[Thảo luận] Người nước ngoài coi thường luật Việt Nam

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ gửi thông tin của nó về đại sứ quán của nó và đăng ở các forum của nước nó xem có phản hồi gì không

xedep_

Xe tải
***, sao kô nháy bác xe tải nào đâm cho nó 1 nhát về chầu địa phủ rồi lấy lý do tai nạn do nạn nhân vi phạm luật GT nhỉ ?

Gap373

Xe điện
Thế mà không ai vả cho nó phát vào mặt nhỉ:mad::mad:

elmi

Xe tải
Em ủng hộ phương án đi qua đạp cho nó phát. Cho nó vỡ cái mặt thớt ra rồi té. Hi hi các cụ XXX ở đó chắc ủng hộ. Có khi lại dẹp đường cho mình đi

Chân Đất

Xe hơi
Em ủng hộ phương án đi 2B qua đâm cho đổ xe rồi cùng các đồng chí CSGT cho vào đồn giải quyết.

manhn72

Xe tải
Vừa chiều nay em gặp 1 vụ cũng ghét. Em đi trước cửa Deawoo rẽ trái sang Liễu Giai. Đường thì đông, đèn xanh tí tẹo. xxx đứng đầy đường. Tết nhất khôn hồn em dừng vạch rất cẩn thận. Tự nhiên có thằng đằng sau còi như bị điên. Em mặc kệ. Mịe cái đèn đỏ thì lâu vãi mứt, thằng kia cứ còi ầm ĩ. 2b xung quanh dầy. Xanh em đi sang bình thường. Chú đằng sau vượt phải lên lạng qua đầu em, dí phanh. Lúc đó em mới để ý hóa ra 1 thằng tây, biển NG chữ đỏ. Em mải phanh tránh nó nên không kịp nhìn mã biển quốc gia của nó. Theo em biết nó đek phai xe ưu tiên có đoàn dẫn thì em không có trách nhiệm nhường đường. Có đúng không các bác? Mả cha nó, có thể nó có quyền vượt đèn đỏ, còn em thì không. Em cũng chỉ biết lắc đầu, kéo kính nhổ nước bọt (mất vệ sinh hee...). Nó nhìn qua gương thấy hết lẳng lặng đạp ga đi.
Bệnh ngại tây có ở VN từ nhiều năm nay rồi. Em nghĩ chắc chúng nó cũng biết nên khệnh >>> ghét.

Archer

Xe điện
Nó mà qua Nga giở trò này thì bét xác với mấy chú OMOL. Mình hèn nên dân mình mang nhục! Nghe nói ngày trước có hai thằng Khựa đập chết một chú Việt Nam ngay trên phố Hà Nội mà không bị truy tố gì, dân tình cũng chẳng có động thái nào gọi là bênh đồng bào mình. Nó khinh cho là phải! Nó nhờn là phải!

honda_SH

Xe tải
ịt con *** thằng này,nhìn chỉ muốn đấm vào mồm:mad::mad::mad::mad::mad:

WAYTAU

Xe hơi
Vụ cụ thể này là do trình độ mấy cu cậu áo vàng , xanh quá kém thôi. Vi phạm thì phải xử lý, chống đối thì phải có biện pháp khác ngay. Trông cung cách như trong ảnh thì thằng áo đen nó có thèm nói chuyện đâu mà đã biết nó là nhân viên ngoại giao hay không đâu mà phải sợ hãi vậy. Mấy cu này trẻ người dạ non chứ đều có điện thoại để tự ghi âm, chụp ảnh, quay video lại những gì mình đã làm thì có gì phải sợ. Cương quyết giữ nó lại để rõ tên tuổi chức vụ nó ra, không trình được giấy tờ thì tạm giữ cả người theo đúng luật pháp VN, NG thì dù không phạt được thì SQ nó cũng nhục chứ, các nước văn minh họ sẽ phải xin lỗi nước ở tại, không NG thì phạt như bình thường chứ có gì mà sợ. Nhà cháu dự là không làm gì được nên để nó bỏ đi chứ sao báo chí lại đoán mò là nhân viên ngoại giao này nọ.
Mà có chắc là nước ngoài hay một bác OF thíc đùa thì sao, chả biết được.:))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Tỉu nà ma cái nhà ló chớ.
Chẳng có bít cái thằng tóc đỏ lày nó chui ra từ cái lỗ nẻ xứ lào nhẩy*-)
Với cách cư xử của ló thì ngộ có í kiến dư lày nha.
Chuyển trả cái thằng lày về quê cha đất tổ nhà ló bằng DHL. Dưng mờ phải dốt ló trong cái hòm kẽm như MIA í cho ló được oai:69::69::69:

mcv30

Xe điện
tên này hâm hâm à ? hay nó còn ở đó không em ra . em dân phòng loại ưu tú đây

Random

Xe hơi
Có mấy bọn Tàu vô học bọn nó mới cư xử thế chứ nếu có văn hóa bọn nó đã biết mà giữ thể diện, danh dự quốc gia.

