[Funland] Người lớn, muốn học tiếng Trung thì học ở đâu?

binhduongdriver

Xe tải
Em đang ko làm gì, muốn bỏ hẳn 1 năm đi học tiếng Trung, học từ bắt đầu thì học ở đâu đc nhỉ.
Mong muốn học hàng ngày, thầy bản ngữ càng tốt.
Có tuổi rồi nên ko muốn ra các trung tâm phổ cập, học với các cháu rất ngại, lại khó tập trung.
Tại sao phải ngại vậy cụ ? Ngại do mình lo sẽ học kém các em, các cháu hay sao vậy ? Mình năm nay cũng bắt đầu học, thấy không có gì phải ngại nhưng do cv bận nên mình học 1/1 cho tiện chứ đi học ở trung tâm thì có môi trường thực hành và ganh đua với các em và các cháu cũng tốt. Cứ học căn bản trước đã sau đó học 1/1 với giáo viên VN hoặc bản ngữ đều được.

timeout

Xe điện
Học tiếng Trung nếu tập trung rèn giũa 1 kèm 1 và tự học thì em nghĩ 6 tháng là khá ngon rồi. Nếu cụ học để sử dụng lâu dài thì càng nên học với các nhóm thanh niên trẻ, giao lưu nói chuyện sẽ tốt hơn nếu học một mình.
Duolingo học theo cũng hay, có điều cũng nhanh chán lắm, trước em tự học qua Doulingo, luyện thi qua các app HSK, lên xe thì nghe hội thoại, tối về nhà thì xem phim tiếng Trung với bà xã cũng là dân chuyên Trung nên khoản nghe và nhận mặt chữ lên khá nhanh, thế nhưng cuối cùng vẫn phải nhờ một chị chuyên tiếng Trung kèm cho tuần 2 buổi về ngữ pháp thì mới dám đi thi HSK3, toàn bộ thời gian mất 4 tháng. Thi xong lại thấy tiếc vì lẽ ra nên thi HSK4 thì đỡ tốn công một thể. Có điều sau đó không sử dụng đến lại quên rất nhanh, giờ chỉ có hàng ngày luyện phim Tàu với bà xã để giữ phản xạ nghe.
Khó nhất vẫn là tập viết, vừa mất thời gian lại vừa dễ nản, có điều lại khiến mình nhớ bộ thủ, nhớ chữ, nhớ phát âm và nghĩa...

jobber

Xe tăng
E học xong Duolingo roài, học trên ứng dụng mất 4 năm vừa học vừa chơi. Bây giờ chuyển sang Super chinese nhưng app này ko miễn phí hoàn toàn. Tóm lại vẫn dốt lắm, chưa viết được

C0c0

Xe tải
Em đang ko làm gì, muốn bỏ hẳn 1 năm đi học tiếng Trung, học từ bắt đầu thì học ở đâu đc nhỉ.
Có tuổi rồi nên ko muốn ra các trung tâm phổ cập, học với các cháu rất ngại, lại khó tập trung.
Em học giáo trình hán ngữ 6 quyển, bài giảng có trên Youtube+ app Super Chinese + Hellotalk.

ngoctu2109

Xe tăng
Sói nhà e cũng đang học thấy học online do 1 bạn du học sinh người Việt đang học cao học bên khựa mở lớp, e ko học nhưng thấy sói nói cũng hiệu quả

Bang lang

Xe điện
Em học online và thấy rất hiệu quả. Lớp em học kịch kim 7 người nếu tham gia đủ. Bản thân em thấy học online hiệu quả hơn học offline vì các chữ trên màn hình nhìn rõ và độ tập trung cao hơn. Em xin slides bài giảng của cô và buổi học được ghi lại nên có thể xem lại bài học và tự học thêm. Cụ lấy tiêu chí của em mà hỏi các trung tâm dạy online.

Đầu xù

Xe buýt
Em học online và thấy rất hiệu quả. Lớp em học kịch kim 7 người nếu tham gia đủ. Bản thân em thấy học online hiệu quả hơn học offline vì các chữ trên màn hình nhìn rõ và độ tập trung cao hơn. Em xin slides bài giảng của cô và buổi học được ghi lại nên có thể xem lại bài học và tự học thêm. Cụ lấy tiêu chí của em mà hỏi các trung tâm dạy online.
Mợ cho em xin thêm thông tin về khóa này nhé ạ.

Bang lang

Xe điện
Mợ cho em xin thêm thông tin về khóa này nhé ạ.
Em xem Fb thấy họ quảng cáo thì đăng ký tên, sau một hổi hỏi han và xem thử cách giảng dạy do em yêu cầu gửi link thì em thấy Ok và học luôn và thấy hài lòng. Em ko kịp tham khảo các trung tâm khác nên ko biết chỗ em học đã tốt nhất chưa vì phụ thuộc tiêu chí từng người. Em còn chả nhớ tên trung tâm đó là gì vì phiên âm tiếng trung dài ngoằng. Nếu mợ vẫn quan tâm em sẽ hỏi trợ giảng.

GiangNH3011

Xe tải
Có mấy trung tâm lâu đời như Thanh Mai HSK hay là tủng tâm tiếng Trung của Đại học ngoại ngữ đó ạ. Cụ tham khảo mấy chỗ đó. Học 1 ngôn ngữ cũng rất vui. Tiếng Trung cũng nhiều cái giống tiếng Việt nên ngoài việc nhớ chữ thì em thấy dễ hơn là học tiếng Anh.

Đầu xù

Xe buýt
Em xem Fb thấy họ quảng cáo thì đăng ký tên, sau một hổi hỏi han và xem thử cách giảng dạy do em yêu cầu gửi link thì em thấy Ok và học luôn và thấy hài lòng. Em ko kịp tham khảo các trung tâm khác nên ko biết chỗ em học đã tốt nhất chưa vì phụ thuộc tiêu chí từng người. Em còn chả nhớ tên trung tâm đó là gì vì phiên âm tiếng trung dài ngoằng. Nếu mợ vẫn quan tâm em sẽ hỏi trợ giảng.
Xin Mợ giúp em ạ