[Funland] Người cũ

haunt86

Xe tăng
Cháu thì chỉ là tình cảm học trò, vậy mà gặp cũng thấy sao sao ấy. May mà chưa có người cũ, yêu phát cưới luôn :D

BinhLee

Xe tăng
Em thì chỉ nhớ năm em 13-15 gì đấy thì cả làng chưa có điện lưới, nhà có xái tivi đen trắng vietronic chạy bằng ắc quy, buổi tối cả làng sang xem nhờ kín cả sân đến nỗi đun nước mời khách mà hết mấy cái nhà củi.

Trong nhóm đến xem già trẻ gái trai có đủ, có một chị chắc 17-18 nhà gần em hay ngồi một chỗ thế là em đến ngồi cạnh "cho ấm" lần nào mình cũng để dành kẹo dừa cho chị trong những lần được Ông Cậu từ Hn về cho.

Cũng sẽ chẳng có chuyện gì kể nếu như hôm đó Lâm Xung ko giết Cao Cầu nằm tromg quan tài trên phim, cũng là lúc em thò tay phải sang chạm nhẹ vào gần rốn chị, mình thì như điện giật còn chị thì thấy ko nói gì , làm liều mò dần lên trên cho tay vào trong sao mà ấm thế ko biết, cảm giác lần đầu không thể nào tin đc cái sự khám phá ko dừng lại mà chuyển sang đồi bên cạnh, sức căng của quả núi 17 bẻ gẫy sừng trâu thật là đê mê, đang chìm đắm thì hết phim ai về nhà nấy mình thì ngồi im 10 phút giả vờ xem quảng cáo.

Hai ngày sau bố bán tivi chờ mua tivi mầu, gần tháng ko mua được do ko có hàng về, thằng bé tiu nghỉu suốt đến chon chym chả buồn hót nữa, 1 tháng sau nữa nghe tin chuỵ lấy ck, ck giầu lắm do mai mối của bà mẹ ép lấy. Ngày đám cưới chị mình cũng là thằng đi ăn cỗ vừa ăn vừa nhìn rồi tưởng tượng, chắc chắn rằng 7 thằng còn lại trong mâm cỗ ko thể hiểu vì sao cô dâu lại cười với thằng oắt con là mình trong lúc bê cho thêm bát măng khô đỏ quạch nấu vs xương sườn lợn.

Thời gian trôi đi, nghe đâu cuộc sống chị cũng tốt,lần nào về quê đi qua cổng nhà kí ức cũ lại ùa về, và mình hối tiếc, tiếc là hôm đó Lâm Xung đừng giết Cao Cầu vội phim dài thêm 10 phút nữa thôi thì mình có thể khám phá thêm vùng biển sâu nhiều nước nữa! Đấy lần đầu hối tiếc mà mãi chả quên đc cccm ạ!
Phim dài tí nữa thì thằng bé ko phải tiếc đến bây giờ ko =))=))

cuhaifus

Xe container
Đọc thớt này em cũng nhớ, nhưng già lẫn rồi hay sao cứ nhớ mặt của người này sang body của người kia, chết dở

114hangbong

Xe cút kít
Đọc thớt này em cũng nhớ, nhưng già lẫn rồi hay sao cứ nhớ mặt của người này sang body của người kia, chết dở
Ngày xưa làm gì có quả body chắc cụ lẫn rồi.

Đào Minh

Xe máy
Trong cái nắng chiều gay gắt ai ai cũng vội vã sau giờ làm để về nhà, vào mua cho bà xã quả dừa vô tình gặp lại em. Hơi bất ngờ nên em cũng tránh như không hề quen biết, nhưng anh vẫn cố gắng tươi cười chủ động chào em. Hỏi thăm nhau mấy câu em cũng đang bầu đứa thứ 2 cùng chồng về quê chơi, em gói vội mấy quả dừa chào khẽ anh rồi lên xe đi.

