[Funland] Người đầu tiên làm Big data ở VN!

Embebandiem

Xe tăng
Trong ngành IT cái khó phải là người đi đầu mới có ăn hoặc cty đủ tiềm lực đè chết đối thủ trong trứng nước.
Nhiều người Gato bảo làm như Nguyễn Hà Đông dễ. Đúng là nó dễ về mặt kĩ thuật, nhưng về mặt ý tưởng bạn ấy là người đầu tiên và dám làm.
Chuẩn cụ ợ, giống như làm toán đó, hơn nhau cái đầu, thằng tuyệt đỉnh nó có cách đơn giản nhất nhanh nhất, còn thằng cùi thì cứ abcde....xyz

sthd

Xe lăn
Nhảm nhí, tính xác suất để tính tỉ lệ trúng thưởng thì liên quan gì big data. Dùng xác suất tính mẫu đoán xu thế, quyết định kế hoạch sản xuất năm sau (big data thật sự) được các cụ áp dụng tại miền bắc Việt Nam từ những năm 196x rồi, cái đấy ngày xưa gọi là kế hoạch hoá tập trung.
tính xác suất ko phải big data.

thằng này nó quản lý và kiếm tiền được từ hệ thống 43 triệu tài khoản mới là big

f1_hn

Xe container
Nhìn lúc ra tòa bạn này vẫn thấy là người thẳng thắn. Nhìn quá ư là đàn ông.
Cụ nào bảo mấy game đánh bài này nhập khẩu thì coi thường trình code của dân mình quá. Cách đây gần 10 năm chính em từng cộng tác để làm ra một loạt các game từ tá lá đến bầu tôm...dân mình code hoàn toàn luôn ạ.
E biết mấy đội như Bigkool, bigmax cug toàn tự code nhưng ko cash out đc

sthd

Xe lăn

Xechaybangcom

Xe điện
Cho hỏi nếu bạn này bị kết án thì khung án bạn chịu là bao nhiêu?

tica

Xe điện
E biết mấy đội như Bigkool, bigmax cug toàn tự code nhưng ko cash out đc
Cash out sau này có các hệ thống thanh toán điện tử, ví mua hàng... nên nó mới làm được. Cái quan trọng nhất là có người chống lưng tốt và liều. Hợp pháp thì chưa đến lượt bạn Nam vì rất nhiều trang khác phát triển trước đó với cả triệu user rồi.
Thằng bạn em làm hệ thống đánh đề cho khoảng 10 ông tay cho chơi. Đầu tháng mỗi ông nộp ít nhất 2 tỉ, cuối tháng tất toán, tiền chuyển hoàn toàn qua ngân hàng mà cũng chỉ vài tháng là có thằng CA nó mò ra và bắt ăn chia rồi. Thế là nó cũng dẹp luôn.

Nghĩ Khác

Xe đạp
Website
thegioidogiadung.com.vn
Ý tưởng bác này hay đấy chứ

ATNH

Xe buýt
Cụ Nam này có phải là con rể bí thư Phạm Quang Nghị ko vậy cc?

Mraaa

Xe tăng
Giờ nhà nước cứ cấm tiệt cấy lúa rồi cho 1 mình em làm. Cần mọe gì bitch data, nói chuyện nghìn tỷ trẻ con nó cười cho.

1 mình 1 sân mà làm được có bằng đó nên cho lên đĩa là đúng.

Giá mà phát hành toàn cầu, mang ngoại tệ về thì giờ được tuyên dương rồi.

dannongthon

Xe tăng
Giờ nhà nước cứ cấm tiệt cấy lúa rồi cho 1 mình em làm. Cần mọe gì bitch data, nói chuyện nghìn tỷ trẻ con nó cười cho.
1 mình 1 sân mà làm được có bằng đó nên cho lên đĩa là đúng.

Giá mà phát hành toàn cầu, mang ngoại tệ về thì giờ được tuyên dương rồi.
Sao bác không sang Macao hay Cambodia mở 1 công ty rồi lập sòng giống mấy sòng trên mạng vẫn đang hoạt động ấy? Ngon ăn và dễ mà?

