Người nhà mình mua xe Toy đừng buồn nữa nhé đến thượng đế Nhật còn bị Toy nó bắt nạt

boom_boom

Xe tải
Vios còi của em chẳng sao cả ! Đi vô tư:21:
kụ cứ chờ đấy, con của cụ cũng xuất sang Mỹ đó :))
Dân Mỹ giờ đang soi những dòng cao cấp đắt tiền trước,
Sắp tới xong những con đắt tiền rồi sẽ đến con của cụ :21: lúc đó lại chả có khối topic bán Vios, Yaris (trong đó có bác Meo Thamlam) :))

Mazspeed

Xe container
Về văn hóa thì Nhật hay Việt, Khựa, Hàn đều da vàng mũi tẹt, giống nhau đến 98%. Câu "không vạch áo cho người xem lưng" hóa ra chỗ nào cũng có.

nhnam100

Xe đạp
He he, em đang đi Ỉn đây, các bác thấy em là tránh nhá :))
cơ mà em ko cho các bác biết biển số của em đâu :21:

Ah mà xe em vẫn chưa thấy nằm trong danh sách báo thu hồi thì phải:41:
Kể ra cũng ghê nhể. Bác nào đang ngồi ở nhà mà nghe tin xe mình đang trong diện thu hồi để sửa chữa, rồi nghĩ đến cảnh chưa kịp sửa chữa đi ra đường nhỡ 1 cái thì :77::77:
Bác nhầm rồi, em đang đi con xe có khung sườn cứng hơn em Ỉn của bác nên em cư đi nghêng ngang trước bác, nếu chẳng may bác có tức em mà rồ ga tông vào đuôi xe em thì xe em chắc không sao, còn xe bác te tua, airbag không nổ, bác có thể phải vào viện người nhà của bác phải chuẩn bị tiền để chữa bệnh và sửa xe (em lại gở mồ rồi xin lỗi bác nghen) - em không bắt đền đâu vì xe em không sao cả.:'(
Tin mới nhất - các công ty bảo hiểm đang họp với nhau và có thể có quyết định tăng phí bảo hiểm lên 10 lần đối vơi TOY. :))

boom_boom

Xe tải
Bác nhầm rồi, em đang đi con xe có khung sườn cứng hơn em Ỉn của bác nên em cư đi nghêng ngang trước bác, nếu chẳng may bác có tức em mà rồ ga tông vào đuôi xe em thì xe em chắc không sao, còn xe bác te tua, airbag không nổ, bác có thể phải vào viện người nhà của bác phải chuẩn bị tiền để chữa bệnh và sửa xe (em lại gở mồ rồi xin lỗi bác nghen) - em không bắt đền đâu vì xe em không sao cả.:'(
Tin mới nhất - các công ty bảo hiểm đang họp với nhau và có thể có quyết định tăng phí bảo hiểm lên 10 lần đối vơi TOY. :))
:)) Ỉn em đi chưa bao giờ thấy rồ ga nên chắc ko húc bác đâu :))
Bác yên tâm, em đi bao giờ cũng từ tốn nên chả bao giờ húc ai cả, toàn bị mấy chú 2 bánh ủn vào mông thôi :21:

coccungoisapgu

Xe đạp
Sáng nay em còn thấy Topic: Thấy gì sau khủng hoảng của Toyota... mà giờ đã thấy mất tiêu rồi nhỉ :102:, em thấy bài viết có trích dẫn nguồn, format bình thường mà...
Không lẽ ở OF cũng hay có hiện tượng mất bài do mạng lag như một số 4rum khác hả các cụ?

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Sáng nay em còn thấy Topic: Thấy gì sau khủng hoảng của Toyota... mà giờ đã thấy mất tiêu rồi nhỉ :102:, em thấy bài viết có trích dẫn nguồn, format bình thường mà...
Không lẽ ở OF cũng hay có hiện tượng mất bài do mạng lag như một số 4rum khác hả các cụ?
Vấn đề nhạy cảm cụ ạ:P

VanLyDocHanh

Xe máy
Cũng hy vọng nhân dịp này bà con mình thức tỉnh, cái xe TOY dù loại gì thì kiểu dáng đều cá xấu hơn bọn cùng loại, option hèn kém, động cơ thì nhu nhược... sao vẫn thấy dân ta xếp hàng??? Có lẽ tư duy chưa vượt lũy tre làng, chỉ cần có bốn bánh quay quay giống Công Nông là được, chạy một hai năm bán ít lỗ là được !... iem dự nà sau vụ này, Altis đời 2009 của bà chị bán đi chưa được 200 triệu!... coi như lệ phí tiền ngu !

coccungoisapgu

Xe đạp
Vấn đề nhạy cảm cụ ạ:P
Nhạy cảm là cái gì hả các cụ, có phải là cái mà bác TS Mai Liêm Trực nói đây không ạ
http://www.tuanvietnam.net/2010-02-28-van-de-nhay-cam-hay-la-su-ne-tranh-trach-nhiem-

