Người đẹp qua ống kính OF

Petdog

Xe hơi
Em thấy mặt mẫu cứ nhọ nhọ thế lào í nhể ? hay tại monitor của em bửn ?

fesantafe

Xe tải
Mới được chỉ thêm mấy chiêu PS, thử nghiệm với 1 tấm

Các cụ nhận xét giùm cái ợh
Đúng là cần phải góp ý thật: Nhận xét chung: Rất tệ
Chi tiết: Cụ chỉ nhìn được mỗi cái màu mặt mà không để ý đến những phần khác; Màu đen biến chất, phủ gam xanh toàn bộ gây bệt, mất chiểu sâu, mất chi tiết trong vùng đen; Màu mặt cũng vậy, màu không trong, mất toàn bộ các hạt da nên trông như ... đồ trẻ con.
Phương pháp xử lý:
- Lấy file gốc mà chỉnh, không chỉnh lại từ bức này
- Chuẩn lại ảnh cho tuyến tính, tuyệt đối không chỉnh riêng nếu chưa đủ kinh nghiệm về màu sắc
- Cách chỉnh tuyến tính đơn giản là dùng các chế độ auto ví dụ như: Auto level bằng cách dùng tổ hợp phím ctrl + shift + L ; ctrl + shift + M ... Nếu cụ cần biết thêm PM for me.

sv_ngheo

Xe điện
Anh em có cho ĐÂM ảnh của THẦY DÂN BÉO không nhỉ? Chỉ thấy thầy có lời đề tặng nên không dám .... ĐÂM
Cứ đâm nhiệt tình vào bác ạ :))

Hôm đấy thầy bị mẫu mượn máy, cầm mỗi cái máy PS còi của mẫu rồi setup vụ chụp Helen trong nhà đấy. Em chụp D70s bó tay vì không đủ sáng, thầy vẫn cứ bắn :21:

Bác cứ đâm đi cho vui :))

duongquang

Xe tải
Hic hic, cảm ơn cụ fesantafe đã đâm chém và có ý định giúp đỡ. Nhà cháu mới tập tọe với PS, nếu được cụ chỉ cho vài đường thì hay quá, mò mẫn kiểu nài ko biết đến bao giờ. Nhà cháu thử với tấm khác vậy

Sẽ thử lại tấm trước với highkey vậy

I'm-Jai

Đi bộ
Hic hic, cảm ơn cụ fesantafe đã đâm chém và có ý định giúp đỡ. Nhà cháu mới tập tọe với PS, nếu được cụ chỉ cho vài đường thì hay quá, mò mẫn kiểu nài ko biết đến bao giờ. Nhà cháu thử với tấm khác vậy

Sẽ thử lại tấm trước với highkey vậy
ảnh em này hôm nọ có một bác up lên muare- có vozanhvodang tham ja thì phải
nhưng ảnh up lên muare toàn ảnh...:77:

danbeo

Xe buýt
diễn đàn là nơi giao lưu , giải trí, học hỏi lẫn nhau , cụ Lê nin vẫn nói : Học, Học nữa, Học mãi ... suy ra không có ai là nhất, là vĩ đại, bác nào có cao kiến xin cứ chỉ bảo tuy nhiên nên chỉ rõ hỏng cái gì, ở đâu, hỏng như thế nào. Đừng nói 1 câu chung chung, không rõ ràng .... phán như thế thì ai cũng nói được ...

tiếp mợ Liễu, kể từ khi quen biết đây là lần đầu tiên em chụp mơ, hix, tay cứ run run .....

lại mợ Helen nhé

kenu97

Xe container

sv_ngheo

Xe điện
Hài nhất là các bác chưa hiểu vì sao thầy Danbeo post mấy cái ảnh lởm ấy lên đây :)):)):))

kenu97

Xe container
Hài nhất là các bác chưa hiểu vì sao thầy Danbeo post mấy cái ảnh lởm ấy lên đây :)):)):))
E ko có điều kiện đi học, chưa có đk giao lưu cùng abc nên cũng ko hiểu. sao thầy giáo ko úp mấy cái ảnh hịn hịn 1 tí lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng. Theo ý cụ SV nghèo thì là cụ Dần dấu nghề ạ? :^):^)

