[Funland] Người dân sắp được tự lái xe sang Trung Quốc qua cửa khẩu Móng Cái !

Euro2CityStar

Xe lăn
Thế cuối cùng mình có được lái tự do như bên Lào không các cụ? Hay chỉ là đi tua nhưng tự lái? Nếu đi tua thì thôi thà ngồi có thằng lái cho đỡ mệt, tự lái thì phải tự do (tương đối) mới thích chứ không thì thành thằng lái thuê mất tiền thì chán ốm -_-
trung quốc không tham gia công ước viên đâu mà tự do .

TN1805

Xe điện
Xe biển Lào vào tận Udon Thani thoải mái mà.
Em đi xe của cty ở Lào hay thuê xe ở Lào vào tận Udon Thani nhiều rồi (trước dịch thì cứ 2 tháng em đi Lào 1 tuần, ngày nghỉ đi sang Noongkhai với Udon Thani chơi suốt).
Noong Khai - Udon Thani tầm 70km.
Tỉnh Udon Thani là tỉnh sát biên giới Lào, có thể họ cũng châm trước bỏ qua cho 1 số xe biển Lào mà họ thấy quen biển số, hoặc chủ xe cũng có quan hệ nào đó ( buôn bán làm ăn) với 1 số người nào đó bên tỉnh này.
Với lại, Udon Thani thì cũng nói chung chung vậy, chứ chắc xe biển Lào cụ đi cũng không đi quá sâu vào nội địa Thái đâu, chắc loanh quanh mấy Thị xã, Thị trấn biên giới Udon Thani thôi.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Nh
Cứ thoáng như đi xe biển giun giữa mình với Lào cũng chẳng sao, càng kích thích 2 bên giao lưu phát triển kinh tế, tăng cường du lịch, tìm hiểu mở mang tầm nhìn.
Được đi lại dễ dàng vậy, thỉnh thoảng em rủ bạn bè phóng xe sang Naning chơi vài hôm rồi về, đổi gió, đổi môi trường cho mới lạ.
Nhớ là phải trả thù dân tộc đấy cụ nhé

Văn Bản

Xe tải
Vụ lái xe sang TQ giờ đã được thực hiện chưa các Cụ ?

banmotnucuoi

Xe lăn
Sang đến Mã mà vưỡn các cháu ở cần thơ mà cụ. Cụ đừng chủ quan
Cũng các cháu nhà mình cả nhưng massage bên Tàu đúng đồng tiền bát gạo hơn.
Bên Việt dịch vụ này chưa tương xứng với tiềm năng