[Funland] Người nhà mới báo nợ gần 2 tỷ

sieunhan_me

Xe tải
Nếu báo nợ vì lý do gì đó khác lý do chơi bời,lô đề ,cờ bạc,gái mú .... Thì cứu.còn k kệ nó .Nó mất đi là một niềm vinh dự cho xã hội cụ ạ.

mazda929

Xe tăng
Thành phần báo án bóng bánh lô đề như này quanh nhà em nhiều không xuể, có một điều e dám chắc với cụ rằng sau mỗi lần cụ cứu nó, thì nó ngồi chém gió cùng hội bạn đều tỏ vẻ rất bố đời ông kễnh rằng tao về báo án thì ông bà và ông anh trai tao lại bơm trả nợ tao ngay...thà là k có khả năng cứu e thì k sao đằng này cụ thừa khả năng thì cũng khó cho cụ, k cứu thì ngày nào nó cũng đến nhà gây sức ép ném đồ bẩn vào nhà rồi mang tiếng với hàng xóm, mà cứu nó thì bệnh nan y này khó cai ngang với bọn nghiện...

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Trả cho xong rồi tống cổ đi nước ngoài cụ ạ! Cho nó hiểu kiếm được đồng tiền nó khổ như thế nào

lamborghini_GT

Xe tăng
Giống thằng e dể lấy con nhà Dì e, hay nhậu nhẹt cùng nhau
Vỡ quả báo nhà nhưng k dám báo hết giờ vẫn còn Chắc phải gần 2 tỉ, có cái nhà phố chùa Láng nhưng trốn chui trốn lủi về quê
Gia đình bn lần suýt tan vỡ vì nợ nần
Giờ chỉ mong ông bố quyết bán cái nhà chia cho các con để qua ải mà ông bố k cho bán nhà
Đến khổ

barrios5116

Xe tải
Chắc lô đề, bóng bánh chứ ma tuý chả hết nhanh và nhiều như thế. Ma tuý hết 2 tỏi có khi xong rồi.
Các bác cho em hỏi nợ nhiều thế này là do nguyên nhân j ah? Sao nhiều nhà lâm vào cảnh này vậy?☹☹☹☹

do làm ăn rồi vay XhĐ có thể nợ như vậy - thì có hợp lý ko? Dù gia đình đã họp bàn- khoanh vùng phần nợ- control để trả rồi- thì 5 năm sau lại tiếp tục??? 😥😥😥
Vậy do làm ăn? Hay do lý do nào nữa ah ???

đú đởn ăn chơi , tiêu trước tính sau

Không tính được thì chơi cờ bạc để gỡ lại

Không gỡ được thì nã gia đình thôi bác !

barrios5116

Xe tải
Anh họ em trước cũng bóng bánh, nợ con số tỷ. Bác em trả đc vài lần rồi thôi, tuyên bố cấm cửa về nhà. Hôm Giao thừa, bà bác xin mãi, ông mới cho thằng con vào thắp hương gia tiên rồi đá đít đi luôn. Thế nào mà sau đó tu chí làm ăn, giờ giàu vãi.

Cụ chủ có lẽ nên để em cụ tự xoay sở, biết đâu lại thay đổi đc con người.
Bác có thể cho tôi biết là

" Tu chí làm ăn " trong trường hợp trên là làm ăn gì không

Vì như thằng em tôi làm công chức quèn quen rồi --- ra ngoài , không làm nổi

Tôm đồng

Xe tải
Tình hình là thằng em trai ruột của mình mới báo nợ nhà gần 2 tỷ ( con số tạm khai ). Mình thì ở HN , phải cho nó tá túc sống tạm tại 01 căn nhà trong ngõ ở tỉnh ( mình mua tạm định đầu tư )
Số tiền nó nợ trong khả năng mình có thể trả hộ được nhưng lần này kiên quyết sẽ không hỗ trợ nó nữa vì cũng đã phải thanh toán cho nó rất nhiều lần rồi
Em đọc thì chỉ đọng lại ý là cụ nhiều tiền. Em mà là nữ thì cụ chết với em. Phỏng các mợ? Đùa cụ chút, nhưng vụ này thì đúng là cực khó. Hoặc phải cho em cụ bán xới hẳn hoặc tìm cách ra nước ngoài lao động như cụ thì may ra mới thoát. Còn nợ thì xác định phải trả dần, chứ quỵt nợ sao được.

barrios5116

Xe tải
Cụ trả nhiều lần rồi thì trả nốt đi không sẽ có 2 phương án có thể xảy ra
1 là bọn xã hội thâm nó giết em cụ thì cụ sẽ ân hận cả đời.
2 là đường cùng em cụ nó quay sang thịt cụ để lấy tiền trả nợ vì đằng nào nó chả bị ép chết mà nó thấy cụ giàu có thấy chết mà không cứu thì cũng chả phải là anh em tốt gì
TH 1: Tôi cũng đã xác định mất em , coi như nó bị bệnh - gia đình cũng đã hết lòng chạy chữa nhiều lần rồi chứ cũng ko phải bỏ rơi

TH 2: Tôi với nó hiện sống khác TP ... ngoài ra, không có chữ ký của tôi , nó giết tôi cũng không lấy được 01 xu nào

MiTa

Xe lăn
Cụ có đk thì cứ giúp e nó đi.

