[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

barca6996

Xe container
Thực ra chỉ thèm để thoả mãn chịch thôi.
Có thể do vợ cụ không còn bj cho cụ mỗi khi nện trong khi mợ kia làm đủ.
Cũng chưa chắc mợ kia cũng bj cho chồng mỗi khi nện.
Trong chán ngoài thèm í mà
E cứ thấy bj với hj là e phải hóng 😀

barca6996

Xe container

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thưa cụ. Đến khi các con em 5 tuổi, em là người tắm táp cho các cháu chứ vợ em không phải làm. Em dạy con học, đưa đón con, chơi cùng con. Ngay cả khi em còn gặp bạn ấy thì bọn em cũng không bao giờ nhắn hay gọi hay hẹn nhau khi ở nhà. Bọn em chỉ gặp vào giờ trưa, thậm chí cũng không nhắn tin trong giờ lv. Bọn em tôn trọng và cùng cố gắng hết sức giữ gia đình. Ngay cả việc phải dằn lòng không đến với nhau nữa và để mình khổ sở thế này, cũng là vì gia đình cả ah.
Cảm ơn cụ có nhời.
Không nhớ là đọc ở đâu nhưng có mấy thông kiểu thế này

- Người biết buông bỏ là người hạnh phúc nhất
- Câu chuyện 100 quả bóng bay , ông giáo sư bảo 100 sinh viên viết tên mình vào rồi mỗi quả bóng bay rồi thả vào trong phòng nhỏ, sau đó lai bảo 100 sinh viên vào tìm quả bóng có tên trong vòng 5 phút, rốt cuộc chẳng ai tìm được quả bóng của mình cả. Giáo sư lại bảo mang quả bóng mình đang cầm đưa cho người có tên trên ấy thì mọi người đều có thể tìm ra chủ nhân của quả bóng đó. "Đây chính xác là những gì đang xảy ra trong cuộc sống của chúng ta. Mọi người đều điên cuồng đi tìm hạnh phúc của mình, nhưng không ai biết nên tìm nó ở đâu. Hạnh phúc của chúng ta nằm trong tay người khác. Nếu bạn mang lại cho người khác hạnh phúc, bạn cũng sẽ có hạnh phúc của mình."
- Bài học khác giáo sư lại nêu ra một hoàn cảnh bắt buộc phải lựa chọn. Một chiếc tàu sắp đắm ngoài khơi, nhưng thuyền cứu sinh chỉ có thể mang theo thêm một người, bạn phải đưa ra lựa chọn sinh tử giữa bố mẹ, anh em và vợ con. Cuối cùng người lựa chọn vợ lên thuyền theo là đáp án đúng.
- Câu chuyện cậu bé và cây táo: Cậu bé ngày nhỏ gắn bó với cây táo, rồi lớn lên trưởng thành và dần xa cây táo, chỉ quay về khi cậu cần. Cho đến tận cuối cùng, cây táo chỉ còn là một gốc táo trơ trụi sau khi đã cho cậu bé bóng mát, chỗ dựa, cho đi tất cả những quả táo thơm ngon đến những cành cây hay thân cây, rồi cuối cùng cậu bé cũng vẫn bỏ đi thôi. Cây táo chính là bố mẹ chúng ta đó, khi về giá họ cô đơn lắm. Chúng ta dù hiếu để đến đâu cũng ko cách nào lo cho cha mẹ như khi họ chăm sóc chúng ta khi mới sinh ra.

Tất nhiên chẳng có quy luật nào, đó chỉ là bài học của giáo sư hay những câu chuyện nào đó người xưa để lại. Nhưng tựu chung lại làm nỗi khổ của con người, cảm giác cô đơn khi về già. Bạn sẽ sống với ai ? Bố mẹ già rồi khuất núi, anh em thì kiến giả nhất phận, con cái trưởng thành cũng có cuộc sống riêng, người nào may mắn thì có người vợ hay chồng bên cạnh thôi.

Vậy cụ chủ thớt thử nghĩ xem, ai là người sẽ đem lại hạnh phúc thật sự cho mình. Nghĩ cho thật kỹ và công bằng rồi cụ sẽ quyết định được thôi.

Ly hôn là chuyện không ai muốn, nhưng tình yêu ko còn thì không giữ được. Nhưng tình yêu là gì, chưa ai nhìn thấy nó. Không biết có màu gì, mùi gì, vị gì. Người ta vẫn gắn tình yêu với tình dục, cũng rất có lý chứ không phải có lý. Nhưng cũng có thể có tình dục mà không có tình yêu hoặc cũng có thể có tình yêu mà không có tình dục.

Em chỉ loanh quanh tý đã ối người thấy rối rắm rồi hihi, thật sự thì ca của cụ chủ em ko ai tư vấn được ngoài chính cụ ạ. Đã bao giờ cụ hỏi, nếu vứt hết để đến với nhau chưa ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ 6x- 7x nhưng yêu em 2x - 3x thui. Chứ các mợ 6x - 7x thì còn ít tâm hồn yêu đương lắm.
Gần nhà tôi có hai ông bà khoảng 70 tuổi, yêu nhau thắm thiết mặc dù con cái hai bên phản đối kịch liệt. Thi thoảng ông vẫn dắt xe đạp lén chở bà ra công viên chơi. Thế rồi ông đột quỵ mất, được năm sau bà cũng mất theo.