Buổi tối uống hơi nhiều nên 2 giờ sáng khát nước phải mò dậy. Nằm không ngủ được anh lại nhớ lúc chúng mình còn yêu nhau, có rất nhiều thứ để nhớ, nhưng có lẽ kỉ niệm sâu đậm nhất là lần đầu được em ôm. Buổi tối hôm đó chở em đi chơi bằng con xe Novou uống xăng của thằng bạn mà anh phải bỏ ra mất 50K tiền đánh máy thuê đổ xăng nó mới cho mượn.Lượn quanh hồ Đền Lừ trong cái thời tiết se lạnh của trời thu Hà Nội ngồi đằng sau em hỏi “Anh lạnh không ?” Không để anh trả lời 2 tay em từ đằng sau ôm chặt lấy anh. Cái cảm giác được người mình yêu ôm trọn vẹn như vậy anh nghĩ chắc nó sẽ luôn nằm một góc khuất nào đó trong tâm trí anh.

Cũng nhiều nguyên nhân chúng mình chia tay ,cũng không liên lạc gì với nhau hơn 1 năm. Dịp 30/4 ở quê mấy thằng có tổ chức ăn uống, mình lại gặp nhau, em đi cùng đứa em gái thằng bạn đến tham dự. Xong buổi liên hoan anh xung phong chở em về, cô bạn biết ý cũng vui vẻ hợp tác. Khuya tháng 4 sau cơn mưa trời cũng hơi lạnh lạnh, đi một đoạn dài hai đứa không nói gì, vẫn là em chủ động hỏi tôi “ Anh lạnh không” và không để anh trả lời em lại tự trả lời câu hỏi đó “ Nhưng giờ em không ôm anh đâu vì em có người yêu rồi” .Lúc đó anh biết anh không còn hi vọng gì níu kéo tình cảm chúng mình, em kể nhiều về người ấy nhưng tất cả nó như văng vẳng bên tai chứ anh cũng không nghe rõ gì nữa. Em ra trường làm cô nuôi dạy trẻ, rồi lấy chồng xa nên cũng không có dịp gặp lại. Từ lần gặp cuối đó đến giờ đã một khoảng thời gian rất dài chúng ta chưa gặp và anh nghĩ chẳng biết bao giờ chúng ta gặp được chào hỏi nhau ,vì chúng ta đã đi theo hai ngả đường khác nhau mất rồi.
Gửi người cũ 11 năm gặp lại

Không dám đọc hết bài cụ. Sợ kí ức lại ùa về. Rót rượu mời bác 1 chén. Mong bác sống vui vẻ vs vợ. Quên qk đi cụ.

nghthai667

Xe hơi
em trước gấu nhà thì có 3 mối tình cũ. mối tình đầu hồi lớp 10 bây giờ cũng hai con rồi vẫn xinh đẹp, thời ấy cái gì gần như cũng làm rồi chỉ có mỗi món cho vào thì khó. mối tình thứ 2 thời sinh viên năm 2 thì sâu đậm nhất tưởng như ra trường sẽ cưới luôn rồi em cũng dứt được. cách đây 1 năm có hẹn hò được 1 lần thì em thấy chẳng có cảm hứng nữa. mối tình thứ 3 thì cũng sinh viên nốt , em ý 18 em lúc đó 21 , khổ cái là em là người bị choén. ra trường được mấy tháng em gặp gấu em rồi 4 năm cưới. h chả có đá tay ngang gì trước chưa gặp cô thứ 2 còn chút vương vấn đến khi gặp lại sau 6 năm thì em thấy em đã lựa chọn đúng giờ chỉ yêu vợ vs con thôi ợ.

cuhaifus

Xe container
em trước gấu nhà thì có 3 mối tình cũ. mối tình đầu hồi lớp 10 bây giờ cũng hai con rồi vẫn xinh đẹp, thời ấy cái gì gần như cũng làm rồi chỉ có mỗi món cho vào thì khó. mối tình thứ 2 thời sinh viên năm 2 thì sâu đậm nhất tưởng như ra trường sẽ cưới luôn rồi em cũng dứt được. cách đây 1 năm có hẹn hò được 1 lần thì em thấy chẳng có cảm hứng nữa. mối tình thứ 3 thì cũng sinh viên nốt , em ý 18 em lúc đó 21 , khổ cái là em là người bị choén. ra trường được mấy tháng em gặp gấu em rồi 4 năm cưới. h chả có đá tay ngang gì trước chưa gặp cô thứ 2 còn chút vương vấn đến khi gặp lại sau 6 năm thì em thấy em đã lựa chọn đúng giờ chỉ yêu vợ vs con thôi ợ.
Thế lão toàn là nạn nhân thôi à?