Năm sau lại giúp tiếp.
Mỗi năm giúp nó có 1 lần thôi mà.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
theo em thì không thay đổi được gì đâu. Vài năm nữa lại dăm ba tỷ, cứ còn có phao thì thằng em vẫn còn trôi nổi tốt. Bắt thóp nhà cụ là không thích chuyện này lòi ra, bố mẹ và cả gia đình ê mặt. Thế nên cứ phải trả nợ thay chứ biết làm sao ?

quangthanhtk

Xe tải
Tốt nhất là nên mặc kệ, cụ có theo trả đc mãi ko

leceti

Xe tải
Đủ 18 tuổi là sẽ chịu trách nhiệm về mọi hành vi của mình. Em cụ qua tuổi thành niên nên nó hoàn toàn chịu trách nhiệm về khoản nợ của nó. Nếu nó vay nợ dạng lừa đảo thì hãy để pháp luật xử lý. Nếu vay ngân hàng cột điện thì để xhd dạy dỗ.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Nuôi thằng nghiện không khổ bằng nuôi thằng lô đề cờ bạc. Nó còn biết nợ tín dụng đen nữa thì thôi khốn đốn
Khuyên gd cụ dứt điểm một lần đi không thì cả đời này cả nhà cụ làm lụng không công, em nói hơi thô nhưng thật
Chuẩn luôn, bọn lô đề cờ bạc mới khốn nạn, chứ nghiện cũng chả tốn tiền lắm lại chết sớm đỡ vướng.

deep

Xe tải
Trả cho nó số nợ này thì anh trai nó

là tôi đây cũng phải bán đi gần 70% tài sản

Chứ có phải vứt 2 tỷ đi như 20k đâu
Vậy là cụ bóp miệng vợ con cụ để phục vụ thằng nghiện. Đắng!

vuahe77

Xe điện
Điều đầu tiên là phải cắt được lãi ngay lập tức, điều thứ hai là chốt được tần suất, hạn quyết toán trả nợ theo tuần hoặc tháng hoặc năm và cam kết ko cho vay thêm sau đó phải bắt thằng em của nợ đi cùng mỗi lần trả nợ để nó chứng kiến nỗi khổ và sự sỉ nhục. Đừng quên bắt nó hứa thề ko tái phạm và yêu cầu nó phải kiếm 1 cviec thật bận rộn để có tiền góp vào phần trả nợ của nó.

bút hêt mực

Xe tăng
Điều đầu tiên là phải cắt được lãi ngay lập tức, điều thứ hai là chốt được tần suất, hạn quyết toán trả nợ theo tuần hoặc tháng hoặc năm và cam kết ko cho vay thêm sau đó phải bắt thằng em của nợ đi cùng mỗi lần trả nợ để nó chứng kiến nỗi khổ và sự sỉ nhục. Đừng quên bắt nó hứa thề ko tái phạm và yêu cầu nó phải kiếm 1 cviec thật bận rộn để có tiền góp vào phần trả nợ của nó.
Em mà có thằng giả nợ cho lần sau em lại làm nháy nữa.
Mà em thấy con nợ có thằng anh giàu chịu chi thì em cũng muốn cho vay tiếp ;))

barrios5116

Xe tải
Cái này:

Có nguyên nhân từ cái này:

Nói chung là cụ cũng là 1 trong những nguyên nhân đẩy nó đến cơ sự này.

Thì anh em nhìn thấy nhau chết

Như nhiều nhà có con bị ung thư

biết là khó qua khỏi mà mất chục tỷ

vẫn đâm đầu sang Sing, sang Mỹ chữa 05 lần 07 lượt thôi cụ

Mà lần này thì T chịu hẳn rồi

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là thằng em trai ruột của mình mới báo nợ nhà gần 2 tỷ ( con số tạm khai ). Mình thì ở HN , phải cho nó tá túc sống tạm tại 01 căn nhà trong ngõ ở tỉnh ( mình mua tạm định đầu tư )
Số tiền nó nợ trong khả năng mình có thể trả hộ được nhưng lần này kiên quyết sẽ không hỗ trợ nó nữa vì cũng đã phải thanh toán cho nó rất nhiều lần rồi

Các bác cho xin lời khuyên xử lý trường hợp này nhé vì thằng em trai cũng toàn đi vay nóng của bọn XH đen ở TP
Chứng tỏ cụ cũng có nhiều xiền. Bọn chúng biết có cái mỏ để đào rồi e khó thoát