master_guy

Xe buýt
Vụ cụ thể này là do trình độ mấy cu cậu áo vàng , xanh quá kém thôi. Vi phạm thì phải xử lý, chống đối thì phải có biện pháp khác ngay. Trông cung cách như trong ảnh thì thằng áo đen nó có thèm nói chuyện đâu mà đã biết nó là nhân viên ngoại giao hay không đâu mà phải sợ hãi vậy. Mấy cu này trẻ người dạ non chứ đều có điện thoại để tự ghi âm, chụp ảnh, quay video lại những gì mình đã làm thì có gì phải sợ. Cương quyết giữ nó lại để rõ tên tuổi chức vụ nó ra, không trình được giấy tờ thì tạm giữ cả người theo đúng luật pháp VN, NG thì dù không phạt được thì SQ nó cũng nhục chứ, các nước văn minh họ sẽ phải xin lỗi nước ở tại, không NG thì phạt như bình thường chứ có gì mà sợ. Nhà cháu dự là không làm gì được nên để nó bỏ đi chứ sao báo chí lại đoán mò là nhân viên ngoại giao này nọ.
Mà có chắc là nước ngoài hay một bác OF thíc đùa thì sao, chả biết được.:))
Đoạn đo đỏ:
Khi muốn giữ người NG, phải có sự chứng kiến và tham gia của liên ngành gồm: người của BNG ta, người của SQ họ, và phải có thêm bằng chứng, mới được giữ. Giữ xong, tuỳ mức độ nặng nhẹ mà xử, cơ bản là phải thả. Nếu nặng, trục xuất. Vì NG có quyền bất khả xâm phạm. Nó mà đâm chết người, cũng không bắt giữ nó được, phải làm như em nói ở trên.
Nếu đúng nó là cán bộ ngoại giao, CSGT mình không được quyền giữ nó, mà phải thông báo về BNG mình để BNG mình thông báo cho SQ nó, lúc đó mới có quyền giữ.
Về chú này, em không thể có bình luận j thêm. Tự bản thân nó đã làm xấu đi hình ảnh, con người nước nó. Ngược lại 1 số cụ bảo là: táng nó luôn -> các cụ cũng làm xấu đi hình ảnh con người VN. Nó sai đến đâu đã có luật pháp xử lý, không thể nhảy vào đấm đá như kiểu anh hùng lương sơn bạc được.

@ manhn72: LX biển NG là người Việt hay ngoại quốc vậy cụ? vì nhiều xe biển NG đỏ chót, chạy loăng quăng, vượt đèn đỏ, vi phạm luật GT ... lái xe lại là người Việt, lái thuê cho các SQ. Còn nếu trường hợp của cụ LX là người ngoại quốc thì em nghĩ nó đang say rượu :77:

TNTuan

Xe điện
thế túm lại có cụ nào trên này biết nó là người nước nào ko ?

K59

Xe tải
Đoạn đo đỏ:
Khi muốn giữ người NG, phải có sự chứng kiến và tham gia của liên ngành gồm: người của BNG ta, người của SQ họ, và phải có thêm bằng chứng, mới được giữ. Giữ xong, tuỳ mức độ nặng nhẹ mà xử, cơ bản là phải thả. Nếu nặng, trục xuất. Vì NG có quyền bất khả xâm phạm. Nó mà đâm chết người, cũng không bắt giữ nó được, phải làm như em nói ở trên.
Nếu đúng nó là cán bộ ngoại giao, CSGT mình không được quyền giữ nó, mà phải thông báo về BNG mình để BNG mình thông báo cho SQ nó, lúc đó mới có quyền giữ.

Em đồng ý với ý kiến của bác này, tuy nhiên khi nó đã có "thân phận ngoại giao" và "quyền bất khả xâm phạm" thì làm sao nước sở tại có quyền giữ nó được vì nó được hưởng "miễn trừ ngoại giao" theo Công ước Viên rồi mà bác. Ở bất kỳ quốc gia nào thì những người có "thân phận ngoại giao" đều được quyền miễn truy tố và theo thông lệ cảnh sát địa phương không bao giờ đụng đến những người này.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
thế túm lại có cụ nào trên này biết nó là người nước nào ko ?
cụ tổ nhà nó chứ, nó là người nước nào đi chăng nữa thì nó cũng đang ở Việt Nam, em mà gặp thằng này thì chắc chắn kiếm cái cớ cho răng môi nó lẫn lộn, em cũng chỉ bị xử phạt hành chính là cùng. Cảnh sát không dám động đến nó, nhưng loại này thì dân thường động được đấy các cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

tiger_86

Xe hơi
Em đọc xong thấy :102::102::102: quả này em mà là cảnh sát :101: cho mấy thằng em đóng giả mấy dân chơi đi qua đạp cho mấy phát còn em tỉnh bơ như không thấy gì. Những loại này phải lấy độc trị độc (b)(b)(b)

pe_iu_anh_ne

Xe đạp
Đúng là xấc không chịu nổi. CSGT của ta phải trừng trị thật mạnh tay vào! Phạt vi cảnh nhiều vào! Cho biết tay. Dám xem thường luật pháp Việt Nam hả?