cuhaifus

Xe container
Em thì chỉ nhớ năm em 13-15 gì đấy thì cả làng chưa có điện lưới, nhà có xái tivi đen trắng vietronic chạy bằng ắc quy, buổi tối cả làng sang xem nhờ kín cả sân đến nỗi đun nước mời khách mà hết mấy cái nhà củi.

Trong nhóm đến xem già trẻ gái trai có đủ, có một chị chắc 17-18 nhà gần em hay ngồi một chỗ thế là em đến ngồi cạnh "cho ấm" lần nào mình cũng để dành kẹo dừa cho chị trong những lần được Ông Cậu từ Hn về cho.

Cũng sẽ chẳng có chuyện gì kể nếu như hôm đó Lâm Xung ko giết Cao Cầu nằm tromg quan tài trên phim, cũng là lúc em thò tay phải sang chạm nhẹ vào gần rốn chị, mình thì như điện giật còn chị thì thấy ko nói gì , làm liều mò dần lên trên cho tay vào trong sao mà ấm thế ko biết, cảm giác lần đầu không thể nào tin đc cái sự khám phá ko dừng lại mà chuyển sang đồi bên cạnh, sức căng của quả núi 17 bẻ gẫy sừng trâu thật là đê mê, đang chìm đắm thì hết phim ai về nhà nấy mình thì ngồi im 10 phút giả vờ xem quảng cáo.

Hai ngày sau bố bán tivi chờ mua tivi mầu, gần tháng ko mua được do ko có hàng về, thằng bé tiu nghỉu suốt đến chon chym chả buồn hót nữa, 1 tháng sau nữa nghe tin chuỵ lấy ck, ck giầu lắm do mai mối của bà mẹ ép lấy. Ngày đám cưới chị mình cũng là thằng đi ăn cỗ vừa ăn vừa nhìn rồi tưởng tượng, chắc chắn rằng 7 thằng còn lại trong mâm cỗ ko thể hiểu vì sao cô dâu lại cười với thằng oắt con là mình trong lúc bê cho thêm bát măng khô đỏ quạch nấu vs xương sườn lợn.

Thời gian trôi đi, nghe đâu cuộc sống chị cũng tốt,lần nào về quê đi qua cổng nhà kí ức cũ lại ùa về, và mình hối tiếc, tiếc là hôm đó Lâm Xung đừng giết Cao Cầu vội phim dài thêm 10 phút nữa thôi thì mình có thể khám phá thêm vùng biển sâu nhiều nước nữa! Đấy lần đầu hối tiếc mà mãi chả quên đc cccm ạ!
Hồi ấy trong nhà cụ ăn cỗ mâm 8 à?

Mrman

Xe tải
Cụ thớt cũng lãng mạng phết! Mà không thấy cụ nào hỏi ngày ấy cụ thớt đã chịch chưa nhỉ:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

Hình ảnh người cũ trong em là một nữ sinh dáng đẹp, eo thon, mông hơi cong, môi mọng nũng nịu, mái tóc thề đen nhánh, đôi mắt đẹp long lanh đến lạ, mùi thơm của xôi nước cốt dừa…

Đến hôm gặp lại nhân kỷ niệm 20 năm ra trường. Hỡi ôi! Người cũ của tôi đây sao?: Một phụ nữ trung niên mập mạp, tóc xoăn như mì tôm cởi truồng, môi xăm như miếng thịt trâu ế chợ, mặt mắt toàn son phần sặc mùi nước hoa, mặc váy đầm xẻ ngực sâu để lộ cặp mướp nướng nhũn…

Phải chi đừng gặp lại thì mình vẫn còn hình ảnh người xưa. Gặp lại rồi đếch còn tý gì về người xưa trong đầu nữa.
Lúc gặp lại thì gu thích của cụ là các cháu mới nhớn rùi