[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em dự là tay thớt đếch biết yêu là gì nên có sự nhầm lẫn về cảm xúc. Yêu là sự hoà hợp cả thể xác lẫn tâm hồn. Đếu ai yêu chay bao giờ ;))
Chưa đến lúc chuyển pha thôi, chứ bảo người ta nhầm lẫn là sai đó. Phải có thời gian thì nó mới tới trạng thái khác, không chay ấy.

Chưa đến lúc chuyển pha thôi, chứ bảo người ta nhầm lẫn là sai đó. Phải có thời gian thì nó mới tới trạng thái khác, không chay ấy.
Không biết đây là cụ hay mợ ạ ? Trên quan điểm cá nhân em, trước khi yêu 1 ai đó thì cần phải có sự hấp dẫn giới tính của đối tác. Khi có điều này thì sẽ dẫn đến việc chinh phục đối tác. Trong quá trình chinh phục sẽ tìm thấy vài phẩm chất nổi trội phù hợp với mình....
Hội tụ tất cả những thứ trên thì mới phát sinh mong muốn gắn bó và chia sẻ cả thể xác và tâm hồn. Đấy gọi là yêu. Nguyên tắc căn bản này ai cũng hiểu nhưng ít ai dám nói thẳng ra như vậy. Còn mọi lời hoa mĩ giấu tiệt bản chất sự việc chỉ dành cho những người nhút nhát hoặc giả tạo ;))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Không biết đây là cụ hay mợ ạ ? Trên quan điểm cá nhân em, trước khi yêu 1 ai đó thì cần phải có sự hấp dẫn giới tính của đối tác. Khi có điều này thì sẽ dẫn đến việc chinh phục đối tác. Trong quá trình chinh phục sẽ tìm thấy vài phẩm chất nổi trội phù hợp với mình....
Hội tụ tất cả những thứ trên thì mới phát sinh mong muốn gắn bó và chia sẻ cả thể xác và tâm hồn. Đấy gọi là yêu. Nguyên tắc căn bản này ai cũng hiểu nhưng ít ai dám nói thẳng ra như vậy. Còn mọi lời hoa mĩ giấu tiệt bản chất sự việc chỉ dành cho những người nhút nhát hoặc giả tạo ;))
Không phải là cá sao biết cá thở thế nào dưới nước. Sự khác biệt và sáng tạo bộ não của mỗi người, dù cùng là người là vô cùng khác biệt đấy.

Không phải là cá sao biết cá thở thế nào dưới nước. Sự khác biệt và sáng tạo bộ não của mỗi người, dù cùng là người là vô cùng khác biệt đấy.
Thôi ! Em chào cụ cùng sự sáng tạo của cụ. Em nông dân nên bảo thủ quan điểm: Đã yêu là phải nện.
Bye cụ !

Chopchopchop

Xe buýt
Hôm nay em đã có rượu và em tìm mợ Chopchopchop để mời rượu cảm ơn mà không còn thấy còm của mợ nữa. Em xin hẹn rượu mợ ở thớt khác. Một số cụ mợ khác, em cũng xin nợ và sẽ rót mời dần ah.
Em cảm ơn mợ Chopchopchop và các cụ mợ đã chia sẻ và khuyên nhủ em.
Kính chúc cccm kỳ nghỉ vui vẻ.
Vầng. Xin lỗi cụ. Em phải xoá vì lỡ chẳng may bạn em có nick trên này mà đọc đc lại hiểu tâm trạng của em rồi thì là không tha cho em thì chết #:-s:(