Mraaa

Xe tăng
Sao bác không sang Macao hay Cambodia mở 1 công ty rồi lập sòng giống mấy sòng trên mạng vẫn đang hoạt động ấy? Ngon ăn và dễ mà?
Cụ không hiểu ý em à. Nếu có cạnh tranh thì ko phải cháo đâu mà húp. Phan Sào Nam ăn được là do 1 mình 1 sân.

Em mà được 1 mình 1 sân thì cấy lúa cũng ra nghìn tỷ, cần gì bitch data.

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Đônhf ý, đề xuất thêm, mở sòng bạc ngay tại số 2 hùng vương cho nó thoáng

dannongthon

Xe tăng
Cụ không hiểu ý em à. Nếu có cạnh tranh thì ko phải cháo đâu mà húp. Phan Sào Nam ăn được là do 1 mình 1 sân.

Em mà được 1 mình 1 sân thì cấy lúa cũng ra nghìn tỷ, cần gì bitch data.
Cụ lại không hiểu ý em. Em muốn nói là giữa 1 rừng game online ăn tiền mà đội này vượt hẳn lên thì cũng giỏi đấy! Cạnh tranh với đủ loại sòng online mà vẫn phải đấm mõm đủ loại quan chức ( thứ mà các sòng online khác không phải chịu). Đội này bị bắt vì đi sớm quá so với xã hội. Khi CP cho phép hợp pháp hóa bài bạc thì đội này đỉnh luôn!

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Giao dịch lượng lớn dữ liệu phải ở nhiều format dữ liệu khác nhau mới đúng với khái niệm Big Data hiện nay chứ nhỉ.

ptc1

Xe đạp
tính xác suất ko phải big data.

thằng này nó quản lý và kiếm tiền được từ hệ thống 43 triệu tài khoản mới là big
Quản lý 43 triệu tài khoản thì đúng là lớn nhưng mà bảo đấy là big data thì chắc không phải dân làm big data :)

Nhiều chú mở miệng chê các iq cao hô hào mà không hiểu 4.0. Trong này cũng tương tự thế thôi.

kloven0912

Xe tải
Cụ lại không hiểu ý em. Em muốn nói là giữa 1 rừng game online ăn tiền mà đội này vượt hẳn lên thì cũng giỏi đấy! Cạnh tranh với đủ loại sòng online mà vẫn phải đấm *** đủ loại quan chức ( thứ mà các sòng online khác không phải chịu). Đội này bị bắt vì đi sớm quá so với xã hội. Khi CP cho phép hợp pháp hóa bài bạc thì đội này đỉnh luôn!
Zing mà nó đc cash out thì nó giàu hơn đội này lâu rồi cụ ơi.

luot_song

Xe điện
Giao dịch lượng lớn dữ liệu phải ở nhiều format dữ liệu khác nhau mới đúng với khái niệm Big Data hiện nay chứ nhỉ.
Để thành big data nó có 3 yếu tố : Volume, Velocity, Variety : Dung lượng lớn, đa dạng, và tốc độ Cụ ạ... topic có hơi hướng nịnh đầm hay quân cụ Nam nhỉ?

Kitcat

Xe container
Chả hiểu cái app game chơi cờ bạc có cái gì to tát mà nói phóng lên người đầu tiên làm big data ở VN ạ?
Bọn code mấy cái sàn GD CK nó còn khủng hơn nhiều, balance mấy cái server cập nhật realtime giá khớp lệnh ti tỷ thứ phức tạp.
Code chơi bạc có chăng chỉ khó cái customize để chơi bẩn, phân loại mấy anh thắng nhiều ra xử riêng để các a ý thua.
Không riêng gì mấy trang chơi bạc, các trang chơi forex của nước ngoài cũng có cơ chế ấy cả. Em hem chém mà quen đứa chuyên làm thuê vụ customize theo đặt hàng này.