Tác giả: THẢO LAM - CAO NHẬT
Bài đã được xuất bản.: 01/03/2010 06:10 GMT+7
Recomend
Red
In
Email
Thảo luận (3)
MULTIMEDIA
Ý kiến của Ông Mai Liêm Trực

"Đừng lạm dụng từ "nhạy cảm" để né tránh những trọng trách đất nước đang đặt lên vai của Đảng" - ý kiến của TS. Mai Liêm Trực.
ôi hơi bị dị ứng với những cụm từ như "nhạy cảm", "phức tạp" hay "phối hợp". Những từ đấy rất bình thường nhưng hiện nay đang bị lạm dụng để né tránh.
Cái chữ "nhạy cảm" là né tránh những vấn đề đáng lý phải giải quyết nhưng lại đẩy nó sang một bên hay làm chậm lại việc giải quyết.

Cái chữ "phức tạp" bản chất là do anh không có giải pháp nên anh dùng từ đó để né tránh giải pháp.

Từ "phối hợp" để nói đây là việc của nhiều người, bản chất là để né tránh trách nhiệm,

Lạm dụng những từ nhạy cảm, phối hợp, phức tạp để tránh phải đối diện với những vấn đề bức xúc cần giải quyết là không thể chấp nhận được.

Nhất là trong thời điểm hiện nay thì quyết định chậm cũng là quyết định sai vì chậm là mất thời cơ bứt phá.

Điều này cũng phụ thuộc vào bản lĩnh của người lãnh đạo, nói như cố Thủ tướng Võ Văn Kiệt là cứ nhìn xuống chân ghế thì chẳng làm được gì cả, đất nước này giao cho anh trọng trách như vậy, mất cái gì nữa mà sợ!

Cái nghề của lãnh đạo là phải ra quyết định, chứ chờ đến khi mọi người đồng tình rồi mới quyết định thì nói làm gì nữa, đâu cần đến anh lãnh đạo nữa. Cứ nói "nhạy cảm" nhưng ở những cấp cao không ai làm thì ai sẽ làm? Tại sao chúng ta cứ phải né tránh?

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Cũng hy vọng nhân dịp này bà con mình thức tỉnh, cái xe TOY dù loại gì thì kiểu dáng đều cá xấu hơn bọn cùng loại, option hèn kém, động cơ thì nhu nhược... sao vẫn thấy dân ta xếp hàng??? Có lẽ tư duy chưa vượt lũy tre làng, chỉ cần có bốn bánh quay quay giống Công Nông là được, chạy một hai năm bán ít lỗ là được !... iem dự nà sau vụ này, Altis đời 2009 của bà chị bán đi chưa được 200 triệu!... coi như lệ phí tiền ngu !
Tư duy của bác đúng là của GIA CÁT LƯỢNG năm xưa. Ngàn năm, mới có một người có tư duy phi thường như vậy.

Song Hong

Xe buýt
cũng hy vọng nhân dịp này bà con mình thức tỉnh, cái xe toy dù loại gì thì kiểu dáng đều cá xấu hơn bọn cùng loại, option hèn kém, động cơ thì nhu nhược... Sao vẫn thấy dân ta xếp hàng??? Có lẽ tư duy chưa vượt lũy tre làng, chỉ cần có bốn bánh quay quay giống công nông là được, chạy một hai năm bán ít lỗ là được !... Iem dự nà sau vụ này, altis đời 2009 của bà chị bán đi chưa được 200 triệu!... Coi như lệ phí tiền ngu !
:)):)):41::41::41:

gzelka

Xe tải
Các VIP nhà ta toàn đi Cam à các bác, may quá, đất nước sắp được nhờ.

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ nói thế k đúng rồi. Không thể phủ nhận danh tiếng mà Toy đã xây dựng đc 70 năm qua, nó k chỉ nổi tiếng ở VN mà ngay ở Châu Âu hay Mĩ mọi ng đều công nhận điều đó. Thế nên chẳng có gì lạ khi mọi ng mua xe nghĩ ngay đến Toy vì nó ít rủi ro nhất. Có điều ngành CN ô tô VN làm ăn k tới đầu tới đũa, sales làm ăn bố láo, chính phủ đỡ đầu cho các doanh nghiệp lắp ráp trong nước. Thế nên mọi rủi ro đều rơi vào ng tiêu dùng. Ngay cả máy rỉ sét đem ra lắp cũng là vì lợi nhuận mà các doanh nghiệp lắp ráp bỏ qua lợi ích ng tiêu dùng. E thì chả dùng Toy (và k bao h có ý định dùng vì e chạy xe Đức rồi nên k thể thích Toy đc nữa) nhưng thấy cụ viết thế + câu chốt bài e thấy k nên đánh đồng, chụp mũ cũng như dùng từ "ngu" để chỉ ng khác:)

MiTa

Xe lăn
Thôi xong. Đừng hy vọng gì Toy LD. Nhưng thưa các Bác, nó chết ở đâu thì chết, chứ ở lũy tre làng mình thì nó vẫn là nhất, cả cũ và mới đều vẫn được giá. Em thì không đủ đẳng cấp để đi Toy đâu ah, cho nên em chẳng lo gì hết, chắc chỉ lo xe mình đi bị mất giá:21::21::21:

ngonamanhbvn

Xe đạp
Các bác ơi, RX350 2007 xuất Trung Đông có vấn đề gì ko nhỉ?

