Lệ, gạo Séng Cù... có thấy ai chê đâu, chỉ sợ thầy được NTD tín nhiệm thì đám gian thương lại trộn hàng nhái, hàng lởm giết chết những thương hiệu bản địa đó đi.
Muốn được NTD tín nhiệm thì hãy cố gắng làm tốt như hoặc hơn Thái, làm có uy tín trung thực, giữ được chất lượng lâu dài... thay vì chửi bới, chê bai người khác làm tốt!
Cụ thấy Thái nó làm cái này tốt là chuyện của cụ, chả liên quan đến em.
Còn VN có làm tốt hay không thì người dùng sẽ tự thẩm định. Tốt dùng, dở sẽ sụp.
Những cái mà cụ cho là Thái tốt hơn thì cụ phải đưa ra được số lượng dùng, chứ nói mồm thì ai tin được :)

taroko

Xe tải
Cụ rảnh ghê =)) . Kệ mịa để cho thớt nó tự chìm . Luận điệu ngớ ngẩn tranh cãi làm gì cho nhức óc .
Cụ ko thích thì xê ra chỗ khác nhé, ở đây ko tiếp những thành phần chỉ nhăm nhe vào phá thớt.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Hàng Thái tốt toàn dân dùng cũng chả ai cấm!
Bật lửa tàu lởm cụ thích cứ dùng, nhưng những người khác cần được cảnh báo để tránh hiểm họa!
Cụ chứng minh bật 3k đấy là rởm xem nào? Cụ có đủ bằng chứng thì báo CAKT, QLTT họ tóm phạt chết nó đi =))

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em đang ở Thái đây, có cụ nào cần số liệu hay hình ảnh gì không ?

taroko

Xe tải
Cụ thấy Thái nó làm cái này tốt là chuyện của cụ, chả liên quan đến em.
Còn VN có làm tốt hay không thì người dùng sẽ tự thẩm định. Tốt dùng, dở sẽ sụp.
Những cái mà cụ cho là Thái tốt hơn thì cụ phải đưa ra được số lượng dùng, chứ nói mồm thì ai tin được :)
Thái nó làm tốt nên mới thâu tóm đc thị trường VN. Người dùng VN thẩm định mấy chục năm nay rồi, chả cần mất thời gian chứng minh. Số lượng tôi trích rồi + tự gúc trên thớt đi, cứ vặn vẹo vớ vẩn, chê bai nước khác thì hàng VN nó cũng chả tự tốt lên được.

taroko

Xe tải
Cụ chứng minh bật 3k đấy là rởm xem nào? Cụ có đủ bằng chứng thì báo CAKT, QLTT họ tóm phạt chết nó đi =))
Báo thì ích gì, thực phẩm độc hại bán trên thị trường hàng ngày, NTD cho vào mồm hàng ngày, báo chí ra rả mà cq có trách nhiệm còn chả quản được, đành chỉ có NTD tự bảo nhau mà tránh thôi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thái nó làm tốt nên mới thâu tóm đc thị trường VN. Người dùng VN thẩm định mấy chục năm nay rồi, chả cần mất thời gian chứng minh. Số lượng tôi trích rồi + tự gúc trên thớt đi, cứ vặn vẹo vớ vẩn, chê bai nước khác thì hàng VN nó cũng chả tự tốt lên được.
Không chứng minh được thì thôi vậy.
Tóm lại : Thái chả hơn hàng Việt, Tàu được bao nhiêu cả.
À em nhầm: Thái hơn Tàu ở chỗ bỏ 5 tỷ USD mua Sabeco & sau 1 năm thì bay mất 2,5 tỷ USD. Hơn rất rất nhiều =))

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Báo thì ích gì, thực phẩm độc hại bán trên thị trường hàng ngày, NTD cho vào mồm hàng ngày, báo chí ra rả mà cq có trách nhiệm còn chả quản được, đành chỉ có NTD tự bảo nhau mà tránh thôi.
NTD người ta tự đánh giá được sản phẩm để dùng. Có thể trước kia hàng Thái ngon hơn, giá rẻ hơn so với hàng Nhật, Hàn nên người ta đổ xô đi mua, nhưng giờ hàng thái cũng chả rẻ hơn Nhật, Hàn nên người ta ít mua rồi.
Còn cụ thích Thái thì cứ dùng Thái thôi, đó là lựa chọn của cụ chứ không phải tất cả mọi người :)