Seduxen

Xe điện
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
Em có thể hiểu cảm giác này, vì đã từng. Nhưng giờ, công việc nhiều khiến em chả nhớ nổi ai, nhớ kỉ niệm gì đâu. Ôm đồm việc ở cơ quan cộng với làm freelance cho 2 cty nước ngoài. Làm việc giờ mới xong, mới xả hơi, thư giãn. Chẳng còn đủ tâm trí mà nghĩ đến mấy thứ viển vông nữa đâu. RAM cũng có hạn, nên tự mà xóa hết những thứ không cần thiết đi.
Cụ chịu khó tìm thêm nhiều việc mà làm. Áp lực công việc sẽ khiến cụ quên hết mấy thứ tưởng chết vẫn ôm theo. Khi nào già mắc chứng Alzheimer nữa là cs tươi đẹp ngay. :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở.
Mỗi khi nhớ về mối tình thơ dại luôn luôn xao xuyến. Dù nó vụt qua cuộc đời nhưng là những cảm xúc thật lòng, k tính toán vật chất.
Thi thoảng vẫn gặp lại, vẫn đối xử tốt với nhau, trân trọng nhau. Nhưng 2 bên đều hiểu gia đình là quan trọng nhất.
Như 1 bộ phim nhẹ nhàng nhưng nhớ da diết.

Muon_biet

Xe cút kít
Chuyện bình thường mà!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ bỏ vợ và rủ bạn ấy bỏ chồng để đến với nhau hẳn cho đỡ nhớ cụ ơi.

Rosie LEE

Xe tải
Thi thoảng vẫn gặp lại, vẫn đối xử tốt với nhau, trân trọng nhau. Nhưng 2 bên đều hiểu gia đình là quan trọng nhất.
Đó chính là suy nghĩ và là niềm ao ước của em lúc này cụ ah.
Đội ơn cụ thấu cảm và chia sẻ.

HVAD

Xe tải
Tóm tắt lại là cụ chủ say nắng, có đi quá giới hạn nhưng ko thể hiện được gì nên bứt rứt, muốn thêm lần nữa cho ra ngô ra khoai. Em thấy cụ nên hẹn ra thêm lần nữa, cho mợ ấy vỡ mộng chặn cụ chủ đủ các kênh là hết bâng khuâng ngay.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đó chính là suy nghĩ và là niềm ao ước của em lúc này cụ ah.
Đội ơn cụ thấu cảm và chia sẻ.
Nếu là cụ thì ao ước như vậy là thiếu công bằng thậm chí ích kỷ vì cụ có thể chẳng mất gì nhưng mợ kia có thể mất cả gia đình. Nếu cụ thấy là tình yêu đích thực thì mở lời với mợ ấy là sẵn sàng bỏ vk xem mợ ấy có sẵn sàng bỏ ck theo cụ không? Yêu thật lòng thì không có đúng sai nhưng phải chấp nhận cả được lẫn mất chứ được tất thì khôn quá và không tồn tại trên đời đâu :))

Nhoban1980

Xe tải
Hy vọng chủ thớt có lý trí, và biết thứ gì là quan trọng để dừng lại. Vẫn biết con người ta sống phải có tình yêu nhưng cụ ơi, cụ với bạn ý về sống với nhau thì sau cũng như cụ với vợ cụ bây giờ thôi. Đừng sống theo bản năng quá là tan nát cả 2 gia đình. Em tin 1 thời gian cụ sẽ quên thôi. Mối tình đầu em cũng mất tận 2 năm mới quên được, nhưng đôi khi vẫn có chút thoáng ngẩn ngơ dù đã có người yêu, sau những phút giây ngơ ngẩn ấy là mình phải tỉnh ngay với hiện tại.
Em kể cụ nghe chuyện tình yêu của ex cũ: nàng với chàng tình cờ quen nhau trên mạng xã hội. Chưa một lần gặp mặt nhưng nàng với chàng cũng ngày đêm mong nhớ nhau, cũng hờn ghen như tuổi mới lớn, cũng men say trong tình yêu. Vì chàng vẫn sống bên em nhưng khi con người ta đang yêu thì không dấu được cảm xúc, em biết , đau lòng xong cũng chấp nhận. Rồi một thời gian, nhiều chuyện xảy ra và rồi chàng với nàng cũng chấm dứt, sau khoảng nửa năm chàng vẫn nhớ nhung nàng, tuy không liên lạc nhưng vẫn bóng gió nhớ về nhau.
Thời gian trôi đi giờ họ như nào em cũng không biết nữa vì chàng đã đi ra khỏi cuộc đời em.
Mong cụ tỉnh táo.

Trạng thái
Thớt đang đóng