E lại cứ nghĩ có ảnh đẹp phải bỏ ra cho mọi ng xem, chứ ai lại dấu đi xem 1 mình nhỉ

anhcobra

Xe container
À hoá ra ảnh lởm, thế thì em miễn bình luận, đây chỉ là chỗ post ảnh lởm của cụ danbeo, ảnh đẹp làm việc khác.
@SV ngheo: việc tại sao post ảnh lởm chắc ngoài bác với thầy bác ra chả ai hiểu, thế nên việc bác thấy hài hước khi người ta không hiểu là một sự lố bịch. Phải chăng bác nghĩ bác có học nên có thể cười vào cái sự không hiểu của người khác? Nhạt toẹt, ông thầy phọt cái ảnh lởm lên, có người nói là lởm, ông trò vào thanh minh rồi cười cợt người khác.
Thôi em lượn, em chả thích tham gia vào cái màn kịch lố bịch của nhà bác

FeRAM

Xe điện
Ặc, nhiều khi có những cái ảnh hoặc câu nói chỉ có người trong cuộc mới hiểu được thôi, các cụ ơi. Tỷ như, không cho các em nó ngồi ghế sau, ko mang dao gọt hoa quả lên xe Lexus chẳng hạn. Thằng Tây thì hiểu thế khỉ nào được, nhưng ông Việt nam nào chả hiểu.

Vậy thì cái sự chụp gì, post gì có gì đâu mà quan trọng hóa thế nhỉ.

T N T

Xe hơi
Mấy cái này đẹp quá, ảnh cháy và nhiều rác nhưng không vấn đề gì, mẫu vẫn sáng mặt, thế là được
À hoá ra ảnh lởm, thế thì em miễn bình luận, đây chỉ là chỗ post ảnh lởm của cụ danbeo, ảnh đẹp làm việc khác.
@SV ngheo: việc tại sao post ảnh lởm chắc ngoài bác với thầy bác ra chả ai hiểu, thế nên việc bác thấy hài hước khi người ta không hiểu là một sự lố bịch. Phải chăng bác nghĩ bác có học nên có thể cười vào cái sự không hiểu của người khác? Nhạt toẹt, ông thầy phọt cái ảnh lởm lên, có người nói là lởm, ông trò vào thanh minh rồi cười cợt người khác.
Thôi em lượn, em chả thích tham gia vào cái màn kịch lố bịch của nhà bác
Thì nói miẹ nó là ảnh lởm cho nó giống người. Đồng chí này vẫn không bỏ được cái thói thích xỏ xiên.
Làm được thì tốt.

anhcobra

Xe container
@feram: có qua trọng gì đâu, đúng là chỉ người trong cuộc mới hiểu mà anh, vậy tại sao lại đi cười vào cái sự không hiểu của người ngoài cuộc

anhcobra

Xe container
Thì nói miẹ nó là ảnh lởm cho nó giống người. Đồng chí này vẫn không bỏ được cái thói thích xỏ xiên.
Làm được thì tốt.
Dạ, em trình còi nên không dám phát biểu từ đầu, chờ có người nói em mới dám khẳng định ạ. Anh TNT cũng thuộc thể loại khoái màu mè và ưa đi xúc phạm người khác ghê nhỉ. Anh nhảy lên kinh quá, em sợ.

T N T

Xe hơi
Dạ, em trình còi nên không dám phát biểu từ đầu, chờ có người nói em mới dám khẳng định ạ. Anh TNT cũng thuộc thể loại khoái màu mè và ưa đi xúc phạm người khác ghê nhỉ. Anh nhảy lên kinh quá, em sợ.
Màu mè gì đâu, rạch ròi thế cho dễ hiểu. Không cãi nhau đâu nhé, sợ rồi. Cũng nên xem lại, nhận xét kiểu như thế được gì?