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Ford trả lời việc xe Transit 2007 bị nghi lỗi kỹ thuật
(Dân trí) - Sau cuộc gặp riêng với Thiên Trường để trao đổi về tính năng của xe Ford Transit 2007 mà công ty này đã mua, đại diện Ford Việt Nam đã tổ chức họp báo về vấn đề này vào chiều 17/3.

Trong cuộc gặp với giới truyền thông chiều 17/3, tổng giám đốc công ty Ford Việt Nam, ông Micheal Pease, khẳng định rằng hiện tượng rồ ga (vòng tua máy tăng cao sau khi người lái thả hết chân côn và chưa tác dụng lực vào chân ga) là một tính năng đã được thiết kế sau khi có tính toán của các kỹ sư chế tạo máy của Ford, nhằm tăng khả năng chống ồn và giảm hiện tượng giật cục khi vận hành xe. Hiện tượng này xảy ra ở tất cả các cấp số của xe để đảm bảo tốc độ tối thiểu của xe.

TGĐ Ford Việt Nam thừa nhận, tính năng này không được in trong hướng dẫn sử dụng tại thời điểm ra xe Transit 2007 ra mắt thị trường, vì lúc đó Ford tập trung giới thiệu những tính năng, mà theo hãng là quan trọng và cần nhấn mạnh hơn: động cơ diesel TDCi thế hệ thứ nhất. Tuy nhiên, đại diện Ford đã né tránh đề cập việc tại sao có sự khác nhau trong giải thích về hiện tượng bù ga ở các cấp độ số trong ngày 17/3 với giải thích trước đó với công ty Thiên Trường.

Trở lại với số xe Transit 2007 mà công ty Thiên Trường đang sử dụng, đại diện Ford Việt Nam cho biết, tất cả số xe này chưa từng được bảo hành, bảo dưỡng tại hệ thống đại lí của Ford trên toàn quốc, đồng nghĩa với việc số xe này chưa được mang đến các đại lí chính hãng do Ford Việt Nam ủy quyền để kiểm tra hiện tượng tăng ga đột ngột. Do đó, hãng chưa có kết luận về số xe trên, mà phải kiểm tra thực tế. Theo Ford, hãng đã bán ra thị trường hơn 800 chiếc Transit từ năm 2007, nhưng chưa ghi nhận vụ tai nạn nào liên quan đến hiện tượng xe tăng ga đột ngột, cũng chưa ghi nhận phản hồi nào của khách hàng về tính năng bù ga.

Giám đốc công ty Thiên Trường (áo trắng) trong cuộc họp báo chiều 17/3
Cũng trong cuộc họp báo chiều 17/3, đại diện công ty Thiên Trường khẳng định đã mang 5 chiếc xe Ford Transit 2007 đến đại lí trong ngày hai bên trao đổi nội bộ với nhau vào ngày 15/3 tại đại lí Ford Thủ đô, sau khi thông tin về sự việc được đăng tải trên báo chí vào ngày 12/3. Tuy nhiên, đại lí Ford Thủ đô, vào thời điểm đó, chưa tiếp nhận xe mà chỉ nghe trình bày các vấn đề liên quan.

Trong cuộc họp, TGĐ Ford Việt Nam cho biết xe do hãng lắp ráp và phân phối nếu không được sửa chữa đúng quy chuẩn của hãng thì sẽ không đảm bảo những tính năng an toàn cũng như kỹ thuật.

Khi biết tin Cục đăng kiểm đã có quyết định kiểm tra thực tế lại những đáp ứng về độ an toàn cũng như điều kiện lưu hành của xe Transit 2007, ông Pease cho biết sẽ thực hiện mọi yêu cầu và quyết định của các cơ quan chức năng.

Việt Hưng

Dân trí

Non Tay

Xe máy
Bài viết này lại làm các cụ đi toy mất ăn mất ngủ rồi.

Nhân tiện, nói ngoài lề chút.

Ở Nhật có câu: Nếu cái gì đó bốc mùi, hãy đậy nắp lại

Ở Việt Nam có câu: Không làm chủ tốc độ. Thằng đang đi đúng luật trên đường quốc lộ, tự nhiên có thằng trong ngõ phóng vèo ra, tèo, thế là thằng đang đi đúng luật đi tù với tội: gây tai nạn do không làm chủ tốc độ.
Ô ử đòi chớ trêu vậy đó .ráng chịu đi .Con lạc cháu hồng thế đã kêu .....kém thế

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
làm gì có chuyện đó chẳng qua cái xe nó không biết nói nên cứ vu oan cho nó thôi!