[Funland] Người Châu Á giỏi toán

Nhảm thì vào đọc làm gì?
Đây là câu chuyện của nước Mỹ. Họ sẽ tự biết làm gì với nhân tài của họ. Liên quan gì đến Khánh Trình mà vơ vào?
Em chỉ ví dụ cho cụ thấy là thi olympic các môn khoa học cơ bản thì VN toàn luyện gà, tây nó không vậy. Dân châu á toàn đoạt giải cao nhưng đóng góp được những gì cho khoa học cơ bản của nhân loại. Duy nhất có Nhật bản thoát á nhập âu, nên nó được bọn tây lông nể trọng vài phần. Dân châu á còn lại cơ bản nó không tôn trọng lắm đâu.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ ví dụ cho cụ thấy là thi olympic các môn khoa học cơ bản thì VN toàn luyện gà, tây nó không vậy. Dân châu á toàn đoạt giải cao nhưng đóng góp được những gì cho khoa học cơ bản của nhân loại. Duy nhất có Nhật bản thoát á nhập âu, nên nó được bọn tây lông nể trọng vài phần. Dân châu á còn lại cơ bản nó không tôn trọng lắm đâu.
Nhưng đây là câu chuyện của nước Mỹ.
Sao cụ bảo nhảm? Liên quan gì VN trong thớt này vậy?

quangsot

Xe lăn
Cụ có biết cái ông CEO của Microsoft là người nước nào không?

Bác khánh trình là một nhân tài xuất sắc, nhưng về toán học sau giải đb năm đó thì bác ấy cũng chả đóng góp j được cho nền toán học TG. Còn đào tạo hậu sinh thì em không có ý kiến gì

Nhưng đây là câu chuyện của nước Mỹ.
Sao cụ bảo nhảm? Liên quan gì VN trong thớt này vậy?
Ý em là dân gốc á thôi chứ ko riêng VN. Học phổ thông hay luyện gà nòi rất ok. Nhưng để sau quá trình phổ thông thì các dân gốc á hơi kém so bọn tây lông. Cái này sự thật bao năm chứ em sao mà chém được

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là dân gốc á thôi chứ ko riêng VN. Học phổ thông hay luyện gà nòi rất ok. Nhưng để sau quá trình phổ thông thì các dân gốc á hơi kém so bọn tây lông. Cái này sự thật bao năm chứ em sao mà chém được
Gốc Á nhưng được đào tạo, học tập, nghiên cứu, làm việc ở Âu Mỹ thì kém Âu Mỹ chỗ nào?
Em biết cụ chỉ lỡ lời, nhưng cụ nên sửa cái còm đầu tiên của cụ thì hay hơn.

tieunhupha

Xe điện
Làm quái gì có người Mỹ như khái niệm người Đức, người Anh mà chuẩn hơn là người quốc tịch Mỹ. Với chiến lược của Mỹ xuyên suốt thì người gốc quái gì cũng được, miễn là giỏi và cống hiến cho Mỹ là được. Còn các nước khác có người gốc của mình ở Mỹ và tài giỏi thì cũng chỉ nên mừng nếu người đó cống hiến cho đất nước còn "cống hiến cho nhân loại" thì cũng chỉ nên biết cho vui thôi.

cuicui

Xe tải
TAO là người Úc, lớn lên ở Úc, tiếp thu giáo dục tại Úc, các cụ bảo nó người tàu làm gì. Nền móng toán học thủa cấp 2, cấp 3 quan trọng lắm, nó quyết định một người có thành người nghiên cứu toán hay ko.

cuicui

Xe tải
Thật ra khựa có nhà nghiên cứu toán quoái nào nổi tiếng đâu, toàn vơ vào.

Satya Narayana Nadella (/nəˈdɛlə/; born 19 August 1967) is an Indian-American business executive. He is the chief executive officer (CEO) of Microsoft, succeeding Steve Ballmer in 2014.
Em nhầm xíu. Nhưng ý em ko phải góc độ quản trị. Em đang nói các sáng tạo, phát minh

Câu hỏi dạng mở thế này thì có rất nhiều đáp án cả về vấn đề nhập tịch và về học Toán.
Nhưng em thích cái ý kiểu: ai cũng bàn về thông minh, sáng tạo giỏi giang nhưng người chiến thắng là hơn nhau về man-days/man-months. Chăm chỉ và kỷ luật là công thức chung.

quangsot

Xe lăn
Em nhầm xíu. Nhưng ý em ko phải góc độ quản trị. Em đang nói các sáng tạo, phát minh
Ông ấy không phải là nhà quả lý đơn thuần đáu Cụ ơi, xuất thân ông ấy là kỹ sư điện tử và thông tin tốt nghiệp ở Ấn Độ , sau mới làm cho Microsoft và nhập quốc tịch Mỹ.
Satya Nadella học trường Hyderabad Public School và học viện công nghệ Manipal tại Manipal(Karnataka, Indien), tốt nghiệp với bằng cử nhân kỹ sư Điện tử và Thông tin. Sau một thời gian ngắn làm việc cho Sun Microsystems, vào năm 1992 ông chuyển sang hãng Microsoft. Trước khi thay thế Steve Ballmer với chức vụ CEO vào năm 2014, ông chịu trách nhiệm cho dịch vụ điện toán đám mây tại hãng này.[8]

Thầy đã dạy toán ở Huế, đã từng là thành viên bồi dưỡng đội tuyển thi quốc tế, lẽ nào các học trò đó lại ko thành danh cụ ơi
Lẽ nào “thành danh” mà ko ai biết cụ ơi... chém gió thì ko tính.....