[Funland] Người giàu tiêu tiền !

toyota219

Xe điện
Nói như Vy Tỉu Bão thì em chã đóng góp nhưng củng chã phá j cã. Đúng sai thì đễ đời xau, lxữ phán sét.

KhuatNguyên

Xe tải
Rất đáng trân trọng, thật sự cảm động trước tấm lòng và nghĩa khí của anh ấy, người biến đất ruộng thành vàng. Không như bọn cắt tiền khi chưa đưa vào đầu tư để gửi ra nước ngoài, bọn đấy mới đáng đem bắn bỏ

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng rất muốn nghĩ trong sáng như cụ nói, nhưng bản chất con người méo thay đổi được, hầu như(chứ không phải là tất cả) đời không như là mơ, nuốt nhiều quá rồi phải nhả bớt ra chứ không thì hóc trợn mắt lúc nào không biết, một chuyến tàu bay chỉ là hạt cát trong sa mạc so với số tiền ăn cướp của đồng bào ở U trước đây...
Nào, e chờ thông tin dẫn chứng của cụ cho những người kém hiểu biết như e!

csc688

Xe buýt
Cũng tính toán cả đấy cụ ạ, chẳng thằng làm kd nào tự dưng bỏ tiền ra vô lý do đâu
Sắp chết đến nơi rồi thì cứu cho sống cái đã rồi hay lo giữ của. Toang rồi thì có diện tích đất cả tỉnh cũng chẳng để làm gì.

Định Simba

Xe buýt
Kiểu gì cũng bị chửi được, khó chiều thiên hạ thật

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ nói toẹt ra chứ ẩn ý mãi khó hiểu quá, tóm lại là điều gì khiến cụ khó chịu về việc chính phủ nhận được 100 tỷ hỗ trợ?
Mừ tin này đăng báo đầy, độc giả còm khen ầm ầm, có khác gì thớt này đâu? :D
Thôi cụ à, người ta chỉ nhìn thấy phần nổi của tảng băng chìm nên người ta thấy vui. Em thì nhận thức vấn đề theo kiểu khác.

Oteconde

Xe buýt
BẢn thân các cụ chửi anh V ở đây? E hỏi 1 câu chân tình là các cụ có tính toán, có mưu lược để kiếm hào không?
Nhỏ tính kiểu nhỏ - To tính kiểu to
Ngồi 1 chỗ cứ nhìn anh ý xong mỉa mai này kia, theo e thấy là rất hèn!
Vang thoải mái nhé các " mợ "
Chuẩn đét.
Góc độ của dân đen thì mưa đến đâu, mát đến đấy, có trao tặng là tốt rồi.
Góc độ của trí thức OF: mỡ nó rán nó thôi, ăn nhiều thì phải lòi ra ít nhiều chứ... Với dịch mà kéo dài, có khi phá sản cả hệ thống...

EPL

Xe tăng
Đúng là nghèo thì nó kinh, giàu thì nó ghét, lòng người thế đếch nào cũng trì trích người khác được. Việc anh Vượng từ thiện tham gia hỗ trợ cộng đồng trong lúc khủng hoảng này cũng nên trân trọng, . Để có đất có cát thì anh ý phải này nọ abcxyz với người có thẩm quyền là chuyện xã hội nó thế chứ không phải mấy cái việc công ích này.

ref2020

Xe tải
Lắm ô gato quá, ko biết đã từ thiện dc xu nào chưa.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Em cũng rất muốn nghĩ trong sáng như cụ nói, nhưng bản chất con người méo thay đổi được, hầu như(chứ không phải là tất cả) đời không như là mơ, nuốt nhiều quá rồi phải nhả bớt ra chứ không thì hóc trợn mắt lúc nào không biết, một chuyến tàu bay chỉ là hạt cát trong sa mạc so với số tiền ăn cướp của đồng bào ở U trước đây...
Dù sao một đồng bỏ ra lúc này cũng rất quý giá...
Kể ra mà thu hồi được tiền của bọn tham nhũng cũng dăm chục nghìn tỉ thì tốt biết bao...
Nếu cụ có cơ hội cướp thì cụ có biết cách để cướp được như họ và chi tiền như họ không? hay giờ cụ hơn họ rồi? hay giờ cụ chỉ đang ngồi bốc phét? :)

shiluo

Xe container
Toàn tiền các cụ là chính, các cụ nên tự hào về bản thân mình là hơn. =))

Cái món hỗ trợ đối tác nhỏ là giảm giá tiền thuê mặt bằng vốn đã tinh hoa để giữ chân khách thuê tránh đợt ĐẠI tháo chạy do dịch này....nếu không muốn toang mấy cái hình ảnh nơi đông vui, và kiếm khách giờ không phải dễ....

Cái này các ốp phờ có nhà phố cho thuê cũng hỗ trợ ối....các bác nhớ họp nhau lại cho số tiền nó lớn để lên mạng tý. ;))

Còn các món khác thì dài lắm....dưng đợt rồi thấy nhiều khối nghỉ chống dịch dài đôi ba tuần....âu cũng là quỹ lương mà ra. :))

Thôi, các cụ cũng tránh lạm bàn, để tập trung chống dịch xong bóng bàn sau đê. :))

Quên là các cụ đừng sa thải mí cắt lương nhân viên....đóng đủ bảo hiểm....là cũng đóng góp cho xã hội nhiều lắm rồi....thấy thời sự chiều nay đang cân quỹ bảo hiểm thất nghiệp.....một phần do nhiều các thần tượng của các cụ đấy. =))
Thay vì viết dài thế này thì cụ chỉ cần 1 tin nhắn ngắn thôi sẽ thiết thực cho xã hội hơn nhiều, em gửi cụ cú pháp nhé:
CV 50 gửi 1407

Boydepzai190579

Xe tăng
A Vượng làm thế là tốt rồi,đầy thằng tỷ phú khác nó có ủng hộ gì đâu,như thằng masan bán nước mắm đểu vẫn hằng ngày lừa bịp đồng bào.v..v...v