[Funland] Người Mỹ đói.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Vậy người nông dân phải làm gì? Trump said!

meotamthe

Xe cút kít
Dcm...ít ra nói đc làm đc!
Dịch vừa rồi là thấy! Dân mẽo nó đc tiền hỗ trợ thẳng vào tk. Ở ta 62 nghìn có thấy loll đâu? Chả có lẽ trên diễn đàn này cả chục ngàn người không có ông nào đc để khoe à?
Giảm giá nọ chai,có ông bòi nào mua đc lon giá rẻ chưa hay lại...lên tivi mua?
Hay bọn Mẽo nó cũng lên tivi mua,hay tung hô ảo,làm đẹp mặt a phủ?
Mỹ nó tự in đô, ta in đô thế quái nào được, vàng lên đô xuống là vì thế, thực ra dân ta đang góp 1 phần nhỏ cứu đói dân Mỹ bằng cách chia sẻ một cách bị động tình hình mất giá của đô cùng nhân dân bao nước khác đấy cụ.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Kéo đến nhà nhưng mà tháng sau hết covid cắt mạng được không ạ, chưa kể tiền router!
Mà hình như là 20 đô 1 tháng chứ không phải 5 đô! :D
Cái cụ nói 20$ đây, cho người thu nhập thấp: https://www.verizon.com/about/news/verizon-extends-low-income-internet
Tốc độ up và down là 200/200 mbps.
Còn cái khác, chậm hơn nhiều nhưng giá có 10$ và chắc là tốc độ cao hơn cái 3g sau khi dùng hết phần dung lượng tốc độ cao: https://www.internetessentials.com/
Còn cái em nói là cái khác, cho người không có tiền, có lần thấy quảng cáo có 5$. Mà router thì thích thì tự mua. Có một cái cụ quên kể (hoặc không biết) là tiền lắp đặt, cớ 50$. Nhưng có thể gọi để xin miễn hoặc nhiều hãng nếu lắp mới là được khuyến mãi miễn.
Cũng chả có chuyện hết 2 tháng covid là cắt vì thực ra các nhà mạng đều được chính phủ hỗ trợ với mỗi cá nhân đủ điều kiện lắp đặt gói này.
Các trường học cung cấp cả laptop cho mỗi học sinh nếu nhà họ không có.

Thế nên thôi đừng lo cho Mỹ hay dân Mỹ. Bọn nó in được $ mà.
Còn bà mẹ dùng 3g cho con học kia, nói thật là cũng ngơ ngơ nên mới được vtv ưu ái cho lên sóng. Chứ phải em, gỉ cần bắt cả nhà nhịn 1 bữa ham bơ gơ: 4 người x 5$ = $20 là đủ tiền in tẹc nét cả tháng rồi. Đôi khi đành nói: kém hiểu biết thì thiệt thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ruby_eagle

Xe điện
Một bộ phận người Việt kể cũng ngộ thật, Tổ Quốc đồng bào không bênh lại cứ đi bênh Mỹ. Một thằng ở xa lắc xa lơ, đời sống văn hóa tinh thần chả có gì phù hợp với mình cả, mà nó có cho mình cắc nào đâu. Nhớ khi xưa (thời qh với Liên Xô thì cái đíu gì cũng Liên Xô, gọi tất cả các ông Tây là Liên xô tất. Đến mức ra bờ Hồ uống si rô thì cũng bảo "si rô là nước đái của ông Liên Xô+. Bây giờ có một giới người có suy nghĩ tương tự đối với Mỹ
Cụ thông cảm, dân mình có bà con bên Mỹ nhiều mà.

Lạy cụ. Quê em có bà sang Mỹ mở tiệm neo mà chục năm mua được 3 mảnh đật mặt tiền phố huyện, trong đó 2 mảnh đang xây nhà văn phòng cho 2 ngân hàng thuê. Ghi chú là vị trí đất bà ý mua giá bây giờ 150 triệu /m2 cụ nhé.
Vì tiền bà ấy mang về mua đất ở Việt nam chứ mua ở Mỹ không đủ nộp thuế vì có mua đứt rồi thì hàng năm vẫn phải đóng vài phần trăm thuế đất.

