[Funland] Người kế nhiệm ông Hun Sen

hiepchiken82

Xe tăng
Dựng chính phủ Hun Sen nắm quyền lâu như vậy là thành công của VN. Trên thế giới ít nước nào làm được như vậy :)
cụ cứ nói thế, mình chỉ giúp họ bước đầu thôi, giúp họ là giúp mình. Dân tộc họ biết được chính phủ họ do người khác giật dây chắc họ cũng ko thích lắm đâu cụ nhỉ

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Time yên ổn đã qua rồi cụ,giờ cho anh bạn Vàng thuê làm căn cứ HQ lớn nên chúng ta lo dần đi là vừa kẻo đến lúc ngã ngửa ra
Chi tiết đó phải cảnh giác cụ ạ, ý em là về tâm thế thì nhà Hunsen vẫn ôn hoà với VN chứ vào tay mấy phe đối lập chống VN dữ dằn thì lại thường trực căng thẳng.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tận từ nay đến 7/8 cơ mà
Còn nhiều biến chuyển lắm.
Có ông bẩu sáng mai có quyết định mà còn tèo nữa là

Ông cũng cho biết Đại tướng Hun Manet - con trai của của ông - sẽ được Quốc vương Norodom Sihamoni chỉ định làm thủ tướng mới vào ngày 7-8. Ông khẳng định sẽ không can thiệp vào công việc của con khi ông Hun Manet làm thủ tướng.

Rồi lại còn khẳng định cái điều mà phải thông qua bầu cử nữa thì đúng là bố tướng rồi, coi cái sự bầu cử nó là trò hề rồi

Ông Hun Sen cũng chia sẻ sau khi kết thúc nhiệm vụ tại chính phủ, ông sẽ được quốc vương Campuchia bổ nhiệm làm chủ tịch Hội đồng tối cao của quốc vương.
Ông cũng sẽ thay ông Samdech Say Chhum làm Chủ tịch Thượng viện sau khi cơ quan này bầu cử khóa mới vào ngày 25-2-2024.

Chỉnh sửa cuối:

longphúc

Xe tăng
Chi tiết đó phải cảnh giác cụ ạ, ý em là về tâm thế thì nhà Hunsen vẫn ôn hoà với VN chứ vào tay mấy phe đối lập chống VN dữ dằn thì lại thường trực căng thẳng.
Cụ cứ ngó bản đồ xem anh bạn nào đó quây ta nghẹt thở rồi,mục đích là gì chắc nhà ta cũng đã biết,trước còn đường rút sang đó giờ kg cẩn thận lại bị táng từ đấy,ông em Lìu rồi cũng chả đáng tin cậy nữa,ta phải tự cườg thôi.Còn Sen Bố thì ôn hoà chỉ sợ ông con sẽ khác đó cụ,bị thằng trâu nò đằng sau nó ép phải cứng đầu hơn thèng bố cũng có khi

longphúc

Xe tăng
Trước khi lui vào rèm cũng làm um củ tỏi vụ Drone bay vào lãnh thổ xong im re,chắc cũng lấy số với fan của đảng đối lập tý,chả tử tế gì đâu

ChichXongHut

Xe máy
Cụ ấy học ở mình, nói tiếng Việt lưu loát, làm thơ và hát tiếng Việt luôn, có bằng tiến sỹ nhà mình cấp, giờ tương đối thân Tàu nhưng vẫn tôn trọng Ta
cụ nói chuẩn, nay cam thân tàu nhưng cụ hunsen vẫn tôn trọng vn, trước mình dựng cụ lên almf tt mà

PlaStork

Xe buýt
Cũng chưa chắc chắn được điều gì, Hun Manet còn trẻ, chưa trải qua những năm tháng chiến tranh, nếu bản lĩnh không vững thì dễ bị vật chất, quyền lực cám dỗ + áp lực từ đảng đối lập + sự lôi kéo của phương bắc, biết đâu 1 ngày nào đó lại thay đổi chính sách với Việt Nam, khi đó chúng ta lại mệt, đấy là e nghĩ xa vậy thôi, hy vọng các cụ lãnh đạo nhà ta đã có kế sách cả rồi
Cụ nghĩ thằng nghèo kiết xác chạy ăn từng bữa, vợ con nheo nhóc như em thì dễ bị vật chất cám dỗ hơn hay cái thằng sinh ra trong nhung lụa gấm vóc lớn lên ngập trong tiền bạc với hào quang thì dễ bị vật chất cám dỗ hơn?

Đảng đối lập áp lực thì có, nhưng thể chế của 2 thằng đàn anh bên cạnh là TQ và VN ko thích sự lật đổ kiểu này. Chỉ có mối lo Phương Bắc là hiện hữu, nhưng nếu các bạn ấy giỏi đu dây như mình 30 năm qua thì em tin là bạn ấy không bao giờ thực sự ngả về bên nào. Nghiêng thì có, lâu lâu nghiêng mình để ngửa bàn tay ra xin, nhận xong lại đứng thẳng dậy hiên ngang bất khuất ngay.

Camontinhyeu

Xe điện
Dựng chính phủ Hun Sen nắm quyền lâu như vậy là thành công của VN. Trên thế giới ít nước nào làm được như vậy :)
Chuẩn nhất là HUNSEN có tài thực sự. Bao nhiêu giông tố vẫn đứng vững. Đó là sự may mắn của nhân dân Cam.

Camontinhyeu

Xe điện
Cũng chưa chắc chắn được điều gì, Hun Manet còn trẻ, chưa trải qua những năm tháng chiến tranh, nếu bản lĩnh không vững thì dễ bị vật chất, quyền lực cám dỗ + áp lực từ đảng đối lập + sự lôi kéo của phương bắc, biết đâu 1 ngày nào đó lại thay đổi chính sách với Việt Nam, khi đó chúng ta lại mệt, đấy là e nghĩ xa vậy thôi, hy vọng các cụ lãnh đạo nhà ta đã có kế sách cả rồi
HUN lo xa như Cụ nên tranh thủ còn trẻ và khỏe thì đào tạo dần con cái tầng lớp F1 của dàn lãnh đạo cũ nên . Đến khi Hun nhắm mắt xuôi tay các F1 cũng cáo già rồi. Không có gì đào tạo nhanh bằng thực chiến cả

T91

Xe container
Hun mát lên cũng là thành công nhất cho láng giềng của anh cam rồi

Ct.Thang

Xe tăng
Chủ đề nhạy cảm phết.

Ct.Thang

Xe tăng
Đất nước CPC có tinh thần vươn lên mạnh mẽ hơn đất nước Triệu Voi hay sao các cụ nhỉ.

Nghen loc

Xe tăng
Hôm nay, ông Hunsen tuyên bố từ chức, con trai ông, Hun Manet sẽ thay ông giữ chức Thủ tướng vào tháng 8.2023. Một thời kỳ mới của Campuchia, với e, e có niềm tin với tân Thủ tướng sẽ dẫn dắt thành công đất nước mình. Campuchia đã có sự chuyển giao quyền lực êm đẹp bằng sự lão luyện của Hunsen. https://vnexpress.net/thu-tuong-hun-sen-tuyen-bo-se-tu-chuc-4634194.html

Loe_hờ lú

Xe điện
Anh Hun Manet nhìn đẹp trai phết, chúc mừng anh và gia đình Trung tá Mai Phúc.