Gần nhà tôi có hai ông bà khoảng 70 tuổi, yêu nhau thắm thiết mặc dù con cái hai bên phản đối kịch liệt. Thi thoảng ông vẫn dắt xe đạp lén chở bà ra công viên chơi. Thế rồi ông đột quỵ mất, được năm sau bà cũng mất theo.
Vậy là ông ấy chết vì yêu còn bà ấy vì yêu mà chết hả cụ ???

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cha mẹ ép uổng con thì gọi là áp đặt còn con cái phản đối cha mẹ thì không biết gọi là gì đây, yêu cũng éo yên :))

nhatbum

Xe hơi
Buồn nhỉ? Lịt cụ bọn con cháu!

ms.đẹp

Xe tải
Đã chấp nhận bất chấp lý trí để theo tiếng gọi con tym thì chả quan tâm mợ đánh giá ntn đâu mà chỉ quan tâm đến người họ yêu đánh giá ntn thôi. Nói thêm về đánh giá của thiên hạ thì có những gđ kiểu mẫu về HP nhưng xin lỗi, bên trong ... thúi hoắc :)) Sống vì thiên hạ hay vì bản thân mình thì mỗi người có một lựa chọn và không có đúng sai :))
Vậy thì về nói thẳng với vợ anh phải đi theo tiếng gọi của tình yêu, để vợ cũng được yêu như mình, quá ích kỷ với người phụ nữ. Chính người phụ nữ đó ( hoặc 1 số người đàn ông ngay trong cõi of này) đang không biết gì và vẫn nghĩ gđ họ hạnh phúc lắm, trong khi bên trong thì thúi hoắc

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vậy thì về nói thẳng với vợ anh phải đi theo tiếng gọi của tình yêu, để vợ cũng được yêu như mình, quá ích kỷ với người phụ nữ. Chính người phụ nữ đó ( hoặc 1 số người đàn ông ngay trong cõi of này) đang không biết gì và vẫn nghĩ gđ họ hạnh phúc lắm, trong khi bên trong thì thúi hoắc
Không biết thì không có tội thậm chí xem như là nạn nhân và có thể thông cảm được nhưng giả vờ không biết hoặc biết mà chấp nhận vì sĩ diện với thiên hạ thì mình làm mình chịu thôi. XH đầy nhưng đấy là lựa chọn của mỗi cá nhân và họ tự chịu trách nhiệm với bản thân mình nên không cần phán xét :))

ms.đẹp

Xe tải
Không biết thì không có tội thậm chí xem như là nạn nhân và có thể thông cảm được nhưng giả vờ không biết hoặc biết mà chấp nhận vì sĩ diện với thiên hạ thì mình làm mình chịu thôi. XH đầy nhưng đấy là lựa chọn của mỗi cá nhân và họ tự chịu trách nhiệm với bản thân mình nên không cần phán xét :))
Chắc cụ có biết vợ mình ngoại tình thì vẫn coi như không biết hoặc chấp nhận sĩ diện với thiên hạ nên mới nói ra được những lời này

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cha mẹ ép uổng con thì gọi là áp đặt còn con cái phản đối cha mẹ thì không biết gọi là gì đây, yêu cũng éo yên :))
Cụ sư đọc phải biết lấy làm bài học cho mình. Yêu ai thì mạnh dạn lên gấp rút lên nhế. Kẻo đến lúc già con cái ngăn cấm ngang trái lắm. :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chắc cụ có biết vợ mình ngoại tình thì vẫn coi như không biết hoặc chấp nhận sĩ diện với thiên hạ nên mới nói ra được những lời này
Nói với vẻ ấm ức cay cú ntn thì em đoán ngược lại đấy. Chỉ có người đang ôm hận thù mới thấy ai cũng là kẻ thù thôi :))

ms.đẹp

Xe tải
Nói với vẻ ấm ức cay cú ntn thì em đoán ngược lại đấy. Chỉ có người đang ôm hận thù mới thấy ai cũng là kẻ thù thôi :))
Cụ đoán thế nào em cũng đâu có quan tâm, thường chỉ có những người chưa biết bị cắm sừng mới cho tôn vinh việc ngoại tình của người khác

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ sư đọc phải biết lấy làm bài học cho mình. Yêu ai thì mạnh dạn lên gấp rút lên nhế. Kẻo đến lúc già con cái ngăn cấm ngang trái lắm. :))
haha em mà đã yêu thì kệ mịa thiên hạ, trời cấm còn không được nói chi con cái :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ đoán thế nào em cũng đâu có quan tâm, thường chỉ có những người chưa biết bị cắm sừng mới cho tôn vinh việc ngoại tình của người khác
Chỗ nào em tôn vinh đâu mợ? Nhầm thì mợ nói nhầm chứ không thôi em lại nghĩ mợ giận cá chém thớt nhé :))

ms.đẹp

Xe tải
Chỗ nào em tôn vinh đâu mợ? Nhầm thì mợ nói nhầm chứ không thôi em lại nghĩ mợ giận cá chém thớt nhé :))
Nếu cụ viết ra mà cũng ko hiểu mình đang nói cái gì thì em thấy tiếc đã nhả câu chữ từ nãy tới giờ

Trạng thái
Thớt đang đóng