taroko

Xe tải
Không chứng minh được thì thôi vậy.
Tóm lại : Thái chả hơn hàng Việt, Tàu được bao nhiêu cả.
À em nhầm: Thái hơn Tàu ở chỗ bỏ 5 tỷ USD mua Sabeco & sau 1 năm thì bay mất 2,5 tỷ USD. Hơn rất rất nhiều =))
Vậy hả
Lợi nhuận Sabeco tăng mạnh sau gần 2 năm về tay người Thái
Trần Anh - 08:00, 06/08/2019
Dù quy mô doanh thu không đổi, biên lợi nhuận của Sabeco tăng đáng kể chỉ một thời gian ngắn sau khi về tay Thaibev.
Tổng Công ty Bia rượu Nước giải khát Sài Gòn (Sabeco) vừa công bố báo cáo tài chính hợp nhất quý 2 với doanh thu đạt 9.088 tỷ đồng, giảm nhẹ so với mức 9.170 tỷ của cùng kỳ năm trước.
Mặc dù vậy, biên lợi nhuận gộp của công ty tăng vọt, giúp lợi nhuận trước thuế tăng lên 1.872 tỷ đồng, tăng 19% so với cùng kỳ. Đây là mức lợi nhuận quý cao nhất từ trước đến nay của Sabeco.
Lũy kế 6 tháng năm 2019, doanh thu của Sabeco đạt 18,5 nghìn tỷ đồng, tăng trưởng 9%. Lợi nhuận trước thuế đạt 3.500 tỷ đồng, tăng 16%.
Sau khi về tay Thaibev, hoạt động tái cơ cấu bên trong Sabeco tạo ra khác biệt lớn về lợi nhuận. Biên lợi nhuận gộp bán bia đã tăng lên liên tục, đạt mức 30,2% trong quý 2/2019. Lũy kế 6 tháng đầu năm nay, biên lợi nhuận gộp đã tăng 14%, cho thấy công ty bán hàng hiệu quả hơn hẳn so với giai đoạn trước đó.
Không như nhiều nhiều phân tích cho rằng Sabeco được người Thái mua để thúc đẩy thị trường xuất khẩu của Thaibev, việc đầu tiên doanh nghiệp Thái làm là kiếm nhiều tiền hơn từ thị trường nội địa.
Hoạt động trọng điểm được ban lãnh đạo mới tại Sabeco đưa ra đó là quản lý chi phí tốt hơn và đưa ra các chiến lược marketing chất lượng để nâng giá bán sản phẩm.

Năm Covid 2020:
Sabeco giảm thu vẫn tăng gấp rưỡi lãi:

Trong năm quý 4/2020, Sabeco gây ấn tượng khi giảm sâu doanh thu nhưng lợi nhuận sau thuế vẫn tăng gấp rưỡi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Vậy hả
Lợi nhuận Sabeco tăng mạnh sau gần 2 năm về tay người Thái
Trần Anh - 08:00, 06/08/2019
Dù quy mô doanh thu không đổi, biên lợi nhuận của Sabeco tăng đáng kể chỉ một thời gian ngắn sau khi về tay Thaibev.
Tổng Công ty Bia rượu Nước giải khát Sài Gòn (Sabeco) vừa công bố báo cáo tài chính hợp nhất quý 2 với doanh thu đạt 9.088 tỷ đồng, giảm nhẹ so với mức 9.170 tỷ của cùng kỳ năm trước.
Mặc dù vậy, biên lợi nhuận gộp của công ty tăng vọt, giúp lợi nhuận trước thuế tăng lên 1.872 tỷ đồng, tăng 19% so với cùng kỳ. Đây là mức lợi nhuận quý cao nhất từ trước đến nay của Sabeco.
Lũy kế 6 tháng năm 2019, doanh thu của Sabeco đạt 18,5 nghìn tỷ đồng, tăng trưởng 9%. Lợi nhuận trước thuế đạt 3.500 tỷ đồng, tăng 16%.
Sau khi về tay Thaibev, hoạt động tái cơ cấu bên trong Sabeco tạo ra khác biệt lớn về lợi nhuận. Biên lợi nhuận gộp bán bia đã tăng lên liên tục, đạt mức 30,2% trong quý 2/2019. Lũy kế 6 tháng đầu năm nay, biên lợi nhuận gộp đã tăng 14%, cho thấy công ty bán hàng hiệu quả hơn hẳn so với giai đoạn trước đó.
Không như nhiều nhiều phân tích cho rằng Sabeco được người Thái mua để thúc đẩy thị trường xuất khẩu của Thaibev, việc đầu tiên doanh nghiệp Thái làm là kiếm nhiều tiền hơn từ thị trường nội địa.
Hoạt động trọng điểm được ban lãnh đạo mới tại Sabeco đưa ra đó là quản lý chi phí tốt hơn và đưa ra các chiến lược marketing chất lượng để nâng giá bán sản phẩm.

Năm Covid 2020:
Sabeco giảm thu vẫn tăng gấp rưỡi lãi:

Trong năm quý 4/2020, Sabeco gây ấn tượng khi giảm sâu doanh thu nhưng lợi nhuận sau thuế vẫn tăng gấp rưỡi.

Cổ phiếu Ssabeco giờ bao nhiêu ?
Cổ phiếu lúc Thái mua Sabeco thế nào?
Cụ cứ tính toán xem nó lợi hay không lợi? Ngọt hay đắng ?