[Funland] Người giàu cũng khóc

thichlexus

Xe điện
không lẽ phải dặn dò vợ con cố gắng tiếp tục trả nợ à! :D
Nếu vay nợ dân xã hội gia đình vẫn còn khả năng trả nợ mà không chịu trả thì không sống yên nổi đâu cụ

Kurumasuki

Xe container
Bạn em đúng nghĩa người giàu cũng khóc luôn
Tài sản trăm tỷ, đùng phát cấm xuất cảnh, gọi lúc nào lên lúc đấy
Bây giờ tâm sự vào tù tốt hơn đụng xe, mà đụng xe tốt hơn bị điều tra

Xep

Xe tăng
Khi đã sống thì chỉ còn mỗi quyết định của mình là của mình. Tôn trọng quyết định đó thôi, hết một kiếp người đỡ phải nghĩ nghĩ!.

Parejo_10

Xe điện
Người nhảy cầu hôm qua nguyên nhân sâu xa là không chấp nhận được hiện thực của tương lai nên quyết định chấm dứt. Âu nó cũng là lựa chọn của mỗi người. Hôm nay đang ở nhà đẹp , đi xe đẹp, con cái đang học trường tốt… nhưng ngày mai mọi thứ đều phải bán hết đi, ko bán thì ko được với áp lực …nợ tiền. Vậy mà bán đi hết rồi vẫn còn nợ…. Mai đây biết làm gì để trả… Rồi sợ người quen họ đánh giá …

duongphong

Xe container
Em cứ tưởng cơn bão đi qua rồi mà cụ, không lẻ bão tiếp theo bão hay sao. Thấy có cụ gì đó, khoe rằng kiếm được 1 mớ, đủ ăn thôi, không còn tham nữa.
Hoàn lưu bão nó ảnh hưởng mấy sâu và rộng cụ. Bão quét qua, có mấy ai đi ngay đâu. Vài tháng sau mấy biết. Vì sức chịu đựng mỗi người khác nhau.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Ông anh xã hội chức tước chỉ thua tứ trụ, bị ra tòa vài lần, bóc lịch kịch khung... giờ chăm cây cảnh trong trại, chờ ngày hỏa thiêu :(.

windy1

Xe điện
Đại gia bị thất thế, lời nói nghe qua, tang thương thế nầy.

Chữ xấu quá, qua em nặn mãi mới đọc được nội dung, Không biết vì sao mà phải quyên sinh như thế, nếu nợ chắc phải nhiều lắm, bị chủ nợ dí quá nên quẫn chăng.

Pony nguyen

Xe hơi
nợ nần nó nhanh đến kỳ trả lãi lắm, ngược lại đợi lương sao nó lâu thế ko biết. haiz, chia buồn với gia chủ

Juniordriver

Xe hơi
Comments nào cũng hay cả, nhưng đấy là về mặt lý thuyết, thực tế thì phức tạp hơn nhiều. Xã hội càng phát triển thì số ca nhảy lầu/cầu càng nhiều.

thientudolong

Xe container
Các bạn có ý định tử tự nên dành 1 ngày để đến Viện K hoặc khoa hồi sức cấp cứu của bệnh viện nào đó để chứng kiến nghị lực sống của những người biết chắc chết nhưng vẫn phải sống thêm đc ngày nào hay ngày đấy.
Còn sức khỏe, còn đủ bố mẹ vợ con mà chọn nhẩy cầu thì hơi hèn nhát. Bố mẹ già sau ai chăm sóc, con cái ai nuôi.
Kể cả nợ trăm tỷ thì chủ nợ càng tạo điều kiện cho mình được sống để còn trả nợ, miễn là còn sức khỏe và nghị lực.
vấn đề là chủ nợ nó ko cho cụ yên ổn mà làm ăn trả nợ ấy chứ

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Em không rõ nông nối gì mà phải trẫm mình thế này?
View attachment 7307543
E đoán là trầm cảm lâu năm.

psy

Xe buýt
Bố em ko giàu, cụ cả đời chỉ làm công ăn lương thôi, khi nhà có chuyện ông cũng bán hết nhà cửa, để giải quyết các món nợ nần, bán dứt khoát lắm.

À bố em cũng là người nhắc em, người đàn ông duy nhất trên thế gian này đưa tiền cho con tiêu vô điều kiện thì chỉ có bố mà thôi, ngoài ra đều có điều kiện hết :)). Nên cụ BDS68 thắc mắc như trên là đúng đó ạ.
Nhưng mợ thử tưởng tượng, mẹ chồng mợ cũng căn dặn chồng mợ rằng, người phụ nữ duy nhất trên thế gian này đối với con... là mẹ thôi, thì sao nhỉ. Em đã từng đi gỡ mấy vụ liên quan với câu nói như vậy đấy. Bây giờ có F1, em phải bảo, người đi với con suốt cuộc đời còn lại không phải là bố mẹ...

thuyhtt

Xe tăng
Nhưng mợ thử tưởng tượng, mẹ chồng mợ cũng căn dặn chồng mợ rằng, người phụ nữ duy nhất trên thế gian này đối với con... là mẹ thôi, thì sao nhỉ. Em đã từng đi gỡ mấy vụ liên quan với câu nói như vậy đấy. Bây giờ có F1, em phải bảo, người đi với con suốt cuộc đời còn lại không phải là bố mẹ...
Cảm ơn cụ đã nhắc, có lẽ mạch cảm xúc của em trong topic này khiến các cụ hiểu chưa hết.
Trong hoàn cảnh nhà em, thì em là người nắm giữ tài chính, nhưng ngặt nỗi em ko biết kiếm tiền, nên bố em luôn nhắc nhở em nhớ rằng tiền trong nhà ko phải của riêng em, em đầu tư đầu teo gì phải an toàn ăn non, đừng tham bát mà bỏ mâm, bài học cả đời của ông rồi.
Ngoài ra ông cũng cho em biết là bố mẹ chỉ cần còn 1 mái nhà cũng che chở con, còn người là còn của chỉ cần ko tự chặt đứt đường lùi của mình.
Bản thân em phải tự lập từ sớm do biến cố gia đình, nên em ko dựa dẫm ai. Con em còn được rèn khắt khe hơn em nhiều.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhưng mà muốn vào tù thì phải qua quy trình: điều tra --> xét xử --> thi hành án chứ cụ.