Tin tức Người dùng ô tô Việt Nam gian nan tìm dầu diesel 0,001S cho xe đạt chuẩn khí thải mới

giaphuc

Xe buýt
e thấy cũng dễ tìm, các cụ cứ cài app petro ấy, cẩn thận thì tìm cửa hàng, có sđt của cửa hàng gọi trước cho chắc vì có lần ở Đà nẵng, e cũng thấy có cửa hàng Petro báo có dầu 0.01 chạy đến thì họ bảo vừa dừng bán loại này được khoảng 1 tháng chưa update lại trên app, lại phải chạy ra cây các đó 1 đoạn.
Hôm vừa rồi chạy từ SG đi Đà lat, quên ko đổ dầu ở SG, chạy ra đến chỗ rẻ đi QL28 (Phan Thiết) đồng hồ bắt đầu báo đi đc 80km nữa, thế mà cứ liều đi. Đến đỉnh đèo Đại Ninh thì báo còn đi đc 20km nữa, trong đầu nghĩ, chết mịa, quả này toi, giữa núi rừng này lấy đâu ra cây dầu 0.01. đi xuống đèo thì gặp cây dầu nhưng cũng ko có 0.01. Hỏi thì họ bảo còn 15km nữa thì có. Lúc đó đồng hồ báo còn đi đc 10km, và chuyển sang màu cam đỏ. Cứ đi thế mà đi khoảng 15km mà đúng là có cây dầu có dầu 0.01thật, trong khi xe báo còn đi đc 0km mà vẫn chạy đc. Ko tưởng luôn, hú vía.
Các cụ lưu ý là đổ dầu ở HN và SG giá rẻ hơn hẳn ở các tỉnh nhé, cho nên trước khi đi đâu cứ ních đầy bình là đi đc khoảng 1100-1200km, nên chả phải lo lắng
Cụ cầu kỳ quá, đổ 0.05 đi vẫn ok mà, nó rẻ hơn nhưng đi kém mượt hơn tí, hãng chỉ khuyến nghị thế, còn đổ đc thì tốt, bí quá vẫn sài 0.05 bình thường mà.

hubert453948

Đi bộ
em xem 1 số bài viết và gara họ có ý kiến cho rằng: chính vì tiêu chuẩn sạch >> tái đốt nhiều nên việc đóng cặn ở cổ nạp và buồng đốt ko thua kém gì dùng các loại xăng dầu cũ.

civic trần 1987

Xe điện
Em thì thấy kể cả cao tốc mà chạy 700km con Everest sẽ mệt như 500km con Santafe nên đi xa em vẫn khoái SUV hơn CUV, chưa nói tới chạy đèo núi thì còn khác nữa
Chạy mệt hay không thì phải chạy 1 con rời và 1 con liền (chassis) mà ko phải con mình mê nó mới khách quan. Chứ con nào mình chết mê đến mức phải sở hữu nó thì chạy cả ngày chả thấy oải gì cả!
Cơ mà em ko đi xe dầu nên chả care chuyện phẩm cấp dầu!

caisua

Xe lăn
Chạy mệt hay không thì phải chạy 1 con rời và 1 con liền (chassis) mà ko phải con mình mê nó mới khách quan. Chứ con nào mình chết mê đến mức phải sở hữu nó thì chạy cả ngày chả thấy oải gì cả!
Cơ mà em ko đi xe dầu nên chả care chuyện phẩm cấp dầu!
Mê con nào thì cũng chỉ trước khi mua thôi chứ vài tháng sử dụng là nguội rồi bác, 2 con này em đều mê nên đã mua. Em tính độ mệt từ lúc đã chạy nhuyễn rồi, lái xe như ngồi chơi. Mà em chạy San lúc trẻ khỏe 35 tuổi so với 5 sọi mới chuyển Everest đấy bác