X0000

Xe điện
Dcm...ít ra nói đc làm đc!
Dịch vừa rồi là thấy! Dân mẽo nó đc tiền hỗ trợ thẳng vào tk. Ở ta 62 nghìn có thấy loll đâu? Chả có lẽ trên diễn đàn này cả chục ngàn người không có ông nào đc để khoe à?
Giảm giá nọ chai,có ông bòi nào mua đc lon giá rẻ chưa hay lại...lên tivi mua?
Hay bọn Mẽo nó cũng lên tivi mua,hay tung hô ảo,làm đẹp mặt a phủ?
Bạn nhầm rồi đấy, cuối tháng trước mình về một vùng quê nghèo ở Lý Nhân-Hà Nam. Ông chú ruột thằng bạn bị tật (do tai nạn xe máy cũng lâu rồi, mà xe máy là do thằng bạn cho ông chú) đã được nhận tiền hỗ trợ đó. Đâu khoảng 2tr/1 nhân khẩu thì phải
Trong bữa nhậu, anh em ông ấy có tranh luận với nhau về tiêu chuẩn, tiêu chí nhận tiền hỗ trợ, nên mình mới biết

huynhdatinh

Xe máy
Người nghèo ở đâu thì khi lâm vào hoàn cảnh khó khăn cũng đói như nhau các cụ ạ, bất kể là đang ở xứ thiên đường hay xứ giãy chết. Ăn hết tiền chính phủ hỗ trợ chống Covid rồi thì lại phải đi xếp hàng nhận đồ ăn từ thiện thôi.

Không rõ phong trào ATM gạo nhà ta vẫn còn hay xẹp rồi cccm nhỉ?

"Cục điều tra dân số Mỹ hồi tháng 7 cho biết gần 30 triệu người Mỹ nói họ không đủ thức ăn trong tuần qua. Tổ chức cứu trợ Feeding America, gồm 200 ngân hàng thực phẩm và 60.000 kho lương thực, ước tính Covid-19 có thể đẩy 17 triệu người vào cảnh không đảm bảo an ninh lương thực trong năm nay."

Con người hơn động vật ở ý chí..nghe báo tàu mà phán như đúng rồi thì y học bó tay!!

Lexuss350

Xe tải
Lạy cụ. Quê em có bà sang Mỹ mở tiệm neo mà chục năm mua được 3 mảnh đật mặt tiền phố huyện, trong đó 2 mảnh đang xây nhà văn phòng cho 2 ngân hàng thuê. Ghi chú là vị trí đất bà ý mua giá bây giờ 150 triệu /m2 cụ nhé.
Cái gì thì ko nói , chứ cái này em thấy nhiều . Người Việt ở nước ngoài làm lậu rất nhiều , làm trốn thuế hoặc thuê nhân công bất hợp pháp , thành ra tiền kiếm dc nhiều nhưng ứ dc tiêu ở bên đó vì sở thuế nó sờ gáy . Thế là lại sinh ra những đường dây chuyển tiền về VN chỉ mất vài % , tiền ấy lại dc đầu tư vào nhà cửa đất đai . Bà chị em biết cũng vậy , làm mảnh to tướng ở quê đang cho 1 bên bán điện máy thuê lại 60 củ / tháng , tính ra cũng đã hơn 2000 Euro .

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Người nghèo ở đâu thì khi lâm vào hoàn cảnh khó khăn cũng đói như nhau các cụ ạ, bất kể là đang ở xứ thiên đường hay xứ giãy chết. Ăn hết tiền chính phủ hỗ trợ chống Covid rồi thì lại phải đi xếp hàng nhận đồ ăn từ thiện thôi.

Không rõ phong trào ATM gạo nhà ta vẫn còn hay xẹp rồi cccm nhỉ?

"Cục điều tra dân số Mỹ hồi tháng 7 cho biết gần 30 triệu người Mỹ nói họ không đủ thức ăn trong tuần qua. Tổ chức cứu trợ Feeding America, gồm 200 ngân hàng thực phẩm và 60.000 kho lương thực, ước tính Covid-19 có thể đẩy 17 triệu người vào cảnh không đảm bảo an ninh lương thực trong năm nay."

Cầm củ khoai lang mà rơi nước mắt. cám ơn bác đã phát kẹo niềm tin . nước mỹ đúng xấu xa ko thể so được với chúng ta. hic hic :(

Hoang Giang91

Xe tăng
Mỹ đây, em nhường các cụ

Alexanderrr

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người vẫn cố đấm ăn xôi để qua Mỹ làm công dân hạng bét đó thôi.
Nhưng có 1 sự thật là họ làm cả đời cũng chưa mua nổi nhà ở sg, nói thẳng ra là chỉ cần có tầm 5 tỉ vnd trong tay là giấc mơ của phần lớn người nhập cư Mỹ gốc Việt (trừ kỹ sư, bác sĩ, luật sư..)
Vì bên Mỹ nghề buôn chổi đót chạy xe ôm kém phát triển ti tỉ lần so vs VN.

NGC

Xe tăng
Ở Mỹ có chuơng trình gọi là " food stamp " dịch nôm na là trợ cấp thực phẩm .
Số nguời Mỹ thụ huởng chuơng trình nầy khoảng 40 triệu ( năm tăng năm giảm nhưng tựu trung xoay quanh con số trên duới 40 triệu ) .
Nhìn tên, hiểu chuơng trình heng - muốn xin đuợc trợ cấp thực phẩm thì phải khai thiếu ăn he he .
Con số trong bài báo của chủ top nói có 30 triệu thế là còn ít nhé , tính đúng tính đủ phài tròn trèm 40 triệu cơ .
Còn thành phần thụ huởng chuơng trình food stamp là ai ? ở Mỹ thì sẽ biết - nhiều nguời chắc gì đã nghèo , cơ số mua nhà đất duỡng già ở Việt nam cũng không ít .
Gà nhiều quá .

phamhungbs

Xe điện
Ngoài mấy bài báo kiểu nước Mỹ thế này thế kia, thì cũng nên đọc thêm mấy cái cơ chế phúc lợi hay trợ giúp của nó để mở mang đầu óc; bên mình tốt nhưng cứ đòi hỏi thật thì kiểu gì cũng có thằng bảo lên tivi mà đòi hỏi. Dăm tháng nữa kiểu gì cũng tụt xuống mặt đất.

QuangSunlight

Xe điện
Người Mẽo có mại dâm không các cụ ?

Red2010

Xe điện
Chắc đói Mỹ nó cũng phải khác đói Việt chứ nhỉ. nạn đói mà lây lan thì khổ thân Cháu bác A, con anh B, vợ con gia đình anh C quá :(

Loe_hờ lú

Xe điện
Các cụ gà quá. 0 km vào vứt khúc xương, các cụ cứ bâu vào.
Nó có ý đồ hết. Có một thằng có 1 đống nick chuyên reo rắc tư tưởng bênh Tàu, bêu Mỹ.
Vậy thì cứ phải Bênh Mỹ Bêu Tàu thì cụ mới thích à

Cũng giống hệt ông thấy Tàu mà xấu cái gì thì thì nhâu vào chê. Hoặc đặc biệt VN ta mà xấu cái gì thì bỉ bôi cho bằng chết :D

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Một bộ phận người Việt kể cũng ngộ thật, Tổ Quốc đồng bào không bênh lại cứ đi bênh Mỹ. Một thằng ở xa lắc xa lơ, đời sống văn hóa tinh thần chả có gì phù hợp với mình cả, mà nó có cho mình cắc nào đâu. Nhớ khi xưa (thời qh với Liên Xô thì cái đíu gì cũng Liên Xô, gọi tất cả các ông Tây là Liên xô tất. Đến mức ra bờ Hồ uống si rô thì cũng bảo "si rô là nước đái của ông Liên Xô+. Bây giờ có một giới người có suy nghĩ tương tự đối với Mỹ
Nếu giờ ít thông tin như trước hoặc tệ hơn là không có in tẹc nét thì chắc giờ cụ vẫn thích ngồi đọc báo ND và uống nước đái của ông Liên Xô cụ nhỉ.

Gatrongthien

Xe buýt
Những kẻ tự ti thường hay chê bai người khác để thỏa mãn tính đố kỵ, ghen ghét của